thắc mắc về RTK11 , mấy bác chỉ giùm

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi v_gamesvn, 22/8/06.

1. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

sao mình cài bản RTK 11 tiếng tàu vào máy của mình là
    P3 850MHZ
    card 16Mb
    ram 256
    khi cài xong thì patch bản tiếng anh của bác Mog , khi chạy , nó báo ra màng hình câu :" out of ranger " có nghĩa là gì thế mấy bác =((

- tức wa mình đem wa nhà bạn , cài vô cái máy như sau :
    P4 3.2 GHZ
    card : 64Mb
    ram : 256
    khi cài xong thì không patch tiếng anh , chạy thì nó vô đến cái thanh menu thì lập tức văng ra ngoài , cứ mở lên nó lại văng ra , không vô được , bác nào biết chỉ mình zới thanks =((

2. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Nhiều khả năng máy bạn yếu. Bạn thử cài trên 1 cái máy thật mạnh xem sao. Ngoài ra mấy cái lỗi crash (bị văng ra ngoài) cũng có thể do bản cài gặp lỗi. Có bạn colderzenat gì đó hình như cũng đang chơi bản tiếng tàu đó các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

3. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

Cái này mình nghĩ do máy bạn card màn hình yếu quá nên có thể bị lỗi, chứ máy P4 3.2 G thì ko đến nỗi yếu lắm đâu. bạn thử mang đến máy nào card màn hình mạnh hơn xem.

4. Light-DarkMaster

Light-DarkMaster Donkey Kong

Chắc lỗi chương trình thôi ,card của tôi 64 MB on board chơi chả có vấn đề gì cả !!!

5. v_gamesvn

cái RTK này yêu cầu card 32 thôi mà ,
    sao mình cài vào cái máy thứ 2 card 64 vẫn die là sao vậy ta

6. therebex

therebex T.E.T.Я.I.S

Bản của bạn tiếng Tàu ?
    Thế có nghĩa là patch cho bản tiếng Nhật không chạy được là đúng rồi ?

7. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Vẫn chạy được! Vừa rồi có bạn dùng bản tiếng tàu và dùng file san_eng.exe để chạy vẫn được mà.

8. coldzeronat

coldzeronat Youtube Master Race

Mình cũng phải tốn bao thời gian mới chạy được San11 đây chuối quá may nhờ bạn Longjudas giúp và tìm lại các bài cũ hướng dẫn trên diễn đàn mới chơi được!
    1-Máy card 64 mb của bạn chắc chắn đáp ứng được yêu cầu của San11 và 2 bản (mình có 1 máy 32 vẫn chạy đc mà, 16 chắc là ko ổn rồi) San11 Chiness va Japaness là giống nhau có thể dùng chung các update và patch được và tất cả các bản San11 đều có thể chơi được chỉ là do minh chưa làm đúng thôi :o .
    2-Vấn đề là do phần mềm thôi bạn nên xem lại bản của mình đã đc crack chưa nếu chưa (cài xong nó đòi có CD mới chạy) thì bạn cài lại San11 vào 1 thư mục do bạn đặt tên theo ý bạn, nếu đã crack rồi thì bạn tìm 1 bộ patch có sẵn file San11.reg làm theo hướng dẫn là ok. Cài Directx 9.0 bản mới nhất vì hầu hết các lỗi khi chơi game là do soft và Dx thôi.
    3-Chạy file San11.reg mình vừa nói ở trên nếu ổn thỏa thì bạn sẽ có thể update lên 1.1 rồi 1.2 nếu thích => bạn có thể patch noCD bằng file crack có thể tìm thấy trên 4rum này bởi các file crack sau này dùng cho bản đã up lên 1.1 or 1.2 (trước đây khi vừa cài xong bản gốc 1.0 mình ko thể crack noCD đc vì file crack mình down trên này là của 1.1 :whew: ).
    Sử dụng các patch English trên diễn đàn này để làm file chạy chương trình là ok thôi! Bây giờ chơi được rồi đã quá bõ công tìm hiểu và đợi download cám ơn các bạn làm Patch và cám ơn Longjudas đã giúp mình!:hug:

9. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

ko , cái này tui biết !
    cái này do màn hình của bác ko chạy được size 1024x768 đó mà !
    chuyển màn hình về 72Hz rùi chuyển sang size này là ok !

10. v_gamesvn

:whew:
    oh thánks bác này nhiều , máy tui card 16 sao chạy mấy trò yêu cầu 1024*786 là nó đều out of ranger cả :whew:

11. v_gamesvn

chà , chơi cái RTK 11 này được vài ngày , công nhận là nó .... dở wa , được mỗi cái hình ảnh đẹp , làm chi mà cho nó nặng wa , koei này càng lúc càng làm thất vọng , chơi RTK11 chả khác gì san 9 , thậm chí còn kém xa , chơi mấy bản trước kiếm mấy cái event hay hay : đám cưới đại kiều tiểu kiều chẳng hạn , tưởng cái RTK này làm tốt mấy phần đó , ai dè . đem gả bà Ngô quốc thái cho thằng chu du còn được , chán thật :(( . RTK11 nỗi thất vọng về game play

12. Tư Mã Ý .

Tư Mã Ý . Dragon Quest

post hai bài liên tiếp muốn bị chém à . VẬy so ra cái RTK này đúng là sự thắc vọng đáng tiếc chờ mà làm thất vọng ÔI . Nhìn ra Ý khoái nhất vẫn là RTK 6 , 7 thôi :D

13. thaoyen

thaoyen Youtube Master Race

đâu đến nổi dở như thế::( hình ảnh đẹp lắm đấy-còn chuyện gả vợ chồng thì bạn muốn gả cho ai là quyền của bạn,chứ bạn muốn bạn chơi game hay game chơi bạn,tự sáng tạo thì mới có cái vui chứ ,phải không bạn:hug: :whew:

14. bidao

bidao Donkey Kong

Cái ROT 11 này đúng là bỏ đi mất 1 phần quan trọng là mấy cái event động làm hơi chán , bù lại lâu lâu có mấy thằng tướng kêu được mấy em cũng mạnh ra phết đỡ khổ . Còn vụ đám cưới , kết nghĩa thì ... kiếm mấy bé trung thành cao kết nghĩa với mấy tướng mới thu phục là đỡ khổ . Hình như máy bác card màn hình hơi yếu nâng lên card 32/64 chơi thì đã phải biết . ROT 7 chưa chơi nhưng thấy cái ROT 11 này hay hơn ROT 6 đấy chứ , hình đẹp duel cũng đã lắm , tùy người :D .

15. Fairy Melody

Fairy Melody Mr & Ms Pac-Man

Bắt chước y hệt rome total war (tiền thân là shogun total war + legion)
    Mình vẫn thích kiểu chơi trên map hơn

16. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

theo tôi thì ROTK bản 7,8 là ổn nhất ( nhất là trên PS2).
    Vấn đề không ưng nhất ở ROTK11 là event và Relationship của nhân vật ...

17. nhac__phi

nhac__phi Mario & Luigi

thích event thì chơi bản 10 bản 8 đó
    bản 9,11 thì chỉ đánh nhau là sướng thôi
    tuy nhiên mình vẫn thích bản 11 hơn

18. quachnghiepvinh

quachnghiepvinh Youtube Master Race

Các Bác ơi!Em Mua đĩa Về Chơi Mà Sao ko Có cark nên vào game ko dc các bác cho em cai cark để chơi game ,mong các bác giúp em