[Tư vấn] Mua Xbox/Xbox360/Xbox One

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 16/2/10.

1. PePiNhiNhanh

PePiNhiNhanh Cuteness Overload

Chuẩn bị đi học nấu ăn, tính làm 1 bé xbox360 2nd để xả xì trét ai tư vấn em với \(^3^)/ .

2. IHTW

IHTW Youtube Master Race

Bác Long ơi, tối qua mình nói chưa rõ tình trạng máy lắm, mình nói lại để bác tư vấn hộ nhé:

Tình hình là đến xem máy Xbox Jasper 1 (date: 28/11/2008) + Kinect. Theo lời thì máy Xbox sử dụng mới 1 năm, Kinect là mua xách tay sau này, máy chủ yếu gia đình chơi (nhà 3 người, hình như vợ và con chơi là chính), máy để cũng lâu rồi, không có nhu cầu chơi nên bán.

Sau đó mình test máy, máy khởi động khá nhanh, lúc đầu có 1 đĩa Kinect Adventure trong đó, nhưng máy không đọc được, "unreadable disc", thế là mình bảo thử đĩa khác xem sao. Anh ấy bấm mở ổ đĩa ra thì ổ lòi ra sau đó tự động rụt lại liền và khi nhấn nút mở ổ đĩa, ổ đĩa không lòi ra nữa, 2 vợ chồng phải nhấn nút mở ổ đĩa tầm vài chục lần (khoảng 10-15') thì ổ đĩa bật mới ra lại, sau đó lại tự động đút vào.
    Lần thứ 3 mở ra lại thì ổ đĩa bình thường, bỏ Street Fighter 4 vào load nhanh, test game không thấy vấn đề gì.
    Mình thử thêm 2 đĩa Kinect nữa là Kinect Sport với Dance Central, ổ đĩa lòi ra bình thường (không có tình trạng thụt vào tự động), load game nhanh, kinect nhạy, tất cả đều OK sau đó.

Hôm qua bác nói có thể máy bị bụi (do để lâu không sử dụng), người bán cho mình bao test 1 tuần, mình tính mua máy về đem ra Nextgen vệ sinh, thay kẻo tản nhiệt, rồi chơi thử 1 tuần, nếu ổ đĩa lặp lại các trường hợp như trên nữa thì chắc mình trả máy. Bác thấy thế nào?

---------- Post added at 11:19 ---------- Previous post was at 11:12 ----------

À quên, nếu mình mua HDD gắn thêm thì có phải sử dụng ổ đĩa nhiều không? Mình chép game vào rồi sau này có cần bỏ đĩa vào thì mới chơi dcko? hay load game trên ổ cứng luôn (không cần mồi đĩa)

Nếu mua thì nên mua HDD tầm bao nhiêu Gb?

3. ItsmeAj

ItsmeAj Quy ẩn giang hồ Quy Ẩn GVN Veteran

1. Máy trên bị tình trạng vậy có 2 nguyên nhân như đã nói.

- Chơi quá nhiều nên ổ DVD sắp tiêu
    - Để lâu quá không chơi nên thế.

Mà khả năng máy date 11/2008 thì là "chơi-quá-nhiều", đây chỉ là phỏng đoán nhưng khả năng chính xác là khá cao do mình dùng Xbox 360 từ 2007 đến h rồi nên cũng hiểu chút ít về máy này.

Cái này cũng tùy bạn quyết định vì giá như đã nói thì là "rẻ" khi kèm theo kinect nên mình hoàn toàn cũng ko ý kiến gì. Vậy cứ theo như bạn quyết đi, mình chỉ giúp tìm ra hướng khắc phục lỗi "nếu có" thôi.

2. Nên dùng thêm HDD, loại 60GB hoặc 120GB là tốt nhất, mỗi khi chơi game nào thì install game đó vào HDD, như vậy ổ DVD chỉ mất khoảng 10p-15p ban đầu để đọc game, còn trong quá trình chơi thì máy chỉ load từ HDD --> mắt đọc được giảm tải rất nhiều đồng thời game load cũng nhanh hơn vì tốc độ load data giữa đĩa và HDD là 1 khoảng cách rất lớn.

3. Khi install rồi thì khi chơi vẫn cần đĩa trong ổ DVD, nhưng ko sao cả vì máy sẽ trực tiếp load từ HDD.

4. IHTW

IHTW Youtube Master Race

Cảm ơn bác,

Mình mới phone cho anh kia. Lần này hỏi kỹ lại thì máy mua new 100% từ hồi mới ra, đã không xài... 5-6 tháng (hèn gì ^^!). Mình đã hẹn sẽ lấy máy, vệ sinh bên Halo rồi về test 1 tuần, nếu trường hợp ổ đĩa bị như vậy nhiều thì trả lại. Không thì đi múc 1 em HDD 60gb xài thôi, sau này nếu có nhu cầu thay ổ đĩa thì chắc nhờ bác tư vấn chỗ thay uy tín tiếp, vì tính ra giá thay mới + giá máy + Kinect vẫn còn rẻ.

5. anhtt195

anhtt195 Youtube Master Race

Nhờ tư vấn:
    Mình vừa gửi mua 1 xbox định ko hack để chơi online đĩa gốc (Mình muốn chơi live 1 cách an toàn 100%) nhưng vẫn muốn chơi đĩa lậu.
    Xin các bác tư vấn mua một máy 2nd hand rẻ để chơi offline: Nên mua loại nào? Theo tìm hỉu của mình thì phải từ jasper 2 trở đi phải ko, nên mua máy jtag hay máy đã hack LT + bị ban live? Cái nào rẻ hơn? Nếu mua ban live thi phai hack jtag nữa mới chơi được phải ko? Mình đang ở TpHCM nghe nói là chưa có chỗ nào hack jtag được phải ko? Nếu mua thì giá nào là hợp lý?
    Máy của mình hiện tại hê US xài điện 110v vay chi cần mua cục biến ở ngoài tiệm điện thế chuyển 220v thành 110v là ok phải ko?

6. babysorry83

babysorry83 C O N T R A GVN Veteran

dđg định mua 1 con xbox slim hack thay main , kg bík xài có ổn kg nhỉ ?? , hay là lấy con jasper 2 date 2009 của thg bạn 2nd đây :( , mà mình thì ngại 2nd xbox lắm hix , sợ bị dính ROD ............

Chỉnh sửa cuối: 18/12/11
  7. kkyty1997

kkyty1997 Youtube Master Race

Theo bạn mình nên mua cái Xbox 360 4GB rồi mua thêm cái ổ cứng hay là mua cái Xbox 360 250GB
    giữa PS3 và Xbox 360 bên nào nhiều game hay hơn

8. ItsmeAj

Có thấy con jasper nào bị rod đâu mà sợ ?

Nên mua 4GB rồi mua thêm HDD gắn vào.

Ps3 thì không biết, nhưng số lượng game Xbox 360 mình đang có là 700+

9. Semla

Semla Legend of Zelda

Mình chuẩn bị mua con Xb nhưng không biết chọn con nào tốt nhất hiện nay và không bị lỗi , cho mình xin giá luôn :D

10. longnick

longnick Youtube Master Race

Các mod vui lòng cho em hỏi, em tính mua 1 con Xbox Slim 4Gb + Kinect xách tay từ Canada về liệu có hack được không, Hack ở đâu Và hệ này chơi game có khác gì hệ US không ạ?

11. ItsmeAj

Có điều kiện bạn nên tìm mua máy Jasper 2, dù dòng này đã ngưng sx và thay vào đó là dòng Slim rồi.

Hack được, nhưng vẫn có khả năng máy dùng ổ DVD với firmware mới tạm thời chưa hack được.

Máy từ Canada thì hệ máy sẽ là US.

12. kkyty1997

kkyty1997 Youtube Master Race

HDD của Xbox là bao nhiêu tiền vậy

13. longnick

longnick Youtube Master Race

14. Jincute

Jincute Youtube Master Race

bạn có thể tổng hợp link hay trên diễn đàn về xbox dk không? -mình định mua 1 máy xbox cũ nên tìm hiểu 1 ít kiến thức đi mua! thks bạn nha! mình đọc nhiều quá hoa mắt rùi :)

15. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light GVN Veteran

250G giá tầm 1t2 tùy người bán .

trẩ tầm 5t8 xem ,ok thì múc luôn sắp tết rồi

cứ 2 loại này mà múc :

Jasper 1 = 4t2
    Jasper 2 = 4t8

...không dư dã kiếm con FALCON date từ tháng 7/2008 trở lên là ok

16. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

x360 Slim 250GB mới luôn hả ? 6tr o,0 Cái máy giá gốc của M$ đã hơn 6tr, Zeldashop bán 6tr ... o,0 coi chừng hàng cũ đó nha bạn

17. Chaos Yu

Chaos Yu Gameover

Chào cá bạn, mình dự định tậu 1 Xbox tết này nhưng đang băn khoăn:

Mình dự tính chỉ Live 2 trò thôi, còn lại chắc chơi disc hack

1-Mình có đọc bài viết của mod AJ về cách mod 2 ổ dĩa nhưng ko biết làm, ko biết có chỗ nào làm ko
    2-Nếu mình mua Xbox 4gb chưa hack và mua ổ cứng 250gb thì chi phí tầm bao nhiêu ? Ở đâu có bán ổ cứng cho Xbox 360 ?
    3-Nếu mình mua Xbox Slim 250GB chưa hack và làm theo cách của AJ thì tốn khoảng bao nhiêu ?
    4-Làm theo cách của AJ thì có khó khăn gì khi vận chuyển máy ko (Vì nhiều khả năng trong tuần cho đứa em mượn, cuối tuần mới lấy về chơi nên phải di chuyển qua lại giữa 2 nhà )

Xin cảm ơn các bạn

18. nguyennn91

nguyennn91 Youtube Master Race

mình có vài câu hỏi cần giải đáp. Thanks
    1. Bây h mình xài máy hack thì mốt mún xài đĩa gốc thì vẫn update lên xài bt phải ko
    2. Đĩa ở new zealand là hệ gì vậy. Mình định mua 1 cái xài ở đây rồi mốt đi du học thì xách theo lun nhưng sợ khộng chơi đc dĩa bên đó

19. ItsmeAj

1.Nếu đã tính dùng Slim và chơi đĩa gốc + hack thì bạn nên gán xk3y thay vì làm dual 2 ổ DVD, vì với xk3y, bạn vẫn có thể dùng đĩa gốc để chơi online, còn khi chơi off thì chạy trực tiếp iso từ HDD gắn ngoài. Bạn có thể vào gọi trực tiếp lên haloshop.vn để tìm hiểu thêm về xk3y.

2. Mấy cái này... bạn qua 5giay.vn để tìm, hoặc ra hẳn ngoài tiệm mà mua. Khu Pasteur Q1 nhiều lắm.

3. Như đã nói, tránh làm dual-dvd vì sẽ khá bất tiện khi sử dụng ( dây nhợ lằng nhằng, dễ hư dây nguồn + sata ổ DVD, bụi bặm v.v.... ), xk3y hiện tại chính là tương lai mà mọi người sử dụng của dual-dvd trước đây mơ ước.

4. Xem số 3...

1. Bạn có thể flash lại firmware gốc bất kỳ lúc nào, thay vì người ta dùng máy hack thì up lên firmware hack mới, thì bạn up lại firmware .... gốc của ổ DVD .

2. New Zealand thì đĩa game sẽ là hệ PAL.

20. nguyennn91

nguyennn91 Youtube Master Race

vậy cho hỏi những game nào thì thường có phân vùng. Những game hot như GTA COD Ninja Gaiden thì có phân vùng.Thanks