Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Umi

Umi Donkey Kong

Như cái đầu đề đã nói rồi, ai là tay chơi FFVIII có hạng thì vào đây hỏi mí cái nào. Trước h mọi người đều chơi FFVIII với sự hỗ trợ hết sức ..thừa thải, thỏai mái của GF và các ability của chúng. Thế đã ai chơi FFVIII mà ko dùng GF chưa? (ở đây là no junction đó nhe--> ko có bất kỳ lệnh nào khác ngaòi attack trong các trận đấu). Topic này đã được lập trong nhóm HD but hình như trong đó ko có mấy nhân chơi FFVIII cả :)) Mọi người cho ý kiến xem nào

2. Justwonder

Justwonder Legend of Zelda

Ai nói là không có Junction thì không thể upgrade được vũ khí? Bộ Monsters trong No-Junction game không drop lại items sao? Ai nói là chơi No-Junction game thì phải dùng Selphie mới được? Angelo's Invincible để làm gì? Để cúng à? Cúng ai đây? Cúng cho mấy người chỉ biết ngồi dưới giếng ngó lên à? Ai nói là No-Junction game thì không thể dùng item? Không thể dùng items trong battle thôi, còn đánh xong rồi thì cái gì mà chả dùng được? Miễn sao không đụng đến Junction thì thôi. No-Junction game không khó, cái khó là biết làm sao biến cho nó dễ thôi. Không cần phải hold levels làm gì, đã nói là monsters bình thường thì có Degenerator lo rồi. Còn boss thì đã có Rinoa, còn nếu không thích dùng Rinoa thì đã có Blue Magic. Muốn chơi No-Junction game cho dễ thì party mạnh nhất chính là Squall, Zell, và Rinoa/Quistis/Selphie. Selphie là chọn lựa sau cùng cho những ai cảm thấy khó khi không có The End.

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Chơi no-junction thì cũng được đi, nhưng chơi thế đơn điệu lắm, vì cả trò chơi chỉ có mỗi chém, đập,chém rồi đập!!!! Thế nên chỉ ko Junction phép và các chức năng Item, magic (có nghĩa hoàn toàn ko use magic) thôi, còn cho dùng Card, madrush, Devour chứ?
    Còn 1 điều: mình yếu thì Monster nó cũng yếu, thế thì phải chơi kiểu khác mới chứng tỏ được chứ??

4. Umi

Umi Donkey Kong

Um khi mình chơi thì mình ko junctio bất kỳ GF nào cả, chỉ dùng đúng 1 lệnh duy nhất là attack và limit break (cái sau là chính :p). Bởi vì topic này nói về no-junction-game nên tất nhiên là ko thể sử dụng các lệnh như Devour, Card, Madrush, Recover or anything. Theo mình thấy thì dùng lệnh Card cho game no-level-up thì hợp lý hơn. Khi thử 1 cách chơi mới thì luôn có cái giá của nó mà :)

Oh khi chơi no-junction thì bạn cần level up chứ, nếu ko thì ko địch nổi enemies đâu >.<. Mà mình đã level up thì wái vật cũng level up theo --> mình mạnh lên ko nhanh = monster đâu, bạn cứ yên tâm là monster ko có yếu đâu, ko tin thì bạn cứ thử đánh Tonberry trong no-junction game xem, sẽ thấy là Tonberry "yếu" như thế nào :)

5. fallen_evil

fallen_evil Mr & Ms Pac-Man

đây đúng là một thử thách cho các ff fan thiếu kiên nhẫn. thực tình mà nói thì nếu hơn thua nhau về chỉ số cho các nhân vật trong game có thể khả thi, vì mỗi người có một cách luyện khác nhau, thứ tự luyện và nhân vật ưa thích khác nhau. còn nếu chơi mà không gf, junction gì cả thì thực sự ai đi cũng giống ai, cũng chỉ biết luyện level, đánh quái vật, và đánh trùm thì dĩ nhiên điệp khúc muôn thuở là limit break, tập trung potions,... không có gì khác nhau, và mỗi trận đánh lập lại đến mức nhàm chán, ai mà không có nghị lực thì bỏ cuộc sớm
    và luyện cách này thì kết quả ai cũng giống như ai thôi, cũng đến mức hp cuối cùng, str, mag... cuối cùng bằng nhau thôi(trừ phi chơi chocobo để lấy đồ up)
    nên hơn nhau ở chỗ... ai may mắn hơn ai. Đúng vậy vì mỗi lần đánh boss thì các chiêu nó ra đều random, người nào may mắn thì nó không ra tuyệt chiêu cuối, hoặc ra ngay lúc mình đã có bảo vệ or đầy hp, không có gì nổi bật trong suốt trò chơi, chủ yếu là kiên nhẫn
    to justwonder: tuy chưa đánh limit của Zell được như ông, nhưng tui chắc chắn là nó mạnh hơn lion heart, có điều cái 600.000hp như ông nói là khi mỗi cú đấm bình thường của zell >9000hp (str 255), trong khi luyện kiểu này thì có str 150 là max rồi, không cách nào hơn, làm sao đánh omega được, nếu rỉa từng thằng đến được trùm cuối mà không có juntion thì cũng không thể đánh thắng được (vì hp<5000), đó là tui nói trùm cuối, chứ thực ra có mấy con cũng khủng khiếp, biết đến được trùm cuối không
    cách chơi này chắc chắn không qua được trùm cuối, vì dù bạn chơi thuần phục thế nào thì cũng có duy nhất một cách đi: tới luôn bác tài, không nén level, không up, chỉ số đạt max cũng chỉ 150 hay 130, hp max cũng chỉ 5000,ai cũng giống nhau thôi, và cũng chỉ biết cầu xin ultimecia tha mạng ^^

6. Tidus1610*lover

Tidus1610*lover Youtube Master Race

đánh trùm cuối mà lúc nó gọi griever ra thì là có chiêu shockwave pulsar giống của quistis học dark matter đúng không

7. Coldeyes

Coldeyes Donkey Kong

Fallen evil nói ko đúng. trùm cuối vẫn có thể đánh được nếu chỉ học có 3 khả năng limit là Invincible moon, wishing star và Angelo strike rồi để Rinoa HP thật thấp thì Invincible moon sẽ ra rất thường xuyên. Tất nhiên thắng được hay không còn phụ thuộc vào trình độ sử dụng Duel của Zell cũng như sự ...may mắn của bạn nữa, ko thể chắc thắng 100% như đánh có junction được

8. Umi

Umi Donkey Kong

Oh muốn có Rebirth Flame thì fải dùng Phoenix Pinion ít nhất 1 lần đã, còn do chơi no junction nên ko có lệnh item trong battle --> ko gọi được con đó ra --> ko có cái này xảy ra đâu. >.< muốn có thì may ra có cái Angelo reverse rthôi (nhưng tốt nhất là ko nên học, chẳng hữu ích mấy đâu)

9. Justwonder

Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng. Tại sao trên thế gian này lại có nhiều người ngoan cố đến độ hết thuốc chữa? Tại sao lại ít có người chịu hiểu rằng the key to life is to learn, and the key to learn is to try everything possible. Những gì người khác làm được chưa chắc mình làm được, nhưng ít nhất cũng phải thử qua thì mới biết mình có làm được hay không, hoặc là việc đó có thể làm được hay không rồi hãy nói chuyện.
    To all: Muốn chơi No-junction game cho dễ, trước hết phải nhớ một điều là ngoại trừ những con như Ultima, Omega, và monster ở ICTH/ICTH và final boss ra, chẳng có tên nào trong game có thể gọi là xứng tay đối thủ, nếu như biết cách đánh Zell cho thật nhanh. Sở dĩ phải ngoại trừ mấy tên vừa kể là vì cái đám đó luôn luôn level 100, no matter what. Còn muốn đánh Zell cho mạnh thì như msg trước đã nói rồi, để cho HP của Zell còn khoảng 500, thì 99% là Zell sẽ luôn luôn có khoảng 11 giây. Với 11 giây đó, cứ Heel Drop, Punch Rush mà đánh liên tục, thì cho dù No-junction cũng lên tới 600,000 HP. Đánh kiểu đó thì ngoại trừ Omega ra, thử hỏi có ai qua nổi turn thứ hai mà đòi chiêu cuối với chiêu đầu để đánh mình? Ai chưa thử qua thì cứ làm thử, còn làm không được thì chỉ trách mình không đủ khả năng thôi, đừng có ngồi đó mà bàn lui. Đã không muốn vào gây lộn mà cứ bị lôi vào vòng thị phi, buốn thật!

10. Justwonder

Sẵn đây cũng xin nói vài lời để không thôi lại có người bảo mình nói xạo không có căn cứ. Trong Junction game, tức là dùng GF và dùng Junction, nếu Zell có 255 Str, Auto Haste, và khoảng 200 Luck thì bảo đảm 100% là với những điều kiện sau:

Zell còn khoảng 500 HP
    Zell có/hoặc không có Aura trên người
    Bạn bấm Duel của Zell thật nhanh

thì Zell sẽ có maximum thởi gian để Duel là 12.58 giây, và đây cũng là thời gian cao nhất mà Zell có được khi Duel. Với những điều vừa nói trên, thì Zell sẽ đánh lên tới hơn 1,000,000 HP (Junction game). Đối với No-junction game, khi Zell còn khoảng 500 HP, trung bình Str, trung bình Luck, cộng với khả năng bấm Duel nhanh một chút của bạn, thì Zell sẽ luôn luôn đánh khoảng 600,000 HP, vì luôn luôn Zell sẽ có khoảng 11 giây để Duel. Muốn đánh Zell cho nhanh và mạnh thì nên đánh Heel Drop và Punch Rush thôi, vì hai tay sẽ nhanh hơn một tay. Suy nghĩ chút sẽ hiểu tôi nói gì.

11. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

HIc ai bảo thế,mình đây có dùng nó lần nào đâu mà nó vẫn hiện lên đấy thôi,mình nhớ là không hề dùng mà,không biết chỉ số luck cao có ảnh hưởng đến vấn đề này không nhỉ

12. Coldeyes

Coldeyes Donkey Kong

Có lẽ bạn nhầm mất rồi chứ chưa gọi nó ra lần nào thì nó ko có hiện lên trong battle đâu

Oh ko đâu, level của mấy con boss đó phụ thuộc vào level của nhân vật mình mà. Như hôm wa tớ chơi lại đoạn đánh Omega (có junction) thì level của Omega = level của nhân vật = 58 mà, chỉ là scan mà Hp no toàn ??,??? thôi chứ level ko fải là 100.

13. Justwonder

Just không biết mình có lầm hay là đã có cái gì sai sót? Hay hoặc là bạn đã Scan nhân vật của bạn mà bạn lại nghĩ là bạn Scan Omega? Nhưng probability mà Just sai có lẽ nhiều hơn. Tuy nhiên, bạn có để ý là cho dù với level nào đi chăng nữa thì status của Omega cũng không thay đổi, HP vẫn là khoảng 1,600,000. Sở dĩ Just đoán khoảng 1,600,000 HP là vì trong No-Junction game, một mình Zell, Zell phải đánh đến 3 lần, mỗi lần mất khoảng 500,000-600,000 HP thì nó mới chết.

14. Coldeyes

Coldeyes Donkey Kong

THế chắc là bạn nhầm mất rùi, chứ tớ có fê đâu mà tự đi scan mình. Mà khi scan Hp hiện ??,??? --> ko thể là scan mình rồi. Bạn luyện Zell mất bao lâu mà đánh dữ dội vậy? =D> đôi bàn tay vàng wá

P/S: cho hỏi Y!m của bạn, có gì dễ hỏi han hơn :D

15. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

CE định kiếm đất làm quen đấy hả,như thế là không tốt đâu nha:p
    Còn cái vụ Nojuntion có mỗi Umi làm được thôi à,kể ra Umi giỏi nhỉ^_^,chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người cái coi nào:p

16. Justwonder

To coldeyes: Just không chat, cho nên cũng không có YIM/AIM để làm gì. Nếu bạn có gì cần hỏi, hỏi tại đây cũng được, Just sẵn sàng trả lời đầy đủ những gì Just biết. Hơn nữa, nếu hỏi đáp tại đây sẽ có lợi cho những bạn khác hơn, họ sẽ có cơ hội để học hỏi thêm mà không cần phải đi hỏi han tùm lum.

17. Coldeyes

Coldeyes Donkey Kong

Vậy bạn ra chiêu theo thứ tự nào để zell ra My final heaven?

18. Justwonder

Có nhiều cách để đánh ra My Final Heaven. For example:

Booya, Heel Drop, Booya, Heel Drop (làm cho đến khi bạn còn ít thời gian), Booya, Heel Drop, Mach Kick, Punch Rush, My Final Heaven.

Nếu bạn dùng Meteor Strike combo, bạn có thể làm như sau:

Booya, Heel Drop, Meteor Strike, Dolphin Blow, Meteor Strike, Heel Drop, Meteor Strike, Dolphin Blow, Meteor Strike (làm như vầy cho đến khi bạn còn ít thời gian), Heel Drop, Meteor Strike, My Final Heaven.

19. Coldeyes

Coldeyes Donkey Kong

To justwonder
    Thế bạn chơi hết game no junction trogn bao nhiêu lâu? có fải reset lại nhiều lần ko? Nhất là đoạn đánh bosses ấy

To rambo:
    --- Chắc Umi sẽ "cảm ơn" em nhiều lắm vì lời khen đấy nhỉ? :p
    --- Theo CE biết thì có fải có mỗi mình Umi chơi đâu, Justwonder cũng chơi xong rồi mà. Còn CE thì lười nên chỉ chơi thử vài đoạn thôi
    --- Kinh nghiệm chơi của Umi ấy hả, nếu muốn biết cái gì thì fải hỏi Umi cụ thể vào chứ, cư hỏi chung chung kiểu chia sẻ kinh nghiệm thì nó biết nói kí rì? Khổ thân con bé ra

20. Justwonder

Muốn chơi No-Junction game cho dễ thì trước hết, người chơi phải chơi thật rành rẽ Junction game đã. Không những vậy, cần phải biết điểm mạnh, yếu của các nhận vật, cùng với các con monsters và bosses để mà take advantages. Thứ hai, muốn chơi No-Junction game cho dễ thì phải chịu khó practice cách dùng limit của Zell cho thật nhuần nhuyễn. (Just nói đến Zell ở đây là vì trong No-Junction game, chỉ có Zell là có ích nhất, kế đến là Rinoa, vô dụng nhất là Irvine). Quay trở lại câu hỏi của CE, Just chơi No-Junction game đã 3 lần, 2 lầu sau thì không cần reset từ đầu game cho đến lúc Credits. Duy có lần thứ nhất thì phải reset lại 2 lần. Một lần đánh với Ruby trong Laguna's dream. Một lần nữa là đánh với Mobil Type 8. Thời gian đi cho lần đầu là hơn 60hrs., hai lần sau là khoảng gần 50hrs.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.