Việt Hóa TCM 2006 (Fifa manager 2006)

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi ntchung505, 10/7/06.

1. ntchung505

ntchung505 Youtube Master Race

bây giờ em thấy ở đâu cũng nhốn nháo bàn tán về các game được việt hóa,bên Football Manager họ đã Việt Hóa được bản 2006 rồi,vậy mà bên anh em mình vẫn dậm chân chưa có gì cả.Em thì tài năng còn kém xa các bác...em chỉ xin được đứng ra hô hào mọi người ai có khả năng thì cùng nhau làm một bản Việt hóa TCM 2005 hoặc TCM 2006 (Fifa Manager 2006),để anh em cùng có được một game sài tiếng Việt mong các bác tích cực tham gia.:hug:

2. aznkoz

aznkoz Mega Man

^^, cho hỏi 1 câu, biết de-assemble với compile ko ?

3. ntchung505

thì đã bảo rồi đó...tui ko biết nhiều lắm,chỉ có ý kiến là đứng ra kêu gọi anh em,ai biết cách làm thì tham gia làm,cái chủ yếu là nếu có thì nên chia sẻ với anh em.:hug: =((

4. BuiLeKhanh

BuiLeKhanh Mr & Ms Pac-Man

KO dễ như bác nghĩ đâu, em cũng chơi FM nên bít, bên FM việt hóa được gần 40% trò FM là do trò này được cấu tạo rất đơn giản, còn TCM của chúng ta thì phức tạp hơn rất nhiều. (đơn giản trò FM chĩ có 1cd, còn TCM tới 1dvd = 4cd) Như bên Fifa cũng từng có ý định việt hoá.
    Trò FM nói là việt hóa chứ thật ra chĩ việt hóa lại được các cái menu thôi, chứ thực ra các phần quan trọng nhất như trong phần Media, machever.....thì vẫn là tiếng anh thôi. Ko những thế thì FM việt hóa cũng còn 1 số lỗi. Nếu việt hóa thì có lẽ là sức chúng ta chưa có đũ khả năng đâu

5. Kinas

Kinas GVN Hero GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Hay box ta kết hợp với box FM làm chung cũng dc.Nhưng đang trong giai đoạn phát triểng FM lên Online rồi chắc kô có thời gian

6. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

bất khả thi, bất khả thi: đợi Việt hóa xong thì game đã có phiên bản mới từ thời tám hoánh rồi, mà ai cũng hào hứng đón games mới, chứ mấy ai chơi lại phiên bản cũ Việt hóa bao giờ đâu, các pác có Việt hóa thì cũng để thử tài năng của các pác thôi

7. aznkoz

aznkoz Mega Man

ặc, hỏi ra ko ông nào biết Program rồi De-assemble/Compile thì làm sao mà Việt Hóa ~_~ . Ko tin ông nào qua box Hội Vườn Đào mà xem, xem người ta Việt Hóa ~_~ . FFM chứ có phải FM đâu mà lấy từng XML file (cái này đa số chỉ là dạng text) , rồi change này change nọ . Cũng như đưa Forum VBB chẳng hạn, modify được skin chứ có biết modify cái code nó đâu ~_~, trừ khi hỉu chút chút về program .

8. puppyonline

puppyonline Youtube Master Race

tui cũng đã từng xem những file trong mấy game TCM rồi từ bản 2004 - > 2006 tui thấy trong 2004 thì sài chủ yếu file text cò 2006 thì chạy trên nền web nên database cho menu và người chơi là file XML nếu các bác muốn Việt hóa thì ít cũng phải hiểu cấu trúc của nó và thử thay đổi một số tên trong đó xem nếu được thì việt hóa chỉ là hình thức chuyển từ English -> VN thôi.

9. boo1984

boo1984 Youtube Master Race

vo phuong khong duoc dau may huynh oi, tui lam cai viec nay duoc 2 nam nhung nan qa bo roi.

10. ntchung505

Hic the thi chan that,chang nhe cu phai doi den bao gio cai thang EA no dua vao game phan tieng Viet sao?luc do chac em chet roi.

11. aznkoz

aznkoz Mega Man

khỏi lo ^^, chơi trong giấc mơ là được rồi :D .