Tác phong làm ăn của FPT lề mê,đáng gét

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi tuananhtxz, 17/10/07.

1. tuananhtxz

tuananhtxz Mr & Ms Pac-Man

Bảo dưỡng các cụm máy chủ ngày 17/10

Kính gửi quý võ lâm bằng hữu,

Bổn môn sẽ tiến hành bảo dưỡng tất cả các cụm máy chủ Thiên Long Bát Bộ vào 7h00 sáng ngày 17/10 để tiến hành nâng cấp hệ thống. Thời gian bảo dưỡng các cụm máy chủ dự kiến kéo dài 2h. Trong khoảng thời gian bảo dưỡng, quý bằng hữu sẽ không thể đăng nhập vào cụm máy chủ trên.

Bổn môn tổng quản kính bút.

lần nào cũng thế cứ kêu là bảo trì 2h là xong thế rồi đến tận giờ này vẫn chưa log vô đc .nếu trình còi nhân viên ngu phải bảo trì lâu thì nói ngay từ đầu là 4h -5h cho gamer bít còn làm việc khác chứ.mấy lần rồi lần nào cũng vậy .
    nản nhất cái phong cách làm ăn này.X(

2. tcnth0509

tcnth0509 Youtube Master Race

Biết làm sao được Thằng FPT nó cầm Cán dao còn gamer cần lưỡi dao mà. bó tay thằng FPT luôn.

3. flymen99

flymen99 Youtube Master Race

ac FPT lam ăn sống nhăn àh đến giờ này mà vẫn chưa bảo dưỡng xong nữa chán ghê mình ghét FPT mà vẫn thích choiTLBB chán ghê

4. kingofdragon1987

kingofdragon1987 Youtube Master Race

FPT chỉ là 1 thành phần bé nhỏ trong cái thói wen "Thời Gian Dây Thun" của đa số dân VN thui..Bực muốn chít mà ko làm dc gì X(X(
    Đa số tức là nhìu hơn 1 nữa,ai ko có đừng chủi em nha:nailbit::nailbit:

5. oOThạch SanhOo

oOThạch SanhOo T.E.T.Я.I.S

nó đã ra thông báo là kéo dài thời gian bảo trì đến 12h rùi mà, các bác chịu khó vào đọc thông báo chút đi.
    Cứ bình tính, việc gì phải nóng thế, cầm ly trà đá lên mà uống cho mát họng nào. Ko hỉu update xong thì giá KNB quy ra vàng thế nào, hy vọng ko giảm để em còn cá kiếm tý, đang cần vàng để nâng cao tp đây, hoặc bác nào bán vàng ở HN, sv Lam Sa Thủ thì bán em với, giá nhẹ thôi, đừng chặt đầu em :'>

6. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

chỉ sợ 12h sau đó lại kéo dài đến 2h rùi seo đó là 4h thì khổ lém

7. backieuphong84

backieuphong84 C O N T R A Lão Làng GVN

tui cũng rất ghét bọn FPT những vì thích chơi TLBB nên trong mắt tui bọn FPT chỉ là những hạt bụi không làm che mắt mình được ^^
    thôi thì cứ đành chờ....

8. Darkprince04

Darkprince04 T.E.T.Я.I.S

Tự mình mở cái sv đi. Rùi tự quản lý, bảo dưỡng đi rồi hiểu. Đến ăn cơm còn không chắc chắn ăn trong bao lâu (nghẹn ... >"<) huống hồ là bảo dưỡng máy tính... Tất cả thông báo thời gian chỉ là dự kiến ... Đời không có cái gì chính xác 100% cả ... gamer VN lắm chuyện thật

9. tuananhtxz

sax pa này chứng tỏ không chơi game của nước ngoài mấy(chúng nó đã nói bảo dưỡng 2h là 2h xong không như cái kiểu này) .có cái gì mà không tình đc thời đại nào rồi mà không lên đc bảo dưỡng cần gì update cần trong bao lâu .
    chỉ có kiểu làm ăn chộp giựt mới ko tíh toán đc để trênh lệnh tới gần 4 tiếng
    dự tính 9h xong rồi lại thông báo là 12h cuối cùng đến giờ cũng đã xong đc đâuX(

10. ^o^^o^^o^

^o^^o^^o^ Mr & Ms Pac-Man

ở đâu ra con chó sủa vậy ta , chưa đụng tới mà nó xù lông lên rồi . Nói chuyện nghe ngu vãi còn bày đặt đời ko có gì 9 xác 100% . Thế tao hỏi mày mày có đi học ko vậy mày có biết định nghĩa 9 xác là gì ko mà sủa oang oang lên là ta đây hiểu nhiều về đời thế . câu hỏi đơn giản nhá : 1+1 =2 có chính xác ko hay chỉ là chính xác 99.99% theo cái óc chó suy luận của mày . Tội cho ba mẹ mày sinh ra tạp chủng mà khóai ra vẻ . Làm chó còn ***** có tư cách huống chi làm người mà đòi am hiểu về đời . Thưa các bác có thể coi đây là 1 con chó theo đuôi của FPT nên kệ nó . Thích sủa cứ cho nó sủa

11. tuananhtxz

:o pa này nặng lời quá .chắc cũng đang bức xúc chơi mở cửa sever như mình :whew:

12. Jet7

Jet7 Mr & Ms Pac-Man

Banshee bình tĩnh , chuyện đâu còn có đó , cứ từ từ sẽ dc chơi mà :'>
    Chẳng biết con chó nào sủa to hơn đây @-) , đã sủa to lại còn tru mới khiếp =))
    Bạn đã chơi MU Korea hay Cabal EU chưa, nói 1 là 1 , 2 là 2 :'> , còn VN thì :-s

13. missfree

missfree Youtube Master Race

theo tui thì...máy ông ko có ai sai cả,
    sai là ở chổ Game mơi phát triển và toàn mua đồ sài lại (đồ suy căn hen ) hehe...và người VN tưỡng ta là giỏi BQT nhìn vào tháy hem có ji...ấn định là
    2h...nhưng khi đụng vào ôi thôi bị hỏng hox tùm lum...và game này đâu phải mình làm ra nên nó bệnh ji...kiến thức mới gia nhập làn game hem có kinh nghiêm, thế là tự mò cua bắt óc...tập tành sữa chữa....tập hoài rồi cũng wen thui mờ...chỉ tội MemBer chờ đợi hơi lâu...từ rồi cũng đâu vào đó thôi,
    còn anh em nào cho mình là víp Pro tới bày BQT đi...còn khong giúp ji được làm ơn đưng gay lộn (gay đúng đi..hehehe) và đừng làm mất cái giá trị của mình...

14. unname123

unname123 Mario & Luigi

tự nhiên bảo trì Dương Chính Phủ kô thấy thôgn báo gì cả, chỉ thông bác Lạc Anh kiếm và Nhạn Nam phi.
    Công nhận FPT đội ngũ KT kém thật, kô bao giờ dự đoán và tính toán đúng. Bảo trì xong lại bảo trì tiếp.

15. ^o^^o^^o^

^o^^o^^o^ Mr & Ms Pac-Man

dạo này lắm chó hoang ở đâu vào thế nhỉ . Chưa đụng tới nó mà nó xù lông lên rồi . Lại còn ra vẻ ta đây nữa chứ , thấy cũng tội mà thôi cũng kệ , cứ để nó đi kiếm xương gặm . Hix chắc bị bỏ đói dữ lắm . Trình độ tới đâu mà đòi lên mặt dạy đời . Ko chấp , đói mai mốt nói 1 tiếng để quăng xương cho gặm , chứ xù lông lên là ko dc đâu nhá [-x [-x [-x

16. oOThạch SanhOo

oOThạch SanhOo T.E.T.Я.I.S

ăn nói vô văn hóa hết mức, làm bẩn cả diễn đàn. Nếu update, bảo trì cái máy chủ dễ như 1+1=2 thì việc gì phải học nhiều, ai ai cũng làm được cả

17. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

Anh em mà thấy đám GM của TLBB làm việc đói cũng không dám đi ăn sợ xếp la vì đình trệ công việc chắc sẽ thông cảm hơn. Server nó cũng là một cái máy, mà đã là máy móc thì chuyện hư hỏng, lỗi hoặc thậm chí nguyên công ty mất điện, vân vân thì có trời đỡ cũng không làm nhanh hơn được. Nhiều cái nó ngoài dự trù chứ ai mà muốn mở server lại trễ. Thôi thông cảm cho bọn họ chút đi.

18. ZhaSiChi

ZhaSiChi Legend of Zelda Lão Làng GVN

Trên đời ko có gì là tuyệt đối cã, thánh cũng có lúc sai, huống chi con người . VD nhà bác hẹn người ta qua chơi lúc 5h , nhưng đúng lúc 5h bác lại bận công việc đột xuất phải hẹn giờ khác, thằng bạn của bác sẻ có những cử chỉ như các bạn nãy giờ trên nhử bài trên kia ( chửi, rủa ... ) . VD trên tương tự tình trạng của FPT

19. tuananhtxz

chẳng qua bức xúc vì hôm nay cứ tưởng 9h mở cửa thế là 9h phi xe về cuối cùng ngồi đợi đến trưa trong khi còn khá nhiều việc để làm.
    mà yêu cầu mọi người không nói tục T A đâu vào làm việc đi

20. romas

romas T.E.T.Я.I.S

Thôi, thông cảm cho bọn nó đi. Nó kéo dài mấy ngày nhân 2 Kn thì ko sao, nhưng chậm 2h là ăn rất nhiều cà chua trứng thối.
    Lần sau nó kéo dài bảo trì quá thời gian thông báo bao nhiêu phút thì bắt nó x4 hoặc x8 exp bấy nhiêu phút :))

p/s: mịa nhà nó, lúc gần 4h, mình bị dis, đăng nhập lại thì nó báo :Máy chủ đang bảo dưỡng . Bó tay T__T ( reset lại máy mới vào được)