tình yêu và khoảng cách tuổi tác

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi xinemtrovevoitoi, 9/8/10.

1. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

theo bạn 1 người con trai hoặc 1 người con gái có thể yêu 1 người nhỏ hơn mình 6 hoặc 7 tuổi được ko? theo tôi thì ko được vì thứ 1 sẽ bị mọi người đàm tếu, ví dụ 25 yêu 18.thứ 2 khi mình càng lúc càng già và càng xấu thì người ấy vẫn trẻ măng và xinh xắn, điều này sẽ làm mình nẩy sinh tâm lý tự ty và chán đời.đó là chút ý kiến của tôi, còn mọi người thì sao?:D

2. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

con trai lớn hơn con gái thì còn được chứ con gái mà lớn hơn con trai thì :-", xét về khía cạnh sinh lý, thiệt thòi cánh đàn ông chúng ta quá, còn xét về khía cạnh xã hội, cũng ko ảnh hưởng nhiều
    P/s: trước có xem 1 phim hàn, hình như tựa đề phim là loving you, nói về một học sinh cấp 3 yêu cô giáo của mình hơn mình những 6 tuổi, happy ending

3. MMike.

MMike. Dragon Quest Lão Làng GVN

Gái lớn hơn trai=> Khi yêu trai được chiều, nhưng cũng biết thế nào là tình yêu nghiêm túc=> Trưởng thành về tình cảm. Nhưng già hơn 6-7 tuổi thì hơi khó với tâm lí người việt ta:"">
    Gái nhỏ hơn trai=> Phải chiều chuộng gái, blah blah blah, đủ kiểu :)

4. yeumatbeo

yeumatbeo Mr & Ms Pac-Man

yêu càng tốt chứ sao lại ko? Có cái là mấy em 9x dạo này suy nghĩ hơi lạ mình theo ko kịp đc nên chả dám ham hố n.y trẻ :D

5. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Có gì đâu mà đàm tếu :! Tại bạn gặp mấy ng thích soi mói đấy thôi...
    Chưa kể, con trai vốn "trẻ" hơn con gái nhiều, nên khi con trai 50 còn rất hấp dẫn phong độ, thì con gái 50 "hết xí quách" rồi.

DÌ và dượng tớ cách nhau 11 tuổi vẫn đẹp đôi nè. 2 ng nhìn vào chả ai nghĩ cách nhau gần 2 thế hệ cả.

6. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

6-7 tuổi chả là cái đinh gì đâu ;)) đang nói nam > nữ nhé :-"

7. gahaiduoi

gahaiduoi ĐỘC THÂN XINH ĐẸP CHƯA CHỒNG GameVN Lady Lão Làng GVN

Theo sinh học thì nữ giới già nhanh hơn nam giới, nhu cầu ;)) cũng hết sớm hơn nam giới, thế nên con gái mà yêu anh nào nhỏ hơn 6 7 tuổi thì hơi kênh về mặt ;)) Ngược lại thì ko vấn đề gì :)) Chỉ phiền là nữ giới sống lâu hơn nên lấy chồng càng hơn nhiều tuổi càng phải sống 1 mình lâu hơn :(

8. [Pedobear]

[Pedobear] Mr & Ms Pac-Man

Tình yêu không có khoảng cách tuổi tác.

9. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Thế thì nghĩ sao về việc bà già cặp với 1 chàng trai đáng tuổi con mình ? Người ta cũng biện luận như thế đấy ;)).

Phụ nữ cặp với đàn ông thì có thể lớn hơn người đàn ông ấy 2 - 3 tuổi thì còn được. Chứ mà 6 7 tuổi thì xét ra là già hơn 8 9 tuổi so với phát triển sinh lý.
    Đàn ông thì cứ vô tư đi nhỉ :">. Miễn sao là đừng có 50 cặp với 18 thì hơi bị kỳ :-".

10. manoui33

manoui33 Mario & Luigi

Tuổi tác không quan trọng bác ạ! Bác yêu người nào đó thì ngoại hình tuổi tác của người đó không quan trọng với bác :D
    Nhưng nói gì thì nói nên yêu người có tuổi cách mình hợp lý thôi :))

11. Ougi

Ougi Youtube Master Race

Yêu , đã và vẫn đang rất là yêu 1 cô gái hơn mình 4 tuổi , thấy ko có vấn đề nào cả. Nói chung là cũng tùy đối phương và chính bản thân nữa , bác chủ thớt à . Vì tuổi sinh lý ko phải là tuổi tâm lý . Nếu tính theo tuổi tâm lý tớ lại già hơn bạn gái tớ kia ^^

12. kagome09

kagome09 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mình 15 người yêu mình 23, ai nhìn vào cũng bảo trâu già gặm cỏ non mà vẫn tiếp tục hơn năm rưỡi rồi ^^
    Btw
    Đoạn này mình vẫn cứ nghe mãi =) cũng thấy ray rức trong lòng lắm :))

13. dung.lonely

bố mình hơn mẹ mình tròn 1 giáp, nói chung nếu trai hơn gái cũng không ảnh hưởng nhiều
    có điều sau này con cái gặp nhiều cái phiền toái nhỏ nhỏ
    đi câu ngta cũng: hả, bố em lệch mẹ em hẳn 1 giáp cơ à?", hỏi nhiều đâm lắm lúc phát bực

14. HD5890

HD5890 Dragon Quest

trai hơn gái thì còn bt chứ gái hơn trai thì.......................

15. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

trai hơn gái đúng là bt thật.nhưng mà hơn cỡ 7,8 tuổi trở xuống thôi chứ hơn nhiều quá cũng kì.mấy con cỡ tuổi từ 18-22 mà cặp với người dưới 26,27 còn tạm được chứ còn trên thì thấy ko ổn.

16. Shadow of sun

Shadow of sun Mr & Ms Pac-Man

Khoa học đã chứng minh rằng ông chồng nào kiếm được cô vợ trẻ thì sống lâu hơn :))

17. Shadow of sun

Shadow of sun Mr & Ms Pac-Man

Khoa học đã chứng minh rằng ông chồng nào kiếm được cô vợ trẻ hơn ~10 tuổi thì sẽ sống lâu hơn các đồng chí khác tầm tuổi :))

18. Kẻ 2 Mặt

Kẻ 2 Mặt T.E.T.Я.I.S

èo... năm tui học lớp 12 có quen rồi nc tình iu với 1 em hơn mình 8 tuổi vẫn chơi bời bình thường có sao đâu, chỉ đó điều 1 thời gian hơi bị chán, em nó lo lắng hơi bị quá nên chia tay sớm bớt đau khổ

19. dung.lonely

phi công còn non tay mà máy bay quá đát cứ đòi bay cao

20. *Rèo*

*Rèo* The Warrior of Light

ông cậu sinh 70 , bà mợ sinh 83 , lấy nhau giờ có 1 trai 1 gái gia đình hạnh phúc chả có vấn đề gì :>