Xin Hướng dẫn Config hoàn chỉnh Final Fantasy XII trên PCSX 2.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Lamkenvalentine, 23/12/12.

1. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Chào các bạn.

Hiện tại mình muốn chơi game Final Fantasy XII trên laptop nhưng mấy vấn đề về giả lập thì thực sự mình k am hiểu nhiều lắm.

Mình lập topic này muốn nhờ các bạn đã từng chơi hoàn chỉnh game trên PC hướng dẫn mình cách Config để có thể thưởng thức game 1 cách trọn vẹn nhất.

Cấu hình máy laptop của mình như sau : CPU Intel Core i5 2.4 Ghz , turbo boot 2.9Ghz.
    Card rời AMD ATI HD seri 6xxx 1GB, Ram 4GB .

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.

2. Cloud_pro

Cloud_pro Legend of Zelda Lão Làng GVN

máy thế này thì cứ set lên cao nhất mà chiến :3cool_angry: máy mạnh thế cứ lên youtube coi mấy cái config đẹp + mướt cho FFXIII.....:6cool_beat_shot:

3. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Nhưng của mình là Laptop nên sợ nếu set cao quá thì chơi k được mượt lắm:D

4. ViviOrunita

ViviOrunita Youtube Master Race

cpu và ram của bác thì ok rùi nhưng mà em vga thì chẳng biết sao nữa bác post rõ hơn đi vì dòng hd 6xxx thì có cái dỏm và cũng có cái rất mạnh

5. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Laptop thì set near-max thôi để không bị nóng máy vì giả lập ps2 ăn cpu dữ. Cấu hình của bạn thua mình 1 tí nhưng mình max config dc do xài desktop.
    Nhưng nếu bạn ko care về việc nóng hay hư laptop thì cứ set max config thì chơi đc thôi, ko có gì phải ngại với cấu hình của bạn. Chú ý là max config nhưng AA thì ko max hết dc đâu nhé với VGA của bạn