10 game nhập vai hay nhất?

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Jenkins, 21/5/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Pal

Pal Dragon Quest

@matnaden: thật ra thì cốt truyện của FF8 chả hay mấy (hay nói thẳng ra là chán đi), nó chỉ ăn được ở khoản đồ hoạ thôi. Và tôi có thể nói FF8 cũng là game dễ nhất trong serie FF luôn.

@YFF: suprised 8O , hoá ra bác chưa từng chơi bất kỳ một CRPG nào à? Mặc dù nếu bác muốn chuyển sang thể loại đấy thì tôi có lời khuyên: Icewind Dale chơi khó phết, nhất là đối với newbie, chuyển sang Baldur's Gate 2 mà chơi, vừa dễ hơn lại vừa hay hơn (mặc dù cái manual của Icewind Dale nó giải thích rõ ràng hơn về luật chơi).

Oh, và pause là một phần tất yếu của trò chơi mà, cũng như là khi bác chọn phép và item trong trận đánh ở FF thì game nó sẽ tự pause lại thôi.

2. Pikachu87

Pikachu87 Youtube Master Race

vay cac bac chi giup cach chinh trainer cua tro diablo gium chut !!
    Cam on ! Cam on !

3. your_final_fantasy

your_final_fantasy Persian Prince

tp Pal : đúng là khó thiệt nhưng tui đến được chỗ hang động Dragon Eye gì đó rùi :)

nói chung là xa râ phết :)
    mà mất disk 2 gòi, ko chơi được nữa, mặc dù còn file save :cry: :cry:
    mà cũng hay đó chứ, game CRPG đầu tiên đó ^_^
    mệt nhất là màn Pause hehe

còn baldur gate 2 tui đang thèm đây mà chưa gôm đủ tiền :cry: :cry:

4. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Bác your_final_fantasy có chơi Ice wind mà phải Pause mệt á ?vào bảng menu trong game chỉnh game theo dạng Turn-base thì đỡ phải pause hơn đó nhưng theo tui thì nên chỉnh Autopause ở các trường hợp sau : Weapon unuseable, trap fought, character injuce, charater death, spell cast. À mà bác chơi BG II thì sẽ cảm thấy Ice wind không bằng một góc của BG đó.

5. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: eh, không bằng một góc là thế nào? Ở Baldur's Gate không có vụ đánh nhau mệt đâu :P

@Pikachu87: cái đấy thì bác vào box Diablo mà tìm, tôi có post trong đó rồi đấy.

@YFF: heh, khổ thân nhẩy :P

6. your_final_fantasy

chà, mí bác nói mãi ... tui đã nói ko có money để mua gòi ... 4 đĩa chứ có ít ỏi giè đâu +_+

7. your_final_fantasy

à Pal cho tui hỏi lun, Baldur gate nào hay zậy, tui bít có2, 3 bản lìn :D
    tui vừa ìm được ít money, hì, phải sắm ngay :D, chơi xong Icewind gòi ... chậc .... hay wá trùi ... đang làm việc típ với Heart of winter :D

8. Pal

Pal Dragon Quest

@YFF: chơi nhanh phết nhẩy :P , ta có lời khen :P

Baldur's Gate thì có bản Baldur's Gate 1 (bản expansion của nó không có ở VN) và Baldur's Gate II (bản expansion là Throne of Bhaal). Theo tôi nghĩ thì Baldur's Gate 2 hay hơn, nhưng mà nếu bác đủ tiền thì mua luôn BG 1 cũng chả sao cả :P

Mà bác có thể gửi cho tôi cái file icewind.ini được không? (Trong thư mục Icewind Dale ấy). Thank in advance

9. YFF

YFF Youtube Master Race

tui đang download POG 150mb +_+ nên chưa gởi cho bác ngay được, hôm nay xong tui gởi cho :)

còn Baldur Gate 2 ... thêm bản expansion nữa là 4 hay 5 đĩa vậy +_+ híc ... nghe ma` oải wá

10. Duran-Seikenden

Duran-Seikenden Mario & Luigi

Mừng quá Pal ơi.Không ngờ bạn lại có ý kiến về FF8 giống tui quá.Tui tức lâu lắm rồi.FF8 thật sự là chỉ có đẹp thôi,còn những cái khác hơi bị chán à.Mình đã từng thấy nhiều người(lõ mắt nhìn người khác chơi FF8,và rồi bị thu hút vì hình đẹp quá nên cũng tập tễnh cầm mày chơi lò dò theo người ta.Mà chơi xong họ còn khen FF8 là trò tuyệt nhất mới đau chứ,trong khi họ không thèm đã động đến mấy trò khác một tí)Bằng chứng là ở chỗ tui có người 40 tuổi còn chơi FF(tất nhiên là lần đầu trong đời).Dó là họ còn ý kiến của riêng mình thì FF8 chán ra phết.Là fan của RPg thì nhận thấy FF8 có cốt truyện ẹ nhất trong số các game Rpg nổi bật .Thậm chí còn thua FF7,FF9 nữa á.Mình chơi FF7 5lần,Ff8 1lần rưỡi,Ff9 3lần,Valkyre 6 lần.Sự thật mà nói đối với một người mê Rpg như mình thì ức lắm với việc người ta công nhận Ff8 là dzách.

11. Pal

Pal Dragon Quest

@YFF: mới lost password à? :P . Còn cái BG2 nếu kể cả expansion pack thì gồm 5 đĩa tất cả. Nhưng chơi xong đảm bảo không thấy tiếc tiền.

@Duran-Seikenden: um, tuỳ vào sở thích của từng người thôi, có người chỉ thích những game có hình đẹp (cái này chiếm đa số), có người chỉ quan tâm đến gameplay, cũng có người chỉ chú ý đến nội dung thôi (cái này chiếm số ít nhất). Nói chung là nếu họ thích chơi FF8 thì đó là quyền của họ, mình kể cả bực thì cũng chả làm gì được cả.

12. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Theo mình những game vừa đồ họa đẹp vừa có nội dung hay thì rất nhiều nhưng theo mình 10 game sau đây là những game đáp ứng 2 nhu cầu trên :
    -The legend of Dragoon
    -Final Fantasy 9
    -Tales of Detiny 2
    -Tân Ỷ Thiên Đồ Long Kí
    -Septera Core
    -Thủy-Hỏa-Kim-Lôi
    -Final Fantasy 8
    -Kiếm Ma
    -Grom
    -Anh Hùng Xạ Điêu

13. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

các game Tàu game nào cũng hay cả. đúng không các bác. hè hè, ý kiến của tui là thế còn các bác thì sao?

14. nguyenhienwine

nguyenhienwine Youtube Master Race

thấy ghét giớ thiẹu không còn chơi ở đâu

15. Kenju

Kenju Legend of Zelda

@thaibinh:không phải game Tàu nào cũng hay đâu mình thấy trong các game Tàu thì hay nhất vẫn là Tân Ỷ Thiên Đồ Long Kí bên cạnh đó còn một game cũng khá hay như kiếm Ma ; Thủy hoả kim lôi,Anh Hùnh Xạ Điêu ,Tiếu ngạo Giang Hồ,Thần Điêu Đại Hiệp còn một số game Tàu khác chỉ đạt mức trung bình thôi

16. Kiều Phong

trời!
    bác kể ra nhiều như thế là hay rồi còn gì nữa. hè hè thế mà bác còn chê dở chỗ nào nữa thế? tui thấy game nào cũng hay cả, chưa chơi chưa biết hay mà, bác cũng chơi nhiếu đấy nhỉ? vậy bác sao không viết hướng dẫn cho anh em với.

17. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Mình tuy chơi nhiều game Tàu nhưng chỉ có một vài trò là đi hết còn một số trò còn lại thì bí với lại mình đang viết hướng dẫn trò The legend of dragoon

18. Kiều Phong

hế hà? bác viết hướng dẫn nhưng có post lên không đấy ? hay là để dành nghiên cứu thế? mà cái trò bác đang chơi là game tiếng anh hay game tiếng hoa?
    bác có thể kể sơ sơ về trò đó được không hà? tui muốn biết có hay không để mua về chơi. cảm ơn bác trước nhá

19. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

trùi TLOD mà bác ko bít à .trò này cực hay chĩ kém FF , truớc đây mình có chơi nhưng vì khó wé nên đành bỏ thui. hi vọng bác kenju viết hướng dẫn nhanh nhanh cho tui chơi lại.

20. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Trò này 4 đĩa phải không ? sao tui mua về lại chẳng cài được ?>.< đang tức điên lên vì mấy bác có cả cái topic to đừng về trò này mà tui phải chẳng được xem mặt mũi nó thế nào? somebody help!!! Tui còn nghe người bán nói là làm tròn này chỉ chơi mạng được mới điên chứ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.