1 vài gợi ý để chơi HitMan:BloodMoney 4 đạt cấp SA

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi coldface_x, 13/6/06.

1. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

wac wac,ê S.snake,tui đâu có thấy tụi nó ở đâu đâu

2. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Đám cận vệ nó sẽ ko bắn nếu 2 thằng đó chưa xỉu,với lại 2 thằng đó dai lắm, đánh nó té nó cũng đứng dậy lại à.Trong lúc 2 thằng đó chưa xỉu thì cũng được vỗ tay chứ bộ.
    -To kogoro : Tụi nó ở gần cái đám đang nhảy đó.

3. jackychun

jackychun Mega Man

Còn ai chơi Hitman nữa ko nhỉ? Màn Requiem khó quá trời à, bà con qua = cách nào vậy?

4. Dasgvinh

Dasgvinh Donkey Kong

màn cuối đó hả ? hên xui thôi , nhưng tốt nhất là áp sát tụi nó để giật súng , tụi nó có nhược điểm là không bắn đồng đội.ok

5. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Vòng Requiem khi mới thức dậy là xực được 2 thằng rồi chạy ra cái chỗ có mấy cái tuờng đứng núp,canh thằng nào vào thì BOOM liền.tiếp theo đi tới chỗ cái nhà kia lấy con dao,cây búa,với cái đồ cắt cỏ.Xong,móc cây búa ra.đi ra cổng sẽ có 2 thằng đang đập cổng đòi bỏ trốn,hehe chạy tới cứa cổ 1 thằng xong phóng dao vào đầu thằng kia luôn.Tiếp theo,móc búa ra cắm đầu nhọn vào đầu ông cha.Rồi lấy đồ cắt cỏ ra cắt cổ thằng ngồi xe lăng.
    Màn này ko có cấp hạng chứ nếu mà có cấp hạng thì cách của tui đạt Super SA là cái chắc !

6. jackychun

jackychun Mega Man

Mấy cách này ko xài được vì chơi ở cấp Pro bị ăn đạn chết tươi. Sau nhiều lần cố bỏ chạy và chết thảm, 47 đã ko dám tỉnh lại nữa :cool:. Anh nằm đó lặng im suy nghĩ. Tính cả thằng xe lăn thì có tới 9 thằng có vũ khí, làm thế nào bây h? Những lúc tuyệt vọng bạn sẽ làm j? Câu trả lời là... cầu nguyện. 47 nhìn lên cây thánh giá bên trên đầu nơi Chúa đang ngự và cầu xin sự che chở. Bất chợt 1 ý nghĩ lóe lên trong cái đầu trọc: Nếu Chúa thực sự tồn tại thì đó chính là lúc này, lúc mà chúa cử người xuống cứu mình. Phải rồi, người của Chúa.
    47 tỉnh dậy và vơ lấy cha xứ làm Human Shield. Quả nhiên bọn bảo vệ ko dám bắn nữa, tuy vậy cứ chỗ nào hở ra là nó bắn ><. 1 điều nữa là cha xứ là cứu tinh, nếu cha chết thì mình cũng die, hic.

7. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Má ơi ! Nếu câu trả lời là vậy thì tui chẳng cần biết tí nào, tui chẳng quan tâm đến những gì ngoài game hết !

8. s.snake

s.snake Legend of Zelda

ê ê, đã thử chưa mà nói vậy ?,điều tui nói là sự thật 100 %,ko tin thì cứ đợi câu trả lời đúng đi xem có đúng như tui nói ko đấy.

9. Mighty Lubu

Mighty Lubu Mr & Ms Pac-Man

Trời sao ít ai bít mấy vụ đó quá vậy .Tui trả lời nghe:
    +Bài hát của Eve chính là ở đoạn Credits
    +Để túm lấy cha cố thì chờ hắn đi sang bên trái của 47 rùi vùng dậy
    +Để được vỗ tay thì ra chỗ mấy thằng đang bắn xuống nước.Bắn đổ mấy cái chai trên cây cọc .
    +Màn Reqium thì chạy xuống cầu thang,The WheelChair sẽ đi theo,tới mấy bậc thềm thì có ngã lộn cổ -->Die luôn
    +Chơi A New Life,vào Teenagergirl's Room ,nhìn kỹ cái Poster coi.

10. Mighty Lubu

Quên,chơi xong màn Flatline thì sẽ thấy quảng cáo Cheng Chau Restaurant
    Có 1 lỗi game ko bít mọi người bít ko:Màn A New Life nếu Break cái Fuse Box thì thăng cảnh vệ ra ngoài-->Thử bơm độc vào cổ Vinnie xem,ko cần giấu xác mà ko ai bít là hắn Die rùi,thế mới lạ chứ.
    +Đố thêm câu nữa :Ai bít cách Accident Vinnie ko?Ai đã lấy SA mà ko cần mặc đồ điệp viên ko?
    +Có ai bít phòng của 2 thằng gay trong:Murder of Crows
    +Mượn gió bẻ măng:Ai bít cách để thằng quạ đỏ tụ mang Bomb tới chỗ Mark Purayah II ko ?
    +Mông ai có xăm hình sọ người ?
    +Lính giết dân (Chắc lại Bug):đố ai tìm được đoạn đó trong "U better WatchOut"
    +Dòng "JackPot 630000" trong House of Cards có nghĩa gì ?
    +New Way of Killing:Ai biết cách giết người =kính trong A New Life

11. TuDragon76

- Khà khà ! Ông này sưu tập được nhiều chi tiết quái quái trong Hitman 4 nhỉ !
    - Theo tui nếu muốn accident thằng Vinnie cũng dễ : cho thằng cận vệ 1 mũi sedate syringe hoặc rút súng ra tóm nó từ phía sau (human shield) sau đó đập 1 phát vào gáy cho xỉu, quay vào phòng cặp cổ thằng Vinnie (human shield) ra hành lang đẩy cho nó lộn cổ xuống dưới : accident:D
    - Không muốn lấy bộ đồ của FBI để đột nhập vào nhà Vinnie thì cũng được nhưng sẽ khá rườm rà hơn : chui vào cái nhà đối diện nhà Vinnie leo ra sau lấy xúc xích trong thùng rác, tẩm sedate syringe vào xúc xích quăng cho chó ăn -> chó ngủ. Mò vào sân, chờ cho tên FBI đi chỗ khác vào cửa vào sân có hồ bơi, lockpick vào kho chờ cho thằng dạy bơi (pool guy) mò vào thì cặp cổ đập 1 phát lột bộ đồ, sau đó thì đi long nhong thoải mái làm nhiệm vụ.
    - Phòng của 2 thằng gay tui có ghé qua nhưng không nhớ chỗ nào, 1 thằng tắm và 1 thằng nằm ngủ trên giường chứ gì.
    - Không quan tâm lắm...
    - Hay đấy ! Trả lời xem nào:D
    - Không hiểu câu tui nói à ? Những chi tiết không liên quan đến game, làm cũng được không làm cũng được như vậy tui không cần quan tâm, OK ?

12. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

A new life bắn bể mái hồ bơi để giết con vợ ^_^

13. Mighty Lubu

mikeymyer nói vậy quá chuẩn rùi
    +Mông con sát thủ trong "U better watchout" có hình đó
    +Con số ở dòng đó chính là tiền cho màn đó
    +U better watchout:Vào chỗ giết con sát thủ ,lôi xác con bé nằm ngất sau ghế ra hành lang,chờ lính đi qua thử xem
    +Murder ò Crows:Tới ngõ hẻm đánh ngất quạ đỏ,Place Bomb vào cặp,chạy khỏi hiện trường,1 lúc sau có 1 thằng cớm đi vào đánh thức thằng quạ dậy,sau đó nó tiếp tục mang valy có bomb tới chỗ Mark Purayah.

14. TuDragon76

Ừ... Nhưng tui lại không thích giết người không cần thiết:D Tui cứ tưởng có cách gì giết thằng Vinnie "nghệ thuật" hơn 1 tí...

15. sat_thu_ko_buon

sat_thu_ko_buon Guest

:hug: ủa trò này phát hanh rồi hả .Cho em xin cấu hình .Mà trò này mấy đĩa zi
    Cho em xin mấy cái hướng dẫn ở màn 1 được ko vậy

16. huy254

huy254 C O N T R A

các bác ơi em cứ vào trò chơi là bị văng ra ngoài
    Giúp em với

17. tomclancy

tomclancy Mr & Ms Pac-Man

Sao chức năng trích dẫn ài viết của tui bị khóa vậy ?

18. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

"nhiệm vụ 2 : CURTAINS DOWN

kill Alvaro d'Alvade : đầu tiên là gặp thằng cảnh sát đang ngồi ở chỗ giữ đồ , nói chuyện với nó để lấy khẩu súng , đột nhập vào phòng thằng diên viên cầm súng giả , đợi nó ra ngoài thì tráo súng.ok

Kill Richard Delahunt : chạy thằng lên trên cùng , phía trên mái nhà đó , đặt quả bom vô cái đèn chùm , đợi thằng cha ngồi vỗ tay chạy nữa chừng bị té thì cho bom nổ.ok"
    Khoan đã. Có ai chơi phần này mà bị lỗi không a. Em chơi cứ đến đoạn tên ca sĩ bắt đầu hát là máy bị mất tiếng, giật liên tục 5 giây rồi bị đá ra ngoài desktop, phải khởi động lại game(mặc dù máy em không bị virut). Làm ơn chỉ giùm em là có chuyện gì sảy ra không ạ, và làm sao mà khắc phục được ạ.
    Em chơi cố gắng lắm nhưng phần này gây quá nhiều ồn ào => chỉ đạt mức murder

19. Hatcatvodanh22

Các Bác ơi làm sao mà khi đập gất thằng Vinne rồi lại không đẩy được nó xuống hành lang nhỉ.
    Ở phòng của đứa nhỏ nhất có cái cửa sổ cũng không làm sao ma đẩy được thằng cận vệ nhỉ.
    Ở màn Curtain down, làm sao mà xử được thằng cha ca sĩ trước khi nó lên hát mà không phải bắn a.

20. Hatcatvodanh22

Bác ơi sao phải chạy như cướp vậy ạ. Chạy thế thì còn gì là Hitman: ung dung đầy lạnh lùng. Cư xử từng tên một tội gì chứ. Đợi thằng Vinne lên lầu, đóng cửa nhanh, chích thuốc độc, lôi xác vào ngóc phòng. Đợi tên cận vệ vào thì human sheil đập ngất. lấy bộ quần áo, xuống tầng đợi tên vợ vào phòng vệ sinh, tắt điện đi đợi nó bật điện thi chích thuốc mê, lấy micro. Ra ngoài lấy cuốn băng rồi bùng => SA