Thủ thuật, kinh nghiệm trong ROHAN

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi Boko85, 25/6/08.

1. Boko85

Boko85 Mega Man

Mình mở topic này mong các bạn hưởng ứng, chia sẻ các kinh nghiệm cũng như thủ thuật trong khi choi ROHAN cho mọi ngừoi đặc biệt là newbie, sau đó nếu xét đạt yêu cầu có thể đua vào topic 'hướng dẫn'
    Mở hàng nào:
    CÁCH MẶC ĐÒ BIẾN THÁI MÀ KHÔNG CẦN REFINE:D
    ví dụ cụ thể cho dễ hiêu: mình choi HE, như vậy sẽ không tăng vào int vá str nhưng có rất nhiều đò biến thái cho HE mà cần int vá str, thông thường sẽ phải refine stt nhưng:>:
    MÌnh mua trang súc lv1 hay 21 cộng 6-10 str, int, khi đó bạn sẽ không phải refine mà vẫn mãc đuọc đò biến thái, đây là 1 đặc điểm rất giông VLTK: đeo đò + int, str rồi mặc đò lại bỏ những đồ +int va str ra thế là xong, không tốn 1 xu tiền refine mà còn có thể mua đuọc những món đò biên thái giá rẻ như bèo trên thị trường:devil:
    Nhược điểm duy nhất la: khi out ra và vào lại : tất cả những món đò không đủ yêu cầu stt sẽ bị vứt vô túi đò của bạn, nên bạn lại phải làm lại công viẹc này tù dâu dê mặc đuọc những món đò đó.:(( Theo mình nghĩ đây vẫn là 1 bug của game và..........thiên cơ bất khả lộ:devil:

2. mrhotsnow

mrhotsnow Mario & Luigi

Chài chài ,cái trò này tớ cũng biết lâu rồi và cũng đang xài ,giờ cậu phổ biến nó ,nó fix luôn là khổ -.-

3. theringvn

theringvn Youtube Master Race

trò này ai mà ko biết ,mỗi lần như thế mắc công lắm,thà tốn chút tiền require -1 thành công liên tục chứ có gì đâu..zzz...

4. Ketra

Ketra Legend of Zelda

thật sự là ko đáng đâu bạn . chẳng lẽ lúc nào cũng phải lình khỉnh đem theo 1 đống ring sao :| . chưa kể tiền mua ring +10 point cũng chẳng rẻ rún gì . thôi thì trừ phức đi cho xong .
    vừa thanh thản nhẹ ng , vừa khỏi phiền phức khi relog

5. _Mr_Noob_

_Mr_Noob_ Mr & Ms Pac-Man

Vụ này chắc chắn sẽ bị fix sớm thôi! Nói chung tạm thời vẫn xài đc, tuy nhiên lên đến đồ 61 thì Req yêu cầu lên đến 100+...>> chịu khó refine chứ ko cách gì ăn gian đc.

Tiểu xảo góp vui của Noob tui nà:
    -Khi refine Lv đồ thì nên test thử cách này:
    +Ép -3 (hên xui vài lần cho đến khi đc)
    +Lấy 1 món đồ thật rẻ bỏ vào -1.Nếu thành -1 tiếp cho đến khi thất bại ( thường thì -3 thành thì lần tiếp sẽ bại). Sau khi -1 bại thì bỏ đồ cần down vào -2 (70% -2 sẽ thành công sau khi -1 bại).
    +Lặp lại -1 với món đồ cùi kia.
    -Một cách khác, cách này khi cách trên ko xài đc,nghĩa là xuất hiện nhìu lần bại liên tục:
    +Lấy đồ cùi -2 liên tiếp (thất bại liên tục tâm 4 lần trở lên) sau khi thất bại 1 lèo sẽ xuất hiện thành công. Ngay khi này bỏ đồ cần refine down -2 liên tục (90% thành công) Lưu ý: nếu thất bại 6 lần liên tục thì chỉ nên refine 4 lần liên tục sau đó (ko tính lần thành của món đồ cùi) Càng về sau tỉ lệ sẽ giảm nhiều.
    -Tiết kiệm chi phí: down hết Req trước khi ép đồ. (vì vậy mà tui chả có kinh nghiệm nào về down req mấy món rare, uni cả.) Lưu ý:nếu bạn -req theo điểm thì ko thể trừ quá 50%. VD bạn có 30 str thì những món trên 60 str chỉ có thể refine full hoặc ép ra rare rồi refine tiếp.Thấp hơn thì tui ko biết nhưng mốc trong VD thì tui gặp hoài ( Dhan tui chỉ có 29 str :D )
    ....
    Chỉ áp dụng cho req, ko down đc quá 50% đâu bạn ơi. Coi chừng mất công rồi lại ko xài đc.
    Chứ Lv mà refine -1 xuống rồi lại lên thì đến bao giờ?
    Tạm thế thui :hug:

6. huyatuII

huyatuII T.E.T.Я.I.S

Bác kia nói Refine Stat mà , fail thì có ảnh hưởng gì đến lên lại đâu :D , chắc hiểu nhầm wa LV Refine rùi .

7. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

Cái ức chế nhất là full refine stat ==! .... có hôm test trang sức dỏm 1 phát Success , có hôm ... zzzzz . Update xong bản này kết luận đc 1 điều : Upgrade pots đã giảm tỷ lệ rất nhìu >__< , nơi upgrade ít fail nhất chỉ có Gathering hall .

8. Pelican

Pelican Sexy team captain

Đeo vào xong rút ra, item đỏ lè, hết cộng, ra train, mobs đánh như con, gãi đầu gãi tai, xem lại, thì ra :D, mất hết chỉ số từ món đồ mặc ép =))

9. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

=_= Haiz , mai tớ post hình cho cậu xem bộ trang sức Agi đòi dex cao nhưng vẫn mặc đc và vẫn cộng stat .

10. mrhotsnow

mrhotsnow Mario & Luigi

12 lần full refine thất bại liên tiếp zzzzzzzzz
    p/s:cách tháo ra tháo vô thì vẫn xài tốt ko có chuyện item đỏ lè thì mất opt đâu ,cứ thứ tháo hẵn ra rồi cho mob đánh sẽ thấy sự khác biệt .... cách này chỉ dùng tốt khi đồ mình chỉ thiếu 1 loại stat ,chứ nhiều quá thì mang vác lỉnh kỉnh =.=

11. Pelican

Pelican Sexy team captain

Hay update lên rồi sử dụng được, ngày trước thử rồi, không được, đem vứt hết.

12. trangvuong

trangvuong Youtube Master Race

trò này xưa rồi.hok cần mua nhẫn hay dây chuyền gì hết,chỉ cần xài buff là có thể xài item dc rồi,chỉ có items blue là khi out game sẽ bị văng vô thùng đồ,cac item khác thì xài okie

13. binhtaquang

binhtaquang »

kn: đồ lụm đùng phi shop, xịn thì xài,ko xài được thì bán, ko bán được thì câu ,ko câu được thì phi shop :p

14. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Cái gì đây [​IMG]

15. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Thnx chủ topic. Các topic khác cũng có hướng dẫn rồi nhưng gom chung vào đây dễ coi hơn. Lợi dụng buff hoặc jel + để mặc đồ đều đc cả.

Vẫn làm đc mà, con cung tôi mỗi lần relog là cái áo với cái quần tuột mất ^^ Mới đêm qua mà.Đeo lên đc rồi thì đừng dại mà gỡ ra thì phải làm lại quy trình thôi.

Có nhiều chỉ số quá hấp dẫn bỏ thì tiếc refine thì lâu. Thực sự tốn tiền là 1 nhẽ nhưng nó có Success ngay đâu mà thời gian đó đi farm tiền hunt lvl sướng hơn. Đối với 1 số ng là vậy đó.

16. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

:-< cái khác là Rohan ko phải lúc nào cũng kiếm ra cả bộ dạng như full 100 thân pháp của võ lâm :))

17. 7_love( T_T )

7_love( T_T ) Youtube Master Race

Không chỉ relog là coi như reset bộ đồ ăn gian đâu mà chết 1 cái nó cũng bay luôn vào hòm đồ đấy, vả lại cách này chỉ áp dụng cho 1 2 đồ thôi chứ nếu như gần cả bộ thì chỉ có thể dùng để đi train thôi, chứ War G chả ai đợi đối phương mặc đồ đâu:))

18. trinh1302

trinh1302 Youtube Master Race

tui down lv hày stat thì đều làm theo cách sau
    -1 liên tục đến khi nào fail thì -3 sau đó lại - 1 típ 0 bít có được 0 nhưng tui thấy cũng hên xui thui ah tại nhìu lúc làm 10 lần -1 đều dc hết - đến 10 lv :o choáng

19. Sam.Yue

Sam.Yue Youtube Master Race

hôm qua vẫn refine cái ring 65 int xuống còn 25 được mà ....

20. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

cậu tốn bao nhiêu tiền để làm việc này =)) :-"