๑۩۞۩๑Monster Hunter Group 29th _ We're not hunting preys, we're hunting monster ๑۩۞۩๑

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi X_Halo_z, 27/2/11.

?

Xin cho hỏi, bạn dùng vật phẩm Life Powder khi nào dzạ?

1. tất nhiên là khi đồng đội mình gần chết mà bị quái vật aim quá. phải có tinh thần đồng đội chứ

25.0%
  2. khi con mèo của tớ gần chết, tớ ko chịu dc khi thấy nó phải chui xuống đất

9.7%
  3. chỉ vì 1 người ít máu mà uống cái đó vào thì phí quá, khi nào cả lũ gần quy tiên thì hẵng uống

12.5%
  4. ai dà, boss mạnh quá, hết potion, hết mega luôn mà chưa bắt dc, ....

20.8%
  5. Life Powder bán dc giá lắm đó, bán hết đi, dùng làm chi

4.2%
  6. tớ chơi luôn luôn perfect, chỉ cần Heroics, ko dùng bất kì vật phẩm nào liên qua đến potion hết đâu

5.6%
  7. ơ, Life Powder bán ở đâu dzạ?

22.2%
  1. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Monster liver hình như đánh con cá kiếm ở sa mạc là ra thì phải ?

2. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

chơi qua luôn rồi, khó nhất trong tất cả các phần, đánh 1 con boss cũng mất tầm vài tiếng, nhưng khi đánh xong thì hả hê lắm , mình là fan harcode của god of war mà

3. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Cậu còn sướng đó . Tớ vẫn đang tìm mua PS3 cũ ở HN để chơi GOW123 mà chưa tìm được =))

4. kienduday

kienduday Donkey Kong

Con đó để farm tiền + poin farm , chứ làm j ép đc đồ j :))

5. Lamkenvalentine

Trời farrm tiền thì cứ Alatreon mà táng :)) Còn point thì đi đào charm cũng được cả đống ( 1 công đôi việc vừa có charm vừa có point)

6. kienduday

kienduday Donkey Kong

Cách này làm nhanh hơn đào khoáng nhìu và kiếm nhìu tiền hơn , cách này tập trung kiếm tiền rất nhanh , còn Alatreon thì phải cuối game mới có , cách này chỉ dành cho new mem thui :)

7. Lamkenvalentine

Cậu chơi WEapon gì mà cần nhiều tiền giữ vậy. Đi đào charm k tốt hơn sao :) Sau này charm ngon là thứ rất quan trọng trong việc ep skill đấy \m/
    Cứ nghĩ đến khoảng thời gian đi đào charm là lại thấy ớn ;))

8. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

đào charm ở đâu zậy, em chơi SnS có cái charm auto-guard +10 là quá ổn rồi :X

9. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

kì cục thế: hồi tớ là newbie, vũ khí và đồ còn rẻ rề, chả bao giờ thiếu tiền cả, nguyên liệu cũng ko cần nhiều, nên ko cần nâng cấp farm, cứ vừa đi săn vừa cầm thêm cái vợt và cuốc để bắt bọ, khai khoáng là cũng đủ làm mấy bộ Rathalos và Jin low rank để sống qua ngày rồi. khi đã gần xong quest trong hall rồi, thì lúc này mới cần nhiều đồ, nhiều tiền, thì Alatreon và Jhen Moran đã dọn sẵn tiền cho mình đến lượm. cũng vì chưa nâng cấp farm gì hết nên có cả chục nghìn điểm nhờ khai khoáng dc đồ quý, lượm lấp lánh của quái, bây giờ up farm cũng lên max dc.
    nói chung là tớ chơi khá là thuận lợi về tiền nong, ko phải đi bắt cá lấy tiền.

10. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

gê vậy, rathalos nhớ cần phải có plate để đủ bộ mà :-? mà % ra nó chỉ dưới 5% :|
    jin cũng vậy, ông may mắn vậy :| mình fam hì hục chưa đc đủ bộ rathalos đây :| , đang ở low rank :|

11. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

Rathalos thì cứ đánh quest Rathalos + Rathian ấy, mấy quest có 2 con, khó hơn thì nó sẽ thưởng đậm hơn. Jin thì hồi đó hên hên sao tớ mổ và lượm lấp lánh ra dc plate đấy, sau này lên High rank cũng rùa rùa lượm lấp lánh dc Jewel.
    mấy cái quest download về hình như may mắn ra dc đồ hiếm cũng cao hơn đấy, đánh mấy trận rồi dc nhiều Jin Jewel lắm, ớn 1 cái là quest này nó bắt mình "khỏa thân"

12. Lamkenvalentine

Tớ cũng vậy đến khi lên High 1 cái là gần nâng cấp hết farrm rùi :)) nhưng ngày trước chả bao h để ý nhặt mấy cái lấp lánh cả =))
    @ thọt : Cậu đang ở low tui nghĩ không cần làm RAthalos đâu. 1 bộ Jin ep full ngọc (có thể ) là đủ chiến lên Hr4-5 rui (solo nhé )

13. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Tui làm tùm lum weapon, LS, GS, HM, Bow thiếu tiền và nl vãi =)) bực con Gold Rathian, đánh 4-5 trận, chặt đuôi rồi giết vậy mà cuối cùng chỉ mới có 2 cái spike, đang tính làm cây bow fire của nó cho đủ 4 element

14. chiquoc85

chiquoc85 Mr & Ms Pac-Man

hahaha tớ cũng vậy nè kiếm plate của con rathalos mệt kinh khủng nhớ hồi trước đi đánh cùng anh halo 7 8 trận mà nó cũng ko thèm ra 1 cái cho mình nhưng từ khi đi kéo rank cho anh nhân thì hên nó cho 1 cục mừng quá nên ép xong cái quần luôn rồi tiếp tuc solo 1 mình nó cho tới 2 cục trong 1 trận luôn bây giờ thì đang khó với rathalos ở h rank nó dai mà còn mạnh nữa

15. khangduy1230

khangduy1230 T.E.T.Я.I.S

Tui vẫn đang cày Low rank đây mà tiền khoảng 400k rồi, chả bao giờ biết thiếu tiền là gì hết=))
    Thấy chả cần Rathalos hay Jin gì cả tui mang set Great Jaggi mà vẩn đều đều lên *, lên rank như thường, giờ vẫn đang mặc Great Jaggi với cây GS Carbelite đánh cái đống quest HR3 mà chưa bao giờ biết Abandon quest hay die trong quest là gì, nhưng máu uống thì cứ như nóc Coca ấy =))

16. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

bửa mới đánh xong :)) , 4 thằng đánh có 6 phut là xong :)) , mình gà nên chơi GL mà còn phải bơm 7 bình máu mới qua :D

17. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

thọt là ai vậy :|
    nick tôi dịch là : thở ơ nhá

18. patapon2910

patapon2910 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi, bow tính damge thế nào ý nhể, có cái rathian bow 175 damge mà bắn ko = LS Frog 145, Jin giết khó giữ toàn hit & run :|

19. Lamkenvalentine

Nhầm :)) Sory :D Tớ k nhìn kỹ thấy mỗi chữ Tho nên quen tay viết thành thọt

20. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

vừa làm xong cái LB của jinouga mà sao thấy bắn con Silver rathalos ko đc ok lắm nhỉ