Vấn đề Hot trong Scrip cua TrueBot từ lúc up bản 5.0 ?

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi trung_chip, 15/2/06.

1. trung_chip

trung_chip Youtube Master Race

hiện nay trong Scrip của True Bot từ lúc up bản 5.0 đến giờ là chưa sài được phần tự động uống thuốc như trước nữa vì nó đã bị mã hóa nên ai sài true bot đều phải về trắc quận để lấy 255 viên 1 lần như thế cũng hơi bất tiện , pác nào đã có đoạn code để tự động uống thuốc như hồi trước thì xin post lên đây cho anh em xài với nhé , rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn , tui kiếm hoài mà vẫn chưa được

2. TuanLinhTTL

TuanLinhTTL Youtube Master Race

Tất cả là do lệnh TS.ITEMS. đã không nhận được các item ở các ô sau ô đầu tiên. TB giờ chỉ nhận được ô đầu tiên. Bạn đặt bất cứ ITEM gì ở ô đầu tiên đều nhận được hết còn các ô khác đều coi là itemid = 0 ---> không tdut được. Tuy nhiên có 1 cách giải quyết đó là để TQ va TH ở các ô cuối cùng và thay hàm doEatHP và doEatSP trong vòng lặp for để i<=25 - số ô để TQ và TH ---> thế là ổn. Như vậy TQ va TH đánh rơi ra cũng sẽ chỉ vào các ô mà mình định sẵn cho nó. Và TB cũng chỉ ăn những ô không phải các ô chưa TH va TQ. Sau đó thêm hàm Drop item ở các ô chứa TH, TQ để khi đạt 50 thì vứt đi 49 (chừa 1 ^^). Chú ý đến cả tdck nữa. Tôi đã từng bị lev 1 up do ăn nhầm tdck khi bot để AutoEat...
    Chúc các bạn may mắn

3. lovebaby_master

lovebaby_master Youtube Master Race

vấy cái scrips đó ra sao thế bạn có thể úp lên ko mình hơi bi nôb vụ này thường xuyên bay bay về TQ mà ko biết lý do vì sao nữa T_T tức chết đi đc

4. DepZai

DepZai Mr & Ms Pac-Man

hic hic hom wa treo truebot cứ tưởng nó chết là auto dis thế là đi chơi về chạy mất con HHT lv 107 tb shitttt

5. Luck JunSeck

Luck JunSeck Mr & Ms Pac-Man

Chà chà pa này nói thiệt hay xạo đó :-? đeo cái đặt thủ 32 kế chương vô là ok thôi ,ko tin :))

6. Crowley

Crowley Mr & Ms Pac-Man

hix có phải ai cũng đeo đc 36 kế chương đâu pa.Ai có code cho iem xin với :D
    30 char 30 char 30 char

7. TuanLinhTTL

Không hề bịp thưa các bạn. Mình đã thử rồi và các bạn có thể thử bằng lênh debug để đọc các item để ở ô khác ô thứ nhất. Chắc chắn sẽ nhận được id và name là = 0. Riêng để ở ô đầu là nhận được bình thường. Còn mất đệ thì hơi lạ bởi trong script đều có hàm PartyStop() trong đó có lệnh ts.disconect. Nếu 1 trong các mem mà bay về TQ thi TB sẽ gọi hàm này và tự động ngắt. Hàm DoEatHP va DoEatSP có ở trong file common.js. Ở hàm này gọi vòng lặp for cho i = 1 đến 25 để rà toàn bộ các ô trong Inventory rồi gọi hàm isHPitem và isSPitem để kiểm tra. Nếu đúng thì dung ts.Eat để ăn. Các bạn có thể check lại vf sửa như mình đã nói. Lúc đó hàm này sẽ không tìm ở các ô cuối nữa ---> 0 ăn. Các bạn nên tích cực sử dụng debug để biết được TB đang làm gì và đến đâu.
    Thêm nữa, do mình chưa bot được ở Cự Lộc bởi chưa đủ level. Hiện bot ở địa điểm khác nên 0 share code Cự Lộc cho các bạn được bởi chưa thử thì sao share được. Tuy nhiên, mình đã gặp trường hợp này và đó là cách giải quyết của mình. Các bạn làm theo thì làm còn không thì 0 ai miễn cưỡng.

8. TuanLinhTTL

Thêm nữa là Speedgear không hề có tác dụng với TB nên các bạn đừng cố để tốc độ cao làm gì. Nó chỉ có tác dugj với Alogin mà thôi. Nếu để cao sẽ xảy ra lỗi báo là script take longer than.... Đó là do TB phải xử lý rất ít, phần lớn là hoạt động mạng. Nếu để speed cao dễ bị dis mà 0 hiểu nguyên cớ hoặc script dừng hoặc chạy không đúng theo bài bản định sẵn.

9. nouvoblue

nouvoblue Youtube Master Race

cac pro chi? minh` xai` truebot voi'