Xin hỏi cách lập trang web và cách up lên mạng

Thảo luận trong 'Lập Trình Web' bắt đầu bởi nightwalker1, 7/5/10.

1. nightwalker1

nightwalker1 Youtube Master Race

Chào các bạn, số là tớ đang tập tành lập trang web cho lớp. Tớ dùng phần mềm dream weaver 8 để viết, nhưng không biết cách khi tạo xong rồi up lên như thế nào, cụ thể là trang làm web miễn phí love.easyvn.com, mong các bạn giúp tớ !:((
    nếu ai có tài liều về dream weaver 8 thi cho tớ xin luôn :D

2. kataro92

kataro92 Mario & Luigi

mới lập trình web mà đã hỏi tài liệu DW sao ? :| bạn có biết về HTML chưa mà đòi làm web luôn, đi tắt thế rốt cuộc chả đâu vào đâu đâu. Chạy trong máy ngon hãy tính kiếm host up lên. Mình khuyên bạn nên học từ từ, bắt đầu HTML bằng Notepad cho nhớ sau đó mới DW, mà sau cùng DW cũng chả hỗ trợ nhiều lắm đâu, chỉ là làm công việc nhanh hơn thôi. Hardcode là chính ý mà :D

3. mynbob

mynbob Youtube Master Race

Giờ có nhìu open source web có sẵn, chỉ cần có chút kiến thức về HTML, JS, PTS là có thể làm riêng cho mình 1 cái web rồi. Modify xong thì kiếm 1 cái host up lên, config lại 1 tí là xong :D. Chứ làm web thì nó bao la lắm, phải xem mục đích web là về cái j nữa.

4. socuteakay

socuteakay Youtube Master Race

Bạn có thể dùng source vbb, ipb, phpbb, cài dặt ở nhà sau đó upload lên host :)

5. thanchetS

thanchetS Youtube Master Race

Bạn lập website mà chưa có kiến thức căn bản như thế thì ko được đâu.
    Trước hết bạn nên tìm hiểu về Joomla - Open Source phổ biến nhất để tìm hiều về website. Sau đó có thể tìm hiểu thêm về BLog với wordpress.
    Cơ bản phải biết đến 2 công cụ hỗ trợ làm website cho những người không biết gì về web.

Chỉnh sửa cuối: 10/7/10
  6. dacasa1989

dacasa1989 Mr & Ms Pac-Man

Đúng rùi nếu website bán hàng , tin tức , musíc, v.v.. thì nên tìm hiểu về joomla còn 4rum thì vbb

7. hoangvan23

hoangvan23 Youtube Master Race

Web cho lớp thì cần HTML là đủ rồi

8. nguyen3110

nguyen3110 Youtube Master Race

thế cụ thể thì mình cần cái ji .... mình cũng đang thực tập để làm.. thì nên bắt đầu từ cách kiềm host tạo web... rùi kiếm source cho dễ để làm rùi sau đóa thì cứ thế .... ????

9. vinhhoa1

vinhhoa1 Mr & Ms Pac-Man

2 cái hướng dẫn to đùng trên phần chú ý kìa

10. jang146

jang146 Youtube Master Race

ủa trong easy là nó cho mình trang đó rồi mình làm luôn trên đó giống như blog thôi cần gì up lên nữa.