VNE -Quái chiêu 'chém gió' bán hàng đa cấp

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi DA1111, 3/1/13.

1. hoangvu1805

hoangvu1805 Donkey Kong

Lol. Không chỉ BHDC ở VN mới lừa đâu bác ạ. Tụi bên Mỹ cũng ko thua kém gì. Hồi đó còn ngơ ngác nên bị tụi nó dụ hết $500. Nhưng bên này đc cái là order đồ rồi có quyền trả lại, nên tớ trả lại hết luôn ngày hôm sau khi nhận đc hàng.
    Tụi này ở đâu cũng vậy, dai như đĩa. Mình đã từ bỏ rồi mà lâu lâu lễ cũng gửi thiệp online cho mình. Nói chung là tạch tụi này tới già. Hàng chất lượng ko biết có tốt hay ko, mà cái kiểu làm đủ trò để lôi kéo đc khách hàng như tụi này thì xin kiếu.

2. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince GVN Veteran

mình đã quit đc trên 3 tuần nhưng mà vẫn bị các tt liên lạc liên tục với ý đồ khuyên bảo quay lại với "chính đạo" :2cool_burn_joss_sti mình đã phải xử sự khá là gay gắt thì họ mới k tiếp tục liên lạc :2cool_burn_joss_sti

3. truongcp9009

truongcp9009 Donkey Kong

ko bỏ qua mọi cơ hội có thể là điều đầu tiên phải học đấy chửi cái giề

4. Zeratul...

Zeratul... Legend of Zelda

mí con gà rủ mình đi bán hàng đa cấp toàn bị mình chăn thành rau ...:7cool_feel_good:

5. Trùm online

Trùm online Crash Bandicoot GVN CHAMPION

^Teach me, master :5cool_ops:

6. Vinie'sMan

Vinie'sMan Fire in the hole! GVN Veteran

Mình đi đúng 2 lần,toàn bạn rủ đi...lần đầu thì ậm ờ xong đi về.Lần 2 gặp 1 chú nói thì ngọng líu ngọng lô,ăn mặc thì như lềnh...cái j mà nhờ kinh nghiệm đi làm đa cấp mà dc nhận quản lí nhà hàng lương 20 củ + lương 10 củ đa cấp....Mình đập ngay vào mặt tiên sư cái đôi giày tôi đi tiền còn nhiều hơn đồ ông mặc trên người,30 củ cái cc.Mặt cậu bé ngắn tũn :))

7. Marv

Marv Donkey Kong

Bỗng dưng muốn xem đôi giày :3cool_shame:

8. _[Kyo]_

teach me, master :5cool_ops:

9. Coin

Coin Mario & Luigi

Em kiếm master lâu rồi :5cool_ops:

10. Âu xít

Âu xít Mega Man

mình cũng muốn yết kiến master..

đề nghị master tổ chức offline 3 miền thảo luận về mô hình này

11. lu-xu-bu

lu-xu-bu Sonic the Hedgehog GVN Veteran

sư phụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụụ
    nhận kon làm đệ tử vs:2cool_burn_joss_sti

12. _[Kyo]_

đề nghị master mở cuộc đào tạo trên cả 3 miền để giúp anh em thoát cảnh FA :2cool_burn_joss_sti

13. Meiji1412

Meiji1412 C O N T R A GVN Veteran

Đang ở chung phòng với 1 thằng bán hàng đa cấp đây... mà nó *** bao giờ nhận là nó bán hàng đa cấp mới vãi chứ =)) "tao kinh doanh" và "6 tháng nữa lương tao sẽ là 1000 đồng obama" (giờ thì tháng nào cũng mượn tiền mình mà sài, đợi tiền ông bà già cho rồi trả)
    Rồi 10h giờ hằng đêm phải nghe "đài" của công ty, ko nghe mà bị phạt =)) nghe nó nói chuyện với cái đám làm cùng, thì đúng là nhức tai vkl...
    Nhưng mà hỏi nó đang làm cho công ty gì thì nó éo nói bao giờ, chắc cũng biết là không thể dụ được thằng như m. =))

14. _[Kyo]_

bọn đa cấp bây giờ tụi nó cấp cho cái đa cấp đã được biết đến tại Vn là đại biểu cho lừa đảo với cái tên mới đầy mĩ danh là "kinh doanh theo mạng" :2cool_burn_joss_sti

15. Zeratul...

Zeratul... Legend of Zelda

hờ hờ,

mình từng chơi với 1 nhóm làm đa cấp 1 năm rồi, nên hiểu rất là rõ cách thức mà chúng nó làm việc.

bọn bh đa cấp chỉ sử dụng nước bọt và những hành động bạn nhìn thấy cũng chỉ là thứ mà ai cũng làm được. Cái việc đơn giản này lặp đi lặp lại nhiều lần là nó sẽ gieo vào đầu các em xì teen là anh A chị B trưởng phòng giỏi VKL, rất là bá đạo bla..bla, vẽ ra cho các em ý 1 tương lai sáng VKL bằng các con số hùng hồn VCC. Vấn đề là các con số ở đây nó đều rất là hợp lý. Vd như là mình giới thiệu 4 người, xong 4 người đó sẽ giới thiệu 4 người khác, đặt chỉ tiêu 1 tuần giới thiệu 2 người thôi, sau 1 tháng là đã có 8 người, sang tháng thứ 2 là 32 người, sang tháng thứ 3 là 120 người. Bla bla, sau 6 tháng thì có tiền tỉ obama...

Các em gái xì teen tham gia cái này đặc biệt cực kì dễ tin người, ngờ nghệch và dễ dụ. Đã vậy có luật chìm trong bọn BHDC sử dụng teen cấp 3 là cá sấu sẽ bị loại. Đơn giản vì cá sấu khó có khả năng môi giới thêm người hơn là các em xinh tươi...

Nói chung làm thế nào thì tùy ở mỗi người thôi. Các cậu ko cần đẹp trai đâu, chỉ cần dẻo mỏ là được, và có vài cái chân gỗ tung hứng thì em nào cũng xong =))

16. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator GVN Veteran

Mình năm thứ 1 cũng đc cô bạn mời tham gia cái đa cấp này,lúc đấy là hè nên rỗi việc,đi thử phát cho biết. Họ nói nghe rất hay,những nhân chứng thành đạt trong tiền bác và thành công trong cuộc sống nhiều lắm,đi bắt tay thôi cũng mệt. Sau thời gian khoảng tháng rưỡi,mình xin rút lui trong im lặng vì vào học với cả đánh dậm đc 1 quả đậm rồi nên nghỉ. Hiện thời thì cô bạn kia cũng đã nghỉ do có biến xảy ra. "Người bảo trợ" suốt ngày gọi điện chém gió,bảo mình đi mời thêm bạn,người thân,... vô làm cùng,mình cũng chém theo chiều gió rồi lấy cớ học,bận,chơi... để trốn,rồi rất rất nhiều trò nữa. Nói luôn là trong đó có đủ các loại người và có 1 đặc điểm chung giống như bị "tẩy não" vậy,mình thì đi nghe cho vui thôi vì bố mình cũng là bác sĩ nên rất rành mấy cái này,nhưng bố bảo mình cứ đi đi cho khôn người ra,quả thật là khôn ra nhiều.=))
    Thành quả đáng tự hào nhất lúc đó là đc đi giầy đen,thắt ca-la-vát,xơ vin đi nhìn oai lắm.=))

17. _[Kyo]_

hồi tháng 11 HKTG còn pha trò khuyễn mãi thêm hoa hồng rồi khuyến khích các đàn em ngây thơ bằng cách chỉ trong vòng 1 tháng mời được trên 16 người các em sẽ được lĩnh 8 tr tiền thưởng giải trạng nguyên, 5 triệu tiền hoa hồng, và nhất là được học lớp đào tạo ngôi sao tương lai cccc mà chỉ có các anh chị lâu năm mới được học, và sau khi học xong các em sẽ cảm thấy mình thay đổi hẳn, sẽ đào móc ra tiềm năng của các em blah blah =)) mình ngồi nghe mà đầu váng não trướng còn mấy đứa kia thì mắt bắn kim quang vẻ mặt cuồng nhiệt cứ như phần tử tín đồ cuồng nhiệt nhìn thấy nữ thần mà mình vẫn tín ngưỡng trần truồng chạy rông vậy =))

18. Trùm online

Trùm online Crash Bandicoot GVN CHAMPION

"Bán hàng đa cấp cũng có loại đa cấp bất chính và đa cấp hợp pháp. Hành động có hoa hồng cho người đạt chỉ tiêu về "dụ" người cho công ty mình mà không phải lợi ích từ việc tiếp thị bán hàng là hành động bán hàng đa cấp bất chính bị pháp luật cấm. Các anh chị có thể giở Luật cạnh tranh ra để xem".

"Hàng hóa của công ty anh chị có phải do anh chị sản xuất không?"

Những lời nguyên văn của mình khi "vinh dự" được đi phỏng vấn ở cty đa cấp lừa đảo Đỉnh Phong. Khiến thằng phỏng vấn ú ớ và thằng bạn mình rủ mình đi buổi hội thảo hôm ấy cũng được thông não mà tỉnh ra. 1 mũi tên trúng 2 tờ rym \m/. Lần đầu tiên trong đời mình cảm thấy miệng lưỡi mình sắc bén như thế \m/

19. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế GVN Veteran

Cái Tiens- Thiên Sư đang rất hot, đâu đâu cũng thấy người quảng bá, từ facebook xuống địa phương
    Và những con người như William của Malay, anh gì gì đó của VN, những người ngoi lên từ đáy xã hội đến thành công như bây giờ, những người sẵn sàng giúp đỡ người khác bằng hết sức mình, những người dám bỏ qua cơ hội
    Và những buổi hội thảo cực kỳ quan trọng 1 năm có một (một tháng mấy lần)
    Nói chuyện cũng bùi tai nhưng một khi nhìn sản phẩm made in china thì suy nghĩ lại., ..
    Hiện tại thì theo đánh giá Armway + Lô hội tốt hơn và có uy tín hơn tụi Tiens này
    Và đúng như bạn gì nói ở trang 4 : đi uống nc tiền ai nấy trả. Một, hai lần còn được, nhưgn qua lần 3 là dek có tí thiện cảm nào

20. Rồng Tình

Rồng Tình C O N T R A GVN Veteran

Lừa bạn bè , người thân ..... bó tay .