1 vài kỉ niệm về FPT thân iêu =)

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi minhloc1992, 14/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Về phần này , box TLBB ở gamevn đã hoạt động ... rất tốt , topic exp mọc như mưa , NK đóng góp kok ít ( hay nói rất nhiêu ) , cả Allvis cũng tham gia , ai ở đây mà kok đóng góp cho TLBB . kok ít thi nhiều ! Dù ít cũng đừng bảo kok làm chứ :-/

Còn bạn thi đáng , tôi chưa từng coi thường tài năng của bạn ... Bạn là người , tôi cũng là người , tôi chưa từng làm j quấy với bạn , bạn cũng thế . chưa làm sai với tôi ... mà bạn buông câu nào tôi thấy nó hài ... cái lý do vì bạn thích thế nó làm tôi cười . lý do cười thi chắc ai cũng rõ
    ---------
    Ta đi tiếp cái chủ đề topic đang thảo luận vậy ?

2. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Bán nilon chi vậy:-/ Có phải là để ... ko . Câu nói ẩn chứa sâu xa wá:D

Các bạn bình tỉnh. Các bạn có thực sự là gamer đam mê TLBB ko vậy. Đáng lẽ nghe tin TLBB sẽ nhanh chóng fix đc các lỗi hack trong tuần tới phải nhảy cầng lên vui mừng chứ sao lại bới móc nói những chuyện không vui vậy.

Nhất là cái cậu kuroroluciffe gì đó, cậu có đọc kỹ bài của heogaybiquay viết không;;)

3. kuroroluciffe

kuroroluciffe Youtube Master Race

bỏ đi đại ca, nói nữa thành nhảm, T_A lại có cớ chém nữa. Chuện chủ topic đưa ra mình cho một phiếu nhưng sáng nay vào gamegate định tìm ảnh mĩ nhân thì thấy cái vụ bình chọn game hay nhất Việt Nam, thấy tlbb đứng đầu, thấy sao nản quá. Không biết ai bầu chọn nữa ^^! chắc phải nhờ chủ topic tạo lại topic quá ^^!

4. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

cậu cái gì ... Nữ ca sĩ Tiểu Mỹ Nhân của bang Ngạo Thiên đó ;;) - Ông phone hay chat voice 1 phen mà kok bi '' chinh phục '' Allvis thua j cũng thua : D
    dù sao thì TLBB cũng từ từ fix được . đáng mừng :D - về tối kok ăn cơm ... ăn phở

5. kuroroluciffe

mình thừa nhận là mình nóng, nhưng cái gì cũng có lý do của nó. Mình đã hứa không moi ra, cả heoquaybigay cũng nói là pm riêng rồi nên đề nghị đừng bơi móc nữa. Nói ra thì mệt mỏi và bực lắm, lại dính tới nhiều thứ ....k nhắc lại.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    xin lỗi, đại ca lại ......đùa cho thay đổi không khí ấy mà ^^!. Nếu fix được thì tốt, còn không fix được thì cũng không chết ai đâu, vì tụi nó nghỉ game cũng khá khá rồi.

6. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

Theo Dark,Allvis và N?K nên ngưng cuộc đấu tay đôi này thì hơn....một hồi ta lại thấy cãnh Allvis và 1 nick tên phuong cách đây vài ngày mất..
    Kéo trờ lại chủ đề topic nhá.....tranh luận thì tiếp tục còn đấu nhau thì yh thẳng tiến......
    Chúng ta hãy cùng chờ ở SOHU va FPT,heogaybiquay nói không hề sai... fix lỗi là việc của SOHU và cập nhật bản fix lổi từ SOHU là của FPT.... mất 1 tháng để FPT cập nhật bản fix lỗi hack kill pet...chậm nhưng không phải là không fix được lổi đúng không nào:cool: hãy để NPH có thời gian... còn trong thơi gian đó tạm chấp nhận với việc sống chung với hack hoặc tạm nghỉ game 1 thời gian chờ ngày tái xuất:devil:nếu không chấp nhận thì cũng đâu còn cách nào khác:whew:
    Trong 1 tháng nạn hack xảy ra.....TLBB trong thảm cảnh tang tóc( hơi quá chut nhưng cũng đâu co sai:-").....hàng ngàn char bị khóa vì vi phạm vào luật....hàng trăm gamer nghỉ game vì cho rằng không công bằng,vì cho rằng không thể sống chung với hack....và vô số người gởi thư lên chính khí đường...gởi bài khắp các 4rum xin tha acc với vô vàn li do( trừ lí do em không hack mà bị khóa là vô nghĩa nhất:whew:).Vậy trong vụ này ta trách ai?? Trách gamer không giữ được mình ham mê lợi ích trước mắt?? Hay trách Hacker tìm mọi cách phá hoại?? Hay trách NPH không có biện pháp ngăn chặng hacker??? Trước mắt chỉ thấy quang cảnh ảm đạm ở các sv mà thôi... Mở khóa hay không mở khóa,tha hay không tha,không còn là vấn đề nữa rồi....
    Lật hồ sơ vụ hack=))Bạn cho rằng có nhiều người bị khóa oan khóa sai khóa vô can cứ hay bạn cho rằng NPH vu oan =)) Đừng nhắc đến trang web KhatMau nha=)) 60% dân số xài hack điều tải từ web của KM về, và bạn có chắc trong số hang ngàn char bị khóa trên 4rum không có người tải hack từ web ấy về không;)) Thậm chí nói 1 câu: Oxlun phát tán bản hack thì KuBaTha chính là người đi chụp những người xài hack đưa lên web:devil: hài:devil:

1 câu kết bài, tiếp tục chờ đợi....không có gì là hoàn hảo cả...NPH nhiều lỗi sai...gamer chúng ta cũng vậy....Hy vọng 1 ngày gần đây lướt vào web TLBB chúng ta sẽ nhìn thấy ngày cập nhật những bản fix lỗi trong game... nhìn thấy ngày Up Phiên bản mới...Như Dark đã từng nói: Dark chấp nhận chờ 1 thời gian để NPH úp bản mới còn hơn úp vội vàng rồi phiên bản đó lại đầy lỗi....
    Hãy hy vọng.......(hy vọng la chúng ta sẽ không ca bào ca:" hy vọng nhiều thất vọng sẽ nhiều hơn:-")

7. korangar_

korangar_ Mr & Ms Pac-Man

Sao mấy bác FPT ko đưa những bài thế này lên trang chủ, đâu phải ai chơi TLBB cũng lên forum GVN, nhưng chắc chắn là hầu hết đều theo dõi thông tin trên trang chủ ( ngay khi chạy game đã là 1 lần open trang chủ rồi), nhữing thông tin rõ ràng và cụ thể rấtc cần thiết với gamer để có thêm kiên nhẫn mà chơi tiếp.

Về vấn đề fix lỗi và phiên bản mới bác đã nói thế thì chỉ còn chờ thôi chứ ko có ý kiến gì nữa, hy vọng ko phải chờ quá lâu, tuy nhiên về phần mở server mới thì vẫn có chút thắc mắc:

Server mới thật sự là rất tốt cho mem mới chơi game với nhiều event hấp dẫn nhưng liệu nhà phát hành có nghĩ cho các server cũ, mỗi lần mở 1 server mới là server cũ lại vắng đi 1 chút, các event x2 exp, bí tịch v...v... ở 1 server mới để người chơi mới lên lv nhanh hơn là hợp lý, nhưng những phần thưởng như trứng xí nga hay rồng có phải là quá nhiều khi ngay cả những mem ở server cũ cũng chưa chắc có nổi mấy món này, event này giống như là lôi kéo mem cũ qua server mới chơi lại vậy. Mà mỗi lần chơi lại là tốn ko ít thời gian (chưa kể đến vụ nạp thẻ), mà ko lẽ cứ gắn bó với server cũ khi bạn bè anh em cứ lần lượt bỏ sang server mới. Nên chăng FPT làm 1 đợt event trên từng server (tốt nhất là event ai cũng có thẻ tham gia mà ko phải nạp thẻ :'>), như cái event đào khoáng ra long châu ngày trước ấy. Hoặc nếu có thể thì sáp nhập 2 server cũ mà quá vắng lại thành 1 server mới (cái này ko biết có thự hiện được ko, chỉ là 1 ý kiến vậy thôi)

8. TửTinh

TửTinh Donkey Kong

Đây cũng là một ý kiến hay :) ( ý kiến của của mình cho là như vậy nhưng chắc bên NPH không làm như thế thì chắc họ có lý do chính đáng của mình ::( )

Việc fix lỗi hack nhanh nhất có thể , việc cập nhật bản mới thật nhanh nếu có thể làm được thì FPT chắc cũng sẽ cố gắng làm trong thời gian sớm nhất rồi , chẳng ai dại gì lại đập vỡ bát cơm của mình . Còn việc ra sever mời liên tiếp hiện nay chắc là cho các bác hack có cơ hội làm lại từ đầu :wink: bên sever Tiên Nhân Chỉ Lộ nhiều gamer hack rồi bị block sang làm lại lắm . Đông vui phết ;;)

9. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Hài . Cứ làm lại từ đầu , đập tiền vô , rồi 1 lúc nào đó . Hack ra tiếp . rồi 1 ngày nào d0 . log nick thấy dòng chữ quen thuộc '' tài khoản bị khóa '' làm tới ... Đừng có nói với tôi là kok hề có chuyện bắt sai nhá ? mod trên forum TLBB cũng có 1 câu xin lỗi game thủ vì block sai rồi đấy ... Nếu , nếu , FPT xử = trình scan thi kok ai bàn , đằng này xử bẳng dò hình ! xưa nay , người ta xử = chứng cụ thể . trường hợp xử = hình thì chỉ VTC và FPT nhà ta mới thấy

10. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Phải ko đó ông. Trúng tui có tật hám gái đó nha, đừng làm tui mừng hụt:D

11. yuan_xing_heng

yuan_xing_heng Donkey Kong

Đúng rồi. Ko nên trách móc FPT vì FPT dẫu sao cũng là nhà phát hành. ::)::)
    .

.
    Dẫu sao FPT cũng làm hết sức với cộng đồng game. Mong FPT hãy cố gắng vì các gamer nhé :D:D:D:D

12. notearkiller

notearkiller Youtube Master Race

ờ tui cũng mong rằng như thế vì thấy hack nản wá gòy mong rằng trong 1 ngày ko xa sẽ cập nhật bản fix .I need you TLBB :hug::hug::hug:
    .

.
    Ờ tui cũng mong 1 ngày ko xa sẽ có bản fix vì nhìn cái cảnh hack mà nản ko thèm chơi. Chúng ta cũng ko nên đả kích FPT wá vì FPT cần chúng ta và ta cũng cần FPT :hug:;;):hug:

13. kuroroluciffe

@Dark : đã nói k moi ra, vì moi ra sẽ mất mệt. Nhiều chuyện lùm xùm lắm. Cái này người trong cuộc tự bik với nhau thôi.
    Quay lại vụ fix lỗi. Mất 1 tháng fix được vụ nó chơi chơi skill pet, xong nó lòi ra h4ck tn, h4ck kênh hệ thống. Vẫn còn h4ck miễn dịch. Đúng là đạo cao một trượng, ma cao mười trượng. FIx xong hết mấy cái này, thì nó cũng vừa hoàn tất pb h4ck mới >>> lại tiếp tục fix lỗi, lại tiếp tục khóa acc >> lại tiếp tục hứa>> lại chờ tiếp >>> một vòng trái đất.
    Tụi h4cker nó mang bản h4ck về rồi, chờ FPT up pb 0.35 là chạy thử. Hết lời bình luận rồi. Amen
    @DV25 : đại ca đùa thoai ^^!

14. JeetKuneDo

JeetKuneDo Mr & Ms Pac-Man

Giọng lưỡi của trẻ con, xin mượn lời của một bạn trong box này:
    Thấy bạn Res trình bày nhìu wá , thôi mình trả lời 1 ít cho bạn :) :
    1__Trước hết thì thế này , game người ta cấm xài CT thứ 3 can thiệp vào game , thế nên nếu đã xác định xài , thì xác định sẽ bị block bất cứ lúc nào , xác định thế rồi , xài và bị block thì không khóc ! Ok ?
    2__Tiếp đến là , chuyện của Heroboss , bạn ko phải anh ta ? Vậy thì khi trình bày wan điểm ko nên lôi anh ta vào , chuyện của anh ta khi nào anh ta lên tiếng thi chúng ta ý kiến , ok ? Còn cái chuyện max lvl , max skill đồ đạc đầy đủ thì cần gì hack ..... vớ vẩn , ko ai từ chối cơ hội kiếm tiền cả , chỉ là hình thức nó như nào thôi , đi đêm thì fải gặp ma , đến đây thì xem lại điều 1 .
    3__Bạn đừng nghỉ rằng những người tuyên bố nghỉ game là vì những char hack đc như bạn chẳng hạn , đừng tự đánh giá mình cao thế . Người ta tuyên bố nghỉ game ở đây là ở cách wản lý của FPT , nói 1 đằng làm 1 nẻo , và không phải 1 lần , mà là 3 lần rồi , hết sức gây ức chế cho khách hàng .
    4__Cuối cùng là cái chuyện công bằng của bạn ấy hẻ ? Trước hết bạn làm đúng theo điều luật nhà fát hành đưa ra đã , rồi hãy nói đến chuyện công bằng , ok ? Chẳng cần ví dụ đâu xa , ngay trong gvn này thôi , 1 thằng chửi bạn , bạn chửi lại , thì cả 2 đều bị warn chứ nếu nó chửi bạn , bạn report thì lại là chuyện khác .Còn top tiểng ấy hẻ , tại sao bạn ko nghĩ nó sẽ bị block , nó sẽ bị roll back lvl như bây giờ người khác đang kiến nghị , lúc đấy khi bạn ko hack , bạn sẽ nghĩ khác ! Chuyện ks ấy hả , đánh nhau ấy hả , giờ hết hack rồi đấy , xem nó có dám hổ báo nữa không ?
    Bạn chơi TLBB bao nhiêu lâu , wa bao nhiêu sv , biết bao thăng trầm vẫn bám trụ với game , thế mà nay chỉ vị bị mấy thằng trẻ con nó ks , nó đuổi giết trong vòng 2 tuần mà bạn tức , bạn tự ái ..... rồi bạn cũng hack như nó , giờ bị block thì bạn trình bày , bạn kêu ca , rồi bạn lên án những người đòi hỏi game đc công bằng , hài ! Hack cũng có hack bẩn ( đi ks , đi giết người ... ) và hack sạch nữa sao ? hài !
    Trích từ: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=493134

15. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

Hài quá=)) cái topic này càng lúc càng hài=)) vậy rốt cuộc chúng ta...đang bàn về cái gì..về chuyện gì=)) bàn về chủ đề của topic ah, hay bàn về Allvis=)) nhãm....
    Nếu tiếp tục bàn về NPH thì chúng ta tiếp tục tranh luận còn nếu tiếp tục cái màn tấu hài về còn người nhân phẩm của Allvis thì Dark dọn nhà qua đây.....rõ hài=))

16. kuroroluciffe

chủ đề này nó hơi bị lạc bánh lái khi heoquaybigay thổi lửa đốt, tới NK, rồi là bài phản ảnh tư cách đại ca của JEET ^^! hi hi hi
    quay lại chủ đề nào. fix lỗi, fix xong rồi nói gì nói, hem fix được thì .....tự hiểu lấy nhỉ heoquaybigay ;;)
    còn phân tích chữ siêu chuối thì có lẽ chuối nhất là phần event. Event đi kèm cộng nạp thẻ. Uhm thì nạp thẻ duy trì cho game, để fpt có tiền trả lương cho nhân viên, nuôi GM bắt h4ck, khóa acc .....nhưng có cần phải cái nào cũng nạp thẻ không ??? trung thu là tết nhi đồng thiếu nhi mà;;) em cũng thiếu nhi nà;;) em không nạp thẻ nhưng cũng muốn tham gia event trung thu với bạn bè chứ ;;) không tặng lồng đèn cho em thì fpt cũng có event gì vui vui tí ::(::(
    .

.
    @đại ca : chẳng lẽ anh hiền như thế ?? chẳng lẽ anh không nhận ra rằng ....từng ngày qua h4ck đang lan tràn, từng chút từng chút một. FPT vẫn ung dung ra ser mới, thong thả mở event nạp card, và vui vẻ hốt tiền từ gamer ;;);;)
    Suy nghĩ của anh giờ là gì, mỗi khi anh đọc bài trên diễn đàn này vẫn không hiểu sao ??? phát biểu không hợp ý người là bị bem. Bên diễn dàn còn bàn vụ này thì còn lâu mới ngã ngũ. Vì anh thấy không? GM cũng vào đây mà bàn thì thời gian đâu mà fix lỗi nhỉ ;;);;)

17. lioleo

lioleo Youtube Master Race

Tôi thấy bạn mới là người đang cầm lửa châm rơm.

GM nào vậy ta? Câu trả lời cho việc fix lỗi là đây nếu như bạn chịu đọc:

18. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Có 1 câu danh ngôn thế này: Ở đời có 3 cái ngu, cái ngu thứ nhất là tự nghĩ mình thông minh hơn người khác, cái ngu thứ 2 là phô bày điều đó ra bằng những việc làm chơi trội, muốn làm nổi bản thân , và cái ngu thứ 3 là xem thường lời khuyên góp ý, sự tha thứ và niềm tin của người khác. Quá tam 3 bận rồi, cậu làm tôi nản ko chịu dc, vừa con nít vừa đàn bà.
    Thôi rút gọn thế này, ở đây ko cần cái exp, cái tư tưởng thù dai của cậu nhá.
    Topic này ban đầu lập ra mục đích chính của nó là cho mấy ông FPT thấy gamer họ cần gì, góp ý cho mấy ổng biết, chứ ko phải để chổ cậu lôi chuyện này chuyện nọ của cậu ra mà xà quần, ở đây tính tập thể là quan trọng nhất, cậu luôn làm cho cái tập thể này rối tung lên vì cãi nhau. Cậu biến đi cho, chứ tôi chém cậu thì bẩn tay tôi lắm nhá.
    Còn cậu Ku-Lu trước khi nói cái gì làm ơn đọc kĩ bài người khác và chịu khó snghĩ rồi hãy phát biểu nhé.

19. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

Lửa không ở đâu xa lửa từ xăng của bạn đem vào đốt;)) có lẽ bạn là 1 anh em thân thiết của KID, hầu như bài viết nào liên quan tới KID là có bạn.....:whew:
    Bạn nói hơi quá nhỉ;)) không hợp ý người là không hợp ý ai;)) ý bạn:-/ ý Dark:-/ ý của MOD:-/ hay ý của FPT:o
    GM nào vào đây bàn chyện bạn thử VD cho Darrk sáng mắt ra cái:devil:
    Diển đàng công khai tranh luận, 9 người 20 ý, ai cũng bảo vệ suy nghĩ của mình và tranh luận để bảo vệ nó:whew:
    Không có gì là hoàn hảo và cũng không có ai là không phạm sai lầm;))

20. watami

watami Youtube Master Race

NGUYÊN TẮC "WATAMI" VỀ CHUYỆN HACK:

Khi có hack, vài member lên tiếng chửi nhà phát hành, mấy mem ác ý thì trích dẫn lên các diễn đàn khác, tranh luận ì xèo, vài bác bị chém.
    Nhà phát hành và mấy mem ủng hộ lên tiếng.
    Cuối cùng, có bản vá lỗi, topic bị closed. Hết.

watami nghĩ mấy bác comment sao cho nhà phát hành thấy lỗi của game mình, thúc đẩy họ sửa. Bác MOD nói đúng, diễn đàn ko phải chỗ công kích nhau.

Thật ra, ngoài tiệm net họ để sẵn bản hack trong máy và chính các bác chơi game từ pro đến gà còn thử hack xem ra sao. Than thở gì nữa. Cứ vậy thì game Vn còn hack mãi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.