Topic thông báo của box GTA !!!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi jackychun, 22/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. jackychun

jackychun Mega Man

Nhiệm vụ đặc biệt của box GTA

1. Viết bài hướng dẫn đầy đủ cho GTA 3
    Điểm thưởng: +50 EXP, +20 MP nếu là dịch. +100 EXP, +40 MP nếu tự viết.
    Status: tuan2986

2. Dịch bài giới thiệu về GTA Classic ( GTA 1, London, 2, Advance)
    Điểm thưởng: +20 EXP
    Status: Nikita Kabuto ( mọi người có thể làm nếu thích )
    Link: http://www.gta3.com/index.php?zone=gtahistory

3. Tổng hợp Cheat Code cho 3 phiên bản GTA 3, VC, SA (trên PS2 và PC)
    Điểm thưởng: +10 EXP
    Status: Asakura love you đã làm rồi.
    Link: www.gamefaqs.com

4. Thiết kế mẫu in áo cho fan GTA
    Điểm thưởng: +10 MP
    Status: Jackychun, Asakura love you
    Link: http://www.gamevn.com/forum/showthr...50&page=1&pp=40

5. Làm tạp chí GTA
    Điểm thưởng: Vô giới hạn, một tạp chí GTA ( dân GTA nào mà chả muốn có một quyển tạp chí cho mình phải không ? )
    Status: Sắp tới sẽ phát triển mạnh
    Link: http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=62140

6. Lịch sử phát triển của GTA
    Điểm thưởng: +20 EXP
    Status: jackychun
    Link: http://www.gamespot.com/features/6111834/index.html

Tạm thời thế đã nhé, còn nhiệm vụ nào tôi sẽ post lên tiếp
    Mọi người đều có thể nhận nhiệm vụ, nhiều người làm 1 nhiệm vụ cũng được, điểm chia đều :cool:
    Mọi người chỉ vào trong này viết bài nhận nhiệm vụ, muốn thảo luận thì ấn vào link ở trên, DO NOT CHAT HERE

2. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

okie, vậy thì sẽ cố làm nốt cái Cheat cho GTA III và SA nữa zậy, hôm trước làm xong GTAIII roài lại format ổ => toi hết roài :((
    ALY thêm một cái nữa là guide cho GTA SA, ai post 1 phần được điểm chứ nhể :D nhưng phải là tự làm, nếu phát hiện ra sao chép là trừ nặng hơn :D

3. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

ok, toi se viet ban huong dan day du cua GTA3. Do may ngay la xong thoi ma.

4. jackychun

jackychun Mega Man

Đã Add ALY vào rồi, và yêu cầu mọi người làm nghiêm túc chứ ko hỏi chơi cho vui... Đây là những đóng góp cho box GTA, tất nhiên ai ko muốn làm cũng ko sao nhưng nếu bạn là fan GTA hy vọng có thể cùng góp sức phát triển box.
    Also add new mission (6)

5. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Các bác cho tôi hỏi có cần viết chi tiết đến từng nhiệm vụ không hay là chỉ viết giới thiệu sơ sơ thôi. Các bác trả lời nhanh để tôi còn lên kế hoạch.

6. Soujiro Seta

Soujiro Seta Mario & Luigi

Tui nghĩ mấy màn nhiệm vụ cũng khá dễ nên không cần viết hướng dẫn, quan trọng là kinh nghiệm và thủ thuật thôi. Nêu ra được mấy điểm đó sẽ giúp ích cho người chơi hơn. Còn phần nhiệm vụ khi chơi nếu bí có thể vào topic hỏi đáp hỏi.

7. jackychun

jackychun Mega Man

đệ có định viết hướng dẫn cho GTA 3 ko? Còn nhớ gì nữa ko hay quên sạch rồi?
    Chẳng lẽ mình lại lục lại mấy cái tip hồi xưa rồi tổng hợp ... :cool:

8. jackychun

jackychun Mega Man

Sao cái này ế thế, ko ai chịu làm à? Bạn tuan có làm thì tôi add vào, viết hướng dẫn thì nên viết đầy đủ, nhất là phần nào có tip hay để hoàn thành NV thì cho vào. Ngoài ra còn các phần phụ như lấy xe chống đạn, địa điểm HP, UJ, RP,....

9. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Bác cho tôi thời gian đi. tôi đang viết mà. Hơi khó một tý và dài nữa. Tôi còn đang cày nốt để tìm hết toàn bộ.

10. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Bác chun ơi, cho tôi hỏi một tý:
    Thứ nhất là tôi ko viết hướng dẫn đâu, bởi vì viết hướng dẫn chả biết viết cái quái gì cả. Nếu ai thắc mắc nhiệm vụ nào thì post lên, chúng ta cùng trả lời. Tôi sẽ viết mấy cái hưỡng dẫn cho game như là cách tìm UJ, lấy HP, Tip lấy một số xe chống đạn, hidden ......cả GTAVC luôn, ok?
    Thứ 2 cho tôi hỏi cách lấy cheetah chống nổ như thế nào, bác chỉ dẫn cụ thể cho tôi, nếu ko tôi ko tìm cách nào để lấy được cả.

11. Asakura Love You

làm guide khá dễ, chỉ là nói lại xem nhiệm vụ phải làm gì và mẹo để làm thôi, nếu không có mẹo thì kể lại cách làm của mình để cho mọi người học tập :D

12. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

trời, thế thì toi rồi. Tôi làm qua mấy nhiệm vụ liền. MÀ thôi, cũng chả sao cả, bởi vì mấy nhiệm vụ đó cũng dễ, ko biết thì vào hỏi đáp.

13. jackychun

jackychun Mega Man

Hướng dẫn hiểu theo cách đơn giản là bạn chỉ dẫn về NV đó, chi tiết về nội dung, những công việc phải làm, ..... giống như bạn mô tả lại NV đó vậy. Còn cao hơn bạn có thể đưa ra những mẹo hay để có thể chiến thắng NV dễ dàng, ko dùng theo cách thông thường,...
    Cách lấy cheetah chống đạn thì trước đã có post ở trong topic hỏi đáp GTA III. Nhưng quả thực lấy rất khó, tôi cũng chưa lấy được, trong này chỉ thấy có chú Seta là lấy nổi thôi.

14. Asakura Love You

@ bác chun: cái hướng dẫn GTA SA phần SF đã làm xong cùng với bộ cheat của GTAIII và GTA SA roài nhưng mấy hôm nay hết tiền trả điện thoại => nó cắt điện thoại roài, chắc sang tháng mới post được, chuối quá, đĩa mềm thì dek có => đúng là hạn

15. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

BÁc chun ơi, tha cho tôi nhé. Hôm qua chuẩn bị post hướng dẫn lên thì ổ nó bị làm sao ý, mang ra tiệm sửa thì nó bảo đi rùi. Toi công mất mấy chục ngày viết. Bác cho tôi qua TẾT post lên nhé. Để tôi chơi lại từ đầu.

16. Asakura Love You

yeah, hôm nay đã update xong toàn bộ cheatcode, ông anh vào tham quan nhé, trông bắt mắt lắm =)) làm mất mấy ngày :((

17. jackychun

jackychun Mega Man

Rất tốt đó ALY, có điều nên edit nốt cái tựa của phần cheat VC, mấy cái GTA III và SA đều có, mỗi VC là để trống ko :cool: Chú Ni đã cộng điểm chưa để anh còn biết?

@tuan: Ra tết cũng được nhưng chơi lại mất công quá, bạn có nhớ được hết các NV đã chơi ko? Nếu ko thì phải tham khảo faq thôi

18. okia

okia The Warrior of Light

ơ, thế có vụ làm hướng dẫn hả, tui ko vào topic này bao giờ nên không biết, nếu tui mà muốn viết hướng dẫn thì có được không hả bác Chun, bác NI, nếu được thì các bác cho tui biết nhé. Mà tui phải bắt đầu từ đâu, tui thấy trong hướng dẫn của bác NI và ALY thì thấy chưa làm xong, muốn viết thì cứ vào đó viết à, hay là sao? (vì tui thấy bây giờ không còn bị Lock nữa). Bác trả lời nhanh nhé.

19. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Hoan nghênh, :D bác cứ chơi lại ( đừng save lên file cũ ), sau đó đến phần mà tôi với ALY còn thiếu thì bác cứ làm xong rồi ghi ra giấy. Tiếp theo là pót lên thôi.
    _Xong xuôi rồi bác ạh, chỉ có mỗi cái tiêu đề GTA VC chưa sửa vì hôm qua không có time, có gì hôm nay để NI xem rồi thêm vào luôn ::)

20. okia

okia The Warrior of Light

thế thời hạn hì bao giờ phải hoàn thành, các file save của tui toàn là file của bi giờ thui (toàn save chèn lên mà >_<), ngồi chơi lại thì khá là lâu. hay tui có thể viết các nhiệm vụ bên LV đc ko? tui thấy ALY nói cũng vừa viết xong cho phần SF mà. Chắc cũng không thể nhớ hết các NV nên có thể tham khảo FAQ ko?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.