Thắc mắc về random map trong H3 SOD và H3 WOG ?

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Wakka_1607, 4/9/07.

1. Wakka_1607

Wakka_1607 Youtube Master Race

Mình có một thắc mắc mong các pro chỉ giáo, xin cám ơn trước ::)

Khi sử dụng random map trong H3 thì map đó được đánh dấu một kí hiệu riêng kiểu 8XM8 ... Mỗi ký hiệu tương ứng với độ khó, độ phong phú tài nguyên và artifact của bản đồ đó. Các bạn có thể giải thích cụ thể cho mình ý nghĩa của các ký hiệu đó tương ứng với tài nguyên, monster và artifact thế nào không (nhiều hay ít ..).

Nếu không thì xin các bạn nói sơ qua một vài ký hiệu của các map bạn đã từng chơi tương ứng với số tài nguyên và artifact nhiều ít thế nào :D

2. congdukt

congdukt Youtube Master Race

Hi`hi`, có nhiều mã bản đồ khác nhau của random map, mà phụ thuộc vào lúc bạn chọn ( nó ra random). Có hai loại bản đồ hay chơi là:
    +6LM10: bản đồ tạm chấp nhận được, nhưng mà lúc bắt đầu chơi thì nhà có nhiều tiền + tài nguyên free, ít atifact, nhiều nhà rồng + mỏ vịt. Nói chung là mã bản đồ ...bình thường. Thick hợp với các bạn mới tập chơi!
    + 8XM8: bản đồ ngon nhất: phong phú atifact , tài nguyên lúc đầu ít ( hầu như chỉ có mỗi mỏ gỗ +đá free :D ) , nhiều mỏ vịt. Chơi cái nè nếu bạn thấy mình đã....bro :D

ngoài ra còn khá nhiều các mã bản đồ khác, nhưng toàn hàng lởm :D chơi chỉ tổ sai chiến thuật :D

Muốn chọn ra 8XM8 không khó. Bạn vào mutilplayer ==>TCP/IP ==> cọn random map rồi begin. Bao giờ thấy ra được 8XM8 rồi thì thoát ra, vào singer ( nếu bạn chơi 1 mình) hay mutil ( nếu chơi nhiều người) rồi lúc chọn random map vào nháy vào show random map ,, tìm rra mã 8xm8 lúc nãy vừa chạy ==> ok
    Chúc bạn zui

3. tanbinh

tanbinh Mr & Ms Pac-Man

làm sao chọn radom map để mình mà thằng bạn liên minh dc với nhau vậy

4. caca-tien-sinh

caca-tien-sinh Mr & Ms Pac-Man

5. smallarch

smallarch Youtube Master Race GameOver

Cái này đơn giản.Lúc chọn random map bạn chỉ cần click vào dòng Human 2 và chon team 1 là ok ngay mà.Còn bao nhiêu thằng máy thì tùy bạn thôi

6. mabucanthi

mabucanthi Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi, mình tạo random map bằng cách: vào single player/ random map/ create.
    Vậy cách này so với cách bạn nói có gì khác biệt ko :-/? Vì mình hay chơi random map bằng cách này nhưng có điều khi chơi hay hiện lên 1 bảng thông báo bị lỗi, xong rùi nó đứng lun, bát buộc fải thoát ra rồi vào lại ::(

7. El_Nino

El_Nino Youtube Master Race

Làm như này lâu, vì mỗi lần tạo 1 map lại phải vào game, rồi ấn I xem map. Dùng kiểu Multilplayer kia nhanh hơn, xem được mã bản đồ ngay ( click vào phần Showchat, khi create xong thì ấn A ) ...