2 Moons

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Crashed, 27/7/07.

1. tarzanxboi

tarzanxboi Youtube Master Race

Nếu nói đến game online dạng MMORPGS điều cày cuốc là chuyện thường tình. Nhưng theo hiểu biết và chơi qua 2moons thì tôi thấy nó khác 1 số game hiện giờ rất nhiều. Cảnh cày cuốc lập đi lập lại sẽ ko còn là nỗi ám ảnh
    2moons có 3 hướng để lvl
    1. Như bao game khác solo hoặc party lure mobs về đánh hoặc làm quests
    2. Đi Dungeon ( hang động ) có 1 số dungeon dc coi là 1 phần của quest (cách này lvl nhanh nhất )
    3. Đi Dead Front ( tựa tựa như dungeon nhưng thú vị hơn, lvl nhanh hơn dungeon nhưng có hạn và thời gian

Có 1 số Dungeon giống như là 1 phần của quest như Dungeon 3x dc đặt ở map requies ( chỉ solo ko thể vào cùng pt )bạn có thể lvl dungeon này từ 35-50 đây là hướng lvled nhanh nhất ( có boss )

Từ 50-65 bạn phải train theo hướng đi 1 để vào dc dungeon 6x ( crespo ), dc chia ra nhiều mức độ crespo C B A. C dễ ít exp B trung bình A khó nhiều exp( rất phổ biến ) dungeon này có thể giúp bạn lên 90 khá dễ dàng từ cổng này trở lên thì cước phí vào hơi mắc 300k cho 1 lần đi, nếu đi cùng pt thì mỗi 50k ( rẻ huh ). Còn muốn lvl như gió thì solo chịu tốn tiền, dungeon này hunter có thể solo. thường người ta chỉ đi 1/2 đường trong này để lvl lẹ càng vô sâu mobs càng mạnh và giết lâu, nên đi đến 1/2 relog rồi đi tiếp ( có boss )

Đến 90 thì có thêm dungeon 9x giống giống như dungeon 6x, cũng chia làm nhiều mức độ C B A ( dungeon này cần party và có tổ chức phân chia vị trí đánh ) cước phí là 1mil gold party 6 người thì mỗi ngưới 166k gold. Bạn có thể lvl ở đây từ 90 - 110.

Tóm lại mỗi Dungeon có nét riêng biệt khác nhau, ko tạo cảm giác nhàm chán khi train lvl. Dc phân chia ở 3x 6x 9x nên càng lên cao bạn ko thấy lâu lên lvl, điều cảm thấy chán là khi bạn kiếm ko dc pt thôi. ở Dungeon 6x 9x thì mage, hunter có khả năng đi rất tốt, dễ pt. segnale đặc biệt phải có ở mỗi dungeons. Khi đánh trong dungeon thì bạn ko có khả năng lụm đồ rơi ra từ quái vật như bên ngoài, đây chỉ là con đường lvl nhanh, còn muốn lụm đồ thi bạn phải train như mấy game khác.

Dead Front ( viết tắt DF giống như 1 event nhỏ của game )
    1 ngày DF mở cửa 3 lần cứ cách 4 tiếng là DF mở cửa 1 lần. DF chia là nhiều cổng cho cấp mỗi cấp độ khác nhau.
    rabble ( lvl. 21-45 )
    Common ( lvl.46-70 )
    Baron ( lvl.71-90 )
    Earl ( lvl. 91-110 )
    Duke ( lvl.111-130 )
    Arch ( lvl. 130+ )
    Điều kiện chơi DF : phải thu thập 20 vouchers, cái này rớt ra từ quái vật bên ngoài ( ko phải dungeon ). sau đó đem đến NPC ở thành Braiken đổi thành DF Map ( vé vào cửa ). chuẩn bị HP MP Map và có mặt ngay cổng DF trước 30-15mins để kiếm party. Thời gian DF trước khi bắt đầu
    20phut chờ đợi-5 phút nhắc nhở sắp đến giờ chủ pt phải đăng kí, 5 phút đăng kí. Qui định mỗi cổng chỉ cho phép 4 parties
    Ở lvl 100+ bạn có thể kiếm 10% + exp cho mỗi lần đi DF ( chỉ trong 15-30 phút ). Vì trong DF lính rất nhiều và điểm kinh nghiệm của mobs nhiều hơn bên ngoài gấp mấy lần. Nếu 4 party có thể hoàn thành DF thì sau khi giết con boss cuối DF sẽ đưa 4 party vào chế độ tàn sát lẫn nhau chọn ra 1 party duy nhất trong DF sắp hạn rồi ăn điểm kinh nghiệm bonus

Và 1 điều chắc chắn DF Dungeon sẽ ko làm bạn thấy chán trong khi cày cuốc.
    1 Số điểm chán là ko kiếm dc party, máy và mạng ko đủ khẳ năng đáp ứng, và sự hơn thua ko thành công. ngoài ra về cách chơi, hệ thống skills của mỗi nhân vật, items, hình ảnh trong game rất tuyệt và cuốn hút

2. dkt_blade

dkt_blade Donkey Kong

dạo này mạng còn lag, server còn band ip ko mấy bro ơi... để tui cày lại cái. đăng kí thoải mái chứ?

3. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

có hẳn 1 topic private x10 patch Eng ngoài kia kìa :D....chứ của thằng acclaim ban IP rồi còn đâu

4. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

mình xài mạng vnpt vẩn chơi game này đều mà bạn
    có điều ping toàn mấy ngàn nên nghỉ rồi

5. kid12mm

kid12mm Youtube Master Race

làm theo rồi mà sao không reg nick được vậy bạn
    nó cứ báo sai image tẽt hoài.mình làm theo cách của hhh_b6

6. hhh_b6

hhh_b6 Dragon Quest

báo sai hình tức là fake chưa thành công, tắt hotspot rồi bật lại cho nó lấy cái ip khác rồi reg làm như vậy cho tới khi nào reg được :D

7. Hyuu

Hyuu Mario & Luigi

các bạn qua cái topic private ngoài kia mà thảo luận kìa, dù gì thì cũng chơi đc ::) . . .

8. namannhau

namannhau Youtube Master Race

ặc ặc kiếm được cái ip đăng kí liền 4 acc bị xin hết
    Mình mới lv 33 ai chơi thì giúp mình train lv với nhọc quá

9. namannhau

namannhau Youtube Master Race

bây giờ thấy nó đã ổn lắm rồi mà
    ping chừng 900 ah`
    lâu lâu lên 3000
    có ai chơi máy chủ abaddon ko

10. shaiyavn1985

shaiyavn1985 Youtube Master Race

cac' pac oi gi`o em moi' biet' 2moons ! nen muon choi nhung k sao dang ky duc
    co' bnac' nao` chi dum` em voi thank you nhieu` !!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. Kururu

Kururu Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Muốn đăng kí phải fake IP ( Bắc Mĩ hoặc Canada) mới đăng kí đc ..
    Hướng dẫn thì bạn chịu khó lật lại mấy trang trước có bài đầy đủ :;)

12. shaiyavn1985

thank you pac' nhe' em dang ky duco ru`i
    nhung chua biet sao
    ma cho em hoi game nay` nhi`n video thi ok nhung choi co' ok k vay

13. Hayate.TheButler

Hayate.TheButler Legend of Zelda

Trò này hình ảnh đẹp, skill đẹp, đồ đạc cũng đẹp (nhất là ép lên +9:x)
    PVE và PVP knock back cũng khá hay, hệ thống dungeon train lvl ko bị nhàm
    Ngoài ra có cái DF (Dead front) rất là hay, một hình thức vừa phối hợp vừa đối kháng giữa người chơi rất độc đáo.
    Chỉ có 1 điểm trừ là sv lag =(( (lag điên người lên ấy)

14. shaiyavn1985

cac pa ah tui choi dc ru`i
    nhung lai bit ket la` k bit' lam` Q the' nao`
    co' the chi dum` tui k

15. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Làm Q thì y như mấy game khác thui, về nói với NPC rùi nhận Q mà làm!

Hì hì, hồi đó tui chơi ngon ơ, ko hề lag 1 tí xíu nào lun, bi giờ thì ko bít thế nào! Chỉ có điều là cày phê wa' thui!

16. shaiyavn1985

cac' pa co ai bit' cong sikll magic k
    co thi` bao tui voi

17. shaiyavn1985

các bác cho em hoi lam` sao de vu~ khí sáng len duọc vay
    chi em vói

18. xXThunderXx

xXThunderXx Youtube Master Race

nghi 1 nam roi h choi lai 2moons nap coin ma deo the nao nap dc mac du` co the master,bo tay dau dau ai chuyen gia nap coin thi chi? cai cha hieu co loi~ gi nua....ai choi thi vao abaddon pm xXThunderXx chanel blood drinker ^^
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    len 100+ di crevice xem cay` lvl phat oai luon vi kiem pảty mut' chi? moi co ma moi lan di crevice la 1 lan tap trung cao do. chua ke gap pảty lởm ko finish dc nản vãi,còn dẻ mà dc như ý thi lên lvl vù vù

19. MapleKhoa

MapleKhoa The Warrior of Light

site nó không cho sài master cũa VN đâu vì phải và master hoặc visa verify mới pay được trò này mình còn 11555 coin mà không thấy ai chơi hết ..... =((

20. sad.chocolate

sad.chocolate Mr & Ms Pac-Man

trò này có sv private hông bác... cả hướng dẫn chơi = tiếng việt nữa ( em dốt tiếng anh quá )