[Tâm sự] Em có còn cơ hội không các bác ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi soidenband, 21/2/13.

1. soidenband

soidenband Fire in the hole! GVN Veteran

Ngắn gọn thôi ạ, không như topic cũ...

Em: Em sẽ đồng ý nếu anh nói anh yêu em chứ?

20 phút sau

Bé: Anh mới chỉ gặp lại em vài tuần thôi mà, với lại em cũng còn tận 1 năm rưỡi nữa cơ, có lẽ mình làm bạn thì tốt hơn anh ạ... (bé chuẩn bị đi du học)

Em: Em nghĩ tình yêu nó đến với anh đơn giản và dễ dàng như vậy ư, cho dù là 1 năm rưỡi, nhưng với người con gái anh yêu một cách chân thành thì nó cũng ngắn thôi. Nhưng thôi đó là quyết định của em, anh tôn trọng nó, chúc em hạnh phúc, chào em!

Bé: Anh hiểu lầm rồi, em rất quý và trân trọng tình cảm của anh, thực ra em cũng mới chia tay ny cũ, nên bây giờ em chưa muốn có tình cảm với ai cả, làm anh em, bạn bè thì em với anh sẽ nói chuyện thoải mái hơn, chứ anh nghĩ như thế em cảm thấy khó xử lắm.

Em: Thì ra là vậy, anh xin lỗi em, anh chỉ muốn làm một điều gì đó thật ý nghĩa cho em trước khi em đi, nhưng nếu nó lại làm em buồn và khó xử thì anh sẽ phải tự hận chính mình mất. Em sẽ cho anh cơ hội thứ 2 chứ ?

Bé: Với em thì tình cảm cứ để tự nhiên thôi, anh có tình cảm như thế đã là rất đặc biệt rồi, thôi cũng muộn rồi, anh đi ngủ đi, em cũng ngủ đây!

Các bác cho em biết với, cám ơn trước ạ :(

2. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest GVN Veteran

Em nó quý bác, nhưng chưa ở mức tình yêu, chỉ là tình bạn thôi, với cả khi con gái vừa chia tay người yêu thì ít người muốn yêu lại ngay lắm, nên bác cứ từ từ mà oánh thôi

soidenband thích bài này.
  3. soidenband

Vâng em cũng nghĩ như bác đấy, với lại có lẽ bé không muốn cả 2 phải khổ khi sẽ phải xa nhau ít nhất là 6 tháng nữa, cho nên bé không đồng ý yêu em...

4. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Em nó suy nghĩ chính chắn quá nhĩ, còn chú thì vội vàng quá, cứ bạn bè bình thường đi, tình cảm tự khắc đến :9cool_pudency:

5. soidenband

vâng em cũng không ngờ là lí trí của bé lại cao đến như vậy, trước đó thì em nhắn trước thế này:

Em: Chỉ còn 3 ngày nữa là em phải đi rồi nhỉ, anh có điều này muốn nói với em!
    Bé: Vâng, anh cứ nói đi::)

vậy đó, là các bác, khi bé có phản ứng như vậy, các bác có làm tới không :(, âu cũng do cái số em yêu phải con gái sắp đi xa, vậy nên dù có đồng ý yêu nhau trước ngày đi thì trong 6 tháng đó cũng khó mà giữ được, xa mặt cách lòng đối với Ma Kết là cực kì dễ chia tay ...

6. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Làm tới đi rồi sẽ mất luôn cả tình bạn nha chú :9cool_pudency:

7. R.Ivan

R.Ivan Mr & Ms Pac-Man

Lại là "Cứ để mọi việc tự nhiên". 1 số bên khuyên e cố gắng thể hiện sự chân thành, 1 bên lại bảo "Hết thuốc chữa" rồi. Em cũng chẳng biết sao. Trường hợp bác khá giống em , đang nói chuyện lại vờ đi ngủ.

8. soidenband

Thực ra không đến nỗi mất luôn, tối hôm sau em gọi điện và nói chuyện với bé rằng em vẫn muốn làm anh trai bé, hứa hẹn này nọ sẽ không đả động gì đến chuyện yêu đương rồi bé cũng cười và vui lắm, thôi cứ để thời gian qua đi, cái gì đến ắt sẽ đến bác nhỉ...

Quan trọng là trong thời gian bé ở nước ngoài mình sẽ không thể làm gì để tăng tình cảm được, gặp nhau không được, chỉ đơn giản là biết tình cảm của nhau vậy thôi, nhưng xa nhau lâu sẽ chán nản mệt mỏi... bé trước đó cũng đã chia tay 1 anh Hàn Quốc vì anh này phải đi nghĩa vụ 2 năm, ban đầu cũng hứa sẽ đợi ngọt ngào lắm, nhưng chưa đầy 1 tháng sau thì bé chia tay... tính em thì yêu ai nếu thấy có dấu hiệu là phải nói ngay, không là mất cơ hội...

Chỉ trách mình trót yêu nhầm người sắp đi du học + lí trí cao thôi bác ạ

Chỉnh sửa cuối: 21/2/13
  9. Langtu1005

Langtu1005 Youtube Master Race

Cũng chả dám tư vấn hay góp ý cho bạn nhiều lắm, nhưng bạn mắc sai lầm đầu tiên là bé của bạn chưa có ấn tượng gì nhiều với bạn mà đã tỏ tình.
    Cái thứ 2 là nhận làm anh trai của bé thì mình nói thật có lẽ là fail toàn tập rồi, cứu chữa cực kỳ khó đấy. Vì một khi bé của bạn chưa có cảm tình đặc biệt mà bạn nhận làm anh trai thì chỉ tăng thêm % friendzone của bạn đến sát mức 100% thôi.

Đấy là 2 cái sai lầm cơ bản nhất mà mình có thể nhận thấy. Còn lại thì để xem mọi người nói tiếp thôi. Thân :)

10. Mihiro

Mihiro Waiting to respawn GameOver

góp ý là next và kiếm đối tượng khác!sau đó rút cái kinh nghiệm là không vội vã như ca này nữa nhé! :6cool_boss:

11. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Từ từ bồi đắp ... bé thật thông minh và sáng láng, còn bạn thì ... haizzzzzzzzzzzzzzz.

12. soidenband

Cám ơn lời khuyên của các bác, tính em nóng nảy bộp chộp mà bị ép vào hoàn cảnh sắp du học thì chỉ còn biết làm vậy thôi... có thể bé chỉ đồng ý tiếp tục quan hệ bạn bè qua lời nói thôi, còn trong thâm sâu có lẽ đã không còn gì với em nữa rồi. Xin phép được dừng comment tại đây ạ, thời gian sẽ làm sáng tỏ tất cả :)

13. cayxangso1

cayxangso1 Youtube Master Race

bạn còn mơ hồ quá, suy nghĩ thực dụng lên 1 chút bạn ơi!!!

14. cnak08

cnak08 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

bạn đã phạm phải sai lầm, con gái sau khi chia tay bị tổn thương cho nên họ cần 1 thời gian dài để tĩnh tâm lại. Nếu bác cứ từ từ mà tiến, em nó coi như là 1 điểm tựa tinh thần và cảm động cũng nên. Sau lần này, em nó đã xây bức tường phòng thủ chắc hơn nên cơ hội cũng khó khăn hơn.

15. soidenband

Em không giỏi chuyện này, nên thường làm theo trái tim là chính, nhưng bé có lí trí cao như vậy thì từ chối em cũng là đúng thôi. Thực ra giờ em đã xác định được hướng đi tiếp rồi, đó là vẫn giữ liên lạc, làm bạn bè, thi thoảng thì quan tâm 1 chút một cách tự nhiên thôi, không nhiều. Vì em nghĩ bé cần một người yêu bé một cách chân thành thực sự, mà điều đó thì chỉ có thể chứng minh bằng thời gian !

16. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

con này thì nói chuyện bình thường, còn bạn nói bộp chộp sao ấy. câu đầu chúc em hạnh phúc, chào em. câu sau thì xin cho cơ hội thứ 2. kiểu này nó thích mới lạ.

17. CoThyTho

CoThyTho Thành viên cấp 99 Moderator GVN Veteran

Thà đừng nói chứ nói thế này rồi giờ muốn là bạn b.thường cũng ko đc nữa đâu, tốt nhất là ko làm gì chủ động cả gặp thì chào hỏi thôi, còn em hỏi gì thì trả lời, chứ đừng dại mà cố ra vẻ tự nhiên như ko có gì.
    1 là em nó từ từ cảm thấy khó xử khi gặp bạn và kết thúc 1 tình bạn.
    2 là nó sẽ bùng lên ngọn lửa của tình yêu :)).
    Nói thì dễ chứ làm cái mặt bơ bơ cũng vất lắm =)).Good Luck

18. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

mình rút ra kinh nghiệm xương máu kết em nào thì phải từ từ. tỏ tình càng sớm càng dễ fail
    ý kiến cá nhân thôi nhé
    p/s : mà bé bạn thích nó người Việt hả sao lại yêu anh Hàn nào thế :5cool_big_smile: