Wiz và những bất công sau update

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi hiep'yta, 20/7/08.

1. hiep'yta

hiep'yta Youtube Master Race

sau update trong khi các skill cũa class khác hầu như rất nhiều và tác dụng cao , trong khi đó wiz chĩ có thêm 2 skill mới đáng xài là SP và kháng crit.Tuy nhiên mỗi khi solo thì mấy thằng kia lại bão là buf kháng crit là an gian ( đơn giãn vỉ nó là buf PT) , trong khi tụi nó buff chồng 5- 6 cái thì chã sao , wiz độc có mỗi cai +def và HP thì thấm vào đâu ?? bãn chất wiz máu it , def yếu ngoại trừ damg tuơng đối và cát nhanh ngoài ra đếch còn gì khác nếu đem so sanh với FA chăng nũa cũng chã hơng đuợc. Thế mà ra PVP là bày đặt co chiêu cấm ko đuợc sài buf PT , tôi đâu có cấm sài bù pt cac chú có thì các chú cứ buf làm gì phãi cự nự.? còn mún công bằng ư OK thôi giờ đánh theo kiễu chĩ buff 1 cái duy nhât tự chọn dám chơi hayko ?? Nếu anh nào cãm thấy mình tank Pro thì vào đây solo kiễu đó xem +==> ko chết vơi Wiz mới là lạ . Chĩ vì bãn thân ko có buf pt ma tự ra cái quy định dỡ hơi bắt người khác phãi theo là điêu cực kì vô lí , trích dẫn câu cũa zzTraChanhzz : " ai bão chơi wiz thì ráng mà chịu" bức xúc ko chịu đuợc =((

2. phukm5

phukm5 Youtube Master Race

nếu nói như bạn thì tại sao moi người khi Pvp với FS lại ko cho FS buf hấp thụ 4kdame hở..chưa kể 2k def..nếu Wizard mà buf mấy cái đó thì khi Pvp với FS lại ko cho họ buf.. Bạn pvp với FS sẽ hiểu nếu mà để FS buf skill Pt ( nói trước là sau Update FS giống Wi lắm đó.toan skill PT.ko co buf riêng + buf chồng.)

3. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Bạn cứ kệ mịe tụi nó nếu buff cái đó mà nó kêu là không công bằng thì sinh ra cái skill đó để làm cái lolz gì tốt nhất là không nên chấp lời nói của những kẻ thua cuộc hay nói cách khác là những thằng noob;;);;)

4. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

Đúng đúng đúng :))
    FS có cái gì đâu. Thực chất toàn buffs phòng thủ.
    Còn lại đừng bảo rằng là thì mà fs có cái buff + crit. Cái buff ý phiên bản thật, từ xa xưa nó đã có :)). Chỉ tại thằng EST nó thích sáng tác, thay đổi stats ở những phiên bản khác nhau thôi.

Tuy nhiên, cứ nhìn wiz có cái -8% rate xong người khác sợ.
    Chứ thật ra, theo bạn Phương, "thể lực" của wiz yếu nhất. Đánh cứ crit hoài :)). Crit dễ ẹc. Nên bây giờ ít nhất bên Mercury bạn Phương, wiz bzff cái buff ấy cũng được. 1 số thằng ko phàn nàn. 1 số vẫn phàn nàn :|. Nên buff hay ko cứ tùy tình hình. Đối với bạn Phương, buff cũng chả sao.

Thằng mạnh vượt trội hơn, táng vài phát là mình nằm.
    Còn ngang ngang nhau, thì thôi cho 2 bên cùng thoải mái, có thắng có thua là được.

Btw, cũng bất công thật.
    Thí dụ thằng blader với fb.
    Update mới, nó cứ ngang nhiên buff attack, buff chồng, buff đè ko ai nói gì :p
    Còn nó mà thấy thanh blade của FS nhá sáng đỏ đỏ là lạng quạng nó .....chửi :D

5. tuannnguen121212

tuannnguen121212 Youtube Master Race

vay may pac wiz neu duel voi ai do, thi noi ko ai duoc buff het, vay la wiz trum roi. lolz. tai may class khac co buff crit, neu ko co may cai do thi lam sao dap chet wiz duoc. lolz

6. ninja_vn08

ninja_vn08 Youtube Master Race

Công nhận từ ngày update xong , hơi bất công với Wiz . Từ ngày đó mình ít vào Cabal dần ..=.=

7. hiep'yta

hiep'yta Youtube Master Race

thế thì cũng chã sao ,nếu hâp thu hay def lên thì tớ lại run đợi hết giờ tớ quay lại táng thế nào chã chết. Nge đồn update tháng 10 ko biết có gì mới ko nhưng nếu lai toàn cái lợi cho cái lu tank thì thôi ta về với L2 chơi Wiz chùm . So với L2 thì thằng wiz cabal quá bèo bọt

8. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

bạn hiepyta nói thế là nhầm to :))
    bạn đã từng phang nhau với 1 thằng Fs mà attack nó 850+ chưa :))
    mà kiểu than thở như bạn thì chắc bạn cũng level ko cao, hàng không khủng. Vì thằng mạnh nó cũng than :-", nhưng ko phải than với phát biểu kiểu ấy.

Đùa chứ, hp của con Wiz tầm 3k là hết giá.
    Và chả nói đâu xa, nói fs thôi. Completer của fs đánh crit trúng wiz thì damage ít lắm ấy:)). Mà giờ lại cho xài cái +4k absorb ---> hp của fs tầm 7k - 7k5.

Cứ thật lòng đi, bạn cần bao nhiêu skills để đánh hết 4k absorb của 1 con fs defense tầm 1000 ( chả cần nhiều) :-". Và cái đống skills đấy cần bao nhiêu giây? Trong bấy nhiêu giây đấy thì thằng fs kia nó đứng im nó nhìn bạn àh =)). Chỉ sợ bạn thăng luôn rồi chứ ở đó bảo là chạy.

Mà có chạy thì bạn cũng ko dám quay lại.
    Bởi có quay lại thì cũng chết :-" ( Hp còn đâu nữa mà dám quay lại!)
    Trong khi thằng FS absorb nó vẫn còn, hp nó vẫn full bình :-".

Nếu rên rỉ như bạn, tốt nhất bạn cứ về L2.
    Chơi ức chế thế thì chơi làm gì :-"

Quên nói với bạn, cái absorb của FS, duration ở level 150 là 180s bạn ạh. PVP cũng chỉ 180s thôi =))

9. khaclinh

khaclinh C O N T R A

- Bạn phương ác thế, cứ nói cho mấy em wiz nó chạy tán loạn cả lên ^^!
    Nếu buff 4k+ vào thì thề rằng cứ đứng đấy cho nó phang 5-6 cái cho quên đời rồi mới đập vào mông nó. Àh mà nhỡ FS điên tiết lên làm luôn skill 2k def thì có nước mà nhìn nhau cười trừ ^^!

- Bây giờ nó cứ thấy FS buff lên là nó chủi ummmm sùm trời đất hỡi ngay! PVP thế thì chán lè phè. Giờ fs 120 mặc đồ cùi đi lang thang dụ mãi mới có thằng "chịu đấm ăn xôi" pvp với mình. Chán tè tè!

10. loggvn

loggvn Youtube Master Race

Có gì đâu mà chán, FS pvp với FS thoải mái hơn.
    Những thằng bảo "không chơi buff 2k" là bọn thiếu hiểu biết, có skill mà không dùng thì càng ngu hơn !

11. princekai

princekai C O N T R A

bạn phương quên skill 300att của FS rầu ^^ Nếu buff cái đó nữa là 1150+ att @___@ Mà giờ pvp ít dùng full buff @__@ FS buff được 4 cái là max =.=

12. cool_juno

cool_juno Youtube Master Race

mà này cho tôi hỏi cái..khi pvp mún bít đối phương buff j` thì` phải pt, đúng ko?? mà thế thì có buff Crit của wizz hay absorb 4k dmg cua? FS thì thằng nào cha? đc hưởng, right??? thế thì còn phân bì` cái dek j` nữa =.= mah nài..nếu chơi theo kiểu có nhiu chơi nhiu thì thằng nào wa'nh lại FB nhi~ >.<..vì thế cứ chơi buff basic thôi..với lại khỏi mất công :" chờ hối skill đã =.="

13. The Empire III

The Empire III Youtube Master Race

nếu xài hết buft thì FS nó là vô đối bác ạ ,thằng FB giỏi lắm trừ mana hết 20s với def mà mod NP nói tầm 1k thì bạn cần bao nhiêu s để táng nó hết 4k máu ? chỉ sợ đến lúc no mất arsorb thì bạn cũng đi tầm 1/3-2/3 hp rồi(không khéo là thăng luôn rồi)
    :hug:

14. ThamVanTam

ThamVanTam Mario & Luigi

Wiz còn nhiều thứ khác ưu tú hơn là cái PvP, vd war nation, dun, war guild,... so với cái PvP thì chẳng thấm vào đâu nhỉ ;;). Nói chung với cái skill hồi SP của wiz thì quá đã :x
    Còn FS mà bật buff lên để PvP thì không có class nào thắng được nó cả. Chưa thấy cặp FS nào full buff vào đập nhau để mình xem cả hix ;;)

15. FuriousFire

FuriousFire Mr & Ms Pac-Man

Wiz chuyên làm nên những điều thần kì, ở bản nào cũng thế :x
    Đi dun, war, pvp,... không đứng thứ nhất thì thứ nhì. Class toàn diện :D
    Tham chi nữa :-/

16. finalsecret

finalsecret Donkey Kong

Att 850+ thì dã man thật. Lúc còn xài Sword thì tớ chỉ được có ~760 -780 là cùng.
    Mà Wiz thì Damge lên người tớ tầm 500-600. Con FS int guild tớ nó damge thường lên tớ cũng chừng đó. Crit thì >800. Đánh nhau với FS Magic đúng thật ác mộng :))

17. azkuranus

azkuranus Youtube Master Race

nói chung phiên bản mới anh em wiz PVP đúng là =)) . Nhưng đi map thì đừng hỏi còn đi war nation thì top killer chắc chắn là wiz

18. zetchoo89

zetchoo89 Youtube Master Race

pác này lại thái quá rồi, kiểu gì cũng có mặt wiz trong top nhưng tất nhiên có no1 không thì còn chưa biết :))

19. dht7479

dht7479 Legend of Zelda

Các bác phải đi chaos5 mới thấy rõ tầm quan trọng của WI :-p
    BM2+Aura cho đến lúc boss die, rớt toàn ba thứ vớ vỉn + 3 đống 1m Alz X(

20. hardlife

hardlife T.E.T.Я.I.S

vậy chớ khi đành với mấy đứa WIZ làm mình bực mình vì nó cứ biến tới biến lui hoài ::(