Thắc mắc , hỏi đáp về FIFA / Vấn đề kĩ thuật của FIFA

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi ntha82, 14/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ntha82

ntha82 T.E.T.Я.I.S

Mọi thắc mắc về FIFA, chơi FIFA Online hay về cấu hình + kĩ thuật có thể hỏi ở đây. Hỏi về vấn đề này ở chỗ khác sẽ bị xóa và cảnh cáo nếu tái phạm.
    Lập lại cái topic cho quy củ. Topic cũ có thể xem tại đây:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=62372

Yêu cầu các mem đọc kĩ trước khi hỏi một vấn đề gì. Nếu hỏi trùng sẽ bị xóa bài,quá 3 lần sẽ bị cảnh cáo.
    Have Fun :hug:

2. pcviet

pcviet Mr & Ms Pac-Man

Mình có làm theo hướng dẫn chơi fifa online trên mạng cga của trung quốc nhưng không log in vào được mặc dù mình đã đăng ký thành công account . Mong các bạn giúp đỡ . mình xài mạng vnn1269 . Mong các bạn trả lời gấp cho mình

3. blueghost

blueghost eS

Vấn đê có thể là do mạng của bạn quá chậm và cái server đó có rào chống ping cao. Khuyên thật lòng là nếu muốn chơi FIFA online thì phải ít nhất ADSL. Đặc biệt là CGA. :D Thế nhé,cố lên DSL đi, dùng 1269 chỉ có đốt tiền =))

4. vampirevn

vampirevn The Warrior of Light

Anh Hiếu hay Nam Anh viết lại cho em cái IP đẻ mở port đi , đủ các thông số , viét cho em , em mới cài lại Win :(( :(( > Quên ko ghi lại số

5. khiem249

khiem249 Youtube Master Race

các bác cho tôi hỏi sao máy tôi chơi ff2005 , mỗi khi dùng chuột thì bị đứng, còn dùng bàn phím thì ok, cấu hình p3 930, 128ram, 32m cạc màn hình . xin chỉ tôi cách khắc phục, Nếu dùng bàn phím thì chỉnh sơ đồ chiến thuật như thế nào

6. ntha82

ntha82 T.E.T.Я.I.S

Thực tình mình chưa gặp tình huống nào như của bạn cả... vì chuột hay bàn phìm thì cũng chỉ là thiết bị vào/ra cơ bản, hầu như không ảnh hưởng đến hệ thống (trừ khi quá nhiều - cả ổ cứng và các thiết bị ngoại vi khác nữa .v.v...) ... Nếu bạn chỉ dùng được bàn phím thì cách dùng để chỉnh sơ đồ chiến thuật là ấn nút Q đến lùi, E để tiến trong sơ đồ chiến thuật. Ví dụ: bạn đang đứng ở chiến thuật 4 4 2, ấn Q bạn sẽ về 3 5 2 hoặc ấn E bạn sẽ tiến đến 4 1 2 1 2 ... (đây chỉ là ví dụ, không mang tính chính xác.. :p)

Mong rằng bài viết trên đã phần nào giúp ích cho bạn... :hug:

7. hoshimago

hoshimago Youtube Master Race

mình muốn hỏi là mình cũng đã đăng kí thành công account của minh nhưng mình vẫn không thể chơi fìa online được các bạn chỉ cho mình với

8. nguyenyhhn

nguyenyhhn Youtube Master Race

Cho hỏi down xong CGA, thì cài vào đâu? Mình đã cài CGA vào thử ổ C, còn FiFA 2005 cài ở ổ D, toàn là tiếng Trung, làm theo hướng dẫn mãi vẫn không được. Đề nghị bạn cho biết nếu cài CGA có cần thêm phần nào nữa không?

9. blueghost

blueghost eS

Cài CGA vào đâu đều ko ảnh hưởng. Bạn nên soát lại các bước và nêu là thắc mắc ở bước nào thì mình mới trả lời được, nói như vậy khó lắm. Còn trong bài hướng dẫn có đầy đủ link để down các thứ cần dùng rồi .

Về việc Account online, bạn cần đưa chi tiết rõ ràng hơn và chú ý là chỉ nêu hỏi đáp ở đây, hỏi ở ngòai sẽ bị cảnh cáo đấy.
    EA account dành cho bất cứ ai đều có thể đăng kí, để nhận newsletter từ EA và hồi trước là chơi NFSU Online(ko cần CDKEY). Từ 1 EA account bạn có thể đăng kí thêm quyền chơi Online 1 số game của EA, với điều kiện bạn có CDkey xịn của game đó. FIFA 2005 cũng ko ngoại lệ :).
    Have fun.

10. pcviet

pcviet Mr & Ms Pac-Man

Lúc trước nghe các bạn than phiền là tại sao banh vao lưới mà lưới lại không rung và khán giả không đứng lên vỗ tay lúc ghi bàn thì mình có ý kiến như sau : Mình nghĩ không phải lỗi do EA đâu , vì kể từ khi mình chuyẻn sang dùng card ASUS V8170 Magic GF4 MX 420 DDR thì lưới rung và khán giả vỗ tay đàng hoàng , dù mình biết card cũng mình là loại khá yếu . Mình nghĩ có lẽ EA chỉ cho phép bật những tính năng này ở 1 số dòng card nào đó thôi

11. Philipscuong

Philipscuong Youtube Master Race

theo tôi biết thì đó là do tệp config.
    Mình thử đưa kinh No của mình nhá, nếu có rồi thì mod del hộ, :D
    vào data/cmn, có 3 tệp config dành cho máy (high,medium,low), nếu máy bạn tốt thì có thể copy toàn bộ nội dung của tệp high vào các tệp medium và low (lưu ý là lúc đó fải thay đổi resolution ít nhất là 800x600) nếu thích thì thay đổi cái film_grain=1 (=> hình ảnh sẽ có muỗi giống như đang xem film bị nhiễu vậy, :D, nhìn có vẻ pro hơn ) . Tương tự, trong tệp high bạn có thể chỉnh sửa tùy thích theo ý bạn.
    Have fun !

12. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Các bạn ơi, có ai biết ở thành phố hồ chí minh có phòng game nào có thể chơi fifa online trên mạng ea không vậy. Tui muốn thử sức với các gamẻ nước ngoài quá nhưng hiện nay vẫn chưa tìm được chỗ chơi online. Ngay cả SSP cũng không có nốt.

13. Xeros

Xeros Youtube Master Race

Có ai chơi Fifa trên Xbox ko vậy?Nếu có cho tui hỏi là làm sao đổi nút điều khiển đây?Tui quen đá Winning rồi, chuyển qua đá bên này tùm lum cả!!!

14. amitranZX

amitranZX Youtube Master Race

Cac pac nay....cho minh hoi chut xiu ve FiFa 2005 nhe !! Minh intall FF vao thi ok nhung khi bat dau choi thi ko choi dc....vi no doi insert CD2 ( ko rack dc) thu 2 khi vao choi thi man hinh bi giut luc thay hinh luc khong?
    Cau hinh cung cuui bap chut: CPU 1.8 ; VGA 64M Geforce4 Chipset nVidia ; Ram 512 ...Mong ban huong dan gium noob nhe thx !
    Minh da cai luon driver moi nhat cua nVidia Win2KXP 66.93...nhung man hinh van bi giut ko the choi dc... Mong cac pac giup do

15. amitranZX

amitranZX Youtube Master Race

Minh da rack dc cho FiFa2005 dc roi. nhung man hinh van bi giut . Co cach nao ko vay cac pac ....!!!!

16. sarsdragon

sarsdragon Youtube Master Race

Hey Ku Nhật Huy, Ku có CD-key x.in của FF2k5 chưa mà muốn chơi trên EA-online????
    Bữa CN 4/3, Ku nhớ lên SSP nha...tui có cái DualShock2 PS2 rùi , lên đá thử coi tui đá = GP hay = Keyboard dzữ hơn.... :cool:

17. DK_BIGSHOP

DK_BIGSHOP Youtube Master Race

mạng VN lag pa kố chơi gi đuợc..muốn chơi thức dậy khoảng 5 giờ sáng chơi là đã nhất

18. Orochimaru

Orochimaru Mega Man

Cho tui hỏi cái! Khi cài đặt FF2005 xong thì nó hỏi mình có Registration không thì tui đã Registration nhưng đến chỗ nó bắt mình điền vô cái cd-key thì tui điền vô thì nó cứ báo lỗi kiểm tra lại là sao ?

19. dieudao

dieudao Donkey Kong

Thực tình mình chưa gặp tình huống nào như của bạn cả... vì chuột hay bàn phìm thì cũng chỉ là thiết bị vào/ra cơ bản, hầu như không ảnh hưởng đến hệ thống (trừ khi quá nhiều - cả ổ cứng và các thiết bị ngoại vi khác nữa .v.v...) ... Nếu bạn chỉ dùng được bàn phím thì cách dùng để chỉnh sơ đồ chiến thuật là ấn nút Q đến lùi, E để tiến trong sơ đồ chiến thuật. Ví dụ: bạn đang đứng ở chiến thuật 4 4 2, ấn Q bạn sẽ về 3 5 2 hoặc ấn E bạn sẽ tiến đến 4 1 2 1 2 ... (đây chỉ là ví dụ, không mang tính chính xác.. )

Mong rằng bài viết trên đã phần nào giúp ích cho bạn...

20. vampirevn

vampirevn The Warrior of Light

Note that if you have a firewall and want to play online, the following TCP/IP ports
    must be open in the outbound direction:
    HTTP 80 TCP/IP
    HTTPS 443 TCP/IP
    MsgConn/IM 13500-13599 TCP/IP
    Roomsvr 26200-26299 TCP/IP
    The following UDP ports must be opened for game packets, for the outbound and inbound connections
    Game Packets 3658 UDP

Hix , mod Hiếu béo ơi . Cái này là mở ntn vậy anh ? EM connect vào Fifa online mà nó hiện ra bảng trắng báo là "Action Canceled" . Hix . Ko vào đựoc . CÁc bước trong hướng dẫn em làm hết rồi
    +Update Internet EX 6.0 SP!
    +MacroMEdia Flash
    +EASOinstaller rồi

Có mỗi cái bước bỏ FireWall ở trên em ko làm đuợc :(( :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.