1 game flash cực kỳ rùng rợn, ko chơi rất uổng !!!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi TRUONG QUANG VU, 13/9/05.

1. nohara

nohara Donkey Kong

Nohara vẫn nghĩ đứa con gái là hung thủ đó, mẹ nó bệnh tật liên miên, vì quá "yêu mẹ" nên nó đã đầu độc bả bằng poison ( trong phòng vệ sinh) cho bả chết 1 cách êm ái...Sau đó, nó muốn gia đình nó đoàn tụ dưới....âm phủ nên đã chặt đầu đứa em trai gồi lấy súng bắn chết ba nó, sau đó nó reo cổ tự vẫn....Con nhỏ hung thủ đang ở tuổi teen mà, tuổi có nhiều thay đổi về tính cách--->bệnh hoạn...
    Hoặc cũng có thể nghĩ thế này: Bà mẹ khi biết mình bệnh đã giết cả gia đình mình sau khi viết bức thư lại cho ông chồng nhưng có lẽ giả thiết này còn nhiều lỗ hổng lém, mẹ làm sao mà lại nhẫn tâm cắt đầu con trai thân yêu chớ, phải hông nè????
    Vậy thì đích thị đứa con gái là hung thủ rùi, ai đồng ý với tui hông?????? :cool: :cool: :cool:

2. TRUONG QUANG VU

TRUONG QUANG VU Donkey Kong

lạ thật, tại sao phải đầu độc trong nhà vệ sinh nhỉ,vậy thì sao gọi là êm ái,nếu êm ái thì phải là ở trên giường, dụ bà mẹ uống ly nước là ok :D, còn tờ giấy trong cái hốc cũng khó hiểu thật,vậy chúng ta có thể đặt giả thiết như vầy: bà mẹ tự tử vì biết sẽ chết, cô con gái thấy mẹ chết cảm thấy buồn, sau đó quyết định giết tất cả mọi người để có thể đoàn tụ bên nhau,còn ai có ý kiến khác ko?

3. nohara

nohara Donkey Kong

to truong quang vu: ý mình nói là poison mình tìm thấy trong phòng vệ sinh á, biết hông, đó là cái lọ lăn lóc trên nền nhà, lúc nhấp chuột vào nó thì thấy nhãn ghi là poison ( thuốc độc) đó mà, Vũ thử xem thì bít liền ( hình như đó là căn phòng thứ 2 thì phải)....

4. Shery_the chick

Shery_the chick T.E.T.Я.I.S

Hì tối qua vừa chơi lại xong...nói chung là không còn giật mình như trước nữa.Về cốt truyện thì chỉ có anh em mình là người ưa tính kinh dị nghĩ ra thui,còn bọn làm game này nó có khi chả nghĩ nhiều như vậy đâu,cốt sao cho người chơi sợ là đủ.
    Theo Shery thì người mẹ là thủ phạm vì muốn được sống bên gia đình mình mãi mãi.Bằng chứng là trong tất cả các tờ giấy để lại thì chỉ có những thông điệp của bà mẹ là khả nghi nhất:
    -Phòng 2: bức thông điệp thứ 2 là " Mẹ hứa sẽ không bao giờ rời xa các con nữa...mẹ hứa...mẹ hứa...." (chỗ này bác Doom dịch chưa chính xác,cuối câu là chữ kids)
    -Phòng 4: "anh yêu,em rất hạnh phúc khi được sống bên anh,em yêu anh!"

Hơn nữa thì con ma cuối trông rất giống bà mẹ trong tấm ảnh ở căn phòng đầu tiên,đúng không?

5. nohara

nohara Donkey Kong

to shery: Ừm, nghe bác giải thích cũng có lý ghê...Chắc là nohara hơi bị nhầm lẫn 1 chút, có lẽ bà mẹ mới là hung thủ...Nhưng chặt đầu đứa con trai hông phải là wá tàn nhẫn sao???? Chính vì thế khi phân vân ai là hung thủ, nohara nghĩ đến chuyện này nên mới nghĩ con chị là hung thủ thì đúng hơn...Thôi, mỗi người 1 ý mà, há??? :lol:

6. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

tui chơi qua hết 6 căn phòng rồi .hấp dẫn nhất là âm thanh của game .rất hợp
    hôm tui chơi mà cả phòng chat sợ đén phát khiếp luôn ..ha ha .nghĩ đến cảnh bàn tay đập vào màn hình ở phòng 3 còn sợ ,còn cái bà ở phòng 6 thì cũng ko kém. như ma da vậy !!!!!!!bác nào còn game như vậy nữa ko ?nếu có thì cho anh em chơi với nhé !

7. nohara

nohara Donkey Kong

Chắc không còn flash nào tương tự đâu thanhdh ơi, nohara đã hỏi mấy lần rồi mà các mem lơ luôn, chắc là hết rồi...Với lại nohara coi lúc đầu thì còn giựt mình chứ lần thứ 2 thì thấy muốn...ngáp /:) ...Coi lại căn phòng có con nhỏ treo cổ thấy cái hình treo cổ chả có gì đáng sợ hết, chỉ ấn tượng cái con ma ở màn cuối thui, không giống như mada như thanhdh mô tả mà thấy giống con ma nữa trong phim kinh dị LỜI NGUYỀN ( the Grugde) á, không biết các bác có coi chưa????? :cool: :cool: :cool:

8. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

:D Cái flash ấy thì tôi cũng thấy giống như nohara,lúc đầu chưa biết gì nên mò mò thử,trời àh cái màn 1 cái cảnh cái đầu rớt xuống :D,còn cái màn 2 cái cảnh cái tay đập cái rầm,lầm nổ màn hình TV mình luôn :D .Ngoài ra chả còn cái gì làm tôi rùn rợn cả :D .Còn lần chơi thứ 2 thì thường quá roài.
    Cái bộ phim the Grugde mà pác nohara nói đó hã.trời phim đó thì tôi nói pác đừng buồn,chứ tôi quả thật chưa xem lần nào cả :D :)).

9. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Game flash này một dạo để trên sign sau khi lấy được trên Ams :'>...sau đó có 1 cậu post trên Thư Giãn...và bây giờ thì ra đây :)).

10. titandn_89

titandn_89 T.E.T.Я.I.S

Phòng 5 chơi sao vậy mấy bạn,phòng 5 thấy bật đèn lên,coi cái tấm thư để lại.Rùi sao nữa,ko bít nơi,ai bày với ????

11. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

phòng năm mở đèn lên 1 lần rùi đọc lá thư rùi tắt đèn lại mở lên thêm 1-2 lần gì đó sẽ có chuyện xảy ra hãy bịt mắt nếu you yếu tim

12. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

:D Cái màn 5 ấy hã :)) khi tôi chơi cái màn 5 ấy,mấy thằng bạn nó đái quá trời luôn =)) .Có thằng không dám về nữa chứ =)),mà mới có 12h àh.

13. thanhdh

tui chơi cái này nẹt hết công suất luôn !!cho cả nhà cùng ké .to;phong van 3 .bác chơi lúc 12 h thì ai mà ko sợ chứ .tui còn nhớ lần nọ chơi re lúc 11 h . khi đó ko còn ai .mới cảm thấy sợ là như thế nào .nghĩ mà ớn!!!!!!!!

14. devine_dragoon

devine_dragoon Donkey Kong

Trời ơi, thấy mọi người chơi lâu bi giờ mới chơi thử, kinh khủng kinh khủng quá, nhất là đoạn cuối, cái đầu be bét máu xuất hiện, tiếng hét nghe rùng rợn hết sức, chơi game này xong tui bị ám ảnh nặng rồi, khiếp quá.

15. thanhdh

nhất là tiếng hét của mụ già đoạn cuối .tưởng như vậy là hết rồi chứ ???cộng với ánh đèn mập mờ ! chơi xong là nổi da gà luôn!!!!!ko biết ai viết ra cái trò này nhỉ ??

16. devine_dragoon

Ừ, cái mặt bà ta hiện ra mà phát khiếp, lúc đó tôi luốn cuốn ko biết làm thế nào cả, tiếng hét kinh tởm, màng hình kinh dị, tui ko dám nhìn tiếp, cũng ko dám đưa tay để tắc trang web đó đi, chỉ có cách ôm mặt chạy đi rút điện luôn, ghê thí mồ

17. thanhdh

trò này thì mới chơi thì thấy hấp dẫn .nhưng chơi roài cũng đỡ sợ ...mình thích nhất là cái đoạn bàn tay đập vào màn hình ,máu me bê bết !!!!

18. Shery_the chick

Shery_the chick T.E.T.Я.I.S

Lần đầu tiên chơi bao giờ cũng là ấn tượng nhất.Lần đầu Shery chơi lúc chập tối mà còn nổi hết cả da gà, giật mình suýt ngã khỏi ghế.Đến lần thứ 2 chơi thì thấy chán hẳn dù lúc đó là nửa đêm,xung quanh tối om,mưa gió.

19. thanhdh

lần đầu tiên tui gặp re là khoảng 4 năm rồi khi ấy đang chơi người lính nhựa .thấy anh bên cạnh chơi trò gì thấy rờn rợn .lần sau có thử chơi mà khó quá nên ko chơi nữa (re 2)
    bây giờ thì thấy tiếc vì ko chơi được (ko ai bán để mà mua ) nhắn bác devine_dragon
    trong bác có quán nào bán re ko ???cho tui vài cái địa chỉ để mua nhé!!!!thankkkkkk

20. devine_dragoon

trong tui thì RE bán cũng khá nhiều Re 1, 2 ,3 có, nhưng chỉ có điều Re2 là Zip file, chơi ko có những đoạn Movies, mà tui mua đĩa cách đây 1 năm rùi, ko bit bi giờ còn ko. mà hôm trước bác mới chỉ tui quầy Thu Long ở 24 HV gần chợ sông Hàn có bán đủ các bản mà. Uhm nhưng ko biết bi giờ có còn bán ko, để tối nay tôi đi lần thử, sáng mai trả lời cho bác