Voldo - cú đá tật nguyền

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi nsh9999, 13/5/10.

1. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

Tôi đang tìm hiểu Voldo, chưa biết đánh kiểu của nó thế nào, nhất là đánh sau lưng. Tuy đã sử dụng 1 thời gian, nhưng tôi thấy vẫn còn nhiều thứ về "con lươn" này mà tôi chưa biết cách sử dụng, đặc biệt là đòn A+K. nó uốn éo xong rồi cũng ko nối dc thêm đòn gì

Bác nào pro về "chú lươn" này thì chia sẻ với anh em xem nào.

2. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

thì đòn nào biết thì cứ đem ra phang tất!càng nhiều đòn càng tốt!Namco nó làm command list không thừa đâu!đòn nào cũng có tác dụng cả!chú yếu là phải ra đòn đúng khoảng cách!phải thuộc hết đòn mới được!

3. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

Hình như Nhonzin ở Hn thì fải, thu xếp giao lưu 1 hôm đê, tôi cũng muốn học hỏi về char Voldo này 1 tí.

Thích nhất chữ ký đới

4. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

mình trong Nam ,nếu bạn ở Hà Nội thì hẹn mấy người trong nay thiếu gì!mình bỏ SC rồi!vì chơi một mình chán chết!thú vui mà chơi 1 mình thì hay gì!

5. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

Ở trong Nam mà lại chơi 1 mình thì đúng là ko tin được. Các cao thủ đều tập trung trong Nam mờ lại bẩu là chơi 1 mình thì chán... haizzz

Tóm lại là ko ai chơi char này à?

6. bi9875133kh

bi9875133kh Mr & Ms Pac-Man

Spam kim 50 bai sr sr sr sr sr sr sr sr
    chó rưồi

7. Người Lính Trẻ

Người Lính Trẻ Làm đéo có tiêu đề Moderator

Em ấy còn đang cố gắng luyện để thắng Ultra Hard rồi xưng bá giang hồ chứ hơi đâu mà đi giao hữu :))

8. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

Hồi trước chú chơi con này, sao zờ lại bỏ, phí thế, anh ko có ai để hỏi

9. Người Lính Trẻ

Giờ không có thời gian chơi ông ạ.Ra ngoài hàng nhiều cũng ngại lắm.Cái nữa là từ thời SC3 cái con này nó bị sửa cái Blind Stance quá lởm so với SC2 nên cũng chán.Tháng 6 để dành đủ tiền múc 1 cái máy về nhà chắc là sẽ nhập hội cùng mấy ông đánh cho vui :))

10. Mihiro

Mihiro Mr & Ms Pac-Man GameOver

ông đánh thì ăn ai?thua đi cho nó nhanh!chém gió thì hay thế!cái ultra hard tôi cần 1 đòn giết ngay!giải này ông vô địch thử tôi coi!hay là sợ chết không dám ra gió?

11. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

hô hô .. ô ..hay

Mà ông Shadow việc gì phải tốn tiền mua máy thế nhờ, thích thì nhích luôn chứ cứ phải chờ với đợi. Ra chiến cùng ae, chịu khó ăn đòn 1 thời gian rồi lại xưng hùng ngay thôi mà. Giải lần này tham gia đê.

Hình như ông Mihiro ko ở HN thì fải

12. Người Lính Trẻ

Anh đánh ăn ai cần đêk phai trình bày với cái loại như chú.Đi đâu cũng bị người ta ghét như hủi mà cứ tưởng mình hay lắm =)).Sửa cái chữ kí đi,không có anh mày ngứa tay lại phệt cho cái nữa thì vui

Ra ngoài hàng đánh mệt lắm,nằm nhà chơi sướng hơn

Ông nghĩ cái thể loại như thằng này mà là dân thủ đô á =))

13. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Nói thế cũng như ko, mà chú có dám chắc là Namco ko làm ra đòn nào thừa ko ;))

Bản này thấy khi vô BS Voldo có chiêu A+B GI High Mid Ngang Dọc cũng lợi hại ra phết
    Thằng này ở SC4 phá SG rất khủng nên cũng lợi hại lắm, ko chơi Voldo nhưng đã đụng qua 1 số chú đánh Voldo rồi nên comment vài câu :D

14. brigandine

brigandine Mr & Ms Pac-Man

Nghe nói có chú brigandine đánh tên này hay ra phết bà kon ạ b-)

15. Warden

Warden Donkey Kong

Brigandine là ông nào sao chưa nghe tên tuổi gì cả :P. Bác Brigandine có dịp ra HN 1 chuyến nhé ;)

16. SOIRUNG1

SOIRUNG1 Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi trong SC4 làm sao để mua thêm vũ khí cho các Char vậy?mình đánh xong thấy có dòng chữ: New weapon can now purchase nhưng ko biết vào đâu để mua vũ khí,các bạn chỉ giúp mình với!!

17. SOIRUNG1

SOIRUNG1 Youtube Master Race

Cao thủ nào biết chỉ giúp mình chiêu tàng hình của thằng Yoshimitsu với,THANKS!!

18. nsh9999

nsh9999 Mr & Ms Pac-Man

Haizzz có nhân tài mới mà các game thủ ko chăm sóc gì cả.

Trả lời cho đồng chí Soirung1

1. Mua thêm vũ khí thì mời đ/c vào phần create char, mua vũ khí ở trong đó (Nó nằm ở Tab gần cuối cùng trong phần chọn vũ khí là có thể mua được)
    2. Chiêu tàng hình của Yoshimitsu thì mời bác mở Move list của thằng đó ra là có hết các chiêu thức liền.
    Mà tôi chưa hiểu thằng Yoshi này có chiêu tằng hình á? Làm gì có char nào có chiu tằng hình nhỉ, chỉ có mỗi ông Cer là có teleport thôi chứ.
    Hay là ý của đống chí nói về chiêu char này đang đứng dưới đất mà vù 1 phát nhảy lên đầu oánh lửa xuống.
    Đề nghị ông Shinnok, chuyên gia Yoshi vào cho ý kiến khẩn cấp

SOIRUNG1 mà ở HN thì thu xếp giao lưu 1 hôm đê

19. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

em cũng mới chơi bác chỉ nha :) có quen tí với bác FFLead mà bác ý ... kiểu j ý :(
    tàng hình em chỉ biết là ability ở customize theo vũ khí hoặc lắp vào, vô battle bấm A+B+K, được khoảng 5-10s j đó. thằng yoshi em ko thích, nó có cái chiêu tự mổ bụng nhìn ngu quá
    teleport taki cũng có mà bác :|

em hỏi tạm ở đây, thiết nghĩ các bác nên lập cái topic hỏi đáp nhỉ?

em cần hỏi: - mấy thuật ngữ như safe, unsafe?
    - muốn xuất quan đi giao lưu thì ít nhất phải thuộc lòng skill của tất cả char?
    - newbie chơi con j trước cho quen tay? test hết char thì em thấy mấy con các bác giới thiệu như Mitsu, Sieg chơi khó bỏ bà, Sieg hold còn dễ nhìn, Mitsu thì :( các bác rảnh làm vài cái guide cho từng con đi :)

20. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Điều ước của con đã thành sự thật :>
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?711939-Soul-Calibur-Hoi-va-Dap&p=15453296#post15453296

Luôn luôn lắng nghe - Lâu lâu mới hiểu :-"
    Còn về Guide từng char thì quan trọng là mình thích char nào chứ con nào mà chả đi từ cơ bản đến nâng cao