๑۩۞۩๑Monster Hunter Group 29th _ We're not hunting preys, we're hunting monster ๑۩۞۩๑

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi X_Halo_z, 27/2/11.

?

Xin cho hỏi, bạn dùng vật phẩm Life Powder khi nào dzạ?

1. tất nhiên là khi đồng đội mình gần chết mà bị quái vật aim quá. phải có tinh thần đồng đội chứ

25.0%
  2. khi con mèo của tớ gần chết, tớ ko chịu dc khi thấy nó phải chui xuống đất

9.7%
  3. chỉ vì 1 người ít máu mà uống cái đó vào thì phí quá, khi nào cả lũ gần quy tiên thì hẵng uống

12.5%
  4. ai dà, boss mạnh quá, hết potion, hết mega luôn mà chưa bắt dc, ....

20.8%
  5. Life Powder bán dc giá lắm đó, bán hết đi, dùng làm chi

4.2%
  6. tớ chơi luôn luôn perfect, chỉ cần Heroics, ko dùng bất kì vật phẩm nào liên qua đến potion hết đâu

5.6%
  7. ơ, Life Powder bán ở đâu dzạ?

22.2%
  1. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

đánh con rathalos HR 5 vật vã quá, toàn dính chưởng lửa của nó,

2. wormyhoang1

wormyhoang1 Dragon Quest

mới xem hơ to train your dragons toàn thấy quái MH :))

3. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

con vai chính nhìn y như Narga còn gì,dc cái mặt nó kute hơn con Narga:))

4. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

máy hỏng mấy hôm ko online đc @@ Q aoshira mới cầm HBG đi lanh tranh đánh nó rage tát 1 phát gần đi luôn. 2 hit full máu đứt nếu mặc gunner 8-} cảm giác khá giống Kut-ku ngày trước =))

5. Mreenone

Mreenone Mr & Ms Pac-Man

MH3 HBG nó nerf wa mức rồi @.@ cuồng HBG như mình cũng phải chuyển wa LBG

6. meioh

meioh Youtube Master Race

Ok, tớ sẽ thử phương án 1, chơi MH tớ không thích cách lạm dụng trap và flash boom, thích phong cách run and hit. Thanks

---------- Post added at 11:57 ---------- Previous post was at 11:52 ----------

không đến nỗi nào đâu, đừng nóng vội ( càng nóng vội càng mau chết, nên cứ gặm từ từ hay là do cách tớ chơi dùng DS nhiều nên vậy), khi nó bắn liên tục thì lo chạy, né đi, hạn chế đứng trước mặt nó

7. vubaongoc1510

vubaongoc1510 Mr & Ms Pac-Man

Theo phong cách của cậu thì phải mang nhiều đồ hồi stamina đi ^^! tớ lại cực kì thích p/á 2 & 3:D vừa nhàn vừa tiện.

8. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

sao mình chơi xlink với bọn nước ngoài hay bị dis thế nhỉ :( nhất là mấy cái event quest, cứ 4 ng la dis, 3 thì ko sao :(

9. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mấy cái slot trong weapon với amor để add gì vậy nhỉ ? Và chỉ mình add luôn nha :) .

10. Mreenone

Mreenone Mr & Ms Pac-Man

@Zero: để gắn ngọc vô, mỗi viên có + điểm cho 1 skill khác nhau
    VD : bộ jaggi đầu tiên của bạn có ATK + small, mà trên set còn dư nhiều slot --> ra chổ ông già tạo vũ khí (ổng cũng tạo ngọc nữa : decoration) + ATK gắn thêm vổ
    nếu gắn đủ có thể lên được ATK + medium ( +15 )

cấp đầuu set ít slot + ít nguyên liệu làm ngọc xịn :-?? nhưng càng về sau thì gần như bạn muốn skill nào gắn vô bộ giáp nào cũng được ( nếu đủ slot :)), e cũng hci3 nói vd thôi đừng chém )

11. vubaongoc1510

vubaongoc1510 Mr & Ms Pac-Man

Theo kinh nghiệm của mình thì thường là do ping cao (mạng chỗ cậu lag hoặc cậu chơi với ng có ping cao) hoặc do cáp USB hoặc cổng USB ở PC. Tốt nhất bạn nên cắm trực tiếp vào cổng USB trên main hoặc kiểm tra lại cáp USB. Thêm vào đó bạn thử vào những room của Taiwan hoặc HongKong xem. Chơi với bên đó ping ổn lắm. Thường là < 100.

12. thaibinh92

thaibinh92 Mr & Ms Pac-Man

a nói quá chuẩn.=))=))=))..............

13. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Mấy cái Life power thì mang theo người nhưng ít khi dùng. Khi đánh team thì ta cứ đợi đồng đội chết hoặc chúng nó uống máu rùi thì ta mới dùng Life power :)) Đó là kiểu 1 mình hưởng thụ =))

Chỉnh sửa cuối: 28/2/11
  14. Karyuu

Karyuu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

:)):)) Tớ ít khi xài cái này lắm. Thấy tụi đánh team trên youtube cũng hay xài. Nhất là đám chơi Fortiner ấy ;)).

15. lovingyou25

lovingyou25 Mr & Ms Pac-Man

HBG cũng đâu đến nỗi nào .Về khoản đạn pellet thì nó là nhất rồi mặc dù LBG có nhiều khẩu damge cao hơn nhưng pellet vẫn thua HBG ^^.

16. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

cho em hỏi ạ, em đang chơi freedom unite, sau khi làm hết basic training rồi, tiếp đến làm weapon usage , nhưng em chỉ làm 1 số thôi vì 1 vài vũ khí em ko hạp, sau đó chuyển sang solo training thì chả có quest gì, toàn là : ???
    giờ làm gì nữa ạ :|

17. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Thx bạn, giờ thì mình biết rồi :X .

Giờ bạn làm NV của bà già đó, bạn xem thêm hướng dẫn ở dưới kìa .

18. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

làm cái Urgent Quest lên HR 5 đánh con Naga, toát mồ hôi háng, đánh còn 3' mới giết dc, mh3 này nó thêm cái skill xoay vòng tròn, thấy nó nhảy xong lắc đầu, cầm GS (hiden blade, set Jhen) đứng charge phía sau, nó xoay văng xác.

HR 4 lên HR 5 thì dùng gì trị con naga hiệu quả nhất nhỉ. Trước h ngán nhất đánh Naga, bản mh3 này càng bựa với cái skill xoay

Cái Fatigue Atk thì dành cho ranger hay blademaster thế mọi ng, sao bộ Diablo của blademaster có skill đó nhưng mặc vào lại disable mất cái skill zzz

19. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

cái chiêu xoay vòng tròn tại chỗ của nó là một trong những điểm yếu chết người của nó đấy , xoay xong nó phải lắc đầu , lúc đó đủ để charge 1 cú GS rồi :)) ,có focus càng tốt :))
    Fatigue atk là dành cho những vũ khí nào có khả năng KO , búa với còi là 1 ví dụ điển hình đấy :)

20. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

nhiều lúc nó vừa nhảy 2-3 cái xong, lắc đầu, theo như MH2 thì đứng sau charge, nó quay qua thì ăn 1 phát vào mặt. Nhưng bây h nó nổi hứng bất chợt, lắc đầu xong lại xoay. Lắm lúc vừa xoay xong, lại xoay tiếp, tức điên người