Valkyrie Profile -Epsx 1.6 Help me

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi nickilili, 18/4/06.

1. nickilili

nickilili Youtube Master Race

Mình đang chạy cái Valkyrie bằng epsx 1.5.2 và 1.6
    những đoạn nói chuyện kể lể có tiếng người lồng vào rất hay bị lỗi ko load được
    ai bít cách khắc phục ko giúp mình
    thx nhìu

2. BHL

BHL Mr & Ms Pac-Man

Có lẽ do đĩa chăng :-\, mượn bạn bè đĩa khác xem đựoc không. Cái này tui chịu, vì chưa có chơi _)_)

3. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Trò này tui cũng bị lỗi như vậy đấy :( . Cứ tới chỗ nói chiện thì nó đứng hình luôn hà ...

- Cách này tui làm rùi như chỉ là tạm thời thui : bác hãy chú ý khi chơi cứ save liên tục ( đặc biệt là khúc trước khi nói chiện = F1 ) khi nó bị đưng hình thì bác tắt giả lập đi rùi mở lại và load save trước đó nó sẽ qua được thui

Ai biết cách khác chỉ luôn đi THx :D( tui mua về chơi ko được bỏ xó gần 1 năm rùi vì cái lỗi này đó :(( )

4. nickilili

nickilili Youtube Master Race

Đĩa mua cái khác thử rồi
    nhưng vẫn ko được
    chán chết người
    >_<

5. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

vấn đề này đã được nói nhiều lần, vấn đề nằm ở cái sound plugin ấy thôi, 1 là dùng cái mà epsxe đã cho là epsxe core gì đó, 2 là dùng sound plugin khác có hỗ trợ nói phát ra tiếng....

6. chung123

chung123 Donkey Kong

Cái này do lỗi sound bạn dùng mặc định sound này là được chơi thoải mái ko bị hư Eternal SPU Plugin Lite 1.41

7. caubechoigame

caubechoigame Youtube Master Race

Tui cũng bị như vậy nhưng save rùi vào lại là xong . Nhưng tui chơi v1.6 khi wa đĩa 1 thì ko sao chuyển wa được đĩa 2 . Ai biết cách chỉ tui với .

8. L i g h t

L i g h t Mario & Luigi

9. thunder dragon

thunder dragon Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì khi hết đĩa 1 thì bỏ đĩa 2 vào, ra ngoài nhấn change disc thử xem, tui nghe mấy bác trên này nói rồi nhưng đang chơi lại từ đầu nên chưa có cơ hội để thử

10. kennabis

kennabis Youtube Master Race

tui cũng chơi trò này nhưng chơi bằng files iso khi chuyển sang đĩa 2 chỉ việc save lại rùi change iso thui

11. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Khỏi để tui chỉ cho . Khi nào bạn sắp vào thành để thu phục nhân vật . Nhớ save lại ... Save bằng Memory Card trong game á không phải save ở ngoải đâu . Nếu bị đứng thì rết rùi vô lại là được . Còn khúc đổi đĩa thì cứ việc ra ngoài rồi nhấn Change Disc thui nhớ bỏ đĩa mới vô ^_^ . Tui xài sound của epsx 1.5.2 vì bản này ổn định hơn 1.6 >_< mặc dù 1.6 hình cool hơn và sound tốt hơn nhiều T_T

12. xahoiden111

xahoiden111 Youtube Master Race

Đúng rùi mình chơi cung bị như vậy , bởii vay tới chỗ nào đứng la đành bỏ wa , ko thu phục nhan vật đó
    Ai biết cach khắc phục , xin chi dẫn tan tình dùm

13. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

.... Bỏ qua chi uổng vậy >_< . Save vào trước khi vô . Save = memory card nói rõ hơn là bằng save trong data á . Rồi vào trong thu phục nếu đứng thì reset ePSXe lại rồi mở = save memory card nói rõ hơn là bằng continue á >_<
    P/s : sao dạo này lắm người hỏi 1 câu hỏi thế nhỉ >_<