[Thảo luận] Hearts of Iron IV: No Step Back

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hugoking1, 11/6/16.

1. tam9999

tam9999 Mr & Ms Pac-Man

giangnam1992 thích bài này.
  2. haianhdu

haianhdu Donkey Kong

khó chơi quá, ko giống dòng eu tý nào, tập chơi eu4 đủ chết rồi giờ thằng này khó hơn

3. zSand_Kingz

zSand_Kingz Legend of Zelda GVN Veteran

thằng này dễ hơn đó, trả hiểu sao càng ngày game of paradox càng dễ, vẫn thích khổ dâm như xưa,mất hàng tuần mới win đc AI

4. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

theo tớ thì HoI 4 hardcore hơn HoI 3 :-?

5. giangnam1992

giangnam1992 Youtube Master Race

Mình thấy tác chiến bản 4 dễ hơn, như bản 3 cứ phân tầng nhìn rối. Ngoài thực hiện batle plan ra còn có thể chỉ đạo độc lập để tác chiến tốt nhất.
    Bản này thấy lật đổ chính quyền dễ. Nếu có kinh nghiệm thì sẽ sắp đặt quân ở đâu để tiến hành lật đổ, chống quan trung thành thì chỉ khoảng 1 tháng là xong. Miễn là nó ko có ally cùng thể chế.

6. haianhdu

haianhdu Donkey Kong

không có hướng dẫn chi tiết chơi nhỉ, bác nào rảnh làm cái giống eu4 đi, xem trên youtube mà chung chung quá tiếng anh mình lại kém thành ra độ khó x mấy lần

7. Odisey

Odisey GameOver GVN CHAMPION

Vụ binh lực xuất hiện liên tục về sau khá là vô lý ...không thèm để ý tỷ lệ dân và quân đội ...thế éo nào càng về sau càng đông như kiến , tới mấy cái tập đ0àn quân , mấy trăm cái sư ...
    Ta thắc mắc tại sao đã có tank rồi mà người ta còn làm ra tiêm kích xe (tank destroyer) nhỉ ? .
    Hai thằng giá cả chênh lệch cũng đâu nhiều lắm .

8. minhtienls1

minhtienls1 Mr & Ms Pac-Man

Tank destroyer là trung đoàn trang bị thêm cho các đơn vị không có tank yếu Hard Attack như bộ binh, cơ giới,... chẳng may gặp phải sư đoàn tank thì cũng không sợ bị xuyên thủng đội hình mà ngược lại nếu tech ngon hơn còn có thể xuyên giáp tank địch khiến nó chạy sớm hơn.

Odisey thích bài này.
  9. Odisey

Odisey GameOver GVN CHAMPION

10. Randy123

Randy123 Youtube Master Race

mọi người cho em hỏi vài điều phát triển kinh tế này nọ sao , tại sao đến một năm nào đó mình phải nghiên cứu cho đám đồng mình ví dụ em chọn US tự nhiên tới 1 năm nào đó phải nghiên cứu vài phương tiện cho thằng canada mà toàn nghiên cứu cho nó không , em nghiên cứu cho em không được , tạo một đội lính ra sao , vì mới chơi lần đầu nên mong giúp đỡ ạ

11. tam9999

tam9999 Mr & Ms Pac-Man

12. diendao123

diendao123 Mr & Ms Pac-Man

Mình chưa rõ ý bạn lắm. Phần nghiên cứu cho Canada mà bạn nói là event hay là national focus? Phần tạo đội quân mới ý bạn là xây thêm quân, hay là tạo template mới ?

13. Randy123

cái đó mình ko hiểu nhưng chơi lại dc rồi , phần đó từ cờ US thành cờ dạng như liên minh quân đội trên đất Canada ấy , update toàn là về hàng của nó ko có nước gì của mình bấm vào can thiếp nghiên cứu của mình còn ko được , hiện tại tạo quân thì mình biết rồi , nhưng train quá số lượng nên ko biết làm sao để chỉ huy đủ số lượng quân đó , làm sao để huy động máy bay tấn công nào đó hoặc phòng không tại vị trí chiến lược hay đất nước của mình , chuyển máy bay lên tàu sân bay ra sao ? nói chung nhiều câu hỏi lắm nếu bạn có facebook thì tốt còn ko nhờ bạn làm 1 bài hướng dẫn cho newbie như mình cũng dc , tại vì cũng rất thích game này khi mới bắt đầu

14. diendao123

nick facebook của mình là [email protected] với tên là "Hung Hung" nhé. Có thể sẽ trả lời một ít câu hỏi cho bạn^^

15. Randy123

bác gửi thẳng link wall facebook luôn đi , còn ko bác add tui đi https://www.facebook.com/duytuong.vu.7

16. zSand_Kingz

có bác nào hứng thú multi snack ko, nhóm mình có 3 người , bác nào hứng thú pm mình :1cool_byebye:

17. diendao123

y dà muốn lắm nhưng mà mỗi tội máy đểu, mạng đểu, game cũng là đểu nữa ^^

18. zSand_Kingz

t chơi = lap nè, nếu bác chơi hoi4 single bt thì multi chỉ hơi lag tí thôi. Đc cái multi thì 4 thằng chơi 4 major choảng nhau nên AI cũng ko care lắm.Giờ chơi mà khi nào 2 trong 3 thằng war thì thằng con lại ngư ông đắc lợi nên cần lắm bác nào vào chơi cho nó cân :4cool_beauty:

19. diendao123

Mình cũng chơi bằng lap và ko biết nên đánh giá là tốc độ có bình thường hay ko, chắc là ko ổn lắm bởi vì mình tắt gần như là mọi hiệu ứng trong game mà vẫn khá lag, chỉ mượt khi mà mình zoom gần vào mặt nước. Mình có cái tật khá khó chịu trong mọi game của paradox là cứ khi war là giảm speed game về 2, thậm chí là 1, và cứ cách mấy tíc tắc trong game là pause để nhìn tổng quan chiến trường. Cũng nhờ thế mà khi chơi France thì hạ được cả Đức lẫn civil war chỉ trong 4 tháng mới bắt đầu game @@

20. zSand_Kingz

^
    nếu về late mà lag thì bt, game of paradox toàn thế, đầu game mà lag thì RIP ass pc bác :4cool_hungry: mà bác chơi giống t nhỉ,single cứ đánh 1 tẹo lại pause , cơ mà chơi multi ít khi pause lắm, chủ yếu khi nào chỉnh chiến lược lớn mới pause, còn bt cứ mức 3 mà chạy :4cool_beauty: