Topic dành cho những Assasin

Thảo luận trong 'Continent of the Ninth Seal' bắt đầu bởi ky0isme, 5/7/12.

1. ky0isme

ky0isme Youtube Master Race

Chia sẻ kinh nghiệm chơi assasin..
    Từ build đồ, học skill, pvp, combo,clip pvp pla plala
    tất tần tật về assasin :6cool_surrender:
    Spam nhiệt tình nào:5cool_big_smile:

---------- Post added at 09:41 ---------- Previous post was at 09:39 ----------

Class: Assasin
    IGN: OmaShu lv:24

Class này solo đỉnh nhưng rất khó điều khiển..... deathmath thì vô đối

2. KaZzuki

KaZzuki Legend of Zelda

Đây là clip mình tự Combo tự quay :)). Đây chỉ là 1 trong các combo cơ bản ;)). Anh em nào chơi assasin thì theo mình nên tập combo này đầu tiên để làm nền tảng:D

[video=youtube;kr9QgP3hB-4]http://www.youtube.com/watch?v=kr9QgP3hB-4&feature=plcp[/video]

3. ky0isme

ky0isme Youtube Master Race

wow.. chuẩn ứ cần chỉnh.... ghê vl...
    Sao cậu ko thêm vào cái skill evasion attack ấy.. bay lùi về rồi bay len chém ấy

---------- Post added at 09:50 ---------- Previous post was at 09:48 ----------

mà cái chiêu bắt cd mấy s nhỉ.. ko để ý lắm
    :2cool_sad::2cool_sad:

4. KaZzuki

KaZzuki Legend of Zelda

Bay lùi về rồi bay lên chém thì chưa đủ lv skill đấy:)). Chiêu dash rồi ném cd 10s :)). Đây chỉ là combo cơ bản thôi. Từ combo này sẽ mở rộng ra nhiều kiểu combo khác nhau. Đánh assasin thì mọi trường hợp chạm được vào người đối thủ là phải combo được:))

5. romcom

romcom Youtube Master Race

Assasin có cần quan tâm và mặc đồ casting speed không vậy mọi người ?

6. kajunoki

kajunoki Donkey Kong

Theo ta thì asin cầm đồ +ATS thì hơn, oánh cho lẹ, casting speed thì chuyên dụng cho tụi shaman hơn. Nói chung là ta cũng không rõ lắm vì ta chuyên Ranger hơn, vào đây la liếm tí thôi :2onion58:

7. KaZzuki

KaZzuki Legend of Zelda

Assasin mặc đồ atk speed và move speed nhé

8. Vnmember0

Vnmember0 Donkey Kong Lão Làng GVN

Assasin có mang được katana không nhỉ:5cool_still_dreamin.Cho nó giống ninja.

9. Sói Bạc

Sói Bạc Mega Man Lão Làng GVN

Lúc Lvl 13 có cái Q change class, nó ko hiển thị hết thông tin nên bấm bậy vào class khác, thoát ra ngoài thì ko cho vào nữa... Ko biết có ảnh hưởng gì ko, giờ 15 mà vẫn là hunter, chưa thấy cho chọn job gì cả.

Mấy cái combo máy chỉ sao đánh thấy chả liên quan gì cả, combo gì mà đánh quái nó văng mút chỉ rồi thì đánh ai nữa...

Ông nào có kn review mấy cái job của hunter với, assassin combo thì dữ thật nhưng phải xáp lá cà, nó mà chạy thì dí theo mệt bỏ bà :">, ko biết ranger với scout thì thế nào, combo ngon + nhiều ko ? Pk thế nào ?

Cái clip quay char lvl bn mà chiêu nhiều thế...

10. KaZzuki

KaZzuki Legend of Zelda

Lv 20 mới chuyển job mà. Trong clip là lv 35 - 38 ji đấy. Không nhớ rõ. Lên cao thì nhiều combo nữa. Combo đấy là combo dễ nhất của assasin đấy. Để khi nào rảnh up mấy clip pvp cho anh em xem:D

11. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

Ranger: cái tên nói lên tất cả, toàn đứng từ xa mà phang skill, cũng có combo nhưng ít
    Scout: chuyên gia đặt bẫy, combo... bẫy :))

trong 4 job của Hunter thì có Assassin và Shadow là combo hay thôi, mà nghe đồn Shadow combo còn ko nhiều bằng Assassin chúng ta :->

Assassin quả thật là 1 class rất hay, nhiều ng chơi bởi sự linh động, đã thử qua hết tất cả class, nhưng thấy Assassin vẫn hay nhất \m/

cái combo của KaZzuki hình như hơi có vấn đề, mình test thì thấy nó counter đc, ko biết có phải do lag nên mình combo sai hay ko :-?

---------- Post added at 11:46 ---------- Previous post was at 11:41 ----------

có chứ, lên lv cao là đc cầm katana thôi :D

12. romcom

romcom Youtube Master Race

Assasin thì ép ngọc gì cho vũ khí hay tùy thích nhỉ ?

13. HeoAcubu

HeoAcubu T.E.T.Я.I.S

bạn nào có kinh nghiệm làm cái guide skill build cho anh em với :D , mình lỡ nhận cái reset skill rồi nên giờ plus skill PVE để up lvl lẹ lẹ đặng còn reset , không 7 ngày sau mất thì khổ :( . Có guide skill build pvp này trên mạng mọi người xem thử http://forum.mmosite.com/thread/2/35/20120429/4f9dbb0e7fc4cdb13-1.html

14. KaZzuki

KaZzuki Legend of Zelda

Bạn bị ngắt skill ở đoạn nào?? Nói thật là ở bản global mình không combo được quả nào vì quá delay. Cứ đấm lên trời là thằng kia nằm dưới đất, bó tay. Combo trên ít khi dùng để đánh nhau. Chỉ là tập để rèn phản xạ thói quen, để mở rộng các combo khác thôi.
    Nói về combo thì shadow combo chết nhanh hơn assasin rất nhiều vì damg skill shadow cực kỳ to. Nhưng bù lại skill shadow cd lâu hơn. Assasin thì trong mọi trường hợp đều có thể mở combo (nếu kỹ năng tốt)
    Hunter có 5 class nhé, không phải 4. Thiếu Bulletshooter :D

15. ryudo1992

ah uh, còn Bulletshooter nữa nhỉ, nhưng mà con này nghe nói mới đang thử nghiệm gì thôi mà, mình còn chưa biết mặt mũi nó ra sao :)) Shadow thì mình cũng chưa chơi, mới đi tìm hiểu thông tin vs xem clip thôi :D

mình chẳng nhớ rõ là bị ngắt ở đâu nữa, nói chung là combo này vẫn hơi khó, combo của mình khác, đơn giản hơn nhưng mình thấy dam cũng ko thua của bạn nhiều lắm :D tại vì sau một thời gian PvP thì mình thấy, combo càng dài thì nguy cơ chết càng cao, vì lag có thể xảy ra bất cứ lúc nào :))

16. KaZzuki

KaZzuki Legend of Zelda

thì Combo của mình gồm tất cả các skill damg cao nhất rồi. Thiếu mỗi skill chọc điện thôi còn ji:)). Bạn thử quay clip cho anh em học tập xem nào :D

17. ryudo1992

cái skill nổ cuối cùng của bạn, mình cho nó vào giữa chuỗi combo cơ, đại loại cũng loanh quanh mấy cái skill như thế, nhưng hình như ngắn hơn, dễ hơn 1 tí. Mình chém gió tốt thôi chứ PvP dở lắm, up lên ngại chết :))
    mà sao bạn chơi vào thời điểm nào mà nhìn chẳng lag tí gì thế, cứ như đánh off @-) mình thấy chơi lúc trưa là có vẻ nhanh nhất thì phải, nhưng cũng ko có trận nào ra hồn cả, có nhiều trận mình đánh khá ảo, có quay lại, nhưng nhìn chẳng ra sao cả, lag với liếc, nản =,=

P.S: cái skill ghẻ ghẻ chọc điện ấy, mình cũng hay dùng lắm, nhìn mấy thằng pro ít dùng skill này, nhưng chuỗi combo của mình thì rất hay để chiêu này, cũng hay hay :))

18. kajunoki

kajunoki Donkey Kong

Không dám ít đâu bác ạ, xem Ark combo ranger cũng không kém assasin đâu, có quả còn combo tung hứng trên không cũng chả kém đâu :1cool_look_down:

19. KaZzuki

KaZzuki Legend of Zelda

Cái này là bản china mới đánh đc thế, chứ global ko đánh đc thế này đâu. Global mình chơi ranger cơ :))
    Ark là nó đánh lâu rồi. Nó đánh vs tồi từ hồi bên KR :)). Đánh cũng ngon nhưng không lag thì ko biết ai ăn ai ;))

20. kajunoki

kajunoki Donkey Kong

Thì ta cũng đang nói về lượng combo của ranger thôi. Chính ra C9 này mỗi class có lắm kiểu build thật, xem trên youtube thấy mỗi ông build 1 kiểu thành ra lắm loại combo phết :5cool_still_dreamin mà ranger lúc dưới 35 cái skill Fast Arrow mới tăng được 4 điểm bắn vẫn hơi delay nên hơi khó combo thật :3cool_nosebleed: