Trả lời các câu hỏi về Resident Evil

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 25/6/09.

1. QUYNHPHONG

QUYNHPHONG Youtube Master Race

Xin chào, hiện tại mình đang gặp 1 số vấn đề như sau :
    1. Máy mình win 7 untimate , mình cài Re4 bản 6,9gb. Khi vào game Leon di chuyển và thao tác cực kì chậm (chân như đeo chì trong Re2 vậy)

2. Mình chọn nhắm bắn bằng phím thì chỉ giương súng về trước. Không thể nhắm sang trái phải hay lên xuống được.

3. Khi chọn nhắm bằng trái chuột thì mình đưa chuột lên Leon hướng xuống và ngược lại. Cực khó chịu.

Mong sự giúp đỡ từ mọi người. Cảm ơn.

2. Backy

Backy Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Mấy bạn cho hỏi, trong re2 có đoạn sherry bị ngất, xong có con quái vật lại ẳm đi đâu đó. Có người nói là wiliam nhưng lúc đó đã biến thành quái vật rùi thì làm sao phân biệt được :-?

3. cundaikho

cundaikho Legend of Zelda GVN Veteran

Đoạn Sherry bị ngất hình như là phần Claire A thì phải (ko chắc lắm vì lâu rồi ko chơi). Nhưng tôi nhớ William đâu có ẵm Sherry đi, chính xác là nó thả 1 con sâu virus vào người Sherry, sau đó Claire chạy đến đó và gọi Sherry dậy.
    Còn vụ phân biệt này nọ, bạn có nhớ thời điểm đó William vẫn chỉ dùng tay (cầm 1 thanh sắt :))) mà ko hề dùng đến hàm răng huyền thoại của zombie? Có lẽ Will vẫn còn 1 chút con người, chưa bị đồng hóa hoàn toàn với virus, nên chỉ thả 1 con sâu vào người Sherry với hy vọng "2 bố con mình cùng bá đạo giống nhau" chăng =))

4. CLAIRERED

CLAIRERED C O N T R A GVN Veteran

chú bác học điên William tuy biên thành quái vật do tự tiêm G-virus vào mình nhưng đầu óc nó còn tỉnh lắm,do biết G-virus chỉ có tác dụng với người cùng dòng máu với mềnh nên hắn mới tiêm cho Sherry(do biết Sherry là con mình), trước đó nó chích cho thằng cớm già Iron 1 phát nhưng con virrus nó chê nên xé xác lão thoát ra luôn,nếu không có vacine do Annette đưa cho Claire để cưu Sherry thì em nó cũng chung số phận như bố mình rồi.G-virus giờ như thuốc tiên ấy,giúp em ấy trẻ lâu và vá lành mọi vết thương

thêm nữa tuy thành 1 con quái vật cầm gậy sắt nhưng nó cũng ân đền oán trả lắm,thằng cớm già Iron do chơi trò 2 mặt ăn tiền nó rồi mà còn tố nó với Umbrella vô cươp nhà nó nên nó xử luôn

5. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Sherry giờ bá rồi vừa trẻ mãi không già dễ thương xinh xắn ngũ quan phát triển có virus trong người mà không bị biến dạng dị hợm, tương lai rất có triển vọng được promote lên hàng thánh như đàn anh đàn chị.

6. cundaikho

Jake và Sherry giờ là cặp trẩu tre nhất re rồi. 1 đứa có năng lực trẻ mãi ko già, làn da tươi tắn ko bao giờ có sẹo khiến chị em phụ nữ ngưỡng mộ, 1 đứa có sức mạnh như siêu nhân. Quan trọng nhất cả 2 đều miễn nhiễm các thể loại virus (omg). 2 đứa này mà "phôi giáo", chắc sản phẩm ra đời phải thần thánh cỡ Alice trong phim

MAGNUM44 thích bài này.
  7. thien long chau

thien long chau Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào biết cách chụp hình RE5 khi đang chơi ko ? Mình dùng phím print để chụp rồi paste vào paint ra hình đen thui , dùng phần mềm frap chụp cũng bị như vậy , máy mình win 8.1 , bản RE5 đang chơi là bản thường ko phải bản gold , thanks !

8. KILLADA

KILLADA Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Lạ nhỉ bần dùng Frap chụp bình thường mà,nhấn F10 để chụp đang chơi chụp cũng được luôn hay tại win?

9. thien long chau

thien long chau Mr & Ms Pac-Man

Mình nghĩ ko phải do win , game khác chụp bình thường , có game này chụp ra đen thui , à mà RE5 có phím chụp hình riêng của nó ko ? nếu có là phím nào vậy ?

10. SwordMasterDT

SwordMasterDT Dragon Quest

Cái RE6 ai có link japanese voice pack ko cho mình xin với.

11. youviet001

youviet001 Waiting to respawn GameOver

RE có chơi dc trên PC không nhỉ, mình giả lập thử mà hình ảnh chán quá. Hình như không hỗ trợ PC hay sao ấy

12. Ashe&Vaan

Ashe&Vaan Dragon Quest GVN Veteran

Hỏi vu vơ tí :)
    Có ai biết cô Inezh là diễn viên đóng Jill trong Re1 1995. Bây giờ hiện như thế nào ko :)

13. haha_hihi

haha_hihi Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi quán nào chơi resident evil revelation 2 tại tphcm ạ?
    nghe nói game này mới ra hay lắm nên mình tính kiếm tiệm ps3 hay ps4 nào chơi chung với bạn mình , bạn nào biết quán nào có share mình với
    nghe nói game này có split screen 2 players chứ ko như phần 1 các bạn nhỉ??
    thanks mọi người

14. vuabanhmi11

vuabanhmi11 C O N T R A

game này game gì thế

15. squall _leonhart

squall _leonhart Youtube Master Race

Có tiểu thuyết resident evil 7 chưa nhỉ ???

16. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades GVN Veteran

Cho hỏi có game biohazards 1,2,3 nào đc làm lại trên ps4 hay pc ko vậy? Thansks, kiếm trên mạng lung tung quá
    Tự chơi re5 6 thì thấy giống game đi cảnh đánh nhau rpg ko hạp lắm chỉ thích kiểu kinh dị mà góc nhìn như bản ps1 thôi

17. Happye

Happye Persian Prince

Có bác nào biết vì sao Chris lại làm việc cho Umbrella không vậy?

18. cundaikho

Nghe tin đồn của mấy người đã chơi DLC not a hero thì Umbrella nhờ BSAA giúp đỡ, còn thực hư ra sao thì tớ ko biết :D

19. kennyS

kennyS Youtube Master Race

Theo đoạn hội thoại trong game thì các nhân viên cũ của umbrella sau khi tập đoàn chính phá sản thì đã quy tà và thành lập 1 tổ chức p.m.c với 2 nhánh nhiện vụ là nghiên cứu chiến thuật , cách chữa trị và quân đội tư nhân . Họ vẫn để tên mình là umbrella để nhắc cho công chúng biết là họ đang " xử lí " những rắc rối mà họ tạo ra trong thời kì đen tối . Về re7 not a hero thì umbrella đã hoạt động đủ để gây lòng tin cho bsaa nên khi có 1 nhiệm vụ liên quan đến B. O. W thì họ mượn người bên bsaa để giúp thôi .

Chỉnh sửa cuối: 18/6/18
  20. LýThanhChiếu

LýThanhChiếu T.E.T.Я.I.S

clear !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 30/12/18