Suy nghĩ về công việc. Có nên tiếp tục ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nouvo8772, 31/10/14.

1. nouvo8772

nouvo8772 Youtube Master Race

Mình năm nay 26 tuổi, không già cũng không còn trẻ, tự thấy bản thân dễ hòa đồng, nói chuyện được với nhiều người, nhiều tầng lớp. Ngoại hình thì hơi công tử xíu, nói chung là ổn.

Học vấn thì 1 tấm bằng cao đẳng & 1 tấm đại học (đều là trường quốc tế) ngành quản trị kinh doanh, toeic 725, cảm thấy có đủ kỹ năng cơ bản từ vi tính tới văn phòng. Ngặt nỗi là lúc học chỉ lo ăn và chơi, ra trường chỉ trung bình khá --- đầu óc ko còn chữ nào hết. Nhưng chém gió cũng được, vì mình cập nhật tin tức xã hội, kinh doanh, công nghệ hằng ngày hằng giờ :6cool_boss:

Ra trường năm 25, làm quản lý ở siêu thị mini 2 tháng thì nghỉ, tìm việc mấy tháng thì vào công ty hiện nay đang làm tháng thứ 3.

Vấn đề là đây:
    - Công ty Taiwan thuộc 1 tập đoàn đa ngành lớn, tổng Taiwan, sếp mình VN, cty tổng cộng được 10 mạng (tính luôn 2 tài xế). Tuy ít người nhưng Phòng KD và Marketing 2 sếp lại hục hặc, ko ưa nhau :4cool_confuse:(mình Marketing)
    - Làm việc 8 h/ngày, thứ 2 – thứ 6, hiếm khi tăng ca, cứ đúng giờ là về (khi nào chạy event thi tăng thôi mà ít event lắm)
    - Công việc của mình là lên kế hoạch triển lãm, các việc làm pr sản phẩm. Tình hình kinh doanh khá tệ nên cũng chả có chương trình gì rầm rộ
    - 1 tuần 5 ngày thì lướt web, fb (lén thôi, ko công khai), còn việc thì gom lại chắc làm 2h là hết, nhiều khi ko biết lướt web gì luôn
    - Lương còm, tháng lãnh đc ~5.3 (sau khi trừ mấy cái BH…)

Cảm nhận của mình là nhàn hạ, ngồi lâu ngu người, không làm được gì cả (đi ra ngoài ko đc vì có camera giám sát), cơ hội tăng lương, thăng tiến thì thấp.

Với tình hình hiện tại thì theo các bạn mình có nên quit ko? Tim việc mới thì sợ CV xấu, làm 2 chỗ mỗi chỗ có 2 3 tháng.
    Hic, phân vân quá. CẦN LẮM 1 LỜI KHUYÊN.:3cool_adore:

2. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

"Cảm nhận của mình là nhàn hạ, ngồi lâu ngu người"

Đổi rất nên nhưng vấn đề là bạn xem lại khả năng và thế mạnh của mình và tìm sẵn cho m vài chỗ đi pv đc đi đã.

3. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

quả là đời ng việc sướng vậy mà chê, việc nhẹ lương cao còn đòi hỏi j nữa, cv tầm 2 tiếng mà tháng gom tròn 5 củ 2, e đây việc làm 8 tiếng như thằng nô lệ, đek rảnh tay mà làm việc riêng, đại tiện còn phải nhịn, tháng gom dc có 4 củ mấy. Khi nào bác quit cho e xin vào thế chỗ nha, e ở tphcm

4. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

nói thiệt chớ 26 tuổi lương 5tr mấy mà cao gì mấy bác ơi....còn cưới vợ sinh con các thứ nữa ....

5. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

cao là so với khối lượng cv giải quyết trong ngày, làm việc ít mà đòi lương chục ai cho, mà làm việc nhiều lương lại thấp lại là nỗi thống khổ

6. qualz

qualz Legend of Zelda Lão Làng GVN

ra trường đầu óc k có chữ nào mà xin việc đc 5 củ 6 cũng khá đấy, chắc cũng có năng lực mới xin đc vậy chứ nhỉ? Nếu nhờ quan hệ mà có việc thì bạn nên tại vị thôi.

7. sang_licogi

sang_licogi Youtube Master Race GameOver

Với môi trường như vậy thì không có cơ hội trau rồi chuyên môn và mở rộng các mối quan hệ cũng như không được va chạm nhiều với xã hội. Em đã nghĩ đến vc đó thì anh khuyên nên nghỉ. Tìm 1 vc, lương thấp hơn cũng đc, nhưng có cơ hội và mở rộng mối quan hệ là tốt. Nếu nhanh nhẹn thì sau 2-3 năm em sẽ có vị trí hơn khi đi làm chỗ khác.