Thảo luận-hỏi đáp cấu hình game và các vấn đề kĩ thuật chung

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kronpas, 7/4/12.

1. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Thảo luận-hỏi đáp cấu hình game và các vấn đề kĩ thuật khác vào đây. Post không đúng chỗ sẽ bị tính là spam.

2. bunny_301

bunny_301 Youtube Master Race

mình dùng acer aspire 4752 ( bạn search cấu hình hộ ) nhưng ram 3gb . Mình muốn hỏi xem chơi được game gì . Thanks

3. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran GVN Veteran

chơi được những game mà máy nó chơi được :|

4. LT_water

LT_water Legend of Zelda

siêng chút đi bạn, bạn có tên máy, có số series của sản phẩm, bạn chỉ cần pass vào google là tìm được cấu hình ngay... còn lười hơn nữa thì http://www.systemrequirementlab.com/, dùng IE để browse nhé, đúng tầm 90% đấy...

5. beeandwin

beeandwin Youtube Master Race

Cho mình xin link download các DLC của Just cause 2 ( mấy DLC Black Market thôi)
    ( Mình xài hàng cr@ck )

6. quangg

quangg Mr & Ms Pac-Man

Mình download và cài đặt game Darksiders 1 và 2 đều ok nhưng đến khi vào game thì lại gặp lỗi màn hình đen "not support" (giống như khi mà mình đổi sai cái screen resolution vậy), tuy vậy vẫn có thể nghe dc âm thanh của game bình thường. Hôm qua mình có down thêm game Remember Me về cài ok nhưng vào game cũng gặp tình trạng tương tự như trên không hiểu tại sao. Trong khi 1 tuần trước mình còn cài đặt + chơi game Cities XL 2012 bình thường ko vấn đề gì cả (tuy nhiên hiện h mình đã xóa vì ko hợp).

Các game mà mình đã cài từ hồi xưa đến h như AC 3, Call of duty, Sleeping Dogs, LoL ... vẫn chạy dc bình thường.

Đây là thông số máy của mình: Duocore 2.4 GHz, RAM 2Gb, VGA HD 5670. Win7 32bit, screen resolution 1280x1024. Mình đã update driver card màn hình mới nhất + quét virus rồi mà vẫn ko khắc phục dc. Máy tình mình các chức năng khác vẫn chạy bình thường.

Có bác nào biết cách khắc phục vấn đề này thì làm ơn giúp mình với, mình xin cảm ơn trươc:(

7. Scythe

Scythe GVN Veteran

mình chơi Batman Arkham Asylum, dùng GFWL tạo acc off chơi bình thường tự nhiên hôm nay vào game không hiện cái bảng GFWL nữa, bấm 'Home' cũng ko dc, vào cái GFWL Marketplace thì nó hiện lỗi Error Connection như hình dưới, có ai biết lỗi này sửa làm sao ko chỉ mình với, xóa đi cài lại chục lần nó vẫn thế.
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

8. hoithegiantinh

hoithegiantinh Mr & Ms Pac-Man

Mình lập topic này để thảo luận lại "một thời vang bóng", vì bây giờ mình mới chơi thử game này!:5cool_big_smile:
    Mình muốn hỏi một điều là sao cái ver 1 này nó ko hướng dẫn gì hết vậy? đến lúc gặp task, or quest nó chẳng hiện thông báo phải làm gì cả, mình cũng vừa mới chơi trò này thôi, đang đến chỗ cánh cửa thép ko biết phải làm gì nữa, vì theo mình biết các ký hiệu trên bản đồ thì cứ đi theo cái dấu tròn màu vàng, mình đi theo nó cuối cùng đến cánh cửa thép rồi ngồi đấy luôn ko biết đi đâu nữa! ai biết chỉ mình với!

Đây là hình nè: https://www.box.com/s/59tw8manbu21mkiypog4

À còn mình thấy trong mấy cái game play ngta chơi có súng, rồi lưỡi hái, rồi cưỡi ngựa, boomerang nữa, và cả cánh để bay nữa, mấy có đó lấy ở đâu vậy?
    Mình có đọc qua hướng dẫn là có cái shop để mua đồ mà sao ko thấy đâu hết?
    Và quan trọng hơn không biết tại sao ko thể mở hộp đồ lên, trong game mặc định bấm nút I là mở inventory mà sao mình bấm I nó toàn pause game!
    Mong mọi người ai còn yêu thích game này vào giúp mình với!
    Thanks mọi người nhiều!

9. aluco

aluco Lãng tử vô tình GVN Veteran

Lên Youtube mà xem

[video=youtube;DNx7POhBt3E]http://www.youtube.com/watch?v=DNx7POhBt3E[/video]

trực quan, sinh động, dễ hiểu

10. hoithegiantinh

Thanks bạn nhièu nha! tại trước giờ ko có mạng ở nhà nên ko biết làm sao cả! có gì vào thảo luận cho vui!
    À mình ko mở inventory lên được là tại sao? bấm I để mở mà khi bấm I toàn pause game!

11. koldsimple

koldsimple Youtube Master Race

Thì DS 1 lúc vào inventory luôn pause game còn j...

12. hoithegiantinh

Ko phải mà là mình mở inventory lên nó chỉ có mấy mục như save game, load game mà thôi ngoài ra ko có chỗ nào hiện để đồ như quần áo, kiếm...

13. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Cho mình hỏi: Mình cài game Batman Arkham City với Cr@ck của Skidrow. Nhưng khi vào game thì game bắt phải lập 1 tài khoản: Offlive Window Profile thì mới có thể save game được. Mà thật sự thì mình hok biết cách tạo. Ai chỉ giúp mình với... Om cái game cả năm trời mới được chơi mà lại tắc. :( Ai giúp mình

14. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran GVN Veteran

có phần tạo acc offline bên dưới "create new profile", kéo xuống là thấy

15. red_reed147

red_reed147 Youtube Master Race

Tình hình là em mới download và cài đặt thành công game. Hí hửng vào game, vấn đề đầu tiên nhận được là game nó load tới 11% rồi nó nhảy tới 100% lun, không biết có ảnh hưởng gì không...
    Vấn đề thứ 2 là em không thể di chuyển chuột nhưng vẫn có thể chuyển mode (click chuột giữa) nên chuột em vẫn hoạt động.
    Vấn đề thứ 3 là Keyboard của em thì nút A,S,D,W không sài được, không thể di chuyển, nhưng vẫn có thể sử dụng chế độ nightview (nút I), và nút Q,E vẫn sử dụng đc nên không có chuyện keyboard bị hỏng.
    Mong các đàn anh giúp đỡ...

- - - Updated - - -

Tình hình là em mới download và cài đặt thành công game. Hí hửng vào game, vấn đề đầu tiên nhận được là game nó load tới 11% rồi nó nhảy tới 100% lun, không biết có ảnh hưởng gì không...
    Vấn đề thứ 2 là em không thể di chuyển chuột nhưng vẫn có thể chuyển mode (click chuột giữa) nên chuột em vẫn hoạt động.
    Vấn đề thứ 3 là Keyboard của em thì nút A,S,D,W không sài được, không thể di chuyển, nhưng vẫn có thể sử dụng chế độ nightview (nút I), và nút Q,E vẫn sử dụng đc nên không có chuyện keyboard bị hỏng.
    Mong các đàn anh giúp đỡ...

Game Crysis 1 ạ

16. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

[GAME: BATMAN ARKHAM ASYLUM - 2009]
    Các bạn cho mình hỏi, mình chơi game này thấy rất hay, mỗi tội có 1 điều ức ko chịu được. Gắn tay cầm ps2 thông qua cái twin usb vibration của china (cái tam giác màu xanh dương trong suốt) có driver, mà nó ko hỗ trợ rung, và mình chỉnh invert axis ko có tác dụng gì hết, thành ra đẩy cần gạt về trước thì nó đi lùi, xoay camera qua phải thì nó nhìn lên và ngược lại, như vậy khó chơi lắm ạ, ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

17. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator GVN Veteran

^ Dùng thử cái này, extract vào folder chứa file exe chạy game nhé.
    Cái này tớ setting sẵn theo game Deadpool, nghe triệu chứng cũng na ná nên chắc cũng dùng được, sai thì chỉnh lại :5cool_big_smile:
    À nhưng mà không rung được đâu...

Các file đính kèm:

18. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Không được bạn ơi, mình copy 3file này vào thì tay cầm ko sử dụng được luôn. Cái tên của file là dành cho tay xbox360 phải ko? mình dùng dualshock 2 mà :)

19. Hacker98

Hacker98 Youtube Master Race

máy mình core 2 dou t5800 2GHZ , Ram 1Gb , Ati Readon HD 4570 512MB , thì có chơi được saint row 2 , dragon age 2 , daksider 1, gta 4 , the witcher 2, prince of persia 2008 với prince of pesia the forgen sand ko

20. minhnh10

minhnh10 Youtube Master Race

có game đua mô tô nào hay ko cho xin links đi các bác