Thành lập Clan Region North America. share email @blizzard.com.vn

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi AkeB, 31/7/10.

1. AkeB

AkeB Youtube Master Race

Mình thấy rằng Starcraft 2 sẽ rất đình đám trong tương lai. cũng mới tập chơi đây thôi nhưng cảm thấy rất thích game này. mà muốn làm 1 cái gì đó cho vui. vậy mình đề nghị thế này.

Trước mắt ai ủng hộ mình lập 1 clan server US để giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm và có tổ chức chuyên nghiệp, chia cấp bậc rõ ràng.

Dĩ nhiên để clan có được tiếng nói trong cộng động starcraft việt thì clan mình phải mạnh ==> không tuyển member tràn lan. toàn bộ ai muốn gia nhập chỉ sẽ được join xếp vào nhóm dự bị nào đó, nếu đạt được chỉ tiêu, thì được xét vào clan cấp độ thấp, dần dần sẽ thăng cấp nếu có tiến bộ.

việc này hoàn toàn khả thi và dễ thực hiện vì SC2 có bộ ranking xếp loại tương đối chuẩn.
    cấp cao nhất của clan sẽ giới hạn số lượng và là cấp đại diện cho clan trong cái cuộc đấu với các clan khác.

Biết đâu được tương lai sẽ có tổ chức tài trợ thì sao ;))

Và dĩ nhiên clan thì phải có website để biết về thông tin, thành viên clan, sẽ có cả forum ( trong khả năng của mình, tự lo hết dc về kĩ thuật cũng như tài chính ) để trao đổi riêng cho clan. chia sẻ chiến thuật riêng của clan theo từng cấp bật ( cái này sẽ là tài liệu quí và độc nhất của clan )
    tóm lại là mình sẽ làm 1 cách chuyên nghiệp.

các bạn có hứng thú thì add nick yahoo mình : ake_b
    email: [email protected]

sẵn tiện, bạn nào có hứng thú và tâm huyết thật lòng thì mình sẽ share cho các bạn email rất đẹp : @blizzard.com.vn hoặc @diablo.vn ( tiếc là kg mua kịp domain starcraft.vn cách đây vài năm)
    vì số lượng có hạn nên ưu tiên cho bạn nào có acc battle.net region US

Hy vọng với ý tưởng thành lập clan phân chia cấp bậc, có thể làm cho các bạn hứng thú hơn để chơi game, làm cái gì cũng vậy, phải có mục tiêu. và để khói phí 60$ mua game của các bạn.

Bob

2. kankuli

kankuli Youtube Master Race

[email protected]

:) ỦNg hộ bạn. Mặc dù vẫn đang mầy mò làm quen SC2

3. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

có clan thì vui thôi, mà sao blizzard ko support ingame clan making:|

4. ced

ced Mr & Ms Pac-Man

Hiện giờ mình chưa vào NA được, có bác nào chơi ở SEA ko ?

5. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

Mình ở Los Angeles, có thể tham gia dc ko :)?

6. papen

papen Dragon Quest

Mình cũng ở Los ;))
    ~~~~~~~~~~~

7. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

rất ủng hộ bạn ::) nick mình là [email protected] nick trong game là chimcovn nếu có invite clan thì nhắn mình 1 tiếng ::)

8. kelvinlong

kelvinlong Youtube Master Race

bác nào có thể giúp em up cái bản digital region US lên mega1280 hay megashare đc không? em down từ blizzard về mà thằng FPT cứ 1 chút lại dis là phải down lại từ đầu