WEBGAME Việt 100% Free ALL- cách chơi mới lạ

Thảo luận trong 'MMO | Private Server' bắt đầu bởi dnbclubS, 25/7/13.

1. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

ĐẠI VIỆT TRUYỆN​

WEB : http://truongit.net/daiviet/
    REG : http://truongit.net/daiviet/ucp.php?action=register
    4RUM : http://truongit.net/category-176-webgame-dai-viet-truyen/
    Hướng Dẫn các Tính Năng Ingame : http://truongit.net/forum.php?mod=forumdisplay&fid=177&page=1

Trước Hết mình xin được chia sẽ với các bạn Webgame này được handmade hoàn toàn 100% từ người việt :1cool_byebye:của chúng ta và là webagme hay nhất mà mình từng chơi bình
    ADM thì khỏi chê hầu như onl 18/24 có vấn đề hoặc các ý kiến thì được tiếp thu và làm trong 1P30s :1cool_look_down:

lời 2 : đây là 1 WG có rất nhiều tính năng được lấy ý tưởng từ MU : :6cool_beat_brick:
    +Dugeon,
    +thẻ bài quái vật ,
    +Pet, Thú nuôi ( thú nuôi và pet ở đây là khác nhau),
    +Ép đồ ,săn đồ,
    +thuộc tính,skill dặc trưng cho mỗi lớp nhân vật cũng khác nhau,
    +chợ trời ,đấu giá ,
    và đặc biệt game ổn định 1000% ko có doante vì tiền TXU 1 dạng như KNB thì hoàn toàn có thể kiếm rất nhiều từ các tính năng ingame , mua bán ,trao đổi diễn ra khá sôi nổi
    Các Bước để làm quen game và có thể reset lần thứ 15 sau 4h chơi ( pro thì nhiều hơn)
    vẫn như các game khác là Reg acc và tạo nhân vật ( Kiếm sĩ , Pháp sư, Thiên Tiên và Xạ Thủ)
    Các bạn sẽ thấy các chức năng nói trên và các bãi trian , chổ reset (thêm sức) ,+điểm ,trang bị ,ép đồ , nhiệm vụ.... ngay các tab màu cam
    Tài khoản Nhân vật Cửa hàng Chức năng Chế tạo Xếp hạng Sự kiện

Mình sẽ chia làm 3 giai đoạn trian:

lần đầu - lần 3

+trước hết bạn hãy đăng ký event thêm sức nhận quà ở tab Sự kiện
    đơn giản vì khi mới vào các bạn được tặng 2m vàng thì chạy ngay đến cửa hàng sắm 1 set đồ +11 mặc

+ chạy ra tab Chức Năng ~> bản đồ luyện công trian lên lv 40 rồi về mua ring+pedant hồi 4% máu mang vào và tiếp tực click cho đến lv 100 ( trong quá trình 40-100 nên chuyển bãi cao hơn) bạn sẽ phải mất khoảng 10-15p để lên lv 100

+lúc này đừng vội đi chuyển sinh ( thêm sức) mà hảy tự lập cho mình 1 cái Bang (chức năng ~> bang hội)
    và vì có 1 mẹo là nếu người cùng bang đi trian chugn chẳng những ko bị trừ exp mà còn +thêm 50% ( bình thường thay vì dc 3k exp thì bạn sẽ dc 4k5 exp) nên bạn tạo 1 clone ( đề nghị là kiếm sĩ)và cũng làm như trên cho vào bang

+đến lúc này bạn nên chạy đi làm nhiệm vụ chính tuyến vì nó cho bạn Txu ,vàng, và số lần thêm sức.
    vòng quay : trian lên 100 105 110 kết hợp với làm quest chính tuyến thì trong vòng 20-30p là bạn đã có 1 nhân vật đạt ít nhất 4 lần thêm sức ( +1 lần ở quest đầu)

lần 4-10 :

+lúc này bạn hay ngưng lại một chút để lo cho con clone reset 3 lần +làm xong nhiệm vụ chuyển cấp 2 ( vì có kinh nghiệm lần đầu nên mình nghĩ chỉ mất 10p là ok) và giờ bạn có 1 clone lv 400 +5 lần thêm sức( quest +1 Lần TS, quest chuyển cấp II +1 lần+lv 400) thì bạn sẽ dùng con clone này cho đi theo đánh quái từ đây cho đến lần thêm sức thứ 50 :D và nó sẽ mang lại 1 núi txu cho bạn đấy

+giờ thì bạn hãy cố ép cho mình 1 cái wing 1 ( nguyên liệu 1 đá Cường hóa ( bạn có thể nhặt khi trian , tỉ lệ rơi tương đối cao) +Lông vũ+1k txu ) ép lên +9

vào chợ để tìm mua 1 con pet rắn Bảo Bảo +1k HP ( có thể pm Chym sẽ cho mượn)
    và giờ bạn có thể vi vu vừa trian vừa tìm hiểu các tính năng game chỉ mất từ 1h-2h là bạn sẽ đạt lần thêm sức thứ 10 ( nếu vẩn làm các quest chính tuyến ,liên hoàn,cấp III,thương hội....thì sẽ là lần thêm sức thứ 11-12)

Lần 10-15 :

lúc này bạn quay lại sự kiện thêm sức rinh quà để nhận 1 thẻ bài quái vật cấp 4 và 1ktxu ,nhớ kích hoạt thẻ nhé
    và giờ bạn nên đi tìm 1 cái wing 2 (NL : lông phượng+long vũ+w1+10k txu)
    trong lúc trian bạn sẽ nhặt đuọc các món đồ có giá trị và thay đổi cho set +11 , ưu tiên các trang bị trác việt trở lên và nhớ đem ép +9 cho tất cả
    trang bị [Thường] >> [Tinh Xảo] >> [Hoàn Mỹ] >> [Trác Việt] >> [Siêu Việt] >> [Truyền Thuyết]

giờ thì chỉ cần mất 2h kết hợp trian ,tính năng, quest và clone +50% exp là bạn chắc chắn sẽ có 1 em 15 lần thêm sức , giờ thì tha hồ farm đồ bán , ép cánh, farm bánh trung thu đổi Txu........

Vì đây là WEBGAME nên mình sẽ không để hình ảnh vì chỉ với 1 cú click là các bạn đã có thể thấy tất cả , nhưng nếu MOD yêu cầu thì mình sẽ bổ sung

Chỉnh sửa cuối: 29/7/13
  2. hoande12

hoande12 Space Marine Doomguy

tạo nv xong vào game kiểu j thế ?????????????????

3. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

vẫn như các game khác là Reg acc và tạo nhân vật ( Kiếm sĩ , Pháp sư, Thiên Tiên và Xạ Thủ)
    Các bạn sẽ thấy các chức năng nói trên và các bãi trian , chổ reset (thêm sức) ,+điểm ,trang bị ,ép đồ , nhiệm vụ.... ngay các tab màu cam
    Tài khoản Nhân vật Cửa hàng Chức năng Chế tạo Xếp hạng Sự kiện
    này ko phải game web click click như trên thị trường :D cách chơi hơi mới nên bạn từ từ tìm hiểu nhé , có gì ko rỏ cứ vào đây la lên ^^

4. Cris0110

Cris0110 T.E.T.Я.I.S

cho 500 hình đi cậu :7cool_feel_good:

5. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

chịu khó chút cậu nhé ^^.................................

6. sendorgrimer

sendorgrimer Youtube Master Race

Ủa không có ảnh hả bạn ơi? mờ mịt thế?

- - - Updated - - -

7. hoande12

hoande12 Space Marine Doomguy

đùa thực sự k nhìn thấy nút vào game hay nút bắt đầu ở đâu cả , click đúp, enter các kiểu , lựa chọn vẫn k biết vào game như nào :))

8. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

^ chọn nhân vật xong rồi thao tác = đống menu ở trên đấy nhưng mà ...

... sao thấy chuối cả nãi vậy trời =,=

9. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

đã bảo là game không phải dạng click click rồi chạy vòng vòng như các game trên thị trường mà , bạn đọc kỹ lại 1 lần toàn bộ bài giới thiệu thì sẽ hiểu cách chơi , còn nếu ko nửa thì pó tay

- - - Updated - - -

mình nói thật đá nghe nhé , bạn là 1 gamer có tiếng ở 4rum này nhưng mình không nghĩ là câu trên phát ra từ bạn , 1 game do chính người việt làm và gamepaly thì hay gấp ngàn mấy cái webgame piont click của tàu khựa vậy mà bạn lại la chuối , mình nghĩ nếu bạn chơi đến lần thêm sức thứ 5 hoặc 7 ( tầm 2h chơi) mà bạn còn nói câu trên thì ok mình chấp nhận ,còn đằng này.....

10. nhimmuko

nhimmuko Youtube Master Race

vậy bạn muốn gì ở 1 gamer khi đến cái nút gọi là vào game cũng không biết ở đâu , hỏi thì bảo tự mò ? Vậy bạn bảo người khác hỏi bàn làm gì ? Hỏi cái đầu gối luôn cho nhanh nhỉ :)

- - - Updated - - -

haha hình ảnh của thuận thiên kiếm , quái của diablo được đấy :))

11. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

vì từng chơi hơi nhièu game nên mình mới thấy cái bác làm là chuối, hình ảnh item cắt ghép từ game khác qua, chính cái đấy nó không thu hút mình mà làm cảm giác giống nồi lẩu thập cẩm :2cool_sad: , webgame của tàu không chơi nhiều, tính ra chơi mỗi cái ngọa long của vng là 9, tqtk bỏ lâu lắm rồi, còn 3 cái game nhập vai gì gì đó thì ngoài mấy server free test nghịch giải trí chút xíu xả stress thôi chứ không gắn bó :8cool_rap:

12. yuna87

yuna87 T.E.T.Я.I.S

game quá là ............. chua biết nói sao

13. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

dù sao cũng cảm ơn các bạn đã ghé qua thớt này
    chắc có lẽ thể loại này ko phù hợp với các bạn ,
    các bạn đã mặc định là 1 game là phải có : nút vào game , hay quest để click click rồi ép đồ rồi pk.......
    đọc thì các bạn ko chịu đọc , nhìn cái link rồi nhấp vào tạo acc xong rồi lại hỏi , hỏi đã người ta kêu đọc lại thì lại bảo này nọ ,
    mình xin phép chịu 3pts or đảo 1 tháng để rút kinh nghiệm , mong mod delete thớt này giùm
    vì mình ko phải Admin hay GM hay mod gì của game cả ,nên chỉ có thể giải đáp trong khoảng sức chịu đựng của mình thôi , những bạn mắt làm biếng đọc , tay làm biếng bấm và óc thì lười suy nghĩ thì sr mình tiếp ko nổi

- - - Updated - - -

dù sao cũng cảm ơn các bạn đã ghé qua thớt này
    chắc có lẽ thể loại này ko phù hợp với các bạn ,
    các bạn đã mặc định là 1 game là phải có : nút vào game , hay quest để click click rồi ép đồ rồi pk.......
    đọc thì các bạn ko chịu đọc , nhìn cái link rồi nhấp vào tạo acc xong rồi lại hỏi , hỏi đã người ta kêu đọc lại thì lại bảo này nọ ,
    mình xin phép chịu 3pts or đảo 1 tháng để rút kinh nghiệm , mong mod delete thớt này giùm
    vì mình ko phải Admin hay GM hay mod gì của game cả ,nên chỉ có thể giải đáp trong khoảng sức chịu đựng của mình thôi , những bạn mắt làm biếng đọc , tay làm biếng bấm và óc thì lười suy nghĩ thì sr mình tiếp ko nổi

14. typhu9x

typhu9x Legend of Zelda

^ bác có cánh xạ thủ nào ko cho mình xin 1 cái, hoặc ai có thì đổi cánh kiếm sỉ lấy cánh xạ thủ

15. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

giờ này khuya rồi , ngũ đi mai pm Chym mình tài trợ nguyên liệu cho ép

16. truongit.net

truongit.net Youtube Master Race

Hi các bạn. Game này là thuộc thể loại text based nên có thể nhiều người không ưa thích mấy, vì chỉ bấm bấm chuột dễ nhàm chán. Hình ảnh thì cắt ghép từ game khác ra nên cũng nhiều người không thích nữa. Nhưng thực sự Game này bọn mình làm là tâm huyết và free. Chức năng trong Game thì có thể nói là đa dạng hơn các web game text based hiện có. Webgame này khi bạn tìm hiểu vài giờ rất dễ nghiện với dân văn phòng vì nhiều thời gian ngồi bla bla.

17. hieu2402

hieu2402 Youtube Master Race

cánh xạ thủ ép voãi ko ra, ra toàn cánh thiên tiên :3cool_angry:

18. VietnamPk

VietnamPk Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

làm xong 10 lần nv chính tuyến mà ko được 1 lần thêm sức vs 15 kim cương là sao :(

19. dnbclubS

dnbclubS C O N T R A

lần chính tuyến đầu +1 lần thêm sức , lần 10 +1 nửa tổng cộng là +2 lần tS , Kim cương thì khỏi quan tâm đi , rác thôi , vì đồ đục lổ lụm đầy ra

- - - Updated - - -

nhưng nếu bạn thiếu đồ đục lổ thì cứ vào kênh all la lên thì 1 đống người cho ^^ .....

20. VietnamPk

VietnamPk Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

thế cho mình hỏi mấy cái lục sắc, lam sắc vs thẻ danh vọng, danh tiếng để làm gì vậy
    vs cả chỉ mình cường hóa thẻ bài với