Tư Vấn Cho Anh Em Bị BAN Xbox REBORN trở lại

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi baohoang_911, 9/11/09.

1. baohoang_911

baohoang_911 Youtube Master Race

Trước tiên là một sự chia buồn sâu sắc xấu tới anh em cùng bị BAN như mình. và sau đây là những kinh nghiệm chia sẽ khi anh em Reborn lại maý mới:

1. Nếu bạn không có tiền: OK ! chấp nhận chơi Off và xa rời Live vì dù sao nó cũng không quan trọng với bạn

2. Nếu bạn xem Live = Your Life , nghiã là bắt buộc phải reborn, thì bạn sẽ là 1 trong 2 dạng người sau:

A_ bạn có rất ít tiền:

- vâng dù rất ít tiền nhưng bạn cũng đủ để bán con xbox bị Ban và bù thêm 1 - 2 triệu để mua 1 con mới đã hack rồi chơi Live tiếp, và bạn chơi tất tần tật những game bạn thích với con Xbox này. Bạn chấp nhận khả năng sang năm sẽ bị Ban 1 lần nưã, lúc đó bạn lại đổi máy tiếp và Live tiếp. Lúc đó thì:

=> Khả năng năm sau bị BAN cuả bạn là 90%
    => Tiết kiệm tài chính: 80%

B_ bạn có tiền cũng thoải maí tí xiú:

- Khi đó bạn sẽ vẫn giữ lại con Xbox bị Ban, cùng lúc mua thêm 1 con Hack mới về chơi Live. Máy Ban sẽ được tập trung chơi game Off, vì bạn rất ghiền game, còn máy mới sẽ để chơi vài game Live đỉnh cao như COD6, Fifa 10...Nếu sang năm bị Ban tiếp, bạn sẽ bán 1 trong 2 con hoặc bán cả 2 con để bù vào mua 1 con Hack mới vì dù sao cũng không tốn nhiều tiền.

=> Khả năng bị BAN : 40%
    => Tiết kiệm tài chính: 60%

C_ tiền bạc với bạn không là vấn đề:

- Khi đó bạn sẽ tống con Xbox bị BAN này đi, hoặc bán hoặc cho người thân. Rồi bạn sẽ mua 1 lúc 2 con máy mới về, 1 con Nguyên Gốc Không Hack , 1 con Hack và chơi Live cùng lúc 2 con. Bạn sẵn sàng mua game gốc nếu đó là game đỉnh như COD 6 , Fifa 10, GTA ... Còn những game làng nhàng như Đua Xe, Đánh Võ thì bạn chơi Live với diã chép trên máy Hack. Nếu sang năm con Hack bị BAN thì bạn lại tống nó đi và mua con Hack mới về tiếp.

=> Khả năng bị BAN : 80% (vì những game làng nhàng cũng nguy hiểm như game đỉnh _ Borderland là ví dụ)
    => Tiết kiệm tài chính: 10% (tốn tiền máy, nhiều game gốc...)

Do đó với các yếu tố nêu trên, các bạn hãy cân nhắc kỹ với khả năng tiền bạc cuả mình mà cho ra quyết định sáng suốt nhé. Chúc vui và chúc tránh bão an toàn \:D/

2. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

em thuộc loại A :)),đợi tết là xong luôn ;)):>

3. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Có cách A nghe còn dc, mua con khác chơi sang năm có ban thì lại bán mua con khác chứ hơi đâu giữ 1 lúc 2 con hoặc mua luôn 2 con mới:-w M$ sẽ ra Xbox phiên bản mới nên ôm vào tới lúc nó ra con mới lại phải bán cả 2 mua tiếp ah.
    Không tinh tế chút nào kể cả khi $ ko thành vấn đề.=))

4. eternal_faithful

eternal_faithful C O N T R A

Cứ phang 1 em ko hack chơi game gốc, 1 em chơi off, thế là xong :)) :)) :))

5. ph0ngkjd1983

ph0ngkjd1983 T.E.T.Я.I.S

thế chủ thớt thuộc loài nào ???

6. parkangzuu

parkangzuu Donkey Kong

cho hỏi hơi gà chút :d trên ps3 có vụ ban này k vậy

7. baohoang_911

Chú là chú thuộc loại gà vãi đái ra quần luôn rồi... 1 câu hỏi không có câu trả lời vì gà không thể hiểu tiếng người b-(

@anh Phong: thuộc loại B anh _ 1 con BAN chơi off , 1 con Hack chơi Live... sang năm có BAN thì bán đi mua con khác, hoặc sẽ bán trước đợt BAN và chơi OFF chờ qua muà lũ, vì trong muà lũ cũng có con gà nào lên Live đâu mà chơi

8. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Hmm... xem ra cách B mình thấy hợp lý hơn cả...

9. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Theo em cách hợp lý nhất vẫn là mua 1 em Elite origin chỉ để bắn COD 6 và FiFA = đĩa xịn + giữ lại máy cũ (ban or unban) để chơi off... đang nhờ ông chú bên US gủi về, pải nói đợt này bên đó maý hãng bán lẻ giảm giá điên cuồng.. chỉ sợ sau đợt này nó ra X360 bản mới kèm Natal thì nhục lắm.. chấp nhận nhịn PS3 slim ra hàng chơi GOW 3:P

10. baohoang_911

Có ra Natal thì mua tiếp Natal, eó gì đâu mà phải xoắn... Natal mà chơi COD6 chắc phải nằm trên giường trùm mền lại, thò tay ra ngoài tạo thế bắn Sniper =))

11. kontrymnon

kontrymnon Mr & Ms Pac-Man

hôm nọ có post bên kia mà hình như mọi ng ko để ý, mình có 1 tối kiến mọi người xem xét thử...
    tính ra thì người nào chi phí eo hẹp có thể thử

12. thangcb

thangcb Chutik Chào Buồng GVN CHAMPION Lão Làng GVN

bác baohoang nói chuyện nhẹ nhàng chút đi , gì mà mạt sát người ta ghê vậy , có thể họ thật sự ko biết gì nhiều về console thì sao :|

Lựa chọn A hoặc B có lẽ hợp lý nhất , lựa chọn C đúng là chỉ dành cho dân đại gia :))

13. kontrymnon

nghĩa là biết khoảng tháng 10-11 có banned wave, rút dây mạng + bỏ GT live trước
    sau đợt banned thì tạo 1 acc GT live khác

14. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Cái quan trọng với nhiều người là gamertag, giờ bảo bỏ gamertag thì ít người chịu lắm, công cày kéo Gamescore từ trước tới giờ, mà nói chơi offline không thì khoe gamescore với ai ? khoe với ba mẹ à ?

Vì vậy cách của kontrymnon xem ra ko hợp lý rồi.

15. Tyo

Tyo Mario & Luigi

hic hic.. tối quá cậu ah.. nó mà banned mà đổi GT cũng chả ăn thua đâu,, nó detect cậu chơi game lậu qua ổ DVD, rồi đĩa games etc... cậu đổi GT thì cái nào chả chơi games đó, rồi dùng ổ DVD đó:)):))

Hic baohoang vừa dc respawn trên gamevn đã lộng hành quá:D

16. ph0ngkjd1983

ph0ngkjd1983 T.E.T.Я.I.S

Cái C mà mày bảo là 80% bị BAN ??? Hehe anh sẽ chứng minh điều ngược lại vào giờ này năm sau !

17. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Mình thuộc loại A,năm ngoái cũng dính đợt ban và phải bán máy đi,tuy nhiên tính ra hồi đấy mua máy ko những ko lỗ mà còn lời chút đỉnh :))

18. kontrymnon

GT chính thì vẫn lâu lâu update, có chết ai đâu
    còn GT phụ chủ yếu chơi online vài game nên bỏ cũng ko quá tiếc
    GT chính chủ yếu chơi off thì ko nói rồi
    còn GT phụ chơi live thì mình đã bỏ trước đợt banned ==> nó muốn ban thì khi nào mình sign in lại mới banned được chứ. mà sau đợt banned thì mình dùng GT phụ khác rồi
    nói chung thì mình thấy cách này cũng tương đối giảm được 1 tí tổn thất :D

19. hitman133295

hitman133295 Dragon Quest

Cách C sao lại khả năng ban tới 80% nhỉ? Ngoài trừ tới mùa ban còn lại thấy khá an toàn mà, tới mùa thì chơi máy zin:D Mình nghĩ khả năng bị ban chỉ khoảng 30-40 là cao:D

20. eternal_faithful

eternal_faithful C O N T R A

Chơi máy zin, đĩa zin thì ban kiểu chi? 80% là thống kê cái kiểu gì thế ;))

Topic này chỉ nên nêu các cách reborn thôi - bỏ mấy cái % kia đi, chẳng có tí cơ sở nào hết