Trico Calculator dành cho người yêu Trico

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi Yumisa, 16/3/05.

1. Yumisa

Yumisa Mr & Ms Pac-Man

Have fun! Không hiểu cách dùng, xin post tại đây.

Các file đính kèm:

2. lon_ton_sai_vatx

lon_ton_sai_vatx Youtube Master Race

Hướng dẫn sử dụng 1 chút đi bạn, mà bạn có biết công thức để cái calcu này tính đc angle và power là gì ko?Thx bạn nhiều!

3. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

over 50 degress,under 50 degress là cái chi.
    Tiếng Anh của tui hơi ngu xin chỉ với

4. __joker

__joker Donkey Kong

tui thấy con trico ngu ngu
    được mỗi cái bắn gần là khoẻ thôi.
    Còn đâu bắn xa thì yếu cứ gọi là .Nếu như kô có gió ngược thì cực kì khó bắn , đạn 2 của nó chỉ trúng được 2 viên là cùng.
    Đạn SS của nó cũng yếu , chỉ khoảng 350 ---> 400 là cùng ( avatar off).

5. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Cái đó là do u bắn dở.
    Bắn Trico muốn trúng 3 viên là phải bắn theo công thức......
    Còn đâu phải SS của con nào cũng mạnh.Thử coi SS của con Ice đi.Cũng đâu mạnh lắm.SS của Mage thì phải bắn những con có shield,còn bình thường mất 250+.

6. superman_weekend

superman_weekend Mr & Ms Pac-Man

Hahhaha .. đạn 2 trico là 1 trong những đạn mạnh nhất 250+ , SS thì mạnh nếu mà biết bắn 400-500 là chuyện nhỏ ....hehe ..chỉ có ko biết bắn mới bắn trúng 2 viên đạn 2 thôi... còn SS thì ,,, kekekeke !

Trico là trong những xe khó hoặc ko thể aim bot , thưởng mà thấy đối thủ chọn trico thì .. 1 là pro ( supepro) còn 2 là gà chỉ chuyên sg !

Tui cũng bắn trico... kekeke !
    _________
    SW

7. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

Degree là độ ( góc) , over 50 degree là góc hiện tại trên 50 .
    CHương trình tính ra được angle - đi hay + vào , và power - đi hay + vào .
    Nhưng angle luck ơi, ở đây không thấy cái năng lượng là bao nhiêu , khoảng cách bao nhiêu ?? Sao mình biết mà bắn . Giải thích rõ xíu nha

8. squall_hai

squall_hai Dragon Quest

Chài, coi hiểu chết liền.... ko có khoảng cách và power gì cả.... -_-
    Nếu được thì phiền Angleluck về làm lại cái này được ko vậy... thêm dístance và power vào :D

9. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

Trên bài của ANgel , nói là không hiểu cách dùng ^^ , thôi thì chúng ta cùng chờ xem có gia cát khổng minh nào giải được cái này không ^^

10. nickycherry

nickycherry Youtube Master Race

Mấy bạn vào trang web của Creedo, xem bài của thằng mauvecow trùm trico sẽ....ko hĩu ^^. Con này có quá nhìu bảng gió, mình thấy mấy thằng pro nó còn mở thuật toán ra xem để bít đạn bay như thế nào, chã hĩu.

11. shockcore

shockcore Mario & Luigi

ko hiểu có đúng không:
    vd khi gió 0 bạn đứng bên phải đối thủ,khoảng cách 1/2 màn hình
    bắn góc 77 2,2 bar thì sẽ được 3in1.
    khi gió đổi chương trình sẽ cho độ lêch góc và lực để bạn vẫn bán được 3in1

12. Lord_of_war

Lord_of_war Youtube Master Race

Trio là một loại mobile rrất mạnh điều này thì không có gì phải bàn cãi. (shoot 2/ss ) Nhưng làm thế nào để có thể phát huy sức mạnh của nó, đặc biệt là shoot 3 in 1 điều này rất khó thực hiện. Còn vấn đề bắn SS, cũng rất khó vô cùng, có lúc tôi có thể bắn 400+ nhưng có lúc chỉ được khoảng 350, các u nào có nghiên cứu kỹ xin chia sẻ kinh nghiệm với anh em...
    Nhưng theo tôi thi Trio có một điểm yếu là điểm yếu về loại mobile, Trio thuộc loài sinh vật thế thì các loại mobile bắn đạn lazer (asate, raon, aduka 2/ss only, mage)được cộng thêm phầm trăm damge ( bao nhiêu thì tôi không nhớ rõ hình như khoảng 8~25%, muốn tìm hiểu thì lên GB.net ) Vì vậy có thể dựa vào điểm này để đối phó với Trio.

13. zodiac_thr

zodiac_thr Youtube Master Race

hehehe, trico mà ko khoẻ. Khoẻ như trâu ý. Thứ nhất vào xem trong guide thì biết, thứ hai là tui toàn chơi trico. Nó mà dùng SS (nếu bạn bắn trúng) :D thì mất 450+ hp chở lên nhé

14. Hai_truongnguyen

Hai_truongnguyen Donkey Kong

Nếu muốn áp dụng cái chương trình tính wind đối với con Trico thì các bạn phải chịu khó bỏ một chút thời gian để lên net để tìm mấy cái công thức bắn trong wind 0 của con Trico này.

Hồi trước tui nhớ là mình có lên trang web nào đó của nước ngoài và thấy cái công thức của Trico bằng tiếng Trung Quốc :cool: nó có nói cái công thức của Trico trong wind 0 .

Cái công thức đó đại khái như vậy nè:

Đầu tiên các bạn phải xác định là kẻ thù mình muốn bắn là đang nằm bên trái hay là bên phải .

Thứ hai là xác định là muốn bắn cho 3 viên đạn của mình quay 2 vòng hay là 3 vòng

Thứ ba coi cái bảng công thức đó coi số độ và power để bắn

Cuối cùng nếu wind không phải là 0 thì bật cái chương trình tính wind của Trico lên :

Ví dụ khi gió 0 bạn đứng bên phải đối thủ, khoảng cách là 1/2 màn hình thì bạn phải bắn góc 77 2,2 power.

Nhưng giả sử trong trường hợp này wind không phải là 0 mà là 20 thổi cùng chiều bắn với bạn thì bạn phải sử dụng chương trình này để đối phó với wind.

Đầu tiên điền số wind vào là 20 và chọn hướng gió thổi bên phải là gió thồi cùng hướng và bên trái là gió thổi ngược hướng. Bây giờ bạn click chuột vào để chọn Over 50 Degrees tại vì bạn đang xài góc 77 và góc 77 > 50 độ .Sau đó bấm vào nút caculate.

Bây giờ cái chỗ angle adjustment đề là + 9 tức là angle 77 + 9 = 86 . Bây giờ bạn bắng góc 86 và 2,2 power trong win thuận chiều 20 thì sẽ trúng đối thủ

Bây giờ cái chỗ power adjustment đề là - 0.4 tức là power 2.2 - 0.4 = 1.8 . Bây giờ bạn bắng góc 77 và 1.8 power trong win thuận chiều 20 thì sẽ trúng đối thủ

Chúc các bạn thành công !

15. the_simpsons_86

the_simpsons_86 Donkey Kong

chèng đéc ơi thanks bác nhìu, giờ tui mới hiểu cái phần mềm dành cho trico này nó thế nào, tiện bác qua cói cái phần mềm của angle Luck cho hook shot boomer được hông, rùi tiện chỉ cho tui luôn, tui vẫn chưa hiểu phần mềm đó cho lắm, thanks bác nhìu

16. |Elbusnu|

|Elbusnu| Youtube Master Race

Vậy anh có thể giải thích công thức bắn wind 0 với trico dùm em được ko ? Hay là post web hướng dẩn cho anh em nhờ . Tại vì nếu bắn như anh chỉ thì được rồi nhưng lúc bán ko trúng 3 viên được , trúng 3 viên là quan trọng nhất , chứ trúng 2 viên coi như miss phân nửa rồi . Còn cái bán xoay 2 vòng or 3 vòng chắc là chỉ bán trúng 3 viên . Anh chỉ dùm em đi .
    WhisperNight = Thiên thần bé nhỏ