[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. XxlongthầnxX

XxlongthầnxX Mega Man GVN Veteran

cái The_Elder_Scrolls_V_Skyrim_Legendary_Edition 2 DVD là như thế nào nhỉ . DVD 2 chứa DLC như reddead ah , hay là để cài DLC như Batman

2. ItsmeAj

ItsmeAj Quy ẩn giang hồ Quy Ẩn GVN Veteran

save được bạn à, 4gb MU hay 250gb HDD đều dùng để save game đc hết. Xbox 360 trước giờ save game vào MU hay HDD đều bt, mỗi lần vào game nó đều hỏi mình muốn save/load game save từ hdd hay mu ( nếu có ) mà.

Đĩa 1 chính là bản Skyrim trước đây, còn đĩa 2 chứa toàn bộ DLC đã ra đến thời điểm này, cái này giống mấy bộ đĩa như Batman Arkham City, Fallout 3, Fallout New Vegas, Saint Row 3 v.v... thôi

Mà cái Red Dead Redemption đĩa 2 đâu có chứa DLC ? Nó là bản stand-alone Red Dead Undead Nightmare mà, toàn bộ DLC không phải Undead Nightmare đều nằm chung trong disc 1 rồi.

3. XxlongthầnxX

ah nhằm đúng là cái dvd 2 của Red thì chỉ có cái DLC undead thôi , nhưng chơi luôn không ần cài đặt.
    vậy giờ cài DVD 2 của skyrim này DVD 2 cài trước khi chơi DVD 1 cho đủ DLC ah ? cài sao vậy Aj

4. ItsmeAj

trước hết cài đĩa 1 vào HDD để chơi từ HDD (nếu có), không thì cứ chạy đĩa.

sau đó start đĩa 2 ( không install như đĩa 1 - mà cũng chả có nút install ) =)

Nó sẽ báo update title, cứ ok rồi vào game nó sẽ hỏi mình cài đặt các DLC. Cài xong là nhiệm vụ của đĩa 2 này xong rồi.

Sau đó cho đĩa 1 vào, các DLC sẽ hiện ra trong menu game/DLC.

5. XxlongthầnxX

máy Jtag AJ ơi , vậy chơi dvd 1 trước , save cái để có thư mục save , xog chuyển wa DVD 2 cho cài DLC ah ?
    với lại cho mỉnh hòi thêm là đối với mấy game chia hệ PAG/NTFS ... thì DLC cũng cần riêng cho từng hệ luôn ah ? hay DLC thế nào cũng đc

6. ItsmeAj

jtag thì chạy đĩa 2 không đc. cứ tưởng nói máy dùng fw

jtag muốn cài dlc từ đĩa 2 thì vào trong folder game, có cái folder Content, bên trong đó là folder gồm 16 số "0".

nếu có HDD/usb gắn ngoài thì configure nó thành Memory Unit cho Xbox 360, rồi gắn vào PC, dùng phần mềm usbxtaf mở HDD này ra sẽ thấy cấu trúc folder 360, rồi bên khung trái click chọn Game Partition, rồi gắp thả cái Folder Content từ folder game đĩa 2 vào bên khung phải của usbxtaf, nghĩa là ta phải insert DLC vào HDD rồi chép vào HDD trong máy, lúc đó mới chơi đc DLC chứ không dùng kiểu như máy hack fw đc.

Sau khi đưa dlc từ đĩa 2 vào memory unit thì trong usbxtaf thấy cấu trúc folder như sau : Game Partition/Content/0000000000000000/DLC.

sau đó vào xbuc.net để tải Title update về, nếu title update có dạng "TU_......" thì dùng USBxtaf thả cái title update này vào Cache Partition, nếu có dạng "tu_...." thì phải tạo folder game như sau : folder 425307E6, bên trong folder này tạo 1 folder 000B0000 rồi thả title update vào, rồi dùng usbxtaf thả vào Game Partition/Content/0000000000000000/

Tóm lại muốn sử dụng DLC trên máy JTAG cần rất nhiều thứ linh tinh như vậy chứ không đơn giản bỏ đĩa vào cài như máy hack fw đc.

DLC dùng chung đc hết không phân vùng, tuy nhiên cũng tuỳ DLC, 1 số có phân vùng nhưng tạm thời không nhớ đc.

PS : Phải có title update thì Xbox 360 mới nhận đc DLC, nếu không có thì sẽ không hiện lên.

7. XxlongthầnxX

cài Tu hình như tùy DLC mới cần thì phải ??? có DLC tự mở mà ko cần unlock hay Tu gì cã ? mà nếu DLC cần TU vậy mình để DLC vào fodel 00000000... trước , rồi vào cài FSD , chọn game down TU về được mà phãi ko ?
    thanks AJ nhìu nha :9cool_sweet_kiss:

8. ItsmeAj

tùy game chứ ko phải tùy DLC, chẳng hạn cái Red Dead Game of the Year nó mở sẵn, còn những dạng như cái Skyrim là phải có TU.

Cách trên cũng ok, nhưng đối với những game có TU là chữ in hoa "TU" thì phải bỏ vào cache partition chứ load từ cái FSD cũng ko có tác dụng, thử trò DmC với cái DLC Virgil downfall là biết....

9. ladyfire

ladyfire Mario & Luigi

Mình đang có ý định mua xbox 360, nhưng có mấy điều mình hơi thắc mắc, mong các bạn giải đáp giúp:
    -Ở HN thì mua xbox ở đâu là đảm bảo nhất?
    -Hồi trước mình thấy xbox hay bị cái lỗi vòng tròn tử thần, lỗi này giờ đã được khắc phục chưa nhỉ?
    -Dùng màn hình máy tính để chơi game xbox có được ko? Hay phải sắm lại màn hình Tivi?
    -Các game trên xbox có hack được hết ko ạ? Hay là có game hack được có game ko?

10. wenming

wenming Dragon Quest GVN Veteran

nhầm .................

Chỉnh sửa cuối: 4/7/13
  11. ItsmeAj

1. Có lẽ là ở tranganh8x ?http://xboxvn.com/threads/vshop11-c...nghiep-ve-xbox-360-hang-moi-ve-8-4-2013.3031/
    2. Đã khắc phục hoàn toàn 99.99%
    3. Màn hình monitor ok, mua dây VGA for Xbox 360 là đc
    4. Chơi đc hoàn toàn 100% game

12. ALTAIR_1102

ALTAIR_1102 Dragon Quest

Anh aj cho em hỏi cái em muốn mua usb để install game thì có dc ko vì hdd của em là 20gb nên cài dc ít game quá vì mua lâu rồi mà:5cool_big_smile: h em muốn mua usb để install dc ko và nên mua loại nào ạh.

13. hoanghieu313

hoanghieu313 C O N T R A GVN Veteran

14. lenhathuy123

lenhathuy123 Youtube Master Race

Hqua đêm hơi buồn ngủ post nhầm sang bên hỏi đáp về game nhờ a mod remove hộ :(
    E ở HN, có tầm 4tr5 có mua đc con xbox 2nd nào không ạ?
    Em mù tịt về khoản máy móc nên không biết kiểm tra thế nào:-s

15. ItsmeAj

đc, tìm loại kingston usb là ổn nhất, có điều cái 16gb cũng giá ~ HDD 20gb rồi...

bạn ghé thử xboxvn.com rồi vào box quảng cáo xem, nói thật hàng 2nd thì vô chừng không nói trước đc, mà cũng chả có chỗ nào chuyên hàng 2nd cả.

http://forum.gamevn.com/showthread....game-Secondhand-PSP-Nintedo-Xbox-360-PS3-Ipad

đọc link trên có lẽ biết thêm đc 1 chút

16. ALTAIR_1102

ALTAIR_1102 Dragon Quest

em mua loại TRANSCEND dc ko ah vì ở ngoài hn kingston thường đểu lắm ah:5cool_big_smile:

17. wenming

TRANSCEND thấy còn đểu hơn :))
    hồi 3-4 năm trước mua usb 16GB TRANSCEND cắm vào laptop hay P4 thì ok, cắm vào máy P3 thì bị kêu format, ko chịu cũng mất sạch dữ liệu và bắt format khi cắm lại P4 =)) sau đó đổi wa Kingston 16GB xài ok tới giờ, có 1-2 lần cà chớn phải fix lại fw cho nó, đến giờ vẫn tốt.

Chỉnh sửa cuối: 9/7/13
  18. ALTAIR_1102

ALTAIR_1102 Dragon Quest

Thế em mua loại kíngton 16gb 200k bán ở lý nam đế có ok ko bác wenming.

19. KenPi-X

KenPi-X Youtube Master Race

Cho em hỏi mình có cách nào chơi game xbox original trên xbox 360 lt 3.0 k ? Tại e đang cần chơi lại các game crash bandicoot hồi đó .

20. wenming

anh đã trả lời trên yahoo nhé!

mình ko chắc, bạn hãy thử và cảm nhận :)

mình mua loại 16GB model này 4 năm trước, giờ ko biết mẫu mã thế nào: