The most powerful item trong Badurgate II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Quakeman, 23/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

1.Vorpal item
    Trước hết , vorpal item là gì ? Xin thưa , đó là những vũ khí mà " kill enemies with only single blow " , một phát chém là chết ngay !! Quá đã phải không ? Xin giới thiệu vài món thuộc loại này :

_Silver Sword : Long sword + 3 , 25% cơ hội chém vorpal hit đối thủ không đủ save vs death -4 là die ! Đây là cây kiếm được ghép bởi hai phần lưỡi và chuôi . Khi đánh bại tên John lần đầu để thoát khỏi Asylum , có hai cách ra khỏi đảo : một là tìm chìa khoá rồi đi vào cái portal để sang thế giới của Drow , hai là nói chuyện với Seamon để hắn đưa bạn ra khỏi đảo , hãy làm theo chỉ dẫn của hắn . Nếu theo cách hai , bạn sẽ có cái lưỡi của silver sword . Sau khi thoát khỏi Drownation , bạn sẽ liên tục bị truy sát bởi một nhóm sinh vật , chúng đòi cái lưỡi kiếm . Hãy giết chúng . Sau vài lần bạn sẽ tìm thấy nốt cái chuôi trong xác một tên . Hãy lưu ý : đánh nhau trong Athkala không được hoá phép .
    _Còn hai món nữa nhưng chỉ tìm thấy trong phần ThornOfBhaal . Một thứ là cái rìu bạn sẽ tìm được khi khám phá watcher's keep , trong level 4 .
    Còn thứ nữa là một cái rìu cán dài , sau khi giết Imix - prince of fire trong đền thờ của Saga - tên khổng lồ . Cả hai món cần phải nâng cấp thì mới đạt hết sức mạnh .
    2. FayerCrom : warhammer , set trength to 25 (!)
    _ Để có món này , bạn cần gom đủ bốn thứ : cuộn giấy công thức ( giết ShadowDragon , liên quan đến quest trong UmarHill ) , cái thắt lưng set trength to 21 ( tìm thấy khi giết bọn DemonKnight trong cái đền thờ của lũ Kua-to ở ngoài Drowcity ) , cái găng tay set trength to 18/00 ( tìm thấy ở trong The Sphere , trong The Slum ) , cuối cùng là Warhammer of thunderbolt ( tìm thấy trong hầm ngầm của The temple .
    3. The Holy avenger : two handed sword + 5 , tìm thấy khi bạn giết được con rồng đỏ trong WinspearHill.
    4 . Trong WinspearHill , bạn còn tìm thấy cả khiên rồng , kiếm giết rồng và mũ rồng .
    5 . BlackRazor : long sword + 3 , 25% cơ hội hút 4 level của đối phương, hút 20 máu cho mình , hoá haste trong 20 giây , cộng 3 strength trong 3 vòng .( quá lợi hại ).
    Còn nhiều item khác , nhưng trên đây là những thứ mà tui tâm đắc nhất . Bạn thì sao ?

2. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Hihihi, tui lên đây mấy tháng rùi mà mới thấy được vài cạ như u, u nói quá ư là chuẩn xác, tuy nhiên sao toàn là vũ khí không vậy? tại sao u không cho thêm vài cái vòng hay áo giáp, cung, crossbow,, shoes? cố làm he! À có phải u nói cây BlackRazor trong bản Throne of Bhaal không? cây đó tui nhớ là phải nhập tuy nhiên tui không nhớ là cây này đâu có "ác chiến" cỡ vậy? hay là tui nhập chưa đủ? tui nhập sao mà nó chỉ biết hút lever thôi, còn lại thì...

3. Pal

Pal Dragon Quest

Black Razor bác có thể lấy ở cuối phần SOA, khi làm thử thách Greed...

4. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

ủa, đoạn nào ta? bác Pal kể rõ hơn được 1 tí không? trước đây tui chỉ dùng toàn là Silver swood hay Eliqueze gì đó thôi chứ hổng nhớ là có cây này. À mà mấy bác có biết cái gì mạnh nhất trong ToB không? cái này lợi hại lém, đánh 1 lần đảm bảo trên 30 damage mà sau đ1o quân nó còn bị dủ thứ trạng thái nữa đó.

5. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: Black Razor là một trong những vũ khí ưa thích của tôi trong trò chơi này, bác có thể tìm thấy nó ở Hell (hay Abyss - tuỳ người trả lời :P ), trước khi đánh nhau với Irenicus lần cuối cùng và trong khi làm thử thách "Greed" (hay còn gọi thanh kiếm và gã thần đèn :P ). Nếu bác giết gã thần đèn bằng thanh kiếm thì sẽ được giữ nó, và phần thưởng khi lắp viên Tear of Bhaal là +2 AC; còn nếu bác đưa cho gã thần đèn đó thanh gươm này thì sẽ mất nó, nhưng phần thưởng là +10% Magic Resistance.

Còn vũ khí mà bác nói thì tôi không biết...

6. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

chà thú vị đây, trước đây tui chơi cứ lao vào mà choảng hết thằng này đến thằng khác ở dưới hell, chỉ trừ có mỗi con thần đèn thì tui trả lại thanh kiếm rùi cho nó biến...(>.<) điên thế cơ chứ, chắc phải chơi lại quá. another question: bác có bao giờ để ý ở chỗ vương quốc của bọn Drow không? ở đó có 4 cánh cổng Potal chuyên gọi ra những con quái Element "thứ dữ", bác có biết mấy cánh cổng đó dùng làm gì không vậy?

7. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: đó là một trong những nhiệm vụ phụ ở Underdark, bác phải mua phép "Freedom", sau đó sử dụng nó thì mới bắt đầu nhiệm vụ đó được. Còn chi tiết thì chơi lại sẽ biết :P

Hope this help

8. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Freedom? lạ quá, thế hóa ra có ai đó chơi improsion mình à? à à hay là có liên quan đến 1 đoạn câu trong đó mà tui nhớ mãi "có 1 pháp sư bị nhốt ở nơi này" mà tui tìm mãi không được? Bác pal chỉ rõ hơn được không? à, tui có một câu hỏi từ lâu mún hỏi lém rùi nhưng hơi ngại vì nó kì cục: tui có lượm được 1 bức thư rất kì cục, trong đó nó bảo là tới cái làng windspear hill trên bản đồ thì phải, tìm 1 cái gì đó, sau đó trên cái đó hãy lắp ghép tên của nhân vật nào đó, tui làm mãi mà không được, tui tự hỏi có bí ẩn gì chỗ này?

9. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ:

Đúng vậy

Bác có thể nói rõ được không?

10. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

à, bác biết là sau khi thoát khỏi màn căn cứ lúc đầu của Irencius nhé, Imomen bị bắt nè nhưng sau đó có 1 số đứa Thief và vampie tới tìm mình, nếu mình không gia nhập với bọn Bodi (em gái Irencius) thì mình sẽ bị bọn nó gửi người đánh, 1 trong những lần như vậy thì tui gặp 2 thằng shadow thief + 1 con vampie, con vanpie sau khi nói chuyện thì nó bỏ đi, sau đó 2 thằng shadow thief ra choảng mình, nếu mình thắng thì lượm được cuộn giấy, nó có nội dung như trên đó, nó bảo là tới cái làng đó, tìm trên cái cuốn sách mà có cả đống trong quán rượu ở đó, xem hàng dọc, liếc hàng ngang gùi đó thì sẽ ra mật mã chi đó, tui không biết (có thể cái này có liên quan tới bọn Ranger's guild?)

11. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: nếu tôi nhớ không nhầm thì cái cuộn giấy đó (cái cuộn mà bác lấy được khi giết 2 thằng Shadow Thief ấy) chỉ là lời đe doạ của bọn Vampire gửi tới ST để dụ dỗ thôi. Còn vụ dính tới Temple Ruin (chắc thế chứ không phải là Windspear's Hill đâu) là bác phải giải cứu loved one của mình, cái này chỉ xảy ra ở Chapter 6 thôi.

Mặc dù tôi cũng chả để ý đến mấy cuộn giấy đó lắm, để bao giờ chơi lại xem thế nào vậy...

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Eh? loved one là ai vậy? tui chơi ở Temple ruin chỉ thấy có mấy con shadow bị tui giết sau đó chỗ này trở lại yên bình + có 1 con nhỏ gần chết, đó là loved one mà bác nói ư? à à, còn câu này nữa nè: bá biết Ulma hill rồi chứ gì? theo truyền thuyết thì có 1 con gì đó rất nguy hiểm sống ở đây, tuy nhiên tui tuyệt nhiên chưa biết tí gì về nó, bác có biết ko?

13. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: loved one là người yêu của bác ấy chứ còn ai nữa? (dumb one :P j/k)

Còn theo truyền thuyết thì ở Umar Hill có một mụ phù thuỷ có sức mạnh rất lớn tên là Umar, và mụ ta đã biến mất từ lâu lắm rồi (lão chủ nhà nghỉ có mấy cuốn sách nói về bả đó). Mặc dù trong trò chơi này bác sẽ không gặp được bà ta đâu, chỉ là kẻ mạo danh thôi (trong Ranger's stronghold quest).

Hope this help, mặc dù tôi thấy chủ đề ngày càng lạc đi rồi đó :P

14. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

giời ạ, vậy mà làm tui cứ đoán già đoán non là cái cuộn giấy kia có liên quan tới mụ Ulma này....còn nữa, bác biết cái ranger's guild rùi chứ gì? sao tui thấy có mấy con ranger bị chết trên giường trông kinh lém, bác có biết vì sao không?

15. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: đó không phải là xác bọn Ranger đâu (vì Umar Hill chỉ có 1 Ranger thôi - và nó đã bị Shade Lord chiếm giữ rồi), tôi nghĩ đó là xác của bọn thú bị Ranger đó giết thì đúng hơn.

Hope this help

16. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

hèm, cho tui hỏi thật 1 câu nhé: sao bác rành trò BG này thế? tui chưa từng thấy ai siêu như bác về cái trò này (hỏi câu gì cũng biết, tìm câu khó bác cũng trả lời được), vậy thì bác đã chơi trò này bao nhiêu lần vậy? hay bác có bí quyết chơi trò này?

17. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

Đây là cái đồ hiệu mà tôi tìm được : Ring of Daxx
    +2 armorclass , + 2 saving , 10%resitsmagic , immune to poison và diase , hồi 1 máu trong 3 giây . Có thể đeo nó khi đã mặc đồ đã enchanted . Muốn có nó , bạn phải có cái goldentorso ở trong Bridge , cái tay và chân vàng ở trong Sewer trong Temple , cuối cùng là vào giết con DemiLich trong cái nhà không tên trong Dock .
    Tên này chuyên môn hoá Imprision đó , tuy nhiên phần thưởng là cái nhẫn mạnh nhất trong game !

18. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

Short bow of Gesen (cung): Thaco +4, +1-8 điện gây hại cho đối phương va +20% sức chịu đựng điện
    Bag of holding
    Gaunlets of Org Power: add strength lên 18/00
    Helm of Balduran: tăng máu và sức chịu đựng (bao nhiêu quên ghi ra rồi :P )
    Các Bác có kiếm được không? Mấy cái này hữu ích đến expansion luôn đó. Tuy nhiên tôi còn nhiều món đồ mà không biết phải dùng kiểu gì nữa? :( :( Trong số đó có Fail of Head, o BG2 tìm có 3 cái thôi, ỡ ngôi nhà cũa con nhõ qúy tộc, nhưng sang bãn expansion tôi được hơn chục cái mà không biết xài kiểu gì nữa. Nếu kêu là đầu gắn của cây côn mà tui thì không biết gắn kiểu gì.
    Bây giờ đang tính chơi lại, mấy cái task bác hỏi tôi đi hết rồi, vũ khí cũng kiếm ra hết, nhưng mà còn một số vũ khí mà tôi nghĩ là còn lại hại hơn, tui kiếm được quá trời mẫu ghép, nhưng nhiều cái bị thiếu 1-2 mãnh, đang tính chơi lại, chứ qua expansion, tụi nó đập tui dữ quá chữ máu nhiều khi không kịp. Ỡ BG2, còn một số task nhõ, nhưng làm mấy cái đó được nhiều kinh nghiệm lắm, mà tôi cũng chưa kiếm ra, chơi lại có gì hõi các bác giúp đỡ! :P :P :P

19. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

À! Cho hõi lính vũ trụ va pal! Trong BG2 tui ngại gặp nhất mấy con khô mực phù thủy, phù phép nó không ăn thua, mà nó lại có thể biến quân mình thành quân nó, đông đá và đánh 1 chiêu còn 1 giọt máu!!!

20. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: chả có bí quyết gì đâu, chỉ đơn giản là tôi biết cách để tìm thông tin về nó mà thôi :P

@Duy_Tran: con khô mực mà bác nói đến chắc là con Beholder à? Bọn này có khả năng sử dụng ánh mắt của mình để tấn công kẻ địch. Muốn đối phó với chúng thì bác chỉ cần tìm cách để phản lại phép thuật của nó thôi, như là sử dụng Shield of Balduran (có thể mua ở Adventurer's Mart - Akathla), hay Cloak of Mirroring (nhặt ở Sahuagin's city of cavern - chapter 4), hay phép Spell Turning (level 5 Wizard - cách này kém hiệu quả hơn), đơn giản nhất là bỏ qua bọn này, hoặc tàng hình chạy mất là xong :P

Hope this help

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.