Xbox live an toàn 100% và ... vẫn chơi được game copy bình thường - Dual DVD Drive

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 19/11/09.

?

Theo bạn cách này thế nào ?

1. Rất hợp lý =)

61.5%
  2. Chẳng hợp lý tý nào =(

15.4%
  3. Tôi không quan tâm =..="

23.1%
  1. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Mọi người có lẽ cũng đã biết 1 chút thông tin về cách này, bây giờ tớ hướng dẫn rõ ràng hơn cách thực hiện cũng như chi phí. Trước hết cần nêu rõ tác dụng như thế nào đã.

+ Anh em hẵn đã biết mạng Xbox live cuôn hút như thế nào, multi player Fifa, Call of Duty, Street Fighter v.v..., tuy nhiên thực sự phải luôn sống trong lo sợ hàng năm đên đợt ban Xbox live do ta dùng firmware hack để đọc game copy siêu rẻ - 25k/game. Bản thân tớ trải qua 2 đợt ban Xbox live, nhìn thấy cảnh tan tác như thế này, thật khó chấp nhận được. Anh em lần thứ 2 trải qua đợt ban như baohoang, Lee, Nox, Vegito v.v.. hẳn cũng cảm thấy thật ức chế, còn với lính mới bây giờ, bài học đầu tiên cho các cậu đấy.

1/ Vì vậy, để tránh rủi ro tối thiểu mà hội Xbox live VN phải gánh chịu, nay ta chỉ còn 1 cách duy nhất để tiếp tục gắn bó với Xbox live. Sử dụng máy không hack và đĩa gốc

2/ Tuy nhiên nhiều ng sẽ đặt ngay câu hỏi, Xbox 360 mà ko chơi đc game copy... thà mua Ps3 còn hơn - ừ,vậy cách duy nhất để tiếp tục Xbox 360 với những game siêu rẻ và chất lượng chẳng hệ thua kém Ps3. Sử dụng máy hack

Từ ( 1 ) + ( 2 ) ta ra được 1 cách đơn giản để thỏa mãn nhu cầu của mình : 1 máy hack đê chơi game copy và 1 máy ko hack để chơi Xbox live với game gốc. Nghe ra không khả thi lắm với điều kiện vật chất của mọi người nhỉ ? Vậy hãy xem cách tớ đưa ra sau đây là cách duy nhất vào thời điểm này. Thực ra ta không thể trông cậy vào firmware Lite-touch , 1.61 v.v.. đc nữa rồi, ta đã vào nhà của M$, chẵng lẽ M$ không biết được đứa con mà nó sinh ra như thế nào ? Huống hồ firmware hack đc public ra toàn thế giới. Với năng lực của 1 công ty hàng tỷ dollar Mỹ, chẵng lẽ nó không có lấy 1 nhóm chuyên nghiên cứu sao ?

Nói nhiêu đó là đủ vào vấn đề chính thôi.

Tạm thời đây là cách duy nhất khả thi vào tình hình nay, không thể trông cậy vào firmware hack khi chơi online đc nữa. Dù Lite touch có thể an toàn, nhưng 1 năm sau thì sao ? không ai biết đc firmware đó có an toàn hay không khi chưa có đợt banned nào diễn ra sau đó.

Chỉnh sửa cuối: 22/3/10
  2. khanh1604

khanh1604 Donkey Kong

vì live nên ko quan tâm đẹp!a thử thiết kế cái hộp để 2 ổ đĩa dc ko?ủng hộ a Aj!

3. tristan_immortal

tristan_immortal Youtube Master Race

Bác Aj sáng tạo thật! Em vừa mới múc đc 1 em xbox falcon date 6/2009, đồng chí bán cho em bảo là chưa bao giờ cắm dây mạng, chỉ chơi pes offline, vậy thì chắc máy em chưa bao giờ bị cắm cờ đỏ nhỉ? Và ổ đĩa là ổ samsung theo như cậu ý nói, vậy bây giờ em chỉ cần mua 1 ổ dvd samsung khác và làm theo cách của anh là được ạ? Em có thể vác ra anh Nam làm đc ko nhỉ, em ở HN mà :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hic, date là 06/2008, em viết nhầm T_T

4. iaou1314

iaou1314 Donkey Kong

Cậu không hiểu vấn để ở đây là gì sao?? là cần 1 máy xbox360 hoàn toàn mới zin 100% chưa hack gì cả!!!!

Theo như lời cậu nói thì con xbox360 của cậu đã hack rồi, mà hack rồi thì không còn làm được theo cách này được nữa.

Cái chúng ta cần là 1 máy không hack lấy ổ đĩa và mainboard chưa hack đó để chơi đĩa gốc online, và mua thêm 1 ổ DVD nữa và chúng ta dùng ổ này hack để chơi game copy.

Cậu đọc lại dòng này của AJ dùm:

5. tristan_immortal

tristan_immortal Youtube Master Race

Vâng, hic, bác iaou nóng quá, T_T. Em lại ko hiểu rõ, chỉ nghĩ là máy hack là hack vào ổ đĩa thôi, ko hack vào mainboard T_T.

6. iaou1314

iaou1314 Donkey Kong

Trời!!! tôi có nói gì thậm tệ đâu mà cậu lại nghĩ như vậy :D:D... Nói chung cách này rất ổn, nếu được anh em đẩy con máy kia đi, mua về 1 con không hack làm theo cách này là oke nhất trong thời buổi hiện nay khi MS càn quét quá quyết liệt.

7. 0905585818

0905585818 Mario & Luigi Lão Làng GVN

_ Đẩy được con vợ đang xài mà được 4 củ mềnh cũng đổi ngay đấy 8->

8. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator

Ước gì có người nghĩ ra trò này sớm hơn =)) !

9. iaou1314

iaou1314 Donkey Kong

Em và AJ đã nghĩ ra cách này từ nữa năm trước rồi đó anh à!! :)):)) Tại giờ AJ thấy tình thế căng quá nên mới lấy ra xài thôi. ;));))

10. YouGotMeWet

YouGotMeWet Mr & Ms Pac-Man

cái này hay lắm đó anh AJ

:P

11. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Thực chất cách này em nghĩ ra từ đợt ban năm ngoái rồi, và ku iaou cũng có vài suy nghĩ giống vậy, tuy nhiên vấn đề nằm ở chỗ thời điểm đó hoàn toàn tin tưởng vào firmware iXtreme 1.5, 1.51 nên hoàn toàn ko đụng đến cách này nữa, nhưng qua đợt ban năm nay, mọi chuyện phải thay đổi cho thích hợp thôi..

12. nqt999

nqt999 Donkey Kong Lão Làng GVN

Tiếc là muốn làm cách này phải mua máy mới :(. Thôi đợi chừng nào máy cũ bị rod rồi thử cách này.

13. baohoang_911

baohoang_911 Youtube Master Race

Cỡ nào cũng chết hết...nghĩ ra nhiều trò để kéo dài cái chết là sự hành hạ người khác =))

14. hungzzzz

hungzzzz Donkey Kong

=))=)) lâu lâu baohoang xỏ 1 câu mới chịu nổi ấy nhỉ :-"
    ăn thẹo hết bây h :-"
    Anh Aj vậy có nghĩa là những game off chúng ta chơi vẩn phải chơi 1 mình
    Con những game gốc như MW2 Fifa gì đó mới onl dc !
    Chủ yếu ở đây là up gamescore đúng ko anh :-?

15. Cơm nguội

Cơm nguội Donkey Kong

AJ cho hỏi :
    + giờ a có 1 cái bị ROD mua hồi năm 2006, ổ đĩa đã hack fw nhưng vẫn còn CD chứa FW gốc.
    + 1 cái Arcade đang chơi hiện giờ mua hồi 2008 ổ đã hack fw 1.6
    Vậy có áp dụng cách AJ nói được ko nhỉ ? :D

16. hungzzzz

hungzzzz Donkey Kong

Hình như máy đã hack Firmware rồi thì ko còn cách nào trở về Firmware gốc :)

17. babysorry83

babysorry83 C O N T R A

hình như máy đời cũ như 2006 của bác kia về đc :-"

18. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Về đc FW gốc với đk là ổ Samsung, hitachi, nhưng chỉ thực hiện đc cách của Aj trên máy đã bị ROD, nên cách nào thì cũng chết, k fai vì BAN thì bị ROD, k thể đem ổ DVD của máy ROD qua máy mới đc.

19. thanghv

thanghv Fire in the hole!

hơ máy RROD thì liên quan gì tới DVD của nó mà xài ko được, lạ nhẽ

20. ph0ngkjd1983

ph0ngkjd1983 T.E.T.Я.I.S

Nhìn trông đ' có thẩm mỹ gì cả. =)) Riêng cái vụ mày đục cái máy của nhà người ta ra thế thì cũng đáng bị BAN rồi. May phước là cái topic này ko nằm trong xbox360iso ;))