Ý kiến - Yêu cầu - Đóng góp để box hấp dẫn và sôi nổi hơn

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi holyunicorn, 14/7/06.

1. vnacmadaica

vnacmadaica Mr & Ms Pac-Man

nếu mà đội yếu thắng thì mấy cha đội mạnh kêu ầm ĩ lên ca thán post ngoài forum global...

2. chirimotoji

chirimotoji Mr & Ms Pac-Man

Ah, thế box mình có nên làm 1 cái banner không nhỉ ^^!??

3. chikvn

chikvn Persian Prince GVN Veteran

Số lượng người chơi hattrick tại VN cũng không phải ít, mỗi tội là ít người chịu tham gia thảo luận thôi.
    Bây giờ muốn đóng góp thì chí ít các thành viên hiện tại phải năng động lên 1 tí, chứ cứ vài ngày mới có một bài, lại chủ yếu mang tính buôn chuyện trong nhật kí thì ;)) cứ noi gương sếp Thịnh ấy, chịu chơi tổ chức cup Gamevn liên tục, nhưng không có giải thưởng supporter cho người ở xa :D
    Box HT giỏi lắm chắc được hơn chục thành viên, làm banner làm gì cho phí công.
    Còn vụ việt hóa thì xin nói thẳng là chìm rồi, bác chủ xị lặn mất tăm không liên lạc đc, tớ cũng chả còn tí nhiệt huyết nào mà tiếp tục, thôi chờ một thời gian nữa rồi lại tổ chức đợt dịch mới =))

4. chirimotoji

Hay mình đưa bản dịch vừa Việt vừa Anh nhỉ ^^!, nghe nói cũng dịch sắp hết gùi ^^!, mấy phần phụ thì để TA cũng được :D

5. chirimotoji

Hình như lượng thành viên sokker ít hơn hattrick thì phải, mà bên sokker vn còn có hẳn forum riêng nữa :( .
    Nhìn lại hattrick VN mình sao không sôi nổi được như thế nhỉ :((

6. vnacmadaica

vnacmadaica Mr & Ms Pac-Man

Căn bản việt nam lúc nào cũng đi ngược với thế giới mà

7. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator GVN Veteran

2 mod box này nhốt dùm thành viên buffolo1999 tức vnacmadaica(dead) lại hộ
    chạy lung ta lung tung vào các topic của các game quản lý bóng đá khác để quảng cáo HT

vẫn biết game hay thì gọi bạn vào chơi nhưng box tôi có topic chat chứ có phải không đâu mà lao vào như cái chợ

làm ơn xích dùm thành phần trên lại ở trong box này:|

8. hoangbayern

hoangbayern Youtube Master Race

Theo mình thì bác làm vậy khắt khe với bạn ấy quá :(. Bạn ấy làm như vậy là vì sao? vì bản thân bạn ấy hay vì tương lai Hattrick Việt chứ (có vẻ hơi quá nhỉ :-"). Nhưng dù sao thì bạn ấy cũng chỉ vì yêu Hattrick, muốn trò chơi này được nhiều người biết tới và tham gia. Có thể bạn ấy nhiệt tình quá, nếu không thích thì nhắc nhở vài lần trước đã, chưa gì đã trảm thì... [-X

9. bilgate

bilgate Fire in the hole! Quy ẩn giang hồ

Đúng là vnacmadaica có sai trong việc post quảng cáo sai topic, nhưng mà cũng bị kỷ luật rồi ->finish ko có ji2 bàn cả.

Còn ông vietanh797 này ở đâu nhảy vô đây lấy danh nghĩa mod mà ăn nói mất lịch sự vậy. Đó là 1 member, cũng chỉ mắc lỗi post sai topic cũng không quá nghiêm trọng. Vậy mà ôgn ở đâu vô đây kêu NHỐT, kêu XÍCH người ta, thật là vớ vẩn. Ông mà còn mất lịch sự nữa tui cũng ko nể nang đâu

10. buffolo1999

buffolo1999 Youtube Master Race

Đúng đúng, bác không warn em 1 lần nào mà chém em ngay lập tức, đúng là độc tài :((

11. vietanh797

To buffolo1999: Cậu có thấy cái post to đùng tôi viết trước post cậu là
    không?

Còn về việc dùng từ ở post trên thì thật sự xin lỗi do nóng nảy + thời tiết HN nóng quá các bạn có thể đưa post trên ra Smod hoặc Admin tôi sẵn lòng nhận phạt 5pts từ ngữ phông phù hợp

Tuy nhiên việc chạy qua 2 topic GU và Sokker của vnacmadaica để quảng cáo cho HT nghe thật phi lý khi có 1 cái box to tổ chảng ở đây:|

Mục đích chính tôi qua đây là để hạn chế cái dạng quảng cáo này xuất hiện
    nó cũng giống như dân FM nhảy sang box FFM làm câu "có FM2010 rồi các bạn ơi" ý:|

Người viết có thể không cảm thấy gì nhưng người đọc sẽ rất bực mình:-w

Hi vọng các bạn box HT không vì lòng tự trọng quá cao hay do 1 vài lí do khác mà coi thường những gì tôi viết bởi tôi viết hoàn toàn với mục đích thiện chí để tránh xảy ra các trường hợp tương tự để rồi mất cái nick mình đóng góp bao năm cho 4rum vì 1 lí do chả đâu vào đâu:|

p/s: To bilgate: tôi là mod box thảo luận nơi có đủ món game text +webgame đi qua đây
    Trước khi nói về đồng nghiệp làm ơn xuống ban điều hành kiểm tra xem họ làm những công tác gì trước khi nói như thể đồng nghiệp cậu là 1 thằng trời ơi đất hỡi hay là Chí Phèo từ cái lò gạch chui ra vậy

12. tmt1242

tmt1242 Dragon Quest

Thành viên vi phạm nội quy thì ban là đúng, nhưng tôi nghĩ nên ban cảnh cáo thôi, vì đó là thành viên mới, cũng không phải vi phạm nghiêm trọng.
    Còn những từ như "nhốt" , "xích" hay "thành phần" có thể khi ông bạn viết ra không có ác ý nhưng
    nên tôi thấy bilgate nói vậy cũng vì ông sai trước thôi, không đến nỗi
    "lòng tự trọng quá cao" thì nhiều người mắc lắm, tôi nghĩ ông bạn cũng không phải ngoại lệ đâu.

Vài ý kiến đóng góp, cũng chỉ với mục đích thiện chí thôi.

13. vietanh797

Tôi làm theo luật thôi
    thực ra nếu chỉ nhảy qua quảng cáo thì tôi có thể phạt tầm 5pts nhưng do tôi viết 1 post cấm và cảnh báo ngay bên trên mà còn thấy post bên dưới vi phạm thì không thể cho thấp hơn 10pts đc

Về việc dùng từ tôi đã xin lỗi và chấp nhận bất kì cách xử lý nào

Lòng tự trọng không dính tới xưng hô giữa 2 mod với nhau
    ưh có thể tôi trên mạng không rõ nguồn gốc không xác định là ai nhưng dù là ai thì cũng là đồng nghiệp mà nếu đồng nghiệp nhau không coi nhau ra gì thì khó xử lý công việc lắm

14. bilgate

bilgate Fire in the hole! Quy ẩn giang hồ

Ông xử lý mem trong box mình như thế nào tui đâu có quyền can thiệp, chỉ thấy bực là tư nhiên nhảy vô nói chuyện ko lịch sự chút nào làm như ra lệnh cho tụi tui không bằng. Mả tui xưng hộ vậy thì có ji2 là ko ổn nhỉ.

Thôi cho qua đi, ông cũng đã nói là do công việc rồi thời tiết ảnh hưởng nên mới vậy thì thôi chứ có ji2 đâu mà phải mang ra để kỷ luật hay ji2 đó tương tự.

15. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

16. chikvn

chikvn Persian Prince GVN Veteran

Em cũng muốn làm tiếp lắm, nhưng trang news đó mặc dù vẫn còn nhưng ko có thêm bài nào mới, bác bảo em dịch tin ở đâu ra ?
    Tự tổng hợp ở các nguồn thì cũng không khó, nhưng đòi hỏi nhiều thời gian và công sức, dạo này em lại lười cho nên :">

17. Giàu Nhất TS

Giàu Nhất TS Mega Man GVN Veteran

Cái topic nhật kí Hattrick đâu rồi =((
    Tuần vừa rồi leagu thua 3-2 mà chấn thương 2 em, 3 em dính thẻ đỏ =((
    Trận sau sao đá đây =((

18. goldenrain

goldenrain Fire in the hole! GVN Veteran

Topic nhật ký trở thành topic nỗi niềm hattrick đó
    Mà đề nghị Mod là sau khi đủ 1000 bài topic đấy thì chỉ khóa lại chứ ko xóa :">

19. gamegirl87

gamegirl87 Donkey Kong

Vậy bạn Mưa Vàng ơi cho mình hỏi, muốn tìm đọc lại mấy topic vừa khóa sổ đó thì làm sao?

Mình nhấn vô topic đó thì nó báo "Bạn không có quyền truy cập ..."

20. Giàu Nhất TS

Giàu Nhất TS Mega Man GVN Veteran

Tại sao lại không có 2pic hỏi đáp :| 2pic mà bất cứ box game nào cũng có.
    P/S: Làm sao hủy đội trẻ (arcadermy)