Tham khảo ý kiến về đánh giá trình độ

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi FFLeader, 4/10/03.

1. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Hiện tôi đang làm cuộc tham khảo để tìm hiểu và đánh giá trình độ để có 1 mức ước lượng rõ giữa các fan của fighting nói riêng và các thể loại game mang tính cạnh tranh cao như Fighting, Racing, RTS v.v..
    Tôi đang thực hiện ở 1 số trang Web ở Việt Nam và 1 số trang nước ngoài mà tôi biết và có tham gia, tuy nhiên do chỉ biết tiếng Anh và tiếng Việt nên chỉ có thể tham khảo ý kiến của những trang Web chủ yếu dùng 2 ngôn ngữ đó. Rất đáng tiếc là cái nôi của võ thuật là Trung Quốc và 1 số nước Châu Á khác như Hàn Quốc, Singgapo, Hồng Kông tôi ko thể tham khảo được. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn nếu biết những thứ tiếng đó.
    Ở cuộc tham khảo này, các bạn có thể tuỳ ý đưa ra ý kiến về đánh giá của mình, ko cần bất cứ điều kiện nào. Tuy nhiên cái đó sẽ đánh giá trình độ và khả năng của các bạn do đó rất mong các bạn suy nghĩ cẩn thận trước khi đưa ra ý kiến.

Hiện tại đây là đánh giá cho thể loại Fighting
    Theo một số trang của Châu Âu, lấy tiêu chuẩn là http://www.soulcalibur.com hay http://www.gamefaq.com/thì có 4 mức :
    Newbie
    ....
    ...
    ... --> quên #-o

Theo tôi thì cứ chia như giải Ý đó, nghĩa là có 3 mức :
    Seri A
    Seri B
    Seri C

Còn ý kiến các bạn như thế nào, xin mời..........
    t

2. MasterNinja

MasterNinja Guest

hè hè
    con đường đã qua của tui

hong bít gì, vuốt nút ko có, combo ko có, custom string ko có, bắt kiếm ko có, túm lại là ko có gì
    thuộc command list, bít combo lập trình sẵn, bít làm cách nào bắt kiếm, nhưng ...nhấn ko ra, bít đòn nào xịn đòn nào dỏm, throw suốt ngày
    ra combo nhuần nhuyễn, bít tới custom string và bẫy tâm lý, kết hợp throw đúng chỗ
    bắt đầt chế được custom string của riêng mình, bít cách combine các đòn khác nhau thành 1 string, bít bắt kiếm một vài đòn, tuy nhiên bị mất bình tĩnh khi bị người khác bắt kiếm
    phản xạ tốt hơn, khi bị bắt kiếm lập tức bắt kiếm lại, custom string khá, nhưng tâm lý còn yếu, dễ bị quánh ép và khi bị ép thì ko phát huy được 100% sức mạnh<===tui nà

...khi nào tui lên lv mới sẽ post típ

3. FFLeader

Tôi thấy hơi lạ, bị bắt kiếm thì có gì mà mất bình tĩnh. Tôi cũng có thói quen bị GI là lập tức GI lại mà chưa sửa được. Nhưng bị bắt kiếm thì cùng lắm dính đòn là cùng có cóc gì đâu. Tôi đánh bây giờ thực sự vì thích FGT thôi, chuyện thắng thua cũng có đôi chút ý nghĩa nhưng mà ko ảnh hưởng nhiều lắm nên bây giờ hầu như ko mấy khi bị mất bình tĩnh cả ----> chắc tại chưa gặp cao thủ thôi....
    Ít ra ở trong đó cũng có khoảng 5,6 người ở mức độ Seri A còn có người đánh cho đỡ buồn chứ ngoài này trình độ đáng buồn quá...

4. Warden

Warden Donkey Kong

Bác illusionNightMare ỷ thế tập hơn người ta mấy năm lại có bạn có PS2 để luyện tập SC2 đi bắt nạt người khác.
    Em và các bác ở đây không có điều kiện để luyện được như bác thì bác chơi giỏi hơn có gì đáng kể . Em sẽ phục thù trong một ngày gần đây

5. Rinoa

Rinoa The Warrior of Light

gì ? bị GI thì GI lại ? dream on,oánh với máy thì còn được
    còn trong này bọn nó delay lại 1 nhịp or do st like that thì..hoạ chăng có trời mới biết sau đó là cái gì
    but 90% là throw

6. FFLeader

Delay hay ko thì còn tuỳ tình trạng tâm lý lúc đó. Nếu U bình tinmhx hơn tôi thì U delay đưọc nhưng nếu nguợc lại thì chưa có gì chắc chắn cả