The Last Remnant [Thảo luận - Hỏi đáp] ver.2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi sefer1988, 9/11/09.

1. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

cái kia quá 1k bài bị mod lock gòi,anh em wa đây bàn típ đi,game chơi dễ ghiền thiệt,tiếc là h mới dc chơi nên hơi ít người bàn luận

@@@[L]awliet:hỉu gòi,thaks bạn,cái này giống ép lv hồi FF 8 quá:)).Cho mình hỏi kĩ hơn về mấy cái art đi,mình dánh hoài 1 art thì nó sẽ lên từ I>V,nhưng làm sao học dc art mới,phụ thuộc vào BR ah?
    cho mình hỏi thê lun là sau khi đập 2 con boss Namul Sin & Niram Sin xong thì nên thuê thêm các unique leader nào dzậy,h dc 12 thằng
    gòi:D

2. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

học art mới là random bác à :):) . tất nhiên là phụ thuộc Battle rank . khi đủ br thì char nó học chiêu nào là máy tự quyết định :P:P . Mình chỉ can thiệp bằng cách mở bảng skill tắt hết skill light damage đi chỉ để lại skill heavy damage :)):)):)) . Char physic combat thì học skill phụ thuộc vào vũ khí nữa . Kiếm 1 tay hay 2 tay skill khác , thương skill khác , buá skill khác :D

Sau khi hạ 2 con người đá đó thì bác rảo các thành mà mua . Bác vào đây http://lastremnant.wikia.com/wiki/Category:Unique_Leader có tên tất cả Unique leader . Trang này chứa tất cả mọi thứ về The Last Remnant ;));))

3. antflame

antflame Youtube Master Race

mình đang mắc ở đoạn uýnh nhau với hội Conqueror's army :(( BR đang 24 ...

4. Tiger-tank

thấp quá train deee =))=)) mà bác mắc ở đoạn nào ?????? Phải nói rõ ra chứ

5. snow angel

snow angel Dragon Quest

Không bác nào biết sao :(

6. antflame

lúc oánh nhau với tụi nó luôn. :(

thế mấy bác đánh hội Conqueror's army có đứa con gái với thằng đầu trâu đó :( lúc BR bâo nhiêu ?

7. Tiger-tank

à trận Nest of Eagle đó à ? Tui Br 52 :P mẹo là tập trung dọn lính ko đánh 2 thằng tướng làm gì . Nhớ bơm máu liên tục . Xử tụi lính kéo moracle lên mới chăm sóc 2 đứa ;));)) . Chỉ cho 1 union death lock với nhỏ con gái vì nếu tập trung đông nó xài skill Aoe lên đĩa cả đám đó :(( . Tất cả union tập trung xử thằng đầu trâu . khuyên nên để Rush chăm sóc nhỏ nữ tướng :D . Kill thằng đầu trâu xong thì dùng union phép đập ả các union khác bơm máu . Trận này ko khó trận gặp Hell gate và Jager mới khó x-(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à hỏi luôn bao nhiêu bài post mới có chữ kí vậy ?

8. antflame

oẹ :( 52 cơ à ==

mà có cách nào hồi sinh nhóm đã chết hok ?

9. sefer1988

có art hồi sinh mà,cái kiss of life bên remedy art hoặc Vivification Herb bên item art đó,về sau còn nhìu nữa
    anh em build Rush theo đường nào cho mạnh dzậy,từ đầu tới h toàn xài one-hand,tính đổi wa dual:)

10. antflame

mới chơi nên thực sự mình chưa hiểu mấy cái art lắm :))

mấy bạn chỉ dùm tớ với :)

11. sefer1988

hix,cái trò này boss story sao kg khó khăn mấytrong khi lũ rare monster mới thực sự là khó,kiếm ra đã mệt,giết dc lại là 1 vấn đề khác,đã vậy HP của PC cao gấp 2,3 lần bản Xbox:(

12. Tyrael

Tyrael Donkey Kong

Rare monster thì chỉ có mấy con ??? mới khó tí thôi, còn lại thì bình thường, vấn đề chỉ là có tìm đc nó hay ko thôi. Nhớ hồi trước tìm con death tank ở aqueducts thật là vãi chưởng, nó ở tít sâu trong, lại ko có dấu hiệu nhận biết khi nào nó xuất hiện nên phải chạy đến tận nơi mới biết, ức chế đã dùng cả hack speed chạy cho nhanh + trainer để teleport rồi mà mất hơn 1h mới tìm đc nó.

13. sefer1988

oh,tìm dc mới là cả vấn đề,có nhíu con đi cả chục lần ra vào mà hok thấy mặt nó đâu:|
    cho hỏi về vũ khí của đám đi theo 1 tí,làm sao đổi cây khác cho tụi nó đây,đưa đủ mấy cái component thấy tụi nó toàn +1 cho vũ khí chứ hok thấy thay cây mới,hay mình phải tự chế rùi chờ tụi nó xin ah:|

14. AegisX

AegisX C O N T R A

mấy cái Art không phải là random . Art thằng Rush thì cứ xài đủ exp Art thì lên(9999 chain lên nhanh ) còn mấy con còn lại thì đủ BR nó sẽ hỏi có học hay không . Học đc thì cứ xài đủ exp thì lên skill+thêm Art mới

15. sefer1988

nhưng mấy cái điểm đó thì nó ẩn ráo hết làm sao coi dc,còn lâu lâu nó hỏi mình nên đi theo balance,mystic hay combat thui mà,chưa thấy hỏi vụ học skill bao h,mới chơi còn gà:P
    ai trả lời vụ thay vũ khí của tụi đi theo giùm mình đi:-*

16. Freedom XIII

Freedom XIII Youtube Master Race

cảm ơn pác [L]awliet hướng dẫn .. đã qua đc chỗ Nest of Eagle :D .

về vụ balance,mystic hay combat nhờ pác nào chỉ đứa nào nên đi theo hướng nào giùm .... trước giờ toàn chọn đại , thấy thằng nào nhìn to con cho Combat , nhỏ con cho mystic =)) ... mà chọn là chọn thế chứ thấy skill nó toàn tự học đủ thứ combat có mystic có :| . Mà skill của Combat với Mystic khác nhau chỗ nào ?... chỉ biết skill Mystic là có thêm hiệu ứng thoai còn lại đánh quái chả thấy khác biệt gì , lúc đầu tưởng có con kháng tấn công vật lí , con thì kháng phép chứ ! nhưng đâu phải thế đúng ko :|

với lại pác nào chỉ xem đội hình lí tưởng nhất là như thế nào với ;)) . mới chơi nên ko bít xếp thế nào cho phù hợp cả :(

17. antflame

trận hell gate bựa vãi :( cả dội hình mình oánh nhau loạn lên .thằng rush gọi lên 1 con trông cũng bựa . mấy pác chỉ tui cách trị trận này với :)

18. [T]Knight

[T]Knight Mario & Luigi Lão Làng GVN

Có cách nào để bỏ qua các đoạn Cut Screen ko vậy, đánh boss bị die xem đi xem lại mấy đoạn Cut chán chết đi

19. DarkRevan

DarkRevan Donkey Kong

vào cái option xem cái chỉnh pause game đó (PC chứ mấy cái khác thì kô rõ) :)

20. antflame

à trong TLR có mấy lò luyện lính âne phải hok ?

mấy bác chơi rồi chỉ em nó ở chỗ nào mà hết nhiệm vụ nào thì có :D

à em mấy nhân vật của mình từ đầu chỉ có rush với david có remnant thôi à :(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à trong TLR có mấy lò luyện lính âne phải hok ?

mấy bác chơi rồi chỉ em nó ở chỗ nào mà hết nhiệm vụ nào thì có :D

à em mấy nhân vật của mình từ đầu chỉ có rush với david có remnant thôi à :(