Ỷ thiên đồ long ký 2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi truongvoky90, 31/8/05.

1. truongvoky90

truongvoky90 Youtube Master Race

đệ đã chơi đến đoạn lên võ đang đánh với bọn Mông cổ nhưng sau đó khi xuống núi thì không tìm thấy đường đi tiêp được nữa .ai làm ơn chi giùm đệ với!

2. quantan

quantan Mario & Luigi

Bạn có thể nói rõ hơn đang chơi ở khúc nào không? Ở Võ Đan có nhiều đoạn lắm. Game này tớ chơi xong rồi, chỗ nào còn nhớ tớ chỉ cho. Bạn có thể tự chơi bằng cách đọc truyện vì game này rất bám sát truyện.

3. truongvoky90

truongvoky90 Youtube Master Race

Đoạn sau khi TVK làm giáo chủ ấy!

4. quantan

quantan Mario & Luigi

Có phải đó là đoạn đánh với 3 thằng đệ tử của Triệu Mẫn không? Nếu tớ không lầm, sau đó đi tìm thuốc hắc ngọc đoạn tục cao ở Đại Đô. Muốn tới Đại Đô, bạn phải gặp thằng thuyền chài cầm cần câu ở mấy thành phố, chọn lựa chọn có chữ đại ( giống chữ nhân có gạch ngang trên đầu ). Bạn vô quán trọ sẽ tìm thấy 1 cái thùng. Có lẽ trong đó là thuốc cần tìm (hình quả cầu vàng bị chia đôi). Sau đó quay trở lại Võ Đan đưa cho Tam sư bá. Bạn luyện được nhiều võ công chưa?

5. stings90

stings90 Youtube Master Race

ĐÃ làm sáng được tất cả cac ô tròn rồi và thỉnh thoảng ấn vào lại co thêm chieu mới k0 hiểu vì sao?
    ma chỗ thằng lái thuyền đó là ở chỗ nào vậy?
    Đại đô có phải là nơi co tòa tháp cao nhốt cac phái của triệu mẫn ko?

6. quantan

quantan Mario & Luigi

Bạn đã làm sáng hết các ô rồi phải không, lúc đó có 1 vành tròn lớn sáng nhất, trong đó có 1 ô tròn sáng. Bạn tiếp tục làm sáng theo vòng tròn này để tăng mp. Có thêm các chiêu là do theo truyện, ví dụ sau khi được Trương Tam Phong dạy thì sẽ xuất hiện thái cực kiếm và thái cực quyền.
    Chỗ thằng lái thuyền đứng thường ở gần chỗ mũi tên trên bản đồ ( chỉ 1 số nơi có ). Nó đội nón lá cầm 1 cái cần câu, nói chuyện thì sẽ được lựa chọn đi thành phố nào.
    Đại đô là nơi nhốt các phái. Nhưng bạn cần tìm hắc ngọc đoạn tục cao trước, về võ đan rồi mới cứu các môn phái sau cho giống truyện.

7. nguyen_raziel

nguyen_raziel Youtube Master Race

tớ không đi gặp tên dân chài mà đi bộ đến Đại Đô.Nhưng tại sao khi vào quán trọ mở chiếc thùng thì chỉ có 1 con bọ cạp 1 con rết và thứ nữa .sao ko thấy hắc ngọc đoạn tục cao

8. zzUFOzz

zzUFOzz Youtube Master Race

Xin hỏi trò này có down load được trên mạng không vậy mình chơi thử một lần rồi và thấy nó hay hay

9. quantan

quantan Mario & Luigi

Có lẽ tớ bị lộn. Có thể bạn phải nói chuyện với thằng mông cổ ở đại đô (Không nhớ là ở đâu, nên nói chuyện hết với mọi người), nó sẽ cho bạn vô khu riêng biệt (không có đường đi tiếp) để đánh với bọn mông cổ. Có thể bạn lấy được thuốc ở đó. Nếu không phải thì chắc bạn phải tự mò rồi. Game này tớ chơi xong cách đây mấy tuần rồi, không nhớ được phải nhặt ở đâu nữa.

10. 5AA5

5AA5 Donkey Kong Lão Làng GVN

em chơi đến đoạn sau khi thằng Viên Chân ám toán Dương Tiêu với các anh em ở Minh giáo,thì mình điều khiển thằng TVK với con hầu xuống địa đạo dưới cái giường,em vào đánh mấy bộ xương,ở đấy có 10 cái cửa .Làm thế nào để đi qua được chỗ ấy ạ.

11. BLACK LIGHT-FW

BLACK LIGHT-FW Donkey Kong

cô gái đồ long 2 có thể download ko bà con?chỉ tui với.

12. 5AA5

bác ra hàng bán đĩa mà mua,bọn nó có hết

13. nguyen_raziel

nguyen_raziel Youtube Master Race

bạn muốn qua đoạn đó dễ thôi. Hảy đi tìm cái cửa chuyển ầng và mỗi lần bạn tfm được thì nối sẽ chuyển đến một vị trí khác trong 10 cửa và bạn chỉ cần tìm đủ 10 lần như vậy thì sẻ qua thôi

14. quantan

quantan Mario & Luigi

Nói như bạn nguyen_raziel thì cũng được, nhưng mò hơi lâu(gặp mấy thằng lửa không khéo chết ngay). Đây là link tớ hướng dẫn cách qua:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=119600
    Bạn có thể thấy được qui luật của nó để qua nhanh hơn. Chúc bạn thành công.

15. 5AA5

cám ơn các bác nhe
    có gì sau này em hỏi tiếp :-/ ;;)

16. nutiencuong

nutiencuong Youtube Master Race

ban nao chi minh cach cuu THUONG NGO XUAN DI
    minh ko biet cuu no nhu the nao

17. 5AA5

bạn nói chuyện với thằng tiểu đồng ở trong góc,dầu tiên nó cho mình biết tên thuốc cho thường ngộ xuân(chữ đỏ).sau đó nó cho mình biết cần tìm 3 loai dược liệu (chữ đỏ).ban vào rưng đánh mấy con sói ,gấu,rắn đê kiếm loại dược liệu đó rồi bỏ vào 3 ô ở chỗ làm thuốc click chuột vào dể tạo thuốc ra nói chuyện với Ngộ Xuân >ok.
    không biết làm thế nào để học kiếm pháp và côn pháp nhỉ?????

18. 5AA5

các bác có còn biết game nao cua tàu đánh giống vltk không(giống ỷ thiên đồ long ký 2) không.em chỉ thích chơi loại ấy thôi.

19. nutiencuong

nutiencuong Youtube Master Race

hoc kiem phap va con phap de lam,chi can mua dao va con,minh hoc duoc 5 tuyet chieu
    ban bam nut n se hien ra 1 bang,sao do chon bang ben trai,co nut ben phai an vao,se hien ra 1 bang toan la hinh tron,thay hinh tron nao sang nhat thi click cho den het,rat de lam
    xong bam nut s se cho ta thay nhieu vo cong.
    ban di cho gap con cua Ky hieu Phu chua?
    minh ko biet dan no di dau het
    chi minh voi

20. 5AA5

bạn nói chuyện với đứa con gái đưng ở gần cái cầu.Mua cho nó thuốc (chữ đỏ) ở chỗ thằng bán thuốc ấy,nó sẽ đưa bạn lên núi bán sẽ gặp thằng thái xung chương môn hoa sơn thì phải.sau đó bạn ra khỏi nhà đánh con rẵnong quay lại nói chuyện với nó.
    con vợ cả của nó bắt bạn uống rượu độc,bạn chạy ra khỏi hoa sơn phái gặp dương tiêu
    đập cho hai vợ chồng thái xung một trận cho nó sáng mắt ra.đến đay là xong chuyện vơi con bé Dương Bất Hối.