Thảo luận RTK VIII trên PS2.

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi The Dragon, 28/10/04.

1. The Dragon

The Dragon Youtube Master Race

Sao tui thấy trong box này không có topic nào nói về seri RTK trên ps2 vậy? Tui tạo topic này dể tầm sư học đạo, nên mong các bác ủng hộ. Thanks!:hug:

2. The Dragon

Muốn có cây kiếm war +10 thì phải tặng cái gold earing, koto. còn cái gì nữa không?
    Còn quyển sách int +10 thì lấy từ đâu vậy?

3. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

hic,tại hạ chờ topic này ròng rã mấy chục năm nay rồi,hôm nay thật thoả chí bình sinh...tại hạ rất hân hạnh được bàn về rotk8 (ps2) với tiên sinh.

trước hết phải nói các bản rotk trên hệ máy cầm tay tuy ra sau hơn so với bản trên pc nhưng có một ưu điểm vượt trội là hoàn toàn bằng tiếng anh.ưu điểm này theo tại hạ là rất khó để các bản patch có thể vượt qua[-x

ngoài 2 món đó cần thêm một món nữa là Scent Pouch(túi đựng tiền chi tiêu),item này bác có thể đến thành Gui Yang mà mua(nếu có con buôn là 100% nó sẽ bán món này vì đó là những thành xa xôi hẻo lánh nên việc chi tiêu cần phải tính toán,tất nhiên sẽ bán món này).

sách int+10 có 2 quyển thôi:
    1/way of peace(hay gọi là Thái Bình yếu thuật) do Zhang Jiao giữ,ngoài +10 int thì có thêm skill Sage nữa,nếu chơi màn mà Zhang Jiao đã chết thì tiên sinh có thể observe ở field thì đôi lúc tụi nông dân sẽ tặng bạn món này
    đây là item xịn nhất trong trò chơi đó,theo đánh giá của tại hạ

2/Book of Illusions( hay gọi là Kỳ môn độn giáp thiên thư) thêm skill Seer,món này do Zuo Ci giữ,cách duy nhất để có được là làm nhiều việc xấu như đi ăn cướp(Pillage),dèm pha(complain),nếu là ruler thì cứ việc chém thật nhiều tướng vào,sau đó trong túi riêng phải có từ 7000 gold trở lên thì Zuo Ci sẽ tới xin 3000 gold để sửa nhà,cho hắn,sau đó hắn sẽ tặng bạn cuốn sách này.

4. hungphi

hungphi Youtube Master Race

chao cac su huynh, may cua tui khong viet duoc chu Viet, nen cac huynh doc zay do nha.thay cac huynh mo topic thiet la dung y tui mong doi. tui moi mua duoc rtk8 ,choi thay that hap dan wa di, nhung khong biet lam sao de cuoi vo va sinh con. cac huynh chi cach dum tui di, cam on nhieu.

5. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

cưới vợ tức là đi tướng nam rồi,trong game có nhiều nàng để lấy lắm,cách dễ nhất là lấy con gái của Tư Mã Huy(Sima Hui),cứ việc tới gặp và nói chuyện với Sima Hui nhiều lần là nó gả con gái,nàng Lin Zhi,cho mình.
    để gặp Sima Hui,khi mới vào game bao giờ ông cũng ở thành Xiang Yang.sau đó thì di chuyển ra một trong những thành kế cận,đó là qui luật di chuyển của ông ta.
    ví dụ ở mùa này ông ta ở Gui Yang thì sang mùa sau chỉ có thể ở Gui Yang hoặc các thành lân cận của Gui Yang.

Ở bản trên PS2 thì người ta bỏ vụ sinh con,chỉ trên PC mới có chuyện này.

6. The Dragon

nếu mình chém giết nhiều quá chắn chắc sẽ giảm fame đúng không? có cách nào khác lấy quyển sách int +10 mà không bị giảm fame kô?

7. The Dragon

RTK VIII có một số nhân vật ẩn (Secret Characters) trong chế độ tạo tướng mới (officer creation mode). Để tạo các nhân vật ẩn này, bạn chỉ cần vào chế độ tạo tướng mới và điền tên vào. Tui xin trình bày một số nhân vật mà tui biết kèm theo chỉ số. Huynh nào biết thêm xin cho tớ biết.

Abraham Lincoln
    War: 16
    Int: 81
    Pol: 99
    Cha: 91

Albert Einstein
    War: 4
    Int: 100
    Pol: 83
    Cha: 70

Jedidiah Smith
    War: 85
    Int: 94
    Pol: 80
    Cha: 82

Jim Bridger
    War: 96
    Int: 84
    Pol: 58
    Cha: 91

John Adams
    War: 22
    Int: 86
    Pol: 98
    Cha: 43

John Henry
    War: 96
    Int: 69
    Pol: 50
    Cha: 88

Kit Carson
    War: 94
    Int: 68
    Pol: 29
    Cha: 48

Patrick Henry
    War: 60
    Int: 90
    Pol: 100
    Cha: 80

Paul Bunyan
    War: 100
    Int: 59
    Pol: 42
    Cha: 90

Red Cloud
    War: 91
    Int: 82
    Pol: 84
    Chr: 78

Thomas Edison
    War: 36
    Int: 93
    Pol: 98
    Cha: 84

William Cody
    War: 91
    Int: 90
    Pol: 54
    Cha: 99

William Seward
    War: 34
    Int: 92
    Pol: 99
    Cha: 86

8. hungphi

chao cac su huynh, cam on su giup do cua cac su huynh.con co gi hay thi viet tiep di, de tieu de hoc hoi them nha. thanks

9. hungphi

kinh chau, dat thuc, tieng anh la gi zay cac su hunynh.

10. hungphi

Change characters
    Pause the game, select "Quit", set the CPU to control your officer, then quickly hold L1 + L2 + R1 + R2 + Select. A window allowing one of up to other eight officers to control will appear.

Better created characters
    Get a 100% item completion in the game to unlock better created characters.

Bonus created character portraits
    Get a 100% event completion in the game to unlock bonus created character portraits.

Play as Lu Bu
    To get Lu Bu, fight Dong Zhou during the Dong Zhou story in an all out war when you move your own people. Take all your men and go straight for Lu Bu as soon as you find him. Once defeated, take the officer that has him to a very safe place and finish the rest of the level. Make sure to have powerful people by starting from the beginning, as Lu Bu has 108 war ability. Be sure to take Lu Bu quickly so there will be a better chance of getting him, and you do not have to execute him. Note: Sometimes Diao Chan will appear. Take her after defeating Lu Bu.

Secret characters
    At the main menu, select "New Officer". Choose "Create New Officer" from the new officer menu. Choose the name option and enter one of the following names. For example, for Abraham Lincoln, enter Lincoln as the last name and Abraham as the first name, so the name appears as Abraham Lincoln. A musical note will play, and an officer will automatically be created and given type, ability, skills, and gender. Select a birthdate, and face and everything else is done.

Abraham Lincoln
    Albert Einstein
    Ben Franklin
    Benedict Arnold
    Davy Crockett
    Jedidiah Smith
    Jim Bridger
    John Adams
    John Henry
    JohnPaul Jones
    Kit Carson
    Patrick Henry
    Paul Bunyan
    Paul Revere
    Pecos Bill
    Red Cloud
    Sam Houston
    Sitting Bull
    Thomas Edison
    William Cody
    William Seward

day la cai cheat tui moi tim duoc do, coi choi di.

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

@Hungphi: Bạn đừng copy rồi paste cả loạt như vậy. nếu là site bằng tiếng Anh, và bạn ngại dịch thì có thể đưa địa chỉ để mọi người tham khảo. Nếu bạn muốn đưa lên gamevn thì nên dịch đã, rồi đưa sau.

RTK8 thì mình chưa chơi nhiều, nhưng thấy cái này khá thú vị. Đó là mỗi thằng tướng có chỉ số kết thân, khá hay. Những thằng nào chỉ số gần giống nhau thì kết bạn dễ, khác nhau xa quá thì khó kết bạn. Ví dụ: Nguỵ: trên dưới 25, Thục: trên dưới 75, Ngô: Trên dưới 125. Lubu: 145. Như thế thì bạn đánh Lubu sẽ rất khó kết thân với bọn Tào nhân, Tào Tháo, Tào khỉ gió, nhưng kết bạn với Tôn Quyền, Chu thái, Cam Ninh thì dễ hơn nhiều. Cái này rất hữu ích khi chọn tướng để làm anh em kết nghĩa, ví dụ: Triệu vân-Mã Siêu, Quách Gia-Tuân Du, Lã Bố-Cao Thuận v.v..

12. The Dragon

Nếu chơi tuớng tạo mà chơi vào thời kỳ chống Đổng Trác thì nên làm con Tào Tháo và làm bạn với Lữ Bố, vì Tào Tháo rất thông mình thời đó nên bạn sẽ học được nhiều Tactics hơn còn làm bạn Lữ Bố thì Lữ Bố sẽ tin tưởng mình, cố gắn mà nói chuyện với nó để thuyết phục nó phản Đổng Trác, rồi sẽ cùng liên minh đánh Đổng Trác, Đổng Trác mà mất Lữ Bố thì như rắn mất đầu thôi.

13. The Dragon

Nếu bạn chơi tướng tạo, mà muốn học nhiều chiêu và kiếm nhiều fame thì tui có cách này hay lắm. Trước hết, tạo tướng nên để điểm Charm khoảng 90-95 thì tốt. Sau đó đi nói chuyện với Cai Yan ở Chang An (Trường An) để nó dạy cho mình bảng skill màu cam (bản về phát triển kinh tế). Sau đó hãy đi qua thành của Liu Biao (lưu Biểu) gặp Tư Mã Huy, làm bạn với ổng, ổng sẽ dạy cho bản màu xanh lá dương (bản về chiến thuật). Sau khi học được hết rồi thì Zuo Ci sẽ đến bán cho bạn hai chiêu cuối của bảng màu cam và xanh dương là Seer và Jenius (chắc sai chính tả rùi :((). Muốn kiếm nhiều fame thì trước tiên vào bất kỳ thành nào, gia nhập và đấu tướng với tướng của thành đó, nếu thắng thì bạn sẽ được 3000 fame.

14. The Dragon

Tui đã kiếm được tất cả skill rùi chỉ còn thiếu cái Sage nữa thôi. Bác nào biết xin chỉ giáo.

15. soap

soap Youtube Master Race

mình là lính mói nên k biết, làm sao để có thể nâng cấp quân đội lên được ? dù mình đả research đủ hết , nhưnh sao quân mình nó vẩn vậy , làm sao để cho tụi n1o mạnh hơn

cám ơn trước nha

16. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Bản này tui thấy rất hay nhưng ko biết là nó cũng có trên PC cơ đấy.Thực ra tui cũng kiếm được 1 bản giống thế này trên PC nhưng phông chữ nó ko hoàn toàn là tiếng Tàu.Khi chơi còn bị đứng nếu mở mục Tutorial và các đoạn hội thoại trong game ko bao giờ hiện ra.Ai biết bản hoàn chỉnh ở đâu chỉ tui với.

17. Gnouht

Gnouht Youtube Master Race

topic hơi cũ nhưng mình đào lên chút :|
    Có bạn nào biết chỗ bán đĩa RTK VIII thì pM mình phát . Vừa mua con PS2 định chơi lại cái này. bạn nào biết thì nhắn hộ mình vao yM : xxjudasvnxx
    @ Mình ở Hà nội nha :( đừng bắt vào HCM các kiểu mua đĩa

18. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Xin lỗi lại đào mộ lên chút, có anh em nào biết cách config cái PSX2 để chơi giả lập RTK 8 ko, mình tìm mãi không thấy nên mạo muội hỏi để các bro chỉ giáo, đừng chém giết mình ~.~

19. nhất anh hào

nhất anh hào Youtube Master Race

:( hịc bác nào có link dowload RTK 8 không những link ở mấy trang của TQ bị die hết rồi chán quá ai có lòng up hộ với

20. Shu

Shu Dragon Quest

Lại phải đào mộ lên lần nữa, vì không biết post vào đâu
    Mình ở tp HCM, đã thử mua đĩa RTK 8 ở hai tiệm đĩa 98 và 100 trên đường Pasteur, nhưng chất lượng đĩa phải nói là quá tệ, chơi cứ bị đứng máy hoài.
    Có bạn nào biết chỗ khác mua đĩa RTK 8 PS2 với chất lượng cao hơn không, làm ơn chỉ cho mình. Còn không thì bạn nào đã có thì có thể nhượng lại cho mình được không?
    Cám ơn rất nhiều