Yêu lâu sinh nhàm chán :(

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Tuan_handsome, 29/5/11.

1. Tuan_handsome

Tuan_handsome Youtube Master Race

Mở đầu câu chuyện em xin kể về hoàn cảnh của em.
    Em và gf đã quen nhau đc 3 năm 6 tháng rồi,khoảng thời gian kô dài cũng kô ngắn nhưng chứa đựng bên trong biết bao nhiêu gian lao thử thách để vượt qua.Thế nhưng em kô ngờ vào ngày hôm nay đây,em lại có thể viết ra những lời này.

Các bác ạ, có lẽ người ta nói yêu nhau lâu quá dễ dẫn đến nhàm chán là quá đúng ạ. Em cũng đang rơi vào hoàn cảnh này đây. Thật tình là bây giờ em có cảm giác như ko còn 1 tí tc gì với người ấy cả. Lúc trước thì em có sắm con sim beeline,mỗi ngày đều gọi ít nhất 1 cuộc (20').Còn bây giờ, mỗi ngày cũng chỉ là những câu đt sáo rỗng nói cho qua chuyện 4,5' trước khi đi ngủ. Nói nguyên nhân thì em cũng kô rõ, nhưng dạo TG này chúng em ít gặp nhau,vì em đi học Tiếng Anh 2-4-6,còn cô ấy phải đi làm (học cao đẳng nên ra trước em 1 năm) và tối học tiếng Pháp 3-5-7.Thế nên cả tuần chỉ có thể gặp vào CN thôi. Bây giờ cả 2 cũng kô tôn trọng nhau như trước, cãi lộn là mày tao chí tớ chửi thề tá lả cả lên,nản lắm các bác ạ.

Nhưng nguyên nhân trên cũng kô hẳn là chủ yếu vì em nghĩ,lý do chính là bây giờ em đã hiểu về cô ấy quá rõ và ngc lại, kô còn gì để dấu nhau cả, những hành động mà lẽ ra phải giấu đi (vd như ngoáy đặc sản mũi,ợ 1 cái rõ to và còn nhiều nữa ) thì bây giờ phô trước mặt nhau ra rất bt.Em cũng kô biết cô ấy có chán em kô vì đến lúc này đây thì cảm giác ngao ngán trong em nó ngấy lên đến tận cổ rồi.

Đúng vào lúc này đây thì em lại gặp 1 ng con gái khác, nhỏ hơn em 1t nhưng khá chín chắn và biết suy nghĩ, nc với em rất hợp và làm cho em có cảm giác mới yêu lại dạt dào về trong em, luôn ý tứ trong từng cử chỉ,lời nói, hồi hộp chen lẫn sự xúc động khó ta khi trò chuyện với cô gái t2 này,đã từng đi chơi 1 vài lần và cảm giác rất lâng lâng.Nhiều lúc nghĩ lãi em cũng cảm thấy rất có lỗi với ng yêu em hiện giờ....

Nếu em rũ bỏ ng yêu hiện giờ thì thật khó các bác à,bao nhiêu tc ng ta dồn cho em, bao nhiêu cảm xúc kỉ niệm ng ta dành cho em, Chưa kể em đã lấy đi cả cái quan trọng nhất của cô ấy, làm sao em có thễ quên hết tất cả để đi theo 1 ng mới mà em chưa rõ liệu sẽ mang lại kq ntn....

Rốt cuộc là em đang bị gì đây,và phải làm sao bây giờ,các bác giúp em với...

Tâm trạng của em lúc này thật giống bài hát này quá :( :

Cắn Rứt

[SPOIL]Đã nhiều lần muốn nói chia tay cùng em từ lâu.
    Nhưng ngại vì chẳng biết nói sao để em chẳng buồn.
    Vì sai lầm em chẳng có,
    đau buồn tôi chẳng có...
    Tại sao? Tôi muốn chia tay.....

Chắc tại vì tôi đã hết yêu từ lâu mà thôi,
    Suốt đời này tôi chẳng muốn em bị tôi dối lừa
    Thì thay vì tôi giấu kín,
    thôi thì tôi nói hết...
    Rằng tôi đã hết yêu em, bước đi thì hơn.

Mà lòng tôi cũng chẳng muốn em thôi
    Vì tôi đã khóc bao đêm,
    Buồn làm chi em ơi,
    tình yêu đã hết lâu nay
    Thay vì ta cố gắng, cũng chẳng được gì nữa đâu
    Tại sao, không giữ những ấn tượng đẹp với nhau.
    Rồi mai đây em sẽ tìm đc ai đó yêu em hơn tôi
    Đừng cố chấp đi tìm cảm giác đôi ta khi xưa, qua rồi..
    Tôi mong một người nào đó,
    cho em được hạnh phúc hơn...
    Vì tôi đã chẳng làm được cho em khi xưa....
    Lúc em bên tôi..... [/SPOIL]

2. Quadrikegon

Quadrikegon The Warrior of Light

^ bây h còn phải hỏi chính bạn xem bạn muốn thế nào
    - thứ nhất là nếu bạn thấy cắn rứt, tội lỗi khj bỏ ny thì đừng nghĩ đến việc cưa đứa kia nữa :)). Gặp nhau vào t7, Cn cũng đc, suốt ngày thấy mặt nhau chưa chắc đã là điều tốt. Hẹn gặp rồi nói thằng thừng vào, chỉ thế mới giải quyết đc vấn đề. Yêu nhau 3 năm rồi nên nói ra nhữg lời hơi " sến" 1 tí chắc cũng ko khó khắn gì. vd như là "dạo này anh thấy mình.. em thấy thế nào.. mình có tiếp tục đc ko.. ". Chắc 2 ng chắc cũng lâu ko nói mấy lời ngọt ngào yêu thương rồi, khác nghĩ cách mà làm mới ty đj. Hoặc ko nữa thì sang cái thứ hai :))
    - thứ hai là vứt bỏ cái cảm giác tội lỗi ấy đj, tình cảm nhạt phai rồi khó lòng mà lấy lại, mày tao đ!t. đé0 các kiểu nữa thì càng bó tay => nói ctay và cưa em kja thôi \m/

3. e = 2.71828183

e = 2.71828183 Youtube Master Race

Những mã lỡ ăn sáng với người ta rồi, bây giở bỏ nó thì cũng kỳ đó. Gắp được chứa khác chắc thèm hơn rồi hahahaha

4. mrivan

mrivan Donkey Kong

Thế nghĩa là cả 2 chán nhau rồi chứ gì? chia tay thôi, tình yêu nó đi theo đường hình sin, lên rồi lại xuống. Còn nếu mà ngại thì lúc nào chẳng may hay cố tình cãi nhau thì hỏi dò xem ý ngta ntn, thuận thì cắt luôn. Mình hiểu cái cảm giác yêu lâu mà ko có tương lai thì nó chán thế nào. Tuy nhiên cũng nên suy nghĩ lại về cô bạn mới của bác, tìm hiểu cho kĩ đi đã rồi hãy tiến chứ đừng để chuyện này nó lặp lại nữa. Yêu chộp giật rồi chia tay nhiều nó chán.

5. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

JackySparrow thích bài này.
  6. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

cẩn thận 1 chút ý nghĩ bậy bạ đủ làm cậu hoặc cô ta có khi cả 2 dính vết thương không bao giờ lành đấy.............và đừng có mới nới cũ X_X

7. Leiwulong

Leiwulong Mr & Ms Pac-Man

mình ko bao h tin vào những nick có 0 bài viết ^^

8. 4fuongtroi

4fuongtroi Legend of Zelda

uh ,đôi khi mình cũng zj
    nhưng mình chưa bao h mún bỏ ny hiện h nên lun tìm cách để đổi msơi 2 đứa

9. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

tìm cách đổi mới hâm nóng tình yêu đi. 3 năm 6 tháng rồi còn gì..................

10. -=Soul=-

-=Soul=- Donkey Kong

Thử rủ người yêu vào nhà nghỉ xem sao :))

11. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Đúng rồi , hâm nóng tình yêu xem :">

12. Sa†an

Sa†an Legend of Zelda Lão Làng GVN

. ...

13. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed Lão Làng GVN

Bạn thử chơi trò S & M để đổi khẩu vị xem sao.

14. kagome09

kagome09 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Chủ thớt nói thẳng ra với ny đi :)
    1 là tìm cách hâm nóng tình cảm (VD như đi du lịch xa cùng nhau chẳng hạn).
    2 là cả hai không tìm gặp nhau 1 thời gian để suy nghĩ, xác định chính xác tình cảm của mình.
    Nếu đường ai nấy đi thì hẵng lo cưa cẩm em mới :D

15. Tuan_handsome

Tuan_handsome Youtube Master Race

Những lời yếu thương thì ngày nào chả nói,nhưng mà em thấy nó giống như 1 kiểu trả bài các bác ạ,ngày ngày lập lại riết cũng nhàm quá luôn. Em cũng muốn làm theo cách t2 lắm,nhưng thật khó bác ạ...
    Em nghĩ là việc chán này có thể cô ấy cũng chán em,nhưng khả năng chỉ vài phần trăm thôi vì cô ấy cũng quan tâm tới em rất nhiều trong thời gian này,còn chuyện chửi thề kia chỉ bộc phát trong lúc nóng giận,và tính tình của cô ấy khá là lì lợm, đùa giỡn những câu rất là kô nên, em đã bảo kô đc nói như thế nữa nhưng cô ấy nhất quyết kô nghe dù cô ấy cũng rất rất yêu em :|.Vậy nên việc chán bắt đầu từ đây.
    Truyện của bạn thật ý nghĩa,có lẽ mình nên xem xét lại và suy nghĩ kĩ thêm 1 tg.
    Đây là nick phụ thôi bạn ^^.Nick chính có vài ng quen trên diễn đàn,kô tiện nói ra những điều khó nói.
    Đổi mới như thế nào đây hả bác :(

16. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

3 năm 6 tháng sau sẽ lại có 1 bài như thế này

17. JackySparrow

JackySparrow Donkey Kong

18. .::BlackCat::.

.::BlackCat::. Mr & Ms Pac-Man

19. toentoen

toentoen The Warrior of Light

Nếu cảm thấy chán không muốn tiếp tục thì chia tay đi,mà còn vương vấn thì hãy thử xa nhau 1 thời gian hoặc hạn chế nói chuyện điện thoại với nhau xem thế nào
    Nhiều lúc thấy rất ghét những người như chủ thớt,được ở bên người mình yêu được cảm nhận trực tiếp tình cảm mà còn than vãn này nọ.
    Có những người yêu nhau muốn gặp nhau muốn được ở bên nhau còn không được.
    Mình không nghĩ tình yêu của bạn kéo dài 3 năm 6 tháng rồi mà lại có thể nói ra được những câu như vậy!

20. e = 2.71828183

e = 2.71828183 Youtube Master Race

Cái avatar hình như tui gặp người này ở đâu rồi