1 trò rẻ tiền của AsiaSoft !!!!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Vincent Valentine, 24/3/08.

1. tuanngoc9901

tuanngoc9901 Youtube Master Race

Lại phao tin đồn nhảm, lại đổ dầu vào lửa.... ông có rãnh ko, rãnh thì nghỉ ra cái gì làm đẹp cho gamer vn kà...

2. FunnyGirls

FunnyGirls T.E.T.Я.I.S

ko chắc nhưng có lẽ 30/4 hay 2/9 có thể đặc xá nhưng chắc phải tốn ít tiền;)) nhưng ai sẽ đảm bảo liệu AS sẽ ko đồ sát như vầy lần 2 nữa ;))

3. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Mình vẫn ko hiểu là tại sao AS lại chém cả nick của đôi uyên ương vào đúng ngày 29/11/07 =)) . Nếu lý do là Qmarco thì cũng hơi lại , tại sao mình được sống lâu đến vậy :-? .

Bản thân từ ngày Bang hội tan cửa , người iu nghỉ chơi , mình cũng chẳng còn hứng thú gì với Cabal nữa . Đợt có CabalExtreme vô cũng chỉ Test thử chứ chẳng cầy cuốc gì vì rank đã max từ lâu .

Chung Kết 1 lý do là mọi người trách AS chém ko đúng lúc đúng chỗ ::) . Đừng tiếc làm gì , miễn sao có được kỉ niệm 1 thời là được ^_^ .

4. langtu_kho

langtu_kho Mr & Ms Pac-Man

ko đúng lúc ko đúng chỗ là sao ?
    cái gì cũng đến lúc của nó giờ chém ngày mai chém hay chém trước đây cà tháng cũng dc .
    VẤN ĐỀ DUY NHẤT LÀ CHÉM ĐÚNG HAY KO THÔI . ( tôi chưa dám bàn đến ĐỦ nhé chỉ dám nói đến ĐÚNG hay ko thôi )
    và kế đến là KIỂU CHƠI KHỐN NẠN GIẾT NGƯỜI DIỆT KHẨU DÁNH PHỦ ĐẦU . KO CHO NGƯỜI BỊ CHÉM 1 CƠ HỘI ĐỂ LÊN TIẾNG .
    >>> AS CỨ LÀM TÔI LIÊN TƯỞNG ĐẾN 1 CHẾ ĐỘ ĐỘC TÀI
    tiếc thì ai mà ko tiếc ... tiền mồ hôi nước mắt của các đồng chí ( hay phần lớn là của ba má các đồng chí ) và cả ba má tôi . bảo ko tiếc mới lạ
    CÁI QUAN TRỌNG LÀ TÔI TIẾC TIỀN THÌ ÍT TIẾC LÀ ĐÃ QUÁ NGU KHI TỰ ĐƯA SỐ PHẬN MÌNH VÀO TAY LŨ KHỐN AS
    thế thôi

5. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

Thông báo cho các bạn biết rằng hôm nay tôi phải duyệt bài nhiều, nhức mắt lắm. Không biết ở đâu mà "Lính mới" ồ ạt đổ về như nước chảy. Đã là "Lính mới" thì mods chúng tôi khốn khổ khi đọc duyệt bài. Vì vậy có những thông báo sau:

1. Trích nội quy chung của gameVn: Không dùng chữ IN HOA, không dùng cỡ chữ quá to.
    2. Đề nghị sử dụng kiểu font chuẩn. Nhức mắt lắm rồi!
    3. Dùng từ ngữ không phù hợp, chửi bới người khác chắc chắn bị warn. Bạn nào muốn chửi, muốn bài chửi của mình cho người khác nhìn thấy thì trước tiên phải chịu warn cái đã! Nếu quá đáng, delete luôn.

3 điều thế thôi.
    nhuphuong.

6. lovekill

lovekill Mr & Ms Pac-Man

anh thông cảm mà mọi người đang buồn rất mong đai ca có gắng dùm bon em chi cần đai ca duyệt mấy bài nữa thôi là đi ngũ hì

7. tuyenanh8x

tuyenanh8x Youtube Master Race

ID: lv 137 do cuc ngon luon, chua 1 lan hack, deo biet bon AS lam an kieu gi, o Ha noi deo Biet keu ai day,uc che

8. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Xưa có câu "Ngu dốt + Nhiệt tình = Phá hoại"

Nay nhờ AS biết thêm "Ngu đần + làm trò = Lố bịch" :))

Xin hỏi block này có tác dụng gì không?
    XIn thưa. Không. Chả có tác dụng gì trong việc làm đẹp hơn, trong sạch hơn môi trường Cabal cả.

Mấy thằng hack, trục lợi thì nó xác định rồi, Chả ảnh hưởng gì đến tinh thần gamer hay lòng yêu game của tụi nó, tụi nó chảng đau lòng, thương xót, nuối tiếc cái gì cả. Vẫn rao mua acc = Alz, = VND nhan nhản kìa. Và nó vẫn tiếp tục hack làm hỏng game,. Vâng bởi vì, block mà ko chặn dc hack thì tội gì nó ko hack tiếp. mua 100m-200m/acc 12-13x. Kiếm ra tiền tỉ. Mất gì của bọ.

Ngược lại, người đau lòng, xót ruột, tiếc nuối là ai. Là những người vô tình dính vào chit vì tò mò, thử cho biết, bị block oan, là những người từ hồi tháng 11 tháng 12 năm ngoái đang yên ổn thì bụp 1 cái bị vả đánh đốp cái vào mặt.

Kết cục thu dc là gì? Phẫn nộ, chửi bới. Những người gắn bó với game thì đi hết. Còn lại hacker chuyên nghiệp với 1 vài cái shop, 1 vài chú n00b 1 tháng log vào game 1 lần thưởng thức combo, skill chém loạn xạ :))

9. hieudepzai

hieudepzai Youtube Master Race

mình cũng vậy cầy buc cả mặt rùi hôm qua vào cung nhận dc cái tin block điếng cả người ! mà có biết hack bao giờ đâu cơ chứ
    AS làm việc kiểu này liệu ai còn dám chơi trò gì của họ nữa ko nhi ?

10. VUITITHOI

VUITITHOI Youtube Master Race

Xin có vài dòng gửi tới các quý vị trong topic này:

* To những người bị block oan:

Nếu thật sự các anh chị đã chơi game một cách chính trực, đồng thời cũng đã cống hiến biết bao công sức và tiền của vào Game mình yêu thích. Và khi, ID của mình bị block oan thì quả thật rất bức xúc ( ai cũng vậy cả ) nhưng nếu muốn minh oan cho mình thì mong là hãy bình tĩnh rồi tìm một hướng giải quyết thỏa đáng và hợp lí nhất (cái gì cũng có lý do của riêng nó ) chứ không nên dùng lời lẽ như đã viết thì cũng ko hay lắm và cũng ko giải quyết được vấn đề.

* To những người có chính kiến ủng hộ " Big Bang " của AS Soft:

Đồng ý với các anh chị là việc thẳng tay với các gamer hack, cheat, bot... là điều thích đáng ( bất kỳ gamer chân chính nào cũng mong như vậy cả) nhưng trong việc thể hiện sự khinh bỉ những người viết lên sự oan ức của mình bằng những lời lẻ khinh miệt và khích bát thì có lẽ các anh chị cũng thực sự cũng không được hay cho lắm. Vì nói cho cùng thì, không có gì là tuyệt đối cả, và bản thân các anh chị cũng không là thành viên của AS Soft ( hiện tại là như vậy ) thì liệu có hiểu được phương thức làm việc cũng như công cụ dùng để truy vấn các dữ liệu game mà đội ngũ Cabal dùng block 17k ID ko? Việc những ID bị block oan thì hãy để họ nói lên chính kiến của chính họ vì ai cũng có quyền đó mà ( hãy thử đặt tình huống là mình thì sẽ phản ứng thế nào ) Còn việc đúng hay sai thì sẽ có người của AS Soft xem xét và họ tự biết phải làm gì cho hợp lí.

* To những người có khả năng giải quyết " Big Bang " này :

Đã là nhà kinh doanh thì tất nhiên phải nghĩ tới lợi nhuận và thương hiệu ( điều này khỏi bàn cãi ) nhưng nếu quý vị đưa ra một chiến lược kinh doanh nhằm tạo một tiếng vang lớn, thiết nghĩ sẽ hình dung được những tác động của kế hoạch đó với đối tượng mình hướng tới. Vì vậy rất mong có quý vị có một cách giải thích thật thỏa đáng để những gamer đã "gác kiếm" cảm thấy việc "gác kiếm" của họ là chính xác khi nằm " an nghĩ " tại Nevereth :)

To All: Bản thân ID game của tôi ko bị block trong " Big Bang " này vì thật sự tôi chưa từng sử dụng bất kỳ tools nào can thiệp vào game (ngoài choiwailuon), chưa từng dùng đến VND để mua bất kỳ cái gì. Nhưng điều này không có nghĩa là " Big Bang" này hoàn toàn chính xác 100% ( Ko có gì là tuyệt đối cả )

11. tuyenanh8x

tuyenanh8x Youtube Master Race

Nhân vât TuyenAnh (Mecurry)chưa bao giờ biết hach là gì, thậm chí chương trình hack như thế nào cũng chưa đươc nhìn,ngoại trù choiwailuon, choiwailuon được coi là hack thì đảm bảo không 1 thàng nào thoát bl vv, xin 1 câu trả lời tù AS ,bao nhiêu công cày skill, max 2 bảng, đồ khủng,tiền game,đùng 1 cái ...,
    thấy tiếc cho cái công mình bỏ ra,ưc chế vì thằng hack vân~ choi , còn mình thi...,làm ăn chán hết chỗ nói
    mong As xem xét lai cho những ID thực sự oan.

12. lovekill

lovekill Mr & Ms Pac-Man

Lại mấy thằng ăn ko lên đọi nói ko lên lời bày đặt ý kiến .Mày bị block oan trong khi item của mày là hàng chục triêu mày sẽ sử sự ra sao đừng nói với tao la mày ngồi im tốt nhất câm mồm thối vào

13. T^_^T

T^_^T Donkey Kong

@NP : sorry vì hỏi câu này : nhức mắt có lãnh salary ko?

đang lúc bức xúc nghe câu này chắc choáng hơn !!!

Chúc sức khỏe nhé. mắt tốt - để duyệt bài cho nhanh!!!!

Báo cáo anh em. Mình đã chuyển game khác chơi !!! chắc kèo chơi cái khác.

14. VUITITHOI

VUITITHOI Youtube Master Race

Tôi biết bạn đầu tư nhiều VND khi bị block thì bức xúc lắm nên tâm trạng đọc bài cũng không được ổn định. Đọc kỹ bài tôi viết!!! Bạn thử nghĩ với tâm trạng như vậy bạn có thể giải quyết được việc gì ???

15. ttuangt

ttuangt Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua thấy có bài nói là có người bị block rồi nhưng 5' sau vẫn đăng nhập bình thường nữa đó, có thể bài ở đây không ăn nhập gì nhưng nếu đúng (các bạn làm ơn kiểm tra hộ mình char: TongLe nhé) thì cái bọn AS này làm ăn chẳng ra cái ...éo gì cả.
    to all: mình có 2 acc, 1 lv1 dùng để chuyển đồ (k bao h hack kể cả hack time), 1lv135 (đã từng sử dụng hack) và kết quả thật bất ngờ là lv1 bị block còn 135 vẫn k sao?
    --> Cái mà AS cho rằng 100% đúng là cái gì ở đây. ..ọn nó chỉ biết nói như cái máy.

16. saitohatory

saitohatory Youtube Master Race

ladykiller...

[10:56:01]
    [03/26/2008]

AP : ladykiller11
    ID Game : ladykiller11
    Tên nhân vật trong game : SUGAR
    Server : Mars
    Chi tiết
    tui muốn anh xem xét lại trường hợp của tôi chứ ko phải cần anh đưa cho tôi 1 cái link và những lời nói sáo rỗng trong khi giám đốc đối ngoại cua anh la ong Nguyễn lê trung đã nói thế này :
    "Chúng tôi dựa vào hệ thống để kiểm tra dữ liệu của các trường hợp vi phạm. Tuy nhiên, nếu xảy ra trường hợp nào mà game thủ cảm thấy chưa hài lòng và còn nghi vấn thì hãy gởi các thắc mắc và khiếu nại đến cho bộ phận chăm sóc khách hàng của chúng tôi. Chúng tôi sẽ giải đáp và giải quyết hết tất cả các trường hợp thắc mắc, khiếu nại của khách hàng"
    vậy mà anh có chịu xem wa nhân vật của tôi chưa hay là anh chỉ viện cớ để cho wa mọi chuyện rằng tui sử dụng hack để rồi bị block từ năm ngoái hay cai ngày mà cái lổi bug game nhanh vật FA của các anh làm nhân vật chúng tôi điêu đứng như bây giờ

GSCabal

[11:02:24]
    [03/26/2008]

Chúng tôi không giải quyết trường hợp của bạn vì lý do :
    Chào bạn!
    Trường hợp của bạn do vi phạm qui định của game sử dụng các chương trình auto,hack,cheat,bot...nên bị block account vĩnh viễn,bạn có thể vào link sau điền ID chọn server để xem chi tiết :
    http://cabal.asiasoft.net.vn/blacklist.aspx
    hoặc:http://cabal.asiasoft.net.vn/chienbinhgackiem.aspx
    ngày hack cuối :11/28/07 7:05 PM
    Thân.

đây là kết quả của bài khiếu nại của em trên https://asiasoftpassport.asiasoft.net.vn
    mình đã gửi 2 bài 1 bài hôm wa khi ong nguyển lê trung chưa trả lời và bài sau khi ong ta trả lời phóng viên và kết quả 2 bài khiếu nại đều y chang nhau cùng 1 câu trả lời sáo rỗng

17. caramen

caramen Great Lord

Kết quả tìm kiếm của TongLe là ko thấy. Ko biết cái tin đồn TongLe nằm trong Black list hồi nào thế nhỉ :))

Các file đính kèm:

18. crono85

crono85 Youtube Master Race

Tìm kiếm = nick game thì làm sao mà thấy =.=! bác cara bị mù chử không thấy từ ID game à =)) =)) =))

19. cloudxxx

cloudxxx Mario & Luigi

úi úi, PR của "công ty Châu Á Mềm" (tên chuối vãi) có việc làm rồi kìa. Vô đây hạ nhiệt gamerr đi mấy pác.

Tôi đã biết cung cấp làm việc của "công ty Châu Á Mềm" lâu rồi, cũng từng tiếp xúc với họ.
    Tóm lại có 1 câu

"ĐEM CON BỎ CHỢ"

Chuẩn bị tiền để đuợc unblock nhá mấy pác :devil:

20. zarzoc

zarzoc Youtube Master Race

Đó là chỗ để nick ko phải là char, ông TongLe cho bọn tui cái nick đi