TM - Huyền thoại về lãng tử ‘sát gái’ nhất mọi thời đại

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi quangnamha, 15/12/11.

1. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate GVN CHAMPION

-thế nên còn có tiền thì nó sẽ còn đẹp mãi =))

2. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator GVN Veteran

không có tính cách hợp nhau, không có não mà chỉ có tiền thì cũng mất thôi, trừ khi nó là ảo chỉ đến vì tiền

3. namchum2006

namchum2006 Mayor of SimCity GVN Veteran

Mình đặt gạch chờ Moon đến khám :">

4. Shu

Shu Dragon Quest GVN Veteran

Không có tiền thì có muốn cũng chẳng có cách nào thể hiện tình cảm cả, như lòng hiếu thảo với cha mẹ, lòng biết ơn với thầy cô, tình cảm bạn bè, tình yêu nam nữ...thì cũng đều vậy thôi.
    Người ta cần nhìn là nhìn vào cái thể hiện cơ. Có thể hơi thực dụng nhưng thật sự cuộc sống là như vậy mà :)

...Nhìn Moon mũm mĩm thật :'>

5. Nazgul_blr

-nãy FPT nó f-up, h hết rồi nên paste =).

-tính cách hợp nhau hem phải là điều kiện để giữ 1 tình iu nhen bạn moon >_>.

-mới ăn xong rảnh gõ thêm tí =).

-nói chứ, về chuyện tình cảm nói chung và tình yêu nói riêng thì ng` ta bây giờ hay có cái quan niệm buồn cười là coi nhẹ đồng tiền.
    -nói "tiền" thì nghe nhẹ quá giờ đổi lại "tài sản cá nhân" nghe cho nó nặng 1 chút.
    -và dĩ nhiên là ko có thương ko có quan tâm thì chả ai đưa "tài sản cá nhân" của mình đem cho người khác bao giờ. Không nói đến các bạn đi AB dắt túi 2m hay có bố đi Acura v.v... ví dụ gần gũi như naz đây tự cắt máu ra để có xe & đổ xăng & dắt túi vài trăm cho con city100 2nd 10 năm tuổi, thì việc naz bỏ ra 1 chai cho ai đó mà ng` ta ko cảm kích thì mình tán ngay vào mặt!
    -nghĩ xa ra một chút thì ngoại trừ mấy thằng víu đít bố mẹ, tiền là con đường ngắn nhất để thể hiện được lòng thành và tình cảm của mình. Ví dụ như bữa trước mình mua 1 cái vé massage cho gf, mình có hưởng miếng nào đâu; nếu là con gái tốt thì ng` ta nghĩ uh hoàn cảnh anh ấy ko dư dả mà thấy mình đang stress cũng cố gắng dắt mình đi massage, nếu là con gái khôn thì sẽ nghĩ ngay là ơ thằng này tự nhiên rót tiền cho mình hẳn là phải muốn cái gì đấy ở mình.
    -bạn moon thử nghĩ lại xem, nếu như mà tiền vẫn ko đủ để làm 1 người con gái xiêu lòng, họ đòi phải có đầu óc, phải bản lĩnh vân vân và vân vân...Thì ko phải là họ yêu cầu người yêu của mình phải có thời gian, có tiền bạc, có "công sức", có quan tâm, v.v... aka là 1 thằng con nhà giàu ăn bám hay sao? Cơ bản là vì người bt sáng chiều đi học đi làm, tối về mệt xừ ra còn quái sức đâu mà chăm chút với cả mà nói chuyện...Chỉ có 1: ăn bám; 2: đại gia (aka mấy ông già già, mới nghĩ ra =))), thì mới có cái gọi là thời gian, hay nói 1 cách khác là có "não" (có thời gian để mà tính bài này bài nọ kua các cô).
    -type 1 hồi nghĩ ngợi lung tung quên xừ mình đang nói cái gì rồi X_X...mà đại ý là như vậy á. Mình thì lúc nào cũng nghĩ các bạn nào ko cần tiền quả thực, giàu quá. Người nào đối tốt với mình thì mình quý 1, nhưng người nào khi ko chi ra 10% lương tháng của mình đưa cho naz mượn thôi thì mình đã cảm kích vô ngần rồi, mình quý đến 5 đến 6, còn ng` nào đưa mà ko có gì để đổi lại mình quý 100; nói mình tham tiền thì cũng có thể, vì cái đó cũng như thời gian, quý giá vô cùng.

-nhắc đến chuyện tình cảm nói chung, lúc trước naz cũng từng sút 1 thằng bạn bị bệnh thập tử nhất sinh phải điều trị ra khỏi danh sách bạn và xếp nó vào nhóm người quen, chỉ vì cái lúc naz ko có 1 xu dính túi, naz rót 1 chai phụ nó điều trị, và sau này thì nó trách khéo mình trên fb là nhạt nhẽo vì ko nhớ đến ngày sanh nhựt của nó, và cảm ơn đám bạn bú đít nó mỗi ngày ở bệnh viện vì đã nhớ đến sanh nhựt của nó. Giờ thì thấy tiếc 1 chai đó vãi chưởng vì mình đang thiếu tiền =).

-có nhiều người cứ hay nhủ với mình là tiền ko phải là tất cả, đúng, nó ko phải là tất cả, nhưng ko có nghĩa rằng nó ko là gì cả...nó vẫn là cái gì đó hết sức lớn.

-1 kết luận hòa giải là: chuyện gì cũng có 2 mặt :D

Chỉnh sửa cuối: 16/12/11
  6. RickBe

RickBe Thy Phương Nhi Thảo GVN CHAMPION

Theo trải nghiệm tình yêu 23t đời của mềnh thì khi con gái nó yêu 1 ai đó ko phải vì tiền, nhưng "ai đó" phải có tiền mới yêu nổi, thực tế phũ phàng nhưng phải chấp nhận, bây giờ yêu mà ko có tiền thì biết đi đâu? Con trai chí ít thì cũng phải tự kiếm ra tiền thì yêu thoải mái dc, còn nếu vẫn ở nhà mẹ nuôi thì yêu theo cách khác.

7. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

^
    ^ Dài quá ngại đọc.

8. phanthieugia

phanthieugia Moderator Moderator GVN Veteran

Like \m/
    Bạn Moon chín chắn ghê :D

9. annhau10000

annhau10000 Mega Man GVN Veteran

Nói chung là gato với mấy thằng khoai tây:( khoai ta to dài cỡ nào cũng không bằng, thế mới ức chứ:-<
    Đậu phụ kiếp sau đầu thai quyết làm tây da trắng trym da đen :-ss

10. Nazgul_blr

-ta nói với bạn moon thoai [-x =))

11. zitan181

zitan181 T.E.T.Я.I.S

Cuốn này có xuất bản ở Việt Nam không ??? Hoặc đồng chí nào có bản ebook Eng cũng đc , send mềnh với =((

12. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator GVN Veteran

nói chung đạt trình độ tán gái kô cần tiền như casanova mới đáng nể, chứ còn có tiền thì cặp kè gái cũng như kiểu bao 4` cao cấp thôi, đc mấy đứa là yêu thật?

13. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn GVN Veteran

Tính từ tiểu học đến h có khoảng hơn 400 đứa bạn gái :">

14. Âu xít

Âu xít Mega Man

cái này mà dài quá ngại đọc????

nói thật là giờ mình éo tin đứa con trai nào có ít tiền( ko có tiền thì đừng nghĩ đến gái!) dám tự tin thể hiện sự quan tâm, ân cần của mình với người yêu... May ra lần đầu còn được chứ éo có lần 2....
    Tình yêu ko phải chỉ xuất phát từ tiền, nhưng éo có tiền thì đừng có yêu làm gì cho mệt người...

15. khachphieudu

khachphieudu Orc chief GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Ko có tiền thì lo mà yêu mình trước đi, thân lừa lo chưa xong cứ thích chở nặng :))
    Còn đừng có nghe bà Moon nói làm gì, các bạn phải hiểu là con gái họ thường nói ngược lại suy nghĩ của họ, cái này dường như là bản năng rồi

Còn đừng trách sao đàn ông thực dụng, đàn bà làm hư đàn ông mà thôi. Trai sinh ra vốn tính hiền lành

16. ~Pawn~

~Pawn~ Donkey Kong

Cái này đọc cho biết chứ không đáng lưu tâm chút nào. Bởi vì chỉ có sự thủy chung mới khiến cho người ta cảm động nhất. Ngược lại, bị phản bội luôn khiến cho người ta đau đớn nhất.
    Ta đồ rằng 122 bà kia thần kinh có vấn đề.

17. Marv

Marv Donkey Kong

Biết Casanova là ai đâu, nên chả ngưỡng mộ lắm. Thằng bạn mềnh hồi đi học DH nó phang già nửa con gái của 2 lớp kế toán X_X em nào cũng chụp ảnh làm kỷ niệm, đấy mới là thằng sát gái = xương = thịt.

18. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer GVN CHAMPION

có tiền mà không biết làm gì để kua gái mới nhục, còn không có tiền thì lượn đi cho nước nó trong, nghe lời bà moon thì ế đến già là cái chắc =))

19. lORl

lORl Fire in the hole! GVN Veteran

Like + =))

20. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A GVN Veteran

Anh này mới đáng yêu này ~^o^~