Tiệm mình không chơi tru tiên được,ai help với !

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi xwalkalonex, 23/2/09.

1. xwalkalonex

xwalkalonex Mr & Ms Pac-Man

Bây giờ là 15h15 phút thứ hai ngày 23 tháng 2 năm 2009,tình hình là tiệm mình (tất cả các máy trong tiệm) đều không thể đăng nhập vào server tru tiên,trong khi đó ngày hum qua vẫn chơi bình thường.Có ai biết tại sao hay bị giống mình không?

2. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

đây ko phải riêng tiêm bạn bị đâu nhà mà và 1 số nhà lân cận chổ mình cũng bị cái này chắc do nhà cung cấp, đợi đến sáng mai xem có động tỉnh gì ko nếu vẫn ko vào dc thì đi khiếu nại dc rùi
    ---
    Edit: vào dc rùi mình vừa gở bỏ IP trong DNS qua VNN thì vào dc bó tay ^^

3. azkuranus

azkuranus Youtube Master Race

từ trưa out ra ăn cơm đến tận bây h là 7h tối rồi mà vẫn ko vào được. Nó báo là "Máy chủ cập nhật đang bảo trì vui lòng thử lại sau" mà vào trang chủ của trutien.vtczone cung ko vào được. Ai biết tại sao không mình sài VNN :(

4. BoGiaNhaQue

BoGiaNhaQue Mr & Ms Pac-Man

cách này làm sao bạn squall chỉ mình với.mình cũng bị tình trạng trên

5. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

-Vào Control Panel-->Network Connect
    -Nhìn cái Local Arena Connect Click chuột phải vào nó chọn Preperties
    -trong khung This connection uses following item chọn " Interner Protocol (TCP/IP)
    -Click vào Properties
    -trong khung mới vừa hiện ra này nhìn xuống dưới có 5 dòng IP, Check vào Ontain DNS server address autimatically và Obtain IP Adress automatically để Off hết IP
    -xong
    ------
    dùng tạm khi bị tình trạng ko vào dc web thui, sau này VTCzone sửa lổi thì set lại IP nên bạn phải nhớ lưu ;lại IP và số DNS nhé

6. hellboy8589

hellboy8589 Mr & Ms Pac-Man

mình đã để cái đó off cả năm rồi. mình hiện đang sống ở nước ngoài. Bạn nào giúp mình với. Sắp ra sever mới rồi.

7. [P]e_[S]u

[P]e_[S]u Youtube Master Race

bực bội wá hum nay 20h S vô game cũng kh đc là sao nhỉ nó ghi là "sever bảo trì" máy thì đã gở bỏ mấy cái các bạn chỉ rùi mà cũng kh vô đc, mạng fpt lõm hay là do game >.<X(

8. locgame

locgame T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn không thể vào game , thì có lẽ do đường truyền của bạn bị chặn bởi nhà cung cấp hoặc thường là do OpenDNS.
    Để vào được bình thường bạn cần đổi IP
    chọn Start->Setting->Network Connections->Local Area Connection->Properties->
    ->Internet Protocol (TCP/IP)
    bạn đổi 2 dòng : Use the following DNS server addresses
    của OpenDNS thì thường là :208.67.222.222
    208.67.220.220
    đổi thành : 203.162.4.190
    203.162.4.191
    (nếu sài mạng ADSL của MegaVNN (ADSL HCM))

hoặc các ADSL của các nhà cung cấp khác.
    Mạng Viettel DNS đổi thành : 203.113.131.1
    203.113.188.1
    Mang FPT DNS đổi thành : 210.245.24.20
    210.245.24.22
    Ip nước ngoài cái này theo mình do lổi DNS của server game chưa quảng bá cho dns của open dns vì thế theo mình
    Nếu bạn ở nước ngoài thì dien thoai hay google để tìm dns của nhà cung cấp ADSL mà bạn đang sử dụng.Các cách trên là mình dùng DNS tương ứng cho từng nhà cung cấp ADSL ở viet nam mà bạn đang sài
    Chú ý .Nếu nó ghi server đang bảo trì thì do bạn chưa update lên bản 10.Ra tiệm game copy vào usb là cách nhanh nhất

9. trangwin

trangwin Youtube Master Race

tình hình là mới gọi điện cho thằng Tru Tiên, nó bảo do đường truyền không thích hợp nên thế, ngày mai no sẽ fix lỗi, bây giờ rảnh thì lên chửi đi.
    hồi chiều còn chợ ngon lành, bảo trì xong là die =>> bọn cùi bắp

10. thaixalem

thaixalem Youtube Master Race

bác squall và locgame nói rất đúng, là do cái DNS. DNS của mình trước giờ không có chỉnh gì hết tự nhiên không cập nhật được tru tiên vào web tru tiên cũng không được. Mở cái Internet Protocol lên thì khốn thay cái Prefesste DNS là 85.255.116.118 , đã chỉnh lại theo như hướng dẫn nhưng khi vào lại DNS thì vẫn thấy 85.255.116.118 .Không biết là bị virus hay cái gì mong mọi người hướng dẫn thêm. THANK (đang ức chế vì không chơi được tru tiên).

11. locgame

locgame T.E.T.Я.I.S

Bạn dùng bkav quyét và chỉnh ip tỉnh rồi bỏ system restore và reset máy là ok::)

12. thaixalem

thaixalem Youtube Master Race

sặc còn cái vụ system restore nữa chứ hèn chi nó cứ vậy hoài. :D
    Nều như chỉ có vậy thì may quá còn không thì hông biết nó có nhiễm virus khai thác lỗ hổng như mình đang xem trên http://www.bkav.com.vn/home/default.aspx?Noidung=BkavDNSCheckGuide hay không, nếu mà bị dính chắc cài win lại quớ chứ có biết gì về server với mạng đâu mà làm theo như thằng bkis chỉ. THANK bạn rất nhiều