Thuốc bổ sung - Thực phẩm chức năng

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi Hakbit, 26/5/22.

1. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Cái Alipas với cái Jex Max ở Việt Nam chắc là 2 thằng tpcn được quảng cáo nhiều nhất luôn quá. Ko biết ae nào có kinh nghiệm về 2 thằng này ko chia sẻ với!

2. quocdung2502

quocdung2502 Giải ba cờ tướng GVN I GVN Veteran

Ủa bác hỏi loại nào í? Cái weider vegan thì phải 1 tuần nữa hơn. Hqua mới đem đi gửi.

3. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light GVN Veteran

Loại nào cũng đc bác, tại mình gửi đứa e mình vô kiếm mua D3 mà nó bảo shop ko có.
    Vậy để mình kêu nó đợi mua lọ bác đang ship, thấy an tâm.

quocdung2502 thích bài này.
  4. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince GVN Veteran

bọn này bán hàng mất dạy vậy ??

5. hotsummerboy

hotsummerboy Lão Làng GameVN GVN Veteran

B uống thuốc gì mà có thành phần đó?

6. Luan03

Luan03 Youtube Master Race

Thuốc kiểu này phải có toa chỉ định của bác sỹ chứ đâu tự nhiên mua dc đâu. Tốt nhất là nên đi khám thôi

7. zRai

zRai Legend of Zelda GVN Veteran

omega 3 tổng 3700mg 1 viên thì 1 ngày nên dùng bao nhiêu viên các bác nhỉ?
    với cả d3+k2 loại 5000IU 100mcg nữa

8. jUnK_stOrY

jUnK_stOrY Donkey Kong

EPA DHA ngoài cái của DHC được giới thiệu ở trang đầu ra thì còn loại nào đáng mua không hả các bác?

9. Forever&One

Forever&One Mr & Ms Pac-Man

thanks anh em, sao dầu cá này rẻ thế nhỉ, gần như bằng nửa giá thị trường. mới đặt lọ tongkat 10%, mình đang trong giai đoạn giảm cân để tối ưu testosterone, lọ này chắc được 2 tháng , sang uống viên 10%, chiều tối uống viên 2% trong 1 tháng review chân thực xem như nào Screenshot 2022-07-18 145229.png

legiabao2912 and scuuby like this.
  10. 934944

934944 Waiting to respawn GameOver GVN CHAMPION GVN Veteran

nếu loại như này thì có order được không !nghi
    https://doublewoodsupplements.com/products/tongkat-ali-extract

11. zRai

hàm lượng dầu cá như này thì 1 ngày bác dùng bao nhiêu viên vậy

12. Forever&One

có thời gian mình sẽ viết bài chi tiết về dầu cá, tuy nhiên theo cái mới đặt kia thì 1 serving ( 1 lần uống) là 3 viên thì tổng mới được 3,7g. nếu ko bị bệnh béo phì tiểu đường thì uống dầu cá có kèm EPA và DHA ko vấn đề gì, nhưng nếu dính nhé, thì nên tham khảo bác sĩ tim mạch giỏi và chỉ được uống EPA ko kèm DHA. Còn ko vấn đề gì thì ko sao cả. DHA hàm lượng trên 300- 500mg/ngày thì có khả năng làm giảm triệu chứng của ADHD (sự mất tập trung) trên cả người lớn và trẻ em, có nghiên cứu cho người dùng 6,6g dầu cá 1 ngày làm giảm đáng kể triệu chứng trầm cảm. Mình trên cái subreddit depression đã lâu và số người dùng dầu cá cực đông, đa số đều ủng hộ dùng liều cao, tuy nhiên mỗi người sẽ có 1 sweet-spot riêng, nếu như uống mà bị đầy hơi mà dẫn đến buồn nôn hoặc trào ngược dạ dầy thì dừng uống hoặc giảm liều xuống. Do đó theo mình sẽ uống ngày từ 2-4 viên.

13. zRai

vậy còn d3 5000 + k2 100 và tongkat ali thì sao bác

14. Forever&One

mình đang dùng k2d3 của nutricost 490k vitamin d (500IU) , vitamin K 100mcg được 120v ngày dùng 1 viên. anh em mình ở gần xích đạo cũng ko cần quá đâu, chả qua làm văn phòng hay lười ra ngoài đường mới nên dùng.
    còn Tongkat ali mình bắt chước theo thằng chủ Nootropics Depot nó dùng theo kiểu sáng 1 viên 10% ( cái mà mình vừa đặt) chiều tối thêm 1 viên 2% cũng của nootropics depot. Đây là thằng này nó có bác sĩ riêng đo bloodtest hằng tháng nó bảo uống kiểu đó với intermitten fasting 22/2 ( nghe hoa mỹ nhưng mà ko hơn hạn chế calories đâu) bác cảm thấy hơi béo thì cắt bớt mỡ thì test sẽ lên nhưng nên gọn rồi thì giảm cân lâu hại testosterone.
    còn Mentor của mình thì dùng tongkat ali của double wood và Fadogia ( nhưng hiện ông ấy cũng ngừng uống fadogia), ông bảo ko cần thiết phải cycle tongkat ali và ông dùng quanh năm .nhưng theo đại đa số dân reddit đều cycle on off hết. tức là 5 ngày uống 2 ngày nghỉ, xong thì 3 tuần uống 1 tuần nghỉ. Hoặc 5 tháng uống, 3 tháng nghỉ.
    nhưng thằng chủ ND lại bảo tongkat ali trong double wood rất ít và đa số phản hồi trên amazon đều là mua comment, mình thì ko dùng của double wood nhưng thấy trong thành phần của nó có tribulus terrestris, cái này tăng libido ham muốn tình dục chứ ko hề tăng test.
    tóm lại bạn thích thì cứ sài cái 2% trước xem nó ok ko, nếu thích uống xong ko thấy tác dụng thì dừng. mấy cái đồ thực phẩm bổ sung này có tác dụng cực lớn với người tinh trùng yếu, testosterone thấp thôi, còn người khoẻ bình thường mua về thì cũng chỉ tăng ko đáng kể

15. zRai

cái 2% thì chắc 2 viên 1 ngày là đc bác nhỉ

16. quocdung2502

quocdung2502 Giải ba cờ tướng GVN I GVN Veteran

17. daithiensu2005

daithiensu2005 Mega Man GVN Veteran

cái tongkat ali nhiều loại nhìn rối thế nhĩ mấy thím...

18. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons GVN Veteran

Mấy loại của bọn Micro toàn giá đấy đấy =/. Chắc giá chung.

Nhân tiện đây bác có biết gì về mấy loại chuyên trị hói với rụng như Biotin, l'cysteine với thuốc bôi như Minoxidil & Finasteride không?
    Mua loại của bên nootropic đi, tui có gim lên post 1 rồi đó.

19. Luan03

Luan03 Youtube Master Race

Hồi xưa tôi có xài Minoxidil 5% của Kirkland để mọc râu, xài vài tháng sẽ có hiệu quả, ban đầu sẽ mọc nhiều lông tơ rồi một số lông tơ đen dần, chắc hơn, khó rụng. Minoxidil có dạng lỏng với dạng bọt, nên xài dạng bọt vì nó mau khô hơn, thuận tiện cho sinh hoạt. Minoxidil nghe nói trước kia là thuốc điều trị huyết áp có tác dụng phụ mọc tóc, giờ làm thuốc mọc tóc thì có tác dụng phụ huyết áp. Nên xài thử loại 5% nếu tác dụng phụ nặng quá thì chuyển qua xài loại 2%.
    Ngoài thuốc bôi thì nên xem lại chế độ dinh dưỡng, bổ sung Vitamin A, B3, C, D, E Biotin, với các khoáng như kẽm, đồng, sắt ...

Hakbit thích bài này.
  20. jUnK_stOrY

jUnK_stOrY Donkey Kong

à các bác cho mình hỏi về hàm lượng vitamin D3 hàng ngày với. Mình xem trên mạng đều khuyến nghị là dùng tối đa 4000IU một ngày, vượt quá thì về lâu dài sẽ bị tác dụng phụ, nhưng mà mấy loại Vitamin D3 + K2 được giới thiệu trong thớt này đều ở ngưỡng 5000IU. Không biết các bác sử dụng như thế nào?