Tham Gia Giải Cờ Online Mùa Hè!

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi Introduction, 10/8/06.

1. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Chào các bạn! Lâu rồi box cờ không có gì để làm cho vui. Hôm nay nghe theo ý kiến của 1 số bạn sẽ mở 1 giải cờ online để có thể học hỏi lẫn nhau.
    Sẽ có 3 loại cờ cho các bạn chơi: Gomoku (Caro), Go (cờ vây), Chinese Chess (Cờ tướng), nếu bạn nào thích chơi cờ vua thì cho tui biết . Giải sẽ không kéo dài - Tất cả các loại cờ chỉ đánh trong vòng 1 ngày chủ nhật 27-8-2006.
    Bạn nào thích thì để lại nick trong này, và loại cờ nào các bạn muốn đánh, nếu đủ người thì sẽ mở giải . Nếu ai nghĩ rằng ngày 27-8 này không lên online được thì đừng đăng ký!
    Cám ơn các bạn đã theo dõi .

2. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-Cho em đăng ký 1 suất :D...em đăng ký cả 3 loại cờ...nhưng về thời gian thì anh chỉnh lại giùm em cái...thứ 6,7 và chủ nhật em bận rồi...Còn các ngày khác thì vô tư :devil:...

-Nếu có nhiều người cùng tham gia,anh nhớ treo giải thưởng nhé...nói admin add title cho nó oách :devil:...đi đâu cũng biết là dân chơi cờ :D

3. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

đăng kí một suất gomoku nào,, vậy là 3 người rồi,,, thêm một người nữa là mở giải ;))..... mà anh Intro nói làm gì cho mệt,, ai đăng kí mà ko thi thì cứ chém nó vào,, tiếc làm gì :))
    @So_no_mi: bao giờ test soft đánh cờ (3 loại để thi đấu) được qua hamachi rồi up hướng dẫn đầy đủ (link download, cách host, connect v.v.) lên đây.... sau đấy anh em cứ theo đó đánh cho khoẻ... em nghĩ cách này áp dụng từ đây cho các giải sau là tốt nhất :).... nếu cần em giúp đỡ thì add nick patten30689 :p

4. RON

RON Je t'aime

Em đề nghị tổ chức buổi tối đi anh :)). 8h trở đi :)). Vì chủ nhật buổi sáng em mắc học muh lại mún tham gia wá ::) :D

5. Introduction

Mọi người cứ nhảy vào cho ý kiến, tui coi ý ai được thì tui mượn dùng .
    @RON: Bên em đánh buổi tối khoảng 8 giờ thì bên anh mới 5-6 giờ sáng (giờ đó anh ngủ chưa dậy), nếu như mọi người đồng ý thì anh cũng ráng thức sớm :) .
    @SNM: Để tất cả mọi người nào đăng ký và đồng ý vào 1 ngày nào nhất định hết thì anh sẽ chuyển ngày . 6,7,8 là ngày rảnh của mọi ng` mà, em làm chuyện gì không rảnh thế ? Kiểu này chắc bồ réo không cho lang thang trong mấy ngày weekend há ;) .
    @Patten: Quyền đánh hay không là chuyện ng` ta, lỡ ngày đó ng` ta có chuyện phải bỏ thì anh cũng đâu làm gì được . Đó là mở giải online đánh cho vui chứ đâu phải theo luật lệ gì của GVN nên anh không có quyền mà cảnh cáo ai đó bỏ hẹn chứ =) .

6. phoenix_fire_110

phoenix_fire_110 Mr & Ms Pac-Man

Tiểu đệ mới nhập môn.Xin bái kiến các vị sư huynh,sư muội và các bậc tiền bối trong forum.Chẳng hay tiểu đệ cũng biết vài đường cờ caro,cờ vua cũng xin được thỉnh giáo.:hug:

Nhưng các sư huynh sư đệ có thể cho tiểu đệ biết thời giờ thi đấu chính thức để còn tiện bề công việc

7. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

cho pé làm 1 chân cờ Vây nhớ ^___^!
    nick yahoo: lonely_cat_x3 (rate = 12xx)
    nick KGS: Pum (ranked = [-]) ^^!

8. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

để vài bữa em coi cái thời khóa biểu rồi mới dám đăng ký, có khi trúng phải ca đêm thì mệt :p, nhưng mà 8h tối đánh ko kịp đâu, nếu chỉ có 1 ít người đăng ký thì may ra còn kịp, chứ nhiều thì thua, ko đủ thời gian

9. RON

RON Je t'aime

Chuyển sang thứ 2 hoặc 4 đi anh :)), 2 ngày đó em rảnh nguyên ngày ;)).
    Ko thì chủ nhật 10h tối cũng được anh :D

10. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

làm 1 ngày 3 giải thì có kịp ko anh Intro :-/... làm 2 ngày cũng được mà,, cho thong thả thời gian và đỡ cho mấy ngừơi kẹt,, em thì ngày nào cũng được :D

11. RON

RON Je t'aime

1 ngày 3 giải thì hơi gấp :D. Sao ko mỗi ngày 1 giải ấy anh, dễ quản lý ;)).
    Ông Patten dạo này ko thấy lên YM thế :))

12. Introduction

Lần này đổi khác, không muốn kéo nhiều thời gian như lúc trước khi đánh sẽ có ng` bỏ hẹn, rồi hẹn tới hẹn lui, nên anh mới hẹn quyết định tất cả 1 ngày đánh 1 loại cờ . Mong các bạn khi đăng ký thì vào đúng giờ hẹn và bóc thăm ngay tại chỗ để đánh, nên tất cả sẽ có mặt để được làm trọng tài và coi học hỏi luôn. Chứ anh không muốn chỉ có 2 ng` đó ngồi đánh rồi tự post lên kết quả .
    Theo đề nghị của Ron và SNM thì có ngày thứ hai, thứ 4 và chủ nhật, còn ai đề nghị gì khác không? Có gì msg qua YIM của anh krafter09

13. devilvn

devilvn Youtube Master Race

cho tôi tham gia với
    cờ caro với cờ Tướng
    Mà sao không có cờ vua vây.
    Loại cờ phổ biến nhất mà lại không có

14. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-Chủ nhật thì chịu...lúc đó em đang ở nhà nên làm biếng lên net lắm anh ui :'>...để thứ 2 và thứ 4 đi...mấy ngày đó em rảnh vào buổi tối!Lúc đó có thể chơi được...buổi tối thì từ 7 giờ đến 9 giờ :D

-Sao lại không có... có đọc kỹ bài 1 chưa đấy...đăng ký rồi thì nhớ bỏ chút thời gian ra mà chơi nhé...chứ cái kiểu đăng ký rồi mà bỏ thì Gameover cho chừa :cool:

15. Introduction

Chưa đánh mà đã bị gameover rồi, lolzzz.
    @SNM: Vậy em định đánh luôn hết mấy loại cờ sao? Để coi có thêm ng` nào vào chơi nữa không thì lúc đó sẽ coi họ có những ngày nào rảnh rồi làm cái schedule luôn

16. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator Lão Làng GVN

Mình mới biết chơi nhưng cũng cho đăng ký 1 chân cờ caro nha. Nếu được xin tổ chức thứ 2 dùm đừng làm Chủ nhật, mắc đi chơi với GF rồi. Nếu lỡ có tổ chức ngày khác thì xin coi như mình chưa đăng ký nha.

17. Introduction

Vậy là có 4 người có thể đánh ngày thứ hai . Còn ai lên tiếng không?
    Tên DevilVn đó chưa đánh mà đã bị GameOver rồi :)), chắc là bị bắt xuống trở lại Hell rồi =) ./

18. Trung Thanh

Trung Thanh Mr & Ms Pac-Man

cho minh tham gia giai co tuong voi
    ma danh thang co duoc gi ko vay :D
    giai thuong co lon ko #>:)

19. acherhorse

acherhorse Youtube Master Race

Tui đăng ký tham gia cờ vua nè

20. berong1991

berong1991 Mr & Ms Pac-Man

Cho em đang ký cờ vây nhé em noob lắm mọi nhười thông cảm !