TGHM game MMORPG HAY NHẤT VN!!!

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi duydat88, 2/8/07.

1. duydat88

duydat88 Guest

Mình chơi TGHM ko nhìu, mỗi ngày chơi 1 chút do ko đủ ngân lượng và VND nhưng công nhận game này hay nhất VN về mọi mặt (ah quên còn Shaiya nghe nói cũng hay lắm nhưng theo mình vẫn thua TGHM :D). Tuy có nhiều người suốt ngày lên án DEC thế này thế nọ nhưng nội dung và cái đẹp của TGHM thì ko ai có thể phê bình :hug:.
    - Âm nhạc hay, ko nhàm chán!
    - Skill đa dạng, cái nào cũng đẹp.
    - Giao diện, phong cảnh, đồ họa rất hoành tráng, nhìn như thật ý.
    - Nhân vật đẹp, nhất là char nữ ai cũng xinh :devil:
    - N/vụ đa dạng, Item đa dạng.
    - ...v...v... và vv
    - Cái ấn tượng nhất với mình là hệ thống Emoticon của nó, mới chơi nhìn cái gõ đầu cười đau cả bụng :))
    Mình thấy TGHM có 1 cái chưa hoàn mỹ lắm là âm thanh của skill, hơi bé + ko hoành tráng lắm.

(Ngoài lề 1 tí, có ai chơi cả TLBB ko?, game này có thể nói là ra gần cùng thời với TGHM và cách chơi tương tự. Mình nhìn qua thấy so với TGHM thì game TLBB chỉ đáng ;)) ko nói nữa kẻo đụng chạm. Riêng cái khoản mỗi lần ra skill thì chữ nghĩa với máu to lù lù che hết cả chưởng còn đâu mà thưởng thức =)). Font chữ cũng xấu xí, emoticon bé tí teo nhìn giống giống yahoo => ko thấy nét đột phá. Các bang phái lại tựa tựa VLTK nên về mặt này game TLBB đã thua VLTK)

Một vài nhận xét cá nhân tự ngẫu vì thấy box TGHM dạo này nguội lạnh quá, rất mong mọi ng yêu thích game này vào bàn luận cho vui! :hug:

2. trannhattriet

trannhattriet Youtube Master Race

sùng bái cá nhân quá cha ơi, không biết TLBB như thế nào nhưng mà được biết mới ra cách đây 1 tuần mà sv nhìu gấp 2 TGHM rồi hichic

3. pumama

pumama Youtube Master Race

'
    Bạn nói rất đúng,dạo này box hoàn mỹ nguội lạnh wa,TGHM là 1 game hay và có nhìu ưu điểm nhất trong số các game MMORPG của VN,tui rất ủng hộ ý kiến của bạn.tiện thể bạn ở ser nào,có j` kết bạn lun,tui ở CT

4. AsasinVn

AsasinVn T.E.T.Я.I.S

box gamevn thì nguội nhưng forum TGHM thì lại nóng như lửa đấy :)) TLBB nhìu sever thì làm gì nhĩ , nhìu sever mà ít người chơi thì cũng bằng huề

5. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Tui chơi cả hai nhưng không dám bình luận.Nhưng tui thấy là TLBB không đòi hỏi cấu hình kin như TGHM.Cái này khá quan trọng đấy,chắc các ông cũng thấy VLTK nó phổ biến như thế nào vì cấu hình của nó.Phổ biến ở đây là về các hàng có VLTK chứ ko phải là người chơi nha.Có người bảo đó là do VLTK nó xuất hiện đầu tiên ở VN(và có bản quyền) nhưng theo tui nghĩ là không phải vì xuất hiện đầu tiên ở VN là MU mới đúng.Nhưng MU thì các hàng tui chơi chả có ai chơi cả.TGHM hơi coi trọng KNB quá nên đôi khi kiếm KNB cũng khá khó.Đấy chỉ là ý kiến của tui ai nghĩ khác thì cứ bàn luận.

6. HHHanh

HHHanh Youtube Master Race

Chơi game bây giờ cần chất lượng game hay chứ cần số lượng làm gì? Mà cái TLTB mới đầu ra nó đông chút, chứ 1 thời gian ngắn sẽ biết ngay. Game nào chẳng vậy.
    TGHM đúng là rất đa dạng, ai mới chơi chắc sẽ bị loạn óc mất ;))

7. duydat88

duydat88 Guest

TGHM ko yêu cầu cao lắm máy mình Ram 128+256; Chip C 1.8Ghz, màn hình 64Mb chơi tốt :D
    Còn VLTK phát triển hơn MU mình nghĩ do cấu hình máy chỉ là 1 phần nhỏ nhỏ thôi, mà lý do lớn là sự tương đồng văn hóa giữa VN với TQ. Các bang phái, kĩ năng, cốt truyện...trong game TQ gần với nền văn hóa VN, hoặc qua phim ảnh đã trở nên khá quen thuộc với gamers.
    TGHM có 1 cái yếu hơn VLTK rất rõ là events, mong sao sau 1 thời gian sẽ cập nhật nhiều hơn để anh em thưởng thức:hug: Theo mình, nếu 2 game này đc tung ra cùng 1 thời điểm thì TGHM sẽ ăn khách hơn VLTK.
    Game này cũng rất thực tế nhé bạn, có đủ nghề, khoáng, cỏ, động tác của nhân vật (mình thích hành động vẫy vẫy tay của TIT khi bắt pet :D)...; Mỗi lần sử dụng kĩ năng gì phải đợi một thời gian mới sử lại đc; ngay sau khi ở trạng thái chiến đấu (cả với quái) thì ko thể thoát game đc nên người chơi phải điều chỉnh khá khéo léo (ko giống trong TLBB khi bí quá thì out game tránh die). Vv và vv, nói chung là game này mang tính "con người" rất cao :).
    Mình khen vậy có thể ai cho là mình thiên vị game này quá đáng, nhưng chơi game MMORPG mà ko chơi TGHM thì...

8. duythanh2006

duythanh2006 Youtube Master Race

Hì các bạn nói đúng đó Thế Giới Hoàn Mỹ hoàn toàn là game hay nhất Việt Nam . Tuy là chỉ chiếm một thị phần nhỏ trong làng kinh doanh ảo nhưng nó cũng giúp chúng ta có nhìu bài học quí hen .
    Tui cũng chơi TGHM Sever Chu Tước
    Char Thần Thú(7x) and Tiên Thú(6x)
    Ai có gì thì pm hen : Crazy_Man hoặc SiêuGà

9. Shukanamy

Shukanamy Mr & Ms Pac-Man

trong số các game VN có bản quyền bây giờ tui kết TGHM nhất , lý do vì đồ họa đẹp , gameplay cũng đa dạng , nhưng lý do chủ yếu thì là vì nó ... giống Lineage2 , game MMORPG mà tui thích nhất từ trước đến nay , nếu ai đã từng chơi L2 rồi sẽ thấy TGHM rất giống L2 , tuy nhiên các job trong TGHM kô được đa dạng và chuyên dụng bằng L2 , nếu thông tin tui nghe được kô nhầm sắp tới L2 sẽ được mua bản quyền ở VN , lúc đó thì đảm bảo sẽ gây được tiếng vang trong giới gamer rất lớn lun ;))

10. badboy3283

badboy3283 T.E.T.Я.I.S

L2 về việt nam chắc cũng phải 2 3 năm nửa, khi đó cơ sở hạ tầng vi tính trong nước có cấu hình kha khá, Ram 512, card 128, CPU 2G trở lên mới chịu nổi cu này, ấy mà chưa kể chơi 2 acc 3 acc nửa đó máy íu teo sớm với cu L2 này ;))
    Còn TGHM chỉ hoàn mỷ với người thường xuyên nạp KNB thôi, chứ tui chơi TGHM nghèo quá đánh chĩ đủ mua Phù Y.Y chắc ko dám mơ tới mấy món hoàng kim

11. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Gamethu với Game4v theo tui thấy nó không giống như 1 diễn đàn mà nó mang tính chất như 1 tạp chí hơn.

"Ram 128+256; Chip C 1.8Ghz" nếu đánh ở ngoài thì ko sao nhưng lúc vào thành kể cả bật ẩn người chơi tui thấy vẫn hơi giật.Với lại TGHM coi trọng người có KNB quá.Ai có nhìu KNB thì sẽ mua được nhiều đồ đẹp hơn trong TGHM.Nhất là mấy hôm mà hệ thống KNB không hoạt động,giá phù lên đừng hỏi.TLBB có 1 cái dở là trên map của nó chỉ có map lv 105 là hết.Chẳng lẽ lên 105 rồi nghịch?Skill trong TLBB tuy nhiều nhưng hầu hết đều khá giống nhau và ko đẹp mắt cho lém.Nói chung...tui vẫn chơi cả hai:>

12. Zieo01

Zieo01 Youtube Master Race

nói gì thì nói TGHM vẫn ăn đứt TLBB ở chỗ đồ họa đẹp hơn, cái này thì đương nhiên rồi còn một cái nữa là cái game TLBB ngoài tinh túc solo còn tạm được còn các phái khác solo gần như không có hiệu quả . 1 game quá phụ thuộc vào party như thế thì khó tồn tại . TGHM có 1 điều mà mình không thích đó là do không gian quá đa dạng trên trời, mặt đất , nước nên lúc PvP rất khó chịu đang đánh nhau trên trời nó không đánh lại đc thì nó bỏ chế độ bay là rơi xuông rất nhanh nếu mình rơi theo thì nó lại nhảy lên đồ phi hành bay típ nên rất khó chịu còn nhìn chung TGHM vẫn là 1 game hay đáng để chơi :))

13. /\/\Zapme/\/\

/\/\Zapme/\/\ Donkey Kong

game phụ thuộc vào pt mà khó tồn tại pó toàn thân với cha này :|

14. baium

baium Youtube Master Race

có 1 điều mình chắc chắn 100% chính xác là cái dở nhất,tệ nhất,nhàm chán nhất của TGHM chính là hệ thống Âm nhạc + Tiếng động

TLBB trừ cái đồ họa 2.5d ra,còn về hệ thống Q,event,job.v.v.....thì ko có gì phải bàn

máy tớ log 8 acc l2 no lag,log 3 acc TGHM min hiệu ứng là bắt đầu có vấn đề,cái dở của l2 chính là nó nặng ở chỗ ko cần thiết ;))

15. MrBach

MrBach Mr & Ms Pac-Man

tùy người chơi [​IMG]
    game mà cứ lệ thuộc pt đi train,đi săn boss,đi kc thì riết ko có người giúp ko có mối quan hệ thì rất mau nãn đối với những ai ít chơi, cứ lệ thuộc ngươì khác người ta cày,mình cũng phải cày cho kịp thà nghỉ còn hơn vào game cứ a ơi giúp giùm em cái kc 59 này ,cái con boss này nghe phát oải [​IMG]
    còn như game CBKG ngoài trừ 1 số (rất ít) q đánh boss từ 5x trở lên thì ngoài ra toàn là solo cày , có pt cũng chỉ để war ANI,BCU này nọ thì cũng ko có hứng thú lắm
    nói chung game phụ thuộc quá nhiều thì mau nãn còn game solo hoài thì mau chán , game nào mà trộn lẫn 2 cái là tốt I or vừa có thể solo vửa có thể pt ko là good I [​IMG]

16. Tidus1912

Tidus1912 Youtube Master Race

Bỏ chơi TGHM sang TLBB đã khá lâu nhưng phải công nhận 1 điều ở Việt nam TGHM là game hay nhất trong thời điểm hiện tại (cái thời điểm mà cabal chưa ra í ;))) tuy nhiên tôi không thích cách làm bán item của TGHM lắm 1 số item gây mất công bằng quá đáng như phù hồi máu và mana nếu như TGHM bỏ đi cái chức năng phù này thì tôi nghĩ TGHM sẽ hay hơn

17. nguyenhuy_007

nguyenhuy_007 Mr & Ms Pac-Man

TGHM thì hay thiệt... nhưng chơi hao máu quá :-s ... ko nạp knb chắc lên núi mà chơi :-s

18. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Chắc FW yêu cầu cấu hình cao(Cấu hình thấp chơi mất hứng) +cách chơi nhiều tương tác,không phải game bình dân nên không được ưa chuộng ở VN(đúng là VN:cool:)

19. tanktodie

tanktodie Youtube Master Race

Bug nát thân ra mà không phải bàn à? server mở nhiều mà không có người chơi thì càng làm game nhanh chết.

20. su1987

su1987 T.E.T.Я.I.S

TGHM mob ko đa dạng,nhìn con nào cũng gần giống con nào fát chán :( nặng nề về KNB wá,chơi ko cần KNB cũng đc nhưng chậm vkl,chưa kể server lag :D