Topic dành cho người sử dụng các dòng máy Mp3

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Atachi, 13/9/08.

1. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Mọi vấn đề thắc mắc trong quá trình sử dụng các loại máy Mp3 như Ipod, Irriver, ... có thể post vào đây. Mình sẽ cố gắng giảp đáp thắc mắc cho các bạn

2. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

Mình nghe nói JVJ X6 có thể sử dụng như một máy karaoke nhưng không biêt sử dụng tính năng này,cả tính năng hiển thị lời bài hát nữa,chỉ cho mình với.

3. namdao030188

namdao030188 Youtube Master Race

cho mình hỏi là mình đang xài ipod touch gen 2 16gb. Mình mún cài game k thông wa iTunes mà k bít cách. K bít là cái ipod của mình có thể hack đc chưa?

4. Yuk¡™

Yuk¡™ Mr & Ms Pac-Man

mình muốn mua 1 cái Iphone, nhưng lại nghe nói Iphone nghe nhạc ko hay bằng Ipod, vậy nên mua loại nào =.=

5. MsAdachi

MsAdachi Youtube Master Race

mình có tầm 3 triệu với ssos tiền đó có mua được loại nào nghe nhạc tốt không bạn , tư vấn hộ mình với ,,

6. cyberhack

cyberhack Youtube Master Race

Có bạn nào biết sửa ... mp3, mp4 trung quốc ko cho em xin được thọ giáo hic hic

7. StefanoGabbana

StefanoGabbana Donkey Kong

3tr thì mua đc Ipod 4gb đấy, xịn hẳn hoi ;;)
    Mấy trung quốc thì tiền sửa đắt hơn tiền máy=)), mua cái mới cho nó lành ;))

8. MingMinh

MingMinh Mario & Luigi

Có ai ở đây đã được dùng qua Sony mp3 dòng S chưa nhỉ... cho cái cảm nhận cái ! Lướt qua sony việt nam thấy giá em nó khá cao. Mà từ xưa đến nay vẫn kết sony rồi, nghe nhạc hay hơn cả ipod :D

9. Titans Soul

Titans Soul Mario & Luigi

ipod nghe chuối :) chỉ tại bé ấy phổ biến thôi chứ tớ thấy sony hay hơn nhìu...giờ đang xài zune pin hơi tệ 1 chút nhưng tốt:D

10. gunnroseclose

gunnroseclose Mr & Ms Pac-Man

sony ngon nhất, ipod thời trang nhất:D

11. ash89

ash89 Youtube Master Race

cùng ý kiến !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :)

12. prominh

prominh Mario & Luigi

Cho em hỏi cách copy nhạc từ máy sang ipod em cỷ biết cách sync thôi mà sync thì nó sẽ toàn bộ nhạc trong máy.
    Có cách nào để tự do điểu khiển file trong ipod kô em thấy intune toàn bộ file nhạc bị bôi nhám kô điểu khiển hay xóa dc

13. _NHT_

_NHT_ Donkey Kong GameOver

Ipod có thể xem phim MP4 ko ?
    :|

14. fray92

fray92 Legend of Zelda

Nếu bác xài Ipod Touch thì không những xem mà còn xem tốt =))
    Trước giờ vẫn là fan của Ipod Touch.
    Các định dạng film phổ biến hiện nay mà chất lượng tốt thì có .mkv, .avi, .mp4.
    Các bác có thể sử dụng chương trình Total Video Converter hoặc Allok Video to MP4 Converter để convert qua định dạng .mp4 đặc dụng cho IPod.
    Nhớ chọn độ phân giải là 480x320 vì vừa full đúng màn hình Ipod lại không quá nặng nên có thể chứa nhiều film.
    Link download:
    Total video converter 3.50: http://www.effectmatrix.com/total-video-converter/ key hay crack thì tự search trên google 1 đống.
    Allok Video to MP4 Converter 5.1.0814: http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=113573 có luôn key và trong đó đó.
    Bạn nào không biết cách hiện phụ đề khi convert file đuôi .mkv qua .mp4 thì nên xài Allok nhé vì TVC yêu cầu phải demux và mux sub lại thì mới coi được.
    Còn convert từ .avi qua .mp4 thì tẹt ga.
    Lưu ý là tùy từng máy mà tốc độ convert nhanh hay chậm. Thường thì lúc convert máy tính hay laptop sẽ không chơi game nặng hay chạy các chương trình 1 cách trơn tru lắm đâu.

P/S: Các bác ở trên cảm thấy Sony nghe hay hơn Ipod à? :(
    Em đang xài 1 con Ipod Touch gen 3 và 1 điện thoại Sony Ericson dòng walkman W995 thấy Ipod nghe âm thanh tốt mà to hơn mà. Hay tại điện thoại Sony nghe nhạc khác walkman của Sony, em tưởng xài chung công nghệ chứ. P/s: Cả 2 em đều xài loại tai nghe in-ear.
    Tai nghe in-ear chính hãng của apple và in-ear kèm theo hộp của Sony nên đánh giá là rất khách quan. Mong được chỉ giáo.

15. Fantasy9xtn_93

Fantasy9xtn_93 C O N T R A

bây h ở hn thì mua lpod ở đâu thì uy tín nhỉ?

16. ~_~wtf~_~

~_~wtf~_~ Youtube Master Race

đang cắm con iTouch 3g, nếu mình muốn chuyển nhạc từ ipod vào PC khác chứ ko phải cái bữa h mình xài thì có đc ko????

17. PHUAIHAI

PHUAIHAI Mr & Ms Pac-Man

đang có con ipop 60g hư nguồn có ai bít chổ sửa ko địa chỉ tp hcm nhe

18. navmesh

navmesh Youtube Master Race

cho em hỏi máy nghe nhạc mp4 sony s-803 thời gian sạc pin qua cổng usb máy tính bao nhiêu thì đủ (để không bị chai pin).với lại mỗi lần cắm vào máy tính nó lại tự động sạc pin ,rất dễ chai pin,thế nên khi muốn cóp nhạc vào lại phải chờ nó hết pin để sạc ?vừa sạc vừa cóp nhạc vào máy hoặc vừa sạc vừa nghe nhạc có hại gì không?

19. _Muzik_

_Muzik_ Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi itouch gen 2 và gen 3 khác nhau ở điểm nào ạ

20. hoainam880880

hoainam880880 Youtube Master Race

các bác ơi,e vừa sắm con zune hd nhưng không biết làm cách nao dể kích hoạt mà sử dụng cả.em có lên http:/zune.net/setup theo hướng dẫn nhưng k thể dow được cái soft đó về để chép nhạc cả.có bác nao giúp em với ạ.huu